Cụ nào độ loa cánh rồi cho em xin tí nhận xét chia sẻ ạ

Dominico

Xe buýt
Báo cáo các cụ là hôm nay e đã ra 11 Trần Cao Vân mua cái tấm bitumen về rồi (800k) hỏi keo xịt nhưng không có chỉ có cái hộp xịt gầm thôi mà e không có nhu cầu về món này, e nghĩ nó không co tác dụng.
Về nhà e lấy lon bia ra test thử, bóc lớp giấy nến ra dán vào, dính rất chắc muốn gỡ ra cũng hơi khó. sau đó em lấy bật lửa đốt để test thử trường hợp phơi xe ngoài nắng xem dư lào? thì thấy nó mềm ra nhưng không chảy chắc là ok, để mai rỗi test thử vài lần nữa xem nếu ổn thì mới dán vào xe.
Tiếp theo e dán lớp cao su xốp vào mặt tráng thiếc bằng keo dog, bôi keo cả hai mặt đợi 5 phút cho keo nó xe mặt rồi áp vào nhau giữ một lúc thì kết quả là dính rất chắc bóc ra cũng khó (như vậy là độ dính là đảm bảo không sợ bị bong) chắc e theo phương án này.
phương án 2 là e lấy shell chống thấm quét vào mặt tráng thiếc sau đó dán tấm cao su xốp vào, nhưng cái này dung môi nước nên nó khô hơi lâu, ngày mai mới có kết quả được.
Cụ mà dùng keo con chó thì 1 tuần cụ chỉ phơi nắng xe thôi chứ chắc chẳng dám ngồi vào bên trong không thì phê như con tê tê ngay. Cụ thử dùng băng dính 2 mặt cát tường hay dùng để dán lớp trần chống nóng xem có ổn ko, khi dán cụ hơ nóng rồi mới dán thì chắc hơn nhiều.

techboy

Xe hơi
Cụ thủ dán chồng 2 tấm bitumen đấy lên nhau xem thế nào, mà cụ ở đâu đấy, nếu ở HN thì cho em xin địa chỉ qua hóng hớt và học hỏi, em mời cụ cafe
Dán 2 tấm bitumen chồng lên nhau được cụ ah, không vấn đề gì, Nưng E nghĩ một lớp là ổn rồi, tăng gấp đôi bề dày cũng không hiệu quả (cũng không có tài liệu nào hướng dẫn dán 2 lớp cả), E định dán vào lớp tôn ngoài cánh cửa, