Thảo luận Cụ nào đi VF8 rồi cho e ít phản biện ku Youtuber này !

caisua

Xe lăn
lướt 1 hồi thì e thấy cả fan và anti-fan của Vin tuyền các cụ khen/ chửi hóng, chả thấy cụ nào chủ sở hữu đi thực tế khen/ chê cả :D
Đã mua nếu ngon thì khen tới tấp ngay còn chán thì ngậm bồ hòn làm ngọt. Dân mình đa phần chưa có trình thẩm xe nên cứ to đẹp là ngon rồi. Thanh niên mới lớn thấy con nào chả ổn, chả thèm

Chỉnh sửa cuối:

BNN

Xe buýt

antvn01

Xe buýt
Có cụ này đi hơn 6000km
Nếu tìm hiểu kỹ hơn thì xe của tay to này lỗi pin và được thay pin miễn phí. Cụ nào vào voz có thể tìm hiểu chi tiết.

Yêu xe VF

[Tịch thu bằng lái]
Nếu tìm hiểu kỹ hơn thì xe của tay to này lỗi pin và được thay pin miễn phí. Cụ nào vào voz có thể tìm hiểu chi tiết.
Trong box xe VF cũng có bác afterlastnangel cũng bị lỗi pin được thay miễn phí đấy bác . Hay bác đấy với bác voz này là 1 người nhể ?

antvn01

Xe buýt
Trong box xe VF cũng có bác afterlastnangel cũng bị lỗi pin được thay miễn phí đấy bác . Hay bác đấy với bác voz này là 1 người nhể ?
Em không quan tâm lắm cụ ạ.

Cùng là con xe, xe người ta nhẹ hơn mấy trăm kg thì nó kinh khủng lắm.
Một con xe nó tiết giảm vài chục kg đã ghê rồi. Chứ không phải cứ ráp được nó chạy là xong.
Đi sau nhưng toàn đi vào vết xe thằng đi trước...
Dân công nghệ soi thì nhiều cái lắm.
Có nhiều khiếm khuyết, hi vọng đời sau có gì đó khá hơn.
Chứ không thì chỉ đuổi theo vệt bóng thôi ạ.

Muốn ủng hộ nhưng khó quá.
Phản biện cũng khó, vì nó nói cũng đúng mà.😅

Đi Jây

Xe buýt
Em không quan tâm lắm cụ ạ.

Cùng là con xe, xe người ta nhẹ hơn mấy trăm kg thì nó kinh khủng lắm.
Một con xe nó tiết giảm vài chục kg đã ghê rồi. Chứ không phải cứ ráp được nó chạy là xong.
Đi sau nhưng toàn đi vào vết xe thằng đi trước...
Dân công nghệ soi thì nhiều cái lắm.
Có nhiều khiếm khuyết, hi vọng đời sau có gì đó khá hơn.
Chứ không thì chỉ đuổi theo vệt bóng thôi ạ.

Muốn ủng hộ nhưng khó quá.
Phản biện cũng khó, vì nó nói cũng đúng mà.😅
VF34 là xe điện đời đầu của Vin đấy. Cụ thấy VF8 đã ngon hơn chưa?

antvn01

Xe buýt
ngon mà cụ vẫn thấy khó ủng hộ sao :P
Em chỉ nói thế này: sau khi em đi thử lux a thì xuống tiền cọc luôn.( lúc này chưa có bằng nhé)
Nhưng mà đời ko như mơ, bị ép mua phụ kiện, ko mua thành ra ko được phân bổ.
Nhì nhằng mãi lấy đc cọc về.
Định sáng hôm sau xuống cọc, thì vf thay đổi giá thuê pin.... hơi choáng. Nên thôi.
Tuy nhiên em vẫn muốn vf hoàn thiện hơn.
Riêng mấy lỗi vặt em có thể fix được. Nhưng mua để nóc nhà đi thì chưa ạ.

Mới lại em để có bằng đi thử hết xe đã. 2 vc đang đợi bằng về sẽ đi thử hết các hãng 🤣

trongkhanh09

Xe tăng
VF8 cũng đẹp. Nhưng mua thì có vẻ hên xui.
Hàng xóm nhà em có mua 1 con, 2 ngày đã phải cẩu 2 lần.
Nhưng cũng có người khác mua thì chạy phè phè ko sao.
Nên chắc em chưa dám chuột bạch, để tgian nữa đã. :D. Chứ gọi cẩu xe là rách việc, mất tgian lắm

cocsku

Xe cút kít
Nên chắc em chưa dám chuột bạch, để tgian nữa đã. :D. Chứ gọi cẩu xe là rách việc, mất tgian lắm
Tốt nhất là cứ để thiên hạ họ thử giúp mình. Bao giờ sang đời thứ 2 ổn định các mặt rồi mới mua. Người đi trước bao giờ chẳng nhiều rủi ro cụ ạ!

GrabtaxiLongThanh

Xe đạp
Vf8 tui chạy ké của ông gần nhà được 50km. Lux A cũng chạy qua rồi. Theo tui thì vf8 quá nặng tới 2 tấn 6 đầm chắc dày an toàn nên đc 5 sao đánh giá an toàn thì ai nghiêng về ưu tiên thân vỏ dày chắc sẽ thích hơn còn tui thích xe nhẹ nhàng hơn để khắc phục các nhược điểm về hệ thống treo xe chưa tương xứng, cách âm hốc bánh xe chưa đạt do vành lốp mỏng, chu vi lớn. Cảm giác xe ồn, giảm sóc ngang Cerato không qua được lux A. Và nó nặng nên pin phải to hơn sạc lâu hơn. Nhu cầu của tui là chỉ cần gầm chắc chắn để giữ pin, thân thì làm mỏng nhẹ như XL7 thì mâm lốp sẽ nhỏ lại và vành lốp nên làm dày lên xíu

Gionam72

Xe container
Vf8 tui chạy ké của ông gần nhà được 50km. Lux A cũng chạy qua rồi. Theo tui thì vf8 quá nặng tới 2 tấn 6 đầm chắc dày an toàn nên đc 5 sao đánh giá an toàn thì ai nghiêng về ưu tiên thân vỏ dày chắc sẽ thích hơn còn tui thích xe nhẹ nhàng hơn để khắc phục các nhược điểm về hệ thống treo xe chưa tương xứng, cách âm hốc bánh xe chưa đạt do vành lốp mỏng, chu vi lớn. Cảm giác xe ồn, giảm sóc ngang Cerato không qua được lux A. Và nó nặng nên pin phải to hơn sạc lâu hơn. Nhu cầu của tui là chỉ cần gầm chắc chắn để giữ pin, thân thì làm mỏng nhẹ như XL7 thì mâm lốp sẽ nhỏ lại và vành lốp nên làm dày lên xíu
Pin rất nặng. Nếu khung gầm không đủ cứng thì khó trụ nổi.
Theo ý cụ thì
Body on frame

Hoặc khung gầm ván trượt

Chia sẻ với các bác sau khi chạy 1 vạn km như sau:
1) xét về khía cạnh 1 cái ô tô thì cảm giác lái và vận hành khá tốt nhưng cách sử dụng phải giống cái máy vi tính. Nên bác nào nóng tính lên xe đạp phanh vào số ngay chắc chắn dính nhiều lỗi, nó cần khoảng 1 phút để chạy toàn bộ các ứng dụng như cái máy tính của các bác.
2) về chi phí vận hành nếu so với xe xăng động cơ loanh quanh 1.8 xác xe nặng tầm 1,4 tấn như chevrolet ltz thì nếu chạy 1000km/ tháng trở xuống thì bằng nhau, trên 1000km/ tháng thì điện rẻ hơn. Chạy càng nhiều thì càng rẻ
3) phần mềm thì hay báo lỗi ảo, trợ lý thì hay hóng lung tung đôi khi trong xe nói chuyện em trợ lý ảo nó nhảy vào mồm cảm giác hơi rẻ tiền
4) khi sự cố xảy ra thì cách vinfast tiếp thu vấn đề, khắc phục sự cố đến thời điểm này rất tốt
Tóm lại nếu so với số tiền bỏ ra thì khá tốt còn với 1 hãng xe tuổi đời dưới 10 năm tôi cho sản phẩm thế là được. Mấu chốt là vinfast đang rất lắng nghe và tiếp thu các góp ý của khách hàng còn với chúng ta không thể đòi hổ con chúng ta có suy nghĩ như chúng ta được, tương tự như vậy so cái xe của vinfast với xe của các hãng có hàng trăm năm tuổi đời e là không thể so sánh đc. Với quan điểm cá nhân nếu như chúng ta so sánh, cân nhắc chi ly thiệt hơn thì sẽ khó để chọn xe vinfast và như thế hãng thua ngay tại sân nhà thì làm sao phát triển đc