[Funland] Cụ nào đi xem bói mà thấy đúng chưa ạ?

Thắng Formosa

Xe tăng
Em hỏi mấy ông thầy bói : thầy bói xem hnay đề về bao nhiêu, trúng thì chia đôi ---> éo thấy thầy nào bói ra cả. Tóm lại là em ko tin ;))
Đề ko nằm trong tâm linh xem cái kiểu gì hả cụ?.
Nói hiểu biết kém thì lại tự ái

hai.tranhr

Xe container
Đội bói cần 3 skill thôi:
1. Nắm bắt tâm lý khách hàng;
2. Nói nước đôi, vào kịch bản nào cũng dính;
3. Xác suất thống kê (người trúng thì hô hào, người bị phán sai thì im lặng).

Suy ra iem cụng bói tốt lun.

cowboy1982

Xe buýt
Năm 2018 em chở bà chị đi xem bói trên Phú Thọ, tiện vào xem cho mình thì cô phán: Sớm thôi, con sẽ thành tỉ phú.
Vậy mà đúng thật các cụ ạ, giờ cháu là tỉ phú rồi, nhưng mà nợ ngân hàng gần 5 tỉ.

canboxom.dt

Xe tăng

Vậy hành nghề đi

canboxom.dt

Xe tăng
Phán 100 cụ 30 tuổi mua xe, em nghĩ đúng cỡ 20% ấy chứ. Món này ai tin thì cứ tin ai chả tin thì chả bao giờ tin.
Hồi đó em không tin vì trong đầu chưa bao giờ nghĩ đến ô tô. Suốt ngày xem review xe côn tay cơ mà :))

Marance

Xe tăng
Không thấy cô phán thời điểm thi bằng và là member của OF nhỉ.
Có lẽ sai quy trình!😂

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đi làm 3 năm đầu không để ra được mấy. Trả nợ tiền học phí xong xuôi rồi cũng hết. Rồi năm đó em nhớ là 2019 đi xem bói cũng tình cờ thôi. Cô bảo nhìn thấy ô tô màu đen, em thì không tin cười hỏi lại bao giờ em mua được. Cô bảo 30 tuổi, nếu không mua được về đây gặp. Em bán tín bán nghi vì khi đó em 28t rồi, còn có 3 năm làm sao em tích đủ hơn 500tr mua xe. Công việc khi đó lương lìu tìu 9tr, ăn tiêu để ra được hơn 5tr là may, nghĩ chán. Đến xe SH khi đó còn không mua nổi huống hồ.
Rồi vèo cái từ năm đó em kiếm được việc lương khá hơn hẳn, chính thức trả hết nợ và bắt đầu để ra. Thấm thoắt cũng 3 năm và em cũng vừa kịp mua xe trước khi sang tuổi 31. Cũng có vay mượn chút nhưng em trả gần xong rồi. Em nhớ lại lời thầy khi đó dự đoán và cảm thấy chuyện tâm linh nhiều lúc chính xác đến lạ.
Mình thì ko đi xem bói nhưng Cụ nào muốn đoán tương lại thế nào mình xem được. Chỉ nhìn vào Tâm tính thôi :)

