[Funland] Cụ nào đi xem bói mà thấy đúng chưa ạ?

TSTA

Xe container
Em hỏi mấy ông thầy bói : thầy bói xem hnay đề về bao nhiêu, trúng thì chia đôi ---> éo thấy thầy nào bói ra cả. Tóm lại là em ko tin ;))
Cụ vó năng lực đấy thì cụ có làm thầy bói ko? Hay đi lùng mua con độc đắc.

comiki

Xe lăn
Thế chắc duyên em hẩm hiu rồi, mãi chả gặp cô nào xem cho^#(^:-??
Thầy Hư đi chợ cầu Te
Xem một quẻ bói mua xè (xe) được chăng
Thầy bói gieo quẻ mà rằng
Nhất xe tím khói, hoặc chăng tím hường :D

vocuc_trongrong

Xe tăng
Mấy ông bà thầy bói mở điện này nọ em ko biết. Em thì chỉ biết có 1 ông chú (mất hồi 2013 rồi) ở quê ngày xưa xem cho mẹ em, chị họ em thì đoán đúng tất tật 100% những chuyện sau này xảy ra với gia đình em và gd chị kia.
Lần cuối cùng ông chú ấy xem cho mẹ em là hồi 2009 và ông ấy bảo thằng con chị bị đuổi học rồi còn đâu. Và sự thực đúng là lúc đó em giấu cả nhà chuyện bị đuổi khỏi bậc đh xuống bậc cao đẳng thật.

Chỉnh sửa cuối:

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ông bà thầy bói mở điện này nọ em ko biết. Em thì chỉ biết có 1 ông chú (mất hồi 2013 rồi) ở quê ngày xưa xem cho mẹ em, chị họ em thì đoán đúng tất tật 100% những chuyện sau này xảy ra với gia đình em và gd chị kia.
Lần gần nhất ông chú ấy xem cho mẹ em là hồi 2009 và ông ấy bảo thằng con chị bị đuổi học rồi còn đâu. Và sự thực đúng là lúc đó em giấu cả nhà chuyện bị đuổi khỏi bậc đh xuống bậc cao đẳng thật.
Sợ quá cụ nhỉ
Vậy là mọi sự đã an bài, tương lai cũng an bài. Người nào bói giỏi là đọc ra được hết.

Lần gần nhất ông chú ấy xem cho mẹ em là hồi 2009 và ông ấy bảo thằng con chị bị đuổi học rồi còn đâu. Và sự thực đúng là lúc đó em giấu cả nhà chuyện bị đuổi khỏi bậc đh xuống bậc cao đẳng thật.
Cụ có hẹn trước là sẽ đến xem bói không? Đội thầy bói sẽ điều tra thông tin trước để chém. Gọi vài cú điện thoại cho trường, cho cơ quan, cho người cùng làng xã hỏi han là xong.

canboxom.dt

Xe tăng
Cụ ơi e xin thong tin cô ấy nhé, e cũng đang muốn đi xem tương lai sao, đang gặp mấy vấn đề k suôn sẻ cụ ak
Không phải xem ai cũng được ạ. Có ng bị che mắt k nhìn thấy tương lai nên không nói được gì. Cô này xem kiểu thấy gì nói đó chứ không thích phán bừa.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Cụ có hẹn trước là sẽ đến xem bói không? Đội thầy bói sẽ điều tra thông tin trước để chém. Gọi vài cú điện thoại cho trường, cho cơ quan, cho người cùng làng xã hỏi han là xong.
Ko cụ ah vì nhà em chuyển lên HN từ 2007 rồi và mẹ em về quê nên tranh thủ qua thăm và cũng xem luôn thôi. Với chú ấy chỉ đoán tương lai là chính chứ ít nói những chuyện le ve đã xảy ra.
Những chuyện chú ấy nói đúng tuyệt đối, ví dụ ngày xưa chú ấy bảo mẹ em sẽ sớm rời khỏi nhà chồng (lúc ấy mẹ con em còn ở nhà ông bà nội). Vì nhìn thấy bà cô tổ bên chồng xách túi cho sang nhà mới để bớt khổ. Và mẹ em đi thì cái ngôi nhà ấy cũng giã đám hết.
Thì nửa năm sau mẹ em vay đc tiền để mua 1 căn nhà nhỏ và chuyển đi. 1 năm sau thì bố mẹ em ly dị.
Căn nhà to đùng của ông bà nội về sau về hết tay mấy cô ruột bên nội của em. Và 2 ông bà vừa mất là họ bán căn nhà kỷ niệm ấy đi luôn. Lúc chủ nhà mới về dọn đồ để đập ra xây lại họ còn thấy cả ảnh các cụ kỵ chụp thời xưa vứt lăn lóc trên nền nhà. Sau họ phải làm lễ đem đi hóa giùm.
Chú ấy bảo mẹ em tiền vận, trung vận khổ nhưng qua tuổi 55 thì bắt đầu có của ăn của để. Về già có 3 cái nhà, thì cho đến hiện tại mẹ em cũng mua được 2 cái rồi.
Nói về em thì bảo em bấp bênh giữa thành công và thất bại. Nếu vượt qua được những mốc quan trọng thì tương lai cũng ra gì, cũng có thành quả. Và hôm bảo em bị đuổi học thì chú ấy cũng nhắc lại điều này 1 lần nữa.
Nói về bà chị họ em thì hồi 2001 chị ấy vừa ra trường là vào HCM vì có họ hàng xin được vào làm cho công ty dịch vụ hàng hải. Mẹ chị ấy (bác ruột bên ngoại của em) đến xem thì chú ấy bảo chị này ra lại HN đến nơi rồi chứ SG đâu mà SG. Và bảo số chị này dù học hành, bằng cấp nghiêm chỉnh nhưng không trụ được những nơi có công việc tử tế, sang trọng. Mà chỉ đi làm le ve, linh tinh thôi. Nhưng qua tuổi 40 thì cũng bắt đầu có tiền và sau này bác em lại nhờ được.
Thì y rằng mấy ngày sau chị họ em gọi điện đòi về HN vì trong HCM ko có bạn bè nên buồn. Và đi làm công việc cũng linh tinh, ko ổn định. Có thời gian còn làm lao công và làm trong ban quản lý chung cư. Mấy năm trước đổi sang làm dịch vụ xklđ đc 2 năm rồi cũng bỏ về bán bánh mỳ mấy năm nay.
Mà đùng cái mấy tháng vừa rồi gỡ đc giấy tờ gán tên của căn cc Linh Đàm ngày xưa nên bán đi đc. Với đc anh trai cho hết tiền lời mảnh đất mua ngày xưa ở Thanh Hà. Nên giờ mở đc tiệm cũng khang trang ở quê, thấy khen là đông khách lắm.
Chú ấy còn nói về ông anh họ bên trên và chị gái của em nữa nhưng em ko muốn kể về những chuyện đấy.

Chỉnh sửa cuối:

doccocuukiem

Xe điện
Ko cụ ah vì nhà em chuyển lên HN từ 2007 rồi và mẹ em về quê nên tranh thủ qua thăm và cũng xem luôn thôi. Với chú ấy chỉ đoán tương lai là chính chứ ít nói những chuyện le ve đã xảy ra.
Những chuyện chú ấy nói đúng tuyệt đối, ví dụ ngày xưa chú ấy bảo mẹ em sẽ sớm rời khỏi nhà chồng (lúc ấy mẹ con em còn ở nhà ông bà nội). Vì nhìn thấy bà cô tổ bên chồng xách túi cho sang nhà mới để bớt khổ. Và mẹ em đi thì cái ngôi nhà ấy cũng giã đám hết.
Thì nửa năm sau mẹ em vay đc tiền để mua 1 căn nhà nhỏ và chuyển đi. 1 năm sau thì bố mẹ em ly dị.
Căn nhà to đùng của ông bà nội về sau về hết tay mấy cô ruột bên nội của em. Và 2 ông bà vừa mất là họ bán căn nhà kỷ niệm ấy đi luôn. Lúc chủ nhà mới dọn về họ còn thấy cả ảnh các cụ kỵ chụp thời xưa vứt lăn lóc trên nền nhà. Sau họ phải làm lễ đem đi hóa giùm.
Chú ấy bảo mẹ em tiền vận, trung vận khổ nhưng qua tuổi 55 thì bắt đầu có của ăn của để. Về già có 3 cái nhà, thì cho đến hiện tại mẹ em cũng mua được 2 cái rồi.
Nói về em thì bảo em bấp bênh giữa thành công và thất bại. Nếu vượt qua được những mốc quan trọng thì tương lai cũng ra gì, cũng có thành quả. Và hôm bảo em bị đuổi học thì chú ấy cũng nhắc lại điều này 1 lần nữa.
Nói về bà chị họ em thì hồi 2001 chị ấy vừa ra trường và vào HCM vì có họ hàng xin được vào làm cho công ty dịch vụ hàng hải. Mẹ chị ấy (bác ruột bên ngoại của em) đến xem thì chú ấy bảo chị này ra lại HN đến nơi rồi chứ SG đâu mà SG. Và bảo số chị này dù học hạnh, bằng cấp nghiêm chỉnh nhưng không trụ được ở những nơi có công việc tử tế, sang trọng. Mà chỉ đi làm le ve, linh tinh thôi. Nhưng qua tuổi 40 thì cũng bắt đầu có tiền và sau này bác em lại nhờ được.
Thì y rằng mấy ngày sau chị họ em gọi điện đòi về HN vì trong HCM ko có bạn bè nên buồn. Và đi làm công việc cũng linh tinh, ko ổn định. Có thời gian còn đi làm lao công và làm trong ban quản lý chung cư. Mấy năm trước đổi sang làm dịch vụ xklđ đc 2 năm rồi cũng bỏ về bán bánh mỳ mấy năm nay.
Mà đùng cái mấy tháng vừa rồi gỡ đc giấy tờ của căn cc Linh Đàm ngày xưa nên bán đi đc. Với đc anh trai cho hết tiền lời mảnh đất mua ngày xưa ở Thanh Hà. Nên giờ mở đc tiệm cũng khang trang ở quê, thấy khen là đông khách lắm.
Chú ấy còn nói về ông anh họ bên trên và chị gái của em nữa nhưng em ko muốn kể về những chuyện đấy.
Chắc bác nhớ thế nào chứ , thầy mà giỏi thế này nhìn thấy cả người cõi âm thì thầy xin luôn mấy con vietlot hoặc nhẹ là con đề cho nó nhàn, chứ sức đâu mà suốt ngày đi bói toán rồi vận dụng siêu năng lực để kiếm mấy đồng lẻ làm gì?

