[Funland] Cụ mợ nào bị tiền nước làm cho chóng mặt chưa

kokhodau

Xe buýt
Em dính phát gấp 60 lần(20k-1200k)kinh thiệt.

Bố khỉ 123

Xe điện
Xá định lỗi đã, xác định do mình rồi thì tự chịu chứ bắt đền ai giờ. Sau đồng hồ thì cụ làm gì là việc của cụ, họ ko có quyền can thiệp

Không nên nộp cụ ạ, kệ con mẹ nó. Phao hỏng mà nó vẫn thu của mình là không được cụ ạ. Em là em chơi bài chày cối này đấy
Đúng rồi. Em hoàn toàn ủng hộ cách xử lý của cụ này! Gì thì gì chứ không được ép dân. Cùng lắm là mua nước khoáng bình đóng chai ăn uống, tắm giặt là cùng thôi chứ gì :))

ZEZIK

Xe tải
nhà em 10 củ đây :))
Con bé thu tiền nước nó có lần tự mở cửa nhà em để ghi số nước. Vợ em có nói gì nó, em biết ko nêm rồi nên ra can ngăn, bảo nó thông cảm, ai ngờ nó để bụng. Lúc nhà em bị rò nước, nó biết nhưng ko nói. Nó cứ ghi số giảm đi để nhà em chảy hơn 2 tháng nó mới ghi số thật.
Bài học về đối nhân xử thế của nhà em.
Mọi sai lầm đều trả giá bằng tiền hoặc rất nhiều tiền :D. Từ hôm bị tới giờ, thỉnh thoảng em lại phải ngó công tơ phát xem nó có vù vù không :(. Dưng mà sao công tơ nước nhà cụ lại sau cánh cổng ạ?

L.C.D

Xe container
Nhà em cũng bị mấy tháng nộp tiền nhiều. Sau phát hiện ra là do bể ngầm làm to quá, bằng nguyên 1 phòng khách tầng 1 (6 khối hay sao í). Lượng nước nặng quá làm cho bể bị tụt xuống, nứt vách, nước bị rò ra. Mà khắc phục rò nước thì chỉ có cách bới cả sàn nhà lên, mà như thế quá phức tạp. Nhà em đành để 1 cái bể Sơn Hà ở sân sau. Nói chung là xấu cái sân nhưng sau đó cho thuê nhà nên cũng mặc kệ.

Dungha

Xe điện
Hôm qua em nhận được cái đơn tiền nước sạch mà xém ngất, hàng tháng có hơn trăm mà tháng vừa rồi lên gấp 20 lần, hôm sau gọi ngay mấy ổng nước sạch vào kiểm tra, nguyên nhân do phao bể ngầm hỏng, nước bị thất thoát ngầm nên không biết, mà bực nỗi mấy ông bà đi check số cũng không báo cho hộ dân biết sự bất thường, cứ âm thầm in hoá đơn và thu tiền. Giờ em dell nộp tiền, không biết có bị cắt trym không. Cụ nào bị như em, cho em xin hướng giải quyết.
Em còn dính hơn 8 củ cơ. Tháng sau hơn 4 củ. Vì không ngắt luôn.

coolpix8700

Xe ngựa
Nhà em cũng bị mấy tháng nộp tiền nhiều. Sau phát hiện ra là do bể ngầm làm to quá, bằng nguyên 1 phòng khách tầng 1 (6 khối hay sao í). Lượng nước nặng quá làm cho bể bị tụt xuống, nứt vách, nước bị rò ra. Mà khắc phục rò nước thì chỉ có cách bới cả sàn nhà lên, mà như thế quá phức tạp. Nhà em đành để 1 cái bể Sơn Hà ở sân sau. Nói chung là xấu cái sân nhưng sau đó cho thuê nhà nên cũng mặc kệ.
6 khối làm sao bằng phòng khách được bác?
Bể nhà em thau xong, bơm đầy lại đồng hồ chỉ chênh lệnh 14 khối, nhưng em để đầu bơm nước lên téc chỉ khoảng 8 khối thôi.
Nhưng nó cũng có quá to đâu!

L.C.D

Xe container
6 khối làm sao bằng phòng khách được bác?
Bể nhà em thau xong, bơm đầy lại đồng hồ chỉ chênh lệnh 14 khối, nhưng em để đầu bơm nước lên téc chỉ khoảng 8 khối thôi.
Nhưng nó cũng có quá to đâu!
Em ko nhớ chính xác là bể to bao nhiêu, phòng khách nhà em khoảng 30m. Sân sau nhà em cũng khoảng 30m, từ phòng khách nhìn ra sân trước đây là mấy tiểu cảnh khá xinh, giờ lù lù thêm cái bình Sơn Hà 2 khối. Bọn thuê nhà thì nó ko có nhu cầu ngắm cảnh nên ko thấy kêu ca gì.

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em nhận được cái đơn tiền nước sạch mà xém ngất, hàng tháng có hơn trăm mà tháng vừa rồi lên gấp 20 lần, hôm sau gọi ngay mấy ổng nước sạch vào kiểm tra, nguyên nhân do phao bể ngầm hỏng, nước bị thất thoát ngầm nên không biết, mà bực nỗi mấy ông bà đi check số cũng không báo cho hộ dân biết sự bất thường, cứ âm thầm in hoá đơn và thu tiền. Giờ em dell nộp tiền, không biết có bị cắt trym không. Cụ nào bị như em, cho em xin hướng giải quyết.
giờ cụ đã hạ hoả chưa? biết đâu của đi thay người cụ à

fortuner2021

Xe máy
Nhà mình mới dinh đây, hơn 6 triệu VND :| .

agrimeco

Xe lăn
Chủ yếu rò nước bồn cầu nhà vệ sinh, vỡ ống ngầm, xây dựng thợ thuyền dùng.. Nhưng kể ra 6tr thì cũng quá chat! Đàm phán xin trả chậm thôi
Rò bồn cầu thì cũng ko nhiều, nếu chảy mạnh thì biết mà sửa ngay rồi. Vỡ ống ngầm thì nó cũng thấm tóe loe ra chứ phỏng ạ? Dùng tới 6tr/th thì ko hiểu nó chảy đi đâu mất hết:D

DurexXL

Tháo bánh
1. Không có quy định nào yêu cầu bên đi ghi số phải báo sự gia tăng bất thường cho bên tiêu thụ
Lỗi của mình (cố ý hay vô ý) thì phải chịu, đừng đổ cho người khác

2. Nhà em dùng Nước sạch Hà Nội, chi nhánh Đống Đa, hàng tháng đều có tin nhắn báo số m3 nước đã sử dụng + tiền phải trả. Tháng nào lệch tăng lên từ 30% thì có thêm dòng thông báo cho nhà em biết

Không hiểu chủ thớt kêu ca cái gì ở đây

3. Không nộp tiền: Đó là vi phạm pháp luật dân sự, cụ thể là vi phạm hợp đồng mua bán nước sạch. Đã tiêu thụ thì phải trả tiền
Sau công tơ (đồng hồ) thì trách nhiệm thuộc về bên mua
Ý thức lỳ không trả tiền là thiếu hiểu biết về pháp luật, khuyết tật về đạo đức

Bên Bán hoàn toàn có quyền đến niêm phong, khóa, thu hồi công tơ (đồng hồ) và ngừng cấp nước

Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn
Mình dính 2 phát liền nhau nhưng đành chấp nhận vì lỗi do mình. (Tháng trước fix đc 1 lỗi tưởng xong ai ngờ…)
K trách ai đc, giờ tuần ra ngó đồng hồ 1 lần.

Chỉnh sửa cuối:

Raul7

Xe tải
Thôi cụ đừng hi vọng họ báo, cụ nộp tiền và xử lý bể thôi. Nó cắt trym cụ, sau cụ ra làm lại thì mất thêm tiền phạt nữa

nguyentoyotahn

Xe buýt
Cụ nộp đi, lỗi phao là nhà mình; nếu họ cắt nước phiền phức mất thời gian ko đáng.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Ghi số là ghi lượng nước đã dùng rồi, nếu ghi số xong cảnh báo với cụ thì chắc cụ cũng thu hồi được lượng nước tiêu hao? :))

f1_hn

Xe container
Mua sẵn Lavie dùng thay thôi cụ

namson229

Xe điện
e bị 1,2 củ, đứt ngầm sau đồng hồ nước, nước vừa chảy bể vừa chảy xuống đất...., chứ đứt trước đồng hồ nước thì vô tư, bên nước sạch ko thu dc tiền mình