[Funland] Cụ mợ nào bị tiền nước làm cho chóng mặt chưa

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
E đi công tác mấy ngày nhờ cu cháu sang tưới mấy cái cây ngoài bancon, khi về E thấy nước vẫn chảy ồ ồ, té ra cu cháu tưới xong quên ko khóa vòi nước, vãi thặc

Crazy Car VN

Xe tải
Nhà người bạn mình cũng bị vọt lên 1,8tr tiền nước. Sau đo đạc kỹ thuật thì phát hiện bị rò đường ống dẫn từ sau đồng hồ vào bể. Hàng tháng đóng khoảng 200k mà nó vọt lên gấp gần 10 lần phát hoảng luôn.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
1. Không có quy định nào yêu cầu bên đi ghi số phải báo sự gia tăng bất thường cho bên tiêu thụ
Lỗi của mình (cố ý hay vô ý) thì phải chịu, đừng đổ cho người khác

2. Nhà em dùng Nước sạch Hà Nội, chi nhánh Đống Đa, hàng tháng đều có tin nhắn báo số m3 nước đã sử dụng + tiền phải trả. Tháng nào lệch tăng lên từ 30% thì có thêm dòng thông báo cho nhà em biết

Không hiểu chủ thớt kêu ca cái gì ở đây

3. Không nộp tiền: Đó là vi phạm pháp luật dân sự, cụ thể là vi phạm hợp đồng mua bán nước sạch. Đã tiêu thụ thì phải trả tiền
Sau công tơ (đồng hồ) thì trách nhiệm thuộc về bên mua
Ý thức lỳ không trả tiền là thiếu hiểu biết về pháp luật, khuyết tật về đạo đức

Bên Bán hoàn toàn có quyền đến niêm phong, khóa, thu hồi công tơ (đồng hồ) và ngừng cấp nước
Cụ yên nào.
Em đang định lắp cái dây bán cho cả xóm dùng. Đến ngày ghi đồng hồ xong em rút dây xong lên kiện CTY nước.
Nói như cụ sao em dám làm. 😁.
Trêu cho vui chứ sau đồng hồ, lỗi của mình. Nộp thôi.
Ra đường người ta đi sai, tông mình hỏng xe gãy chân, người ta bảo tại ông đi ra đường nên mới bị tôi tông. Tôi cũng hỏng xe. Ông đền tôi đi thì có mà 🤣

thichchoi

Xe buýt
Cụ cứ lên công ty nước sạch kiến nghị xin phương án giải quyết. Hàng tháng, những trường hợp của cụ ko hiếm và họ cũng ko cứng nhắc đâu. Nói về số lượng nước bị thất thoát, nếu cá nhân cụ thì to tiền. Nhưng với công ty nước, họ vẫn có bị thất thoát lớn hơn nhiều.
Hai nữa là họ cũng rất tôn trọng khách hàng. Còn nhân viên ghi số với thu tiền họ chỉ là nv hợp đồng thôi, việc của họ là ghi. Số liệu bất thường có khi cty họ cũng nắm bắt đc rồi, đang đợi cụ đấy. Lịch sự, nhẹ nhàng phối hợp là ổn mà.
lịch sự nắm nhưng mà vẫn phải trả đủ tiền, cho dù họ ko cắt nước ngày, sẽ có đủ kiểu nói chuyện như thanh toán chậm, trừ dần, ... nhưng túm lại vẫn phải trả không họ đành phải cắt và khi nối lại cũng mất 1 mớ tiền vì cắt và nối lại nước khôgn đơn giản chỉ là khoá van

songhyekyo

Xe tải
Khu vực mình ở nhiều nước vôi nên van phao cũng hỏng nhanh, thường thì bị rò nước do van đóng không kín khít thôi. Lần gần nhất thì mỗi tháng thất thoát khoảng 15m3. Để téc trên sân thượng, nước tràn theo đường thoát nước mưa đi hết nên khó phát hiện.

Cún em

Xe buýt
Hôm qua em nhận được cái đơn tiền nước sạch mà xém ngất, hàng tháng có hơn trăm mà tháng vừa rồi lên gấp 20 lần, hôm sau gọi ngay mấy ổng nước sạch vào kiểm tra, nguyên nhân do phao bể ngầm hỏng, nước bị thất thoát ngầm nên không biết, mà bực nỗi mấy ông bà đi check số cũng không báo cho hộ dân biết sự bất thường, cứ âm thầm in hoá đơn và thu tiền. Giờ em dell nộp tiền, không biết có bị cắt trym không. Cụ nào bị như em, cho em xin hướng giải quyết.
vãi, lỗi của mình lại đi trách người khác.

fortuner2021

Xe máy
tình hình là hôm nay mình với nhân viên bên nhà máy nước có đi test đồng hồ ở 1 đơn vị thứ 3 thì kết quả là đồng hồ sai số dương 15%, hiện bên nhà máy nước đã lập biên bản, hứa sẽ thay đồng hồ mới và tính lại tiền :| . Nói chung là vẫn không hiểu đang từ vài trăm nghìn 1 tháng, tháng cuối vọt lên hơn 6 triệu là tại sao, tạm thời đồng ý với kết quả là thay đồng hồ mới và sửa lại tiền nước (-15%) :|

Luongngockien

Xe hơi
Nhà em cũng bị, nhưng nước tràn lên sàn ngay nên phát hiện kịp thời. Giờ toàn bơm thẳng nên bồn inox do thấy dùng bể ngầm ko được sạch cho lắm.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
lịch sự nắm nhưng mà vẫn phải trả đủ tiền, cho dù họ ko cắt nước ngày, sẽ có đủ kiểu nói chuyện như thanh toán chậm, trừ dần, ... nhưng túm lại vẫn phải trả không họ đành phải cắt và khi nối lại cũng mất 1 mớ tiền vì cắt và nối lại nước khôgn đơn giản chỉ là khoá van
Em ko biết từng trường hợp cụ thể. Nhưng trên văn phòng công ty, nhiều khi KH mắng nhân viên xơi xơi.
Hoặc lúc làm hoá đơn tiền nước, nhân viên thấy có số lượng tăng đột biến, họ biết ngay hộ này nhà ai, loại giá nước nào, tính chất sử dụng/ứng xử ra sao để chuẩn bị đối phó. Em thấy họ cũng lo lắng lắm, lo thật sự ấy. Nếu là do thất thoát lỗi của KH, họ cũng có thể hỗ trợ chứ ko đè ngửa ra thu hàng triệu tiền nước đâu.
Vì họ cũng ngại dân làm ầm lên, cắt nước thì theo hợp đồng rồi nhưng để dân ko có nước sạch dùng, rồi lùng bùng cũng ko hay. Mà thường thường nước theo giá sinh hoạt mà bị thất thoát kiểu ấy thì có mà lụt rồi, chắc do ghi sai chỉ số hoặc đồng hồ gặp trục trặc thôi.

thichchoi

Xe buýt
Em ko biết từng trường hợp cụ thể. Nhưng trên văn phòng công ty, nhiều khi KH mắng nhân viên xơi xơi.
Hoặc lúc làm hoá đơn tiền nước, nhân viên thấy có số lượng tăng đột biến, họ biết ngay hộ này nhà ai, loại giá nước nào, tính chất sử dụng/ứng xử ra sao để chuẩn bị đối phó. Em thấy họ cũng lo lắng lắm, lo thật sự ấy. Nếu là do thất thoát lỗi của KH, họ cũng có thể hỗ trợ chứ ko đè ngửa ra thu hàng triệu tiền nước đâu.
Vì họ cũng ngại dân làm ầm lên, cắt nước thì theo hợp đồng rồi nhưng để dân ko có nước sạch dùng, rồi lùng bùng cũng ko hay. Mà thường thường nước theo giá sinh hoạt mà bị thất thoát kiểu ấy thì có mà lụt rồi, chắc do ghi sai chỉ số hoặc đồng hồ gặp trục trặc thôi.
ko đâu bác, bể tràn, ống vỡ thì nước nó ngấm thẳng xuống đất hay ra cống thì có vài tr cũng ko biết cho đến khi nhận hóa đơn

dalink

Xe điện
Em dính lần hơn 2 củ do đường ống kẽm hỏng trong nhà rò rỉ mãi mới biết. Chấp nhận thôi.

Không lái ẩu

Xe buýt
Năm 2009 em bị phát 5 củ tiền nước và 1 phát roaming data ở Incheon có 30 phút mất 50 củ mới đắng cụ ợ.
Lỗi nước thì e k9 tìm ra nguyên nhân nhưng vụ data thì em cãi đc với Viettel vì hạn mức của em là 15 củ nên em chỉ đóng 15 củ rồi cãi lên cãi xuống bên Viettel cũng phải chấp nhận.

WORKNEST

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Ơ thế chỗ ưm nhiều quá họ alo báo xem có bị hỏng ở đâu không? Cái này cá nhân cô đi xem đồng hồ alo thôi không liên quan đến hệ thống cống rãnh.