vocuc_trongrong

Xe tăng
Chắc bác nhớ thế nào chứ , thầy mà giỏi thế này nhìn thấy cả người cõi âm thì thầy xin luôn mấy con vietlot hoặc nhẹ là con đề cho nó nhàn, chứ sức đâu mà suốt ngày đi bói toán rồi vận dụng siêu năng lực để kiếm mấy đồng lẻ làm gì?
Cũng có người hỏi như cụ thì chú ấy ko xem cho họ nữa và bảo chỉ xem được những thứ nó hiện ra thôi. Chứ mà xem đc kqxs thì chú ấy cũng xem để ăn giải lâu rồi.
Em cũng ko biết xem cho người # thế nào, còn xem cho nhà em thì đúng 100%. Nên hồi 2009 em nghe mẹ về kể lại vậy thì em vẫn trối. Nhưng sau đó bắt đầu học hành nghiêm túc hết sức để liên thông lại lên đh. Tương lai sau này thế nào nữa chưa biết nhưng hiện tại với em cũng cơ bản là ổn. Có thu nhập, có nhà, có xe, có vợ sắc sảo biết kinh doanh, lại sắp đẻ em bé nữa.

Dungha

Xe điện
Trước em đi xem, thầy bảo mày éo bao giờ phải nghĩ đến tiền. Giờ đúng là tiền em éo bao giờ nghĩ đến cả. Vì vó méo đâu mà nghĩ.

ubisapro

Xe trâu
Kể ra cô phán kết quả tối nay thì e cũng cố gặp đấy. 3 năm thì dài quá ;))

canboxom.dt

Xe tăng
Cũng có người hỏi như cụ thì chú ấy ko xem cho họ nữa và bảo chỉ xem được những thứ nó hiện ra thôi. Chứ mà xem đc kqxs thì chú ấy cũng xem để ăn giải lâu rồi.
Em cũng ko biết xem cho người # thế nào, còn xem cho nhà em thì đúng 100%. Nên hồi 2009 em nghe mẹ về kể lại vậy thì em vẫn trối. Nhưng sau đó bắt đầu học hành nghiêm túc hết sức để liên thông lại lên đh. Tương lai sau này thế nào nữa chưa biết nhưng hiện tại với em cũng cơ bản là ổn. Có thu nhập, có nhà, có xe, có vợ sắc sảo biết kinh doanh, lại sắp đẻ em bé nữa.
Thế nên tuỳ từng người mới hiện lên và mới nói được. Chứ cũng có người khác đến xem cũng chẳng nói được gì. Ví dụ dự đoán em mua ô tô năm 30t nhưng hỏi xe gì bao nhiêu tiền thì chịu. Nhưng nói được như vậy là kinh rồi, lại còn đòi phải chuẩn từng con số để chơi đề thì chịu.

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Cách đây khoảng 25 năm khi đó dì em ngoài hà nội vào TP hcm thăm mẹ em. Cả nhà tổ chức đi sở thú trong sở thú có gặp 1 bà thầy bói 2 chị em (mẹ + dì) vào coi, bà thầy phán mẹ em 49 tuổi mất. Cả 2 người đều ko tin mẹ em lúc này hơn 40 tuổi xíu vậy mà mấy năm sau mẹ em ốm và mất đúng 49t. Sau này ngồi nhớ lại thấy đúng

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Vl thật.
Offer toàn doanh nhân, thạc sĩ, không thì cũng cử nhân nọ chai 8->
Học cho lắm rồi quay sang chắp tay gọi 1 bà thất học làm thầy. :))