[Funland] Cụ Nào Đang Buôn Giấy Trên Hai Sàn HNX và HOSE vào đây chia sẻ với em cái .

xe_cong_an

Xe buýt
kết phiên hôm nay nẫu cả ruột , hơn cả năm thị trường không lết lên được , nhìn hàng xóm mà thèm , đầu tư kiểu nảy chắc em phá sản sớm . Đọc báo thì đâu đâu cũng phán kinh tế hồi phục , đcm em toàn thấy phát hành thêm giấy và báo cáo lỗ , kênh CK là kênh phản ảnh chực tiếp kt , thế này thì bao giờ mới khá nổi ??? trên sàn chỉ toàn đám ăn lương bán nước bọt , chẳng có tí não gì gọi là phân tích thị trường , suốt ngày gửi mail hô mua - bán , chuyên gia nào đó phán 2015 sẽ qua 600 ....em dự lúc đó chuyên gia đang ngáo đá ....buồn quá ...nẫu quá .

Emesco

Xe điện
Giá dầu tầm 5x là lỗ sặc gạch cụ ạ
Cứ thế mà suy thôi

vandinh

Xe container
Cháu thấy hô kinh tế tăng trưởng nhà mà sao CK nó lại bêt bết thế nhở.

Em nói câu này cụ chủ bỏ quá cho ạ.
Ra chợ thì cái thua của người này là cái được của kẻ khác.
Vì vậy cụ chỉ nên tin vào chính bản thân mình thôi cụ nhé.

tien

Xe buýt
kết phiên hôm nay nẫu cả ruột , hơn cả năm thị trường không lết lên được , nhìn hàng xóm mà thèm , đầu tư kiểu nảy chắc em phá sản sớm . Đọc báo thì đâu đâu cũng phán kinh tế hồi phục , đcm em toàn thấy phát hành thêm giấy và báo cáo lỗ , kênh CK là kênh phản ảnh chực tiếp kt , thế này thì bao giờ mới khá nổi ??? trên sàn chỉ toàn đám ăn lương bán nước bọt , chẳng có tí não gì gọi là phân tích thị trường , suốt ngày gửi mail hô mua - bán , chuyên gia nào đó phán 2015 sẽ qua 600 ....em dự lúc đó chuyên gia đang ngáo đá ....buồn quá ...nẫu quá .
Cụ bình tĩnh.

Kinh tế tốt lên & điều hành của CP đang cải thiện
Tuy nhiên đâu đó vẫn còn nút thắt. CK là 1 trong những nút thắt đó.
Ví dụ như năm ngoài, lãi suất NH giảm khủng. Vốn ế nhiều. Nhưng cho vay không hề dễ do nhiều nguyên nhân. Dù ai cũng biết không cho vay lấy đâu ra lãi.
CK hiện thời: EU tiến hành QE, USD lên giá, dẫn đến dòng vốn từ hoa kỳ và các nước đổ vào EU là chính. Trong nước thì dòng vốn cho CK đang thắt chặt từ phía NH. Hàng mới IPO, niêm yết cũng nhiều, đa phần hàng tốt, bổ, rẻ, bao gồm các cơ sở quan trọng của nhà nước đem CPH. Do đó trên hàng trên sàn cung nhiều, t tây bán, ta không ham, tiền không có, nên khó có cửa tăng trong thời điểm này.

one

Xe điện
Em giữ mấy con thực lực tốt để ăn cổ tức cho đỡ phải gửi hết trứng vào giỏ ngân hàng thôi chứ chả trông mong gì.

T90i

Xe buýt
Em cũng qua mấy sóng ck, có được có mất, rút ra được một kinh nghiệm chia sẻ với các cụ: không đánh chứng trong những năm chuẩn bị bầu bán, đại hội.

blackmailer81

Xe tăng
khiếp thật, 6 phiên liên tiếp giảm điểm, kinh tế trong nước thì vẫn ổn định, trong tầm kiểm soát, em nghĩ là do vốn nước ngoài rút ra nên dẫn dắt thị trường đi xuống thê thảm như vậy. Hy vọng sang tháng 4, có báo cáo quý I thì tình hình sẽ khả quan hơn

tranvanlong

Xe điện
Năm 2012 may mà gấu nhà em gây áp lực bắt bán bằng hết thế mà cũng lỗ gần 60 củ . Em muốn giữ lại hy vọng nó lên , để đến bây giờ chắc ra đường quá . Gấu muôn năm , muôn năm , muôn năm .

