[Funland] Cụ, mợ nhìn thấy cá chép không có vảy chưa?

Như những con cá khác thôi và cũng giống như những giống vật nuôi khác được con người thuần hóa.
Ra ngoài tự nhiên chúng vẫn phát triển, nhưng canh tranh không tốt lắm với các giống loài hoang dã khác.
Em đã được đi thăm những trang trại nuôi cá chép ở Đức rồi.
Còn nghịch thì theo tụi bạn đi câu, câu 1 buổi thì ăn cả tháng chẳng hết!
Cụ sướng nhỉ? Ngao du nhiều nước, biết được nhiều chuyện trên trời, dưới biển!

hd-vt

Xe container
Chép giòn ở ta vẫn là chép thông thường nhưng khi được khoảng 1 kg trở lên thì cho ăn toàn đậu tằm Úc hay Tây Tạng để thịt cá hóa giòn và ngon ngọt. Một số loài có vảy nuôi hóa giòn được là trắm hoặc cá vền, cá thiểu nhưng nhiều loài dù cho ăn đậu tằm cũng không hóa giòn được đặc biệt là cá da trơn!
Em có nhai cả hai loại nên nói thế, chứ mấy thứ cụ nói đúng là em nỏ biết ạ hehe.

nsh

Xe tăng
Cái nhé cuối là nắm “đậu Úc”, cá chép thường cho ăn món đậu này là thịt tự nó giòn lại, có lẽ người ăn thử cũng thế.
Thực sự, cháu ko rõ đó là cái ji mà làm giòn được thịt. Thế nhưng nhiều cụ lại thích ăn

Cái nhé cuối là nắm “đậu Úc”, cá chép thường cho ăn món đậu này là thịt tự nó giòn lại, có lẽ người ăn thử cũng thế.
Thực sự, cháu ko rõ đó là cái ji mà làm giòn được thịt. Thế nhưng nhiều cụ lại thích ăn
Hầu cụ, đây là toàn cảnh về nghề nuôi cá giòn và tại sao cá ăn đậu tằm Úc hay Tây Tạng lại hóa giòn ạ! https://nongnghiep.vn/doc-dao-nuoi-ca-theo-kieu-cho-an-chay-post160120.html

Em có nhai cả hai loại nên nói thế, chứ mấy thứ cụ nói đúng là em nỏ biết ạ hehe.
Đúng là khẩu vị thì vô cùng phong phú cụ nhỉ? Nhưng thường cái gì được nhiều người khen ngon sẽ là tiêu chuẩn để đánh giá kiểu như chấm hoa hậu ấy ạ!

Kitcat

Xe container
Như những con cá khác thôi và cũng giống như những giống vật nuôi khác được con người thuần hóa.
Ra ngoài tự nhiên chúng vẫn phát triển, nhưng canh tranh không tốt lắm với các giống loài hoang dã khác.
Em đã được đi thăm những trang trại nuôi cá chép ở Đức rồi.
Còn nghịch thì theo tụi bạn đi câu, câu 1 buổi thì ăn cả tháng chẳng hết!
Em nói tới thảm hoạ cá chép ở Mỹ ạ :D
Bọn nó chê cá sông nhiều xương không ăn.
Bên Úc cá chép cũng siêu rẻ, chỉ bán ở 1 vài hàng ở chợ của dân Châu Á.
Châu Âu nuôi và ăn cá chép ạ?

Em nói tới thảm hoạ cá chép ở Mỹ ạ :D
Bọn nó chê cá sông nhiều xương không ăn.
Bên Úc cá chép cũng siêu rẻ, chỉ bán ở 1 vài hàng ở chợ của dân Châu Á.
Châu Âu nuôi và ăn cá chép ạ?
Thấy đoàn nông dân Đức sang thăm bảo họ đang nuôi cá này nhưng trong hồ cụ ạ nên tò mò khi thấy nuôi trong lồng bè trên sông như ở Hải Dương

Kitcat

Xe container
Thấy đoàn nông dân Đức sang thăm bảo họ đang nuôi cá này nhưng trong hồ cụ ạ nên tò mò khi thấy nuôi trong lồng bè trên sông như ở Hải Dương
Vâng ạ, mấy nước khác phải tốn nhiều tiền để giết mà giết chưa xuể

Cá chép ở Australia cũng sẽ chết hàng loạt, nhưng là do chủ ý của con người. Chính phủ Liên bang Australia ngày 1/5 công bố dự án dùng chủng virus herpes độc hại (nhóm virus gây bệnh ecpet) để “xóa sổ” loài cá chép châu Âu trên hệ thống sông Murray-Darling ở nước này.

Chính phủ Australia ước tính dự án trị giá 15 triệu AUD này sẽ tiêu diệt được tới 95% số cá chép ở hệ thống sông lớn này trong vòng 30 năm tới.

Vâng ạ, mấy nước khác phải tốn nhiều tiền để giết mà giết chưa xuể

Cá chép ở Australia cũng sẽ chết hàng loạt, nhưng là do chủ ý của con người. Chính phủ Liên bang Australia ngày 1/5 công bố dự án dùng chủng virus herpes độc hại (nhóm virus gây bệnh ecpet) để “xóa sổ” loài cá chép châu Âu trên hệ thống sông Murray-Darling ở nước này.

Chính phủ Australia ước tính dự án trị giá 15 triệu AUD này sẽ tiêu diệt được tới 95% số cá chép ở hệ thống sông lớn này trong vòng 30 năm tới.
Cần gì phải tốn kém thế nhỉ, cứ cho người Việt ta nhập cư vào là có khi phải đưa cá chép ở đó vào ngay danh sách đỏ cần bảo tồn ấy chứ cụ nhỉ?:D

Em hỏi ngu các cụ đừng mắng em nhé: Cá không vẩy thì sao lại sợ không dám ăn ạ?
Cái này do cảm giác cụ ạ. Cụ ăn cá chép hay chế biến cá chép thấy nó có vẩy thành ra quen mắt, giờ túm con cá chép lên nó trơn tuột, da chả có tú vảy nào thì thấy kinh, chứ môt xong om dưa thì cũng chả kinh đâu.

Kitcat

Xe container
Vâng, bọn này cứ cho dân mình sang bắt , trả mình ít tiền cụ nhỉ?
Không rõ nhập lũ này từ Mỹ về có rẻ hơn nuôi không? Bọn Mỹ khéo cho không. Em ăn món chép ròn rồi. Không có ý định tự gọi món này ngoài quán. Lạ là em sợ, chả biết cá ăn đậu tằm có ảnh hưởng thế nào tới thịt? Món gà lợn ăn trùn quế rất đắt 1 thời , báo lại đăng là chưa chắc tốt cho sức khoẻ, nhiều nước đã cấm cho động vật ăn bằng đạm động vật.

Vâng, bọn này cứ cho dân mình sang bắt , trả mình ít tiền cụ nhỉ?
Không rõ nhập lũ này từ Mỹ về có rẻ hơn nuôi không? Bọn Mỹ khéo cho không. Em ăn món chép ròn rồi. Không có ý định tự gọi món này ngoài quán. Lạ là em sợ, chả biết cá ăn đậu tằm có ảnh hưởng thế nào tới thịt? Món gà lợn ăn trùn quế rất đắt 1 thời , báo lại đăng là chưa chắc tốt cho sức khoẻ, nhiều nước đã cấm cho động vật ăn bằng đạm động vật.
Về nguyên lý tạo cá thường thành cá giòn, cụ đọc lại phần trên trang này em trả lời một cụ khác nhé!

hd-vt

Xe container
Đúng là khẩu vị thì vô cùng phong phú cụ nhỉ? Nhưng thường cái gì được nhiều người khen ngon sẽ là tiêu chuẩn để đánh giá kiểu như chấm hoa hậu ấy ạ!
Cụ hiểu sai em òi. Em đã ăn nhiều con chép không vẩy Châu Âu thịt nhão và Chép giòn sần sật VN cụ ợ. Hai con khác nhau.
Vì đọc thấy ai nói rằng chưa ăn con chép không vẩy thịt ra sao, nên giơ tay có ý kiến hehe.