lenhhoxung1980

Xe điện

Bạn đã đi xem bói bao giờ chưa? Có bao giờ bạn thấy mình bị lừa không? Nghề tướng số, manh nha từ thời tiên Tần, phát triển vào thời Tùy Đường, đến thời Minh Thanh thì lan truyền vô cùng mạnh mẽ; Trương Lương đời Hán, Gia Cát Lượng đời Tam Quốc, Lưu Bá Ôn đời Minh đều là những nhà tướng số trên các lĩnh vực tướng tay, tướng mặt, bát tự, bát quái.
Kinh Hoa Nghiêm giảng: “Ác nghiệp tạo ra trước kia, đều do tham, sân, si vô cùng vô tận”. Nhược điểm trong bản tính con người chính là: tham, sân, si. Quan sát một cách tỉ mỉ thì dường như tất cả tai họa đều bắt nguồn từ đây. Một khi ba nhược điểm ày bị lộ ra, “A Bảo” – kẻ lừa đảo bằng nghề tướng số, tất sẽ có cơ hội ra tay, nên không thể trách kẻ đi lừa, mà trách người để bị lừa.
Đến xem tướng số tựu chung có: cha mẹ xem cho con cái, con cái xem cho cha mẹ ; Vợ xem cho chồng, chồng xem cho vợ ; Sĩ tử, kẻ lắm tiền, người quyền cao tước trọng xem cho bản thân mình.
Lẽ thường, khi ai đó hỏi đi hỏi lại một sự việc, nhất định việc đó không được như ý nguyện. Nó là căn nguyên của sự lo lắng, vậy nên kẻ hành nghề tướng số sẽ xem tướng mặt, đoán Bát tự, nắm bắt tinh tế từng tia hy vọng, lòng tham lam, tâm hư vinh, sự đố kỵ, nỗi sợ hãi, tính ngạo mạn của người đến xem. Có thể nói vận mệnh của một người được biểu lộ hết trên khuôn mặt. Điều đó không có nghĩa thầy tướng số bói quá chuẩn, mà do người đến xem đã tự tiết lộ quá nhiều.
Cụ đọc cuốn "Tôi là thầy tướng số" đi, trong đó nói khá chi tiết về các thủ thuật tâm lý khi làm thầy tướng số, hay phết

hưvô

Xe lăn
Thầy Hư đi chợ cầu Te
Xem một quẻ bói mua xè (xe) được chăng
Thầy bói gieo quẻ mà rằng
Nhất xe tím khói, hoặc chăng tím hường :D
Nhưng nào có thấy cô thương :D
Vẫn xe 2 bánh, trăm đường bụi, mưa
Bao giờ có ít lộc thừa
Tím hường, tím khói cũng vừa lòng em ;)) :D

hai.tranhr

Xe container
Bạn đã đi xem bói bao giờ chưa? Có bao giờ bạn thấy mình bị lừa không? Nghề tướng số, manh nha từ thời tiên Tần, phát triển vào thời Tùy Đường, đến thời Minh Thanh thì lan truyền vô cùng mạnh mẽ; Trương Lương đời Hán, Gia Cát Lượng đời Tam Quốc, Lưu Bá Ôn đời Minh đều là những nhà tướng số trên các lĩnh vực tướng tay, tướng mặt, bát tự, bát quái.
Kinh Hoa Nghiêm giảng: “Ác nghiệp tạo ra trước kia, đều do tham, sân, si vô cùng vô tận”. Nhược điểm trong bản tính con người chính là: tham, sân, si. Quan sát một cách tỉ mỉ thì dường như tất cả tai họa đều bắt nguồn từ đây. Một khi ba nhược điểm ày bị lộ ra, “A Bảo” – kẻ lừa đảo bằng nghề tướng số, tất sẽ có cơ hội ra tay, nên không thể trách kẻ đi lừa, mà trách người để bị lừa.
Đến xem tướng số tựu chung có: cha mẹ xem cho con cái, con cái xem cho cha mẹ ; Vợ xem cho chồng, chồng xem cho vợ ; Sĩ tử, kẻ lắm tiền, người quyền cao tước trọng xem cho bản thân mình.
Lẽ thường, khi ai đó hỏi đi hỏi lại một sự việc, nhất định việc đó không được như ý nguyện. Nó là căn nguyên của sự lo lắng, vậy nên kẻ hành nghề tướng số sẽ xem tướng mặt, đoán Bát tự, nắm bắt tinh tế từng tia hy vọng, lòng tham lam, tâm hư vinh, sự đố kỵ, nỗi sợ hãi, tính ngạo mạn của người đến xem. Có thể nói vận mệnh của một người được biểu lộ hết trên khuôn mặt. Điều đó không có nghĩa thầy tướng số bói quá chuẩn, mà do người đến xem đã tự tiết lộ quá nhiều.
Cụ đọc cuốn "Tôi là thầy tướng số" đi, trong đó nói khá chi tiết về các thủ thuật tâm lý khi làm thầy tướng số, hay phết
Cảm ơn Cụ ạ

Thắng Formosa

Xe tăng
Toàn lừa đảo, nói phét ăn $ chứ tâm linh cái j. Tin vào mấy thứ ba lăng nhăng thì hiểu biết quá.
Cụ nói câu này thì cụ chưa hiểu biết về lịch sử, văn hóa nước nhà rồi. Mời cụ xem lại bản thân.