Chỉnh sửa cuối:

xe_cong_an

Xe buýt
Cụ bình tĩnh.

Kinh tế tốt lên & điều hành của CP đang cải thiện
Tuy nhiên đâu đó vẫn còn nút thắt. CK là 1 trong những nút thắt đó.
Ví dụ như năm ngoài, lãi suất NH giảm khủng. Vốn ế nhiều. Nhưng cho vay không hề dễ do nhiều nguyên nhân. Dù ai cũng biết không cho vay lấy đâu ra lãi.
CK hiện thời: EU tiến hành QE, USD lên giá, dẫn đến dòng vốn từ hoa kỳ và các nước đổ vào EU là chính. Trong nước thì dòng vốn cho CK đang thắt chặt từ phía NH. Hàng mới IPO, niêm yết cũng nhiều, đa phần hàng tốt, bổ, rẻ, bao gồm các cơ sở quan trọng của nhà nước đem CPH. Do đó trên hàng trên sàn cung nhiều, t tây bán, ta không ham, tiền không có, nên khó có cửa tăng trong thời điểm này.

chuyện xiết margin từ phía ngân hàng và cty ck đã lâu roài mà ? còn cph em dự nhỏ lả không nhúng tay vào được đâu , tay to ăm hết cp , xăng lên , điện lên .....tây nó rút vốn về đầu tư chỗ khác em dự không nhiều đâu , tính tỷ lệ đem obama đầu tư ở VN vẫn lời hơn so với đám châu âu , khổ nỗi kinh tế vit-ngan đang bị hóc nhiều nơi , vốn đổ quá nhiều vào bds mà không bán được

luot_song

Xe điện
Có cháu đấy buôn bán cũng được mười năm nay rồi nhưng nó chỉ nghề tay trái

Esse blue

Xe tải
Đã lâu lắm rồi em không còn ngày ngày mua bán cổ phiếu. Chỉ chọn một vài mã làm ăn tốt đợi rẻ mua vào cất đi hưởng cổ tức thôi.

home_tech

Xe hơi
Thị trường phản ánh tình trạng cung cầu: tiền vào thị trường thì bị hạn chế, hoặc rút đi trong khi nhiều công ty mới niêm yết hoặc tăng vốn khủng

home_tech

Xe hơi
Đã lâu lắm rồi em không còn ngày ngày mua bán cổ phiếu. Chỉ chọn một vài mã làm ăn tốt đợi rẻ mua vào cất đi hưởng cổ tức thôi.
đúng rồi, giảm như thế này cũng là cơ hội cho người cầm tiền

xe_cong_an

Xe buýt
em dự toàn cut-lost thôi , chứ những mã em theo có lên được tẹo nào ? toàn cắm cổ xuống đất , chỉ bọn môi giới nó phét lác thôi

ngtocuong

Xe buýt
Được cái dân ta cứ thấy giảm thì đua nhau bán ra cắt lỗ, mà thấy nó tăng thì tranh nhau mua vào sợ nó tăng tiếp. Đánh chứng cứ như đánh đề, đau tim bỏ mẹ :v

home_tech

Xe hơi
em dự toàn cut-lost thôi , chứ những mã em theo có lên được tẹo nào ? toàn cắm cổ xuống đất , chỉ bọn môi giới nó phét lác thôi
Môi giới nó chỉ thích mình giao dịch nhiều để đủ chỉ tiêu thôi, nếu nó mà chơi nữa thì mâu thuẫn quyền lợi rồi, tin sao đc nó hả cụ

diboduoimua

Xe tăng
Em bỏ chơi CK được mấy tháng rồi, thấy yêu đời hẳn đi. Nhớ lại cái thời đang canh bảng thấy đến là khổ, nghiệm ra CK mình thực chất là cái chiếu bạc toàn những trò lừa đảo.

trinhleminh

Xe tăng
Năm nay sẽ thảm như 2010 các bác nhé