Thắng Formosa

Xe tăng
Cụ nào chưa tin về tâm linh thì về Hà Tĩnh e dẫn đi xem bói. Nếu thầy nói 10 điều sai 5 điều thì e mất cho các cụ 100 củ, còn đúng 6 điều trở lên thì các cụ mời e bữa nhậu.
P/S : các lời phán kiểu lưỡng cực "sinh con đầu lòng chẳng gái thì trai" ko tính là nói đúng.

Thắng Formosa

Xe tăng

Em chưa từng gặp qua cụ, giờ e đến cụ xem bói cụ phán giùm e nhà e có mấy ng, bố mẹ sinh dc mấy ng, nuôi dc mấy ng, nhà cửa đã từng di dời hay chưa?anh em có hay cãi nhau ko?bố lấy mấy vợ?công việc đang thuận lời hay khó khăn? rồi chốt hướng đi cho em ntn?nên làm j để thuận lợi trong cv,cs? Nếu ko làm dc những điều cơ bản này thì cụ ko phải là thầy bói đâu ạ

canboxom.dt

Xe tăng
Em chưa từng gặp qua cụ, giờ e đến cụ xem bói cụ phán giùm e nhà e có mấy ng, bố mẹ sinh dc mấy ng, nuôi dc mấy ng, nhà cửa đã từng di dời hay chưa?anh em có hay cãi nhau ko?bố lấy mấy vợ?công việc đang thuận lời hay khó khăn? rồi chốt hướng đi cho em ntn?nên làm j để thuận lợi trong cv,cs? Nếu ko làm dc những điều cơ bản này thì cụ ko phải là thầy bói đâu ạ
Xem bói mà dễ như cụ kia phán thì ai chả xem được. Xem mà nói luyên thuyên không có thực lực coi chừng gặp khách húng lên nó đấm vỡ mồm.

CCCK

Xe tăng
Cụ ơi e xin thong tin cô ấy nhé, e cũng đang muốn đi xem tương lai sao, đang gặp mấy vấn đề k suôn sẻ cụ ak
Gặp trắc trở trong cuộc sống là hết sức bình thường. Tự mình phân tích tìm hướng giải quyết, khó ai giúp được lắm mợ ơi. Tránh nhất là mấy ông bà thầy bói, tử vi.... Tham khảo những người thành công, chuyên gia tâm lý thì OK.

hai.tranhr

Xe container
Hihi đó là xác nhận thông tin thôi ạ. Thầy bói cũng không thể làm được =))

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Em đi làm 3 năm đầu không để ra được mấy. Trả nợ tiền học phí xong xuôi rồi cũng hết. Rồi năm đó em nhớ là 2019 đi xem bói cũng tình cờ thôi. Cô bảo nhìn thấy ô tô màu đen, em thì không tin cười hỏi lại bao giờ em mua được. Cô bảo 30 tuổi, nếu không mua được về đây gặp. Em bán tín bán nghi vì khi đó em 28t rồi, còn có 3 năm làm sao em tích đủ hơn 500tr mua xe. Công việc khi đó lương lìu tìu 9tr, ăn tiêu để ra được hơn 5tr là may, nghĩ chán. Đến xe SH khi đó còn không mua nổi huống hồ.
Rồi vèo cái từ năm đó em kiếm được việc lương khá hơn hẳn, chính thức trả hết nợ và bắt đầu để ra. Thấm thoắt cũng 3 năm và em cũng vừa kịp mua xe trước khi sang tuổi 31. Cũng có vay mượn chút nhưng em trả gần xong rồi. Em nhớ lại lời thầy khi đó dự đoán và cảm thấy chuyện tâm linh nhiều lúc chính xác đến lạ.
Đúng kiểu cò lái xe thi bao đỗ, không đỗ không lấy tiền. Mà nó chả làm gì sất, thí sinh tự đỗ nó đến thu xèng, không đỗ kệ mày thôi.

Thắng Formosa

Xe tăng
Thầy bói cũng có nhiều thầy làm trong các lĩnh vực khác nhau.
-Thầy xem tướng để phán đoán phúc hậu, vận mệnh.
-Thầy xem tình duyên
-Đặc biệt với nhà e nhất đó là Thầy xem đất .để biết đất lành hay dữ, thích hợp để ở hay ko. có mồ mả gì hay ko. (Bản thân nhà em hồi 2011 làng cũ bị giải phóng mặt bằng cho khu công nghiệp, lên làm nhà mới ở 1 mảnh đất mới mua. Trước đây chưa có ng ở. Nhà cứ xây dc 2 mét là sập tường, sập 3 lần liên tục nên bố e có dự cảm chẳng lành, k xây nữa. Đi hỏi ,xem bói ở khắp nơi, cuối cùng tìm dc 1 thầy xem đất. Để cho chắc thì bố e bốc 2 nắm đất, 1 của nhà em đang xây nhà bị sập, 2 là của nhà hàng xóm đang ở.Điều này dc dấu kín. Đến xem bố e chỉ hỏi thầy là thầy xem cho tui xem 2 đất này thì đất nào xây nhà ở tốt hơn. thì thầy phán rằng nắm 2 là của người khác, k phải của chú mà họ cũng đang ở rồi,đất này người đang ở cũng đang gặp họa (thực tế thì bác hàng xóm vợ mất sớm do tai nạn, sức khỏe của bác cũng ốm yếu). Còn nắm 1 này thì có 1 ngôi mộ của 1 chiến sỹ xưa dc con cháu chôn ở đây,từ bao lâu thì k biết. phải tìm và mai táng cẩn thận mới làm nhà yên ổn dc.
Mừng như vớ dc vàng,bố em cảm ơn rối rít rồi về hì hục tìm. Phần móng nhà thì chắc chắn là k có, vì khi xây móng thì đào rất sâu rồi. Trong nhà cũng đào từng phòng lên nhưng k có. Những chỗ chưa xây thì phải đào tay từng tí mà k dám thuê máy xúc. Đào cả tháng trời k có, chán nản quá nên ngưng tìm ít bữa. đi xây hàng rào. Bình thường có a cả lớp 12 làm với(em thì lớp 9 mà ng nhỏ nên ko làm),ngày thường a cả nhác lắm, toàn 5h là nghỉ chứ k dọn dẹp j. Tự nhiên hôm đó lão siêng lạ thường, 5 rưỡi rồi vẫn còn đào móng hàng rào (chỉ đào sâu 40,ngang 30), bố kêu nghỉ thì bảo để đào xong chỗ này đã. Rồi làm phát 1 cái bụp, lôi lên 1 mảnh gỗ đen sì. Lão kêu lên là đào phải mộ rồi thì phải. Bố em tức tốc chạy lại xem, đúng là mộ thật rồi. Ngay trong đem đó đi mời thầy, nhờ anh em để sáng mai lập đàn cất mộ. Nhưng lại khá là vất vả vì mộ nằm phía Tây, phần lớn nằm bên đất nhà em, 1 phần nhỏ nằm ở bên đất bác hàng xóm có bụi rậm, mà bác hàng xóm lại đào cái giếng cách đó tầm 2 mét. Khi cất chỉ còn là một dải đất đen sì, k xác định dc đâu là chân, đâu là đầu. Cũng may cuối cùng tìm dc 1 mảnh xương to bằng cái móng tay, dựa vào phân tích độ dày, vòng xương nên phán đoán dc đó là xương đùi nên mới cất vào Tiểu được đúng. Sau hôm đó nhà tiếp tục xây hàng rào, mấy tháng sau làm xong nhà, ban đầu mới lên cũng khó khăn vì k biết làm gì nhưng sau cũng tập tành buôn bán, vốn từ 2 con bò nay đã có của ăn của để, xây nhà cho 2 con ở riêng,tậu dc con Vios cho bằng bạn bằng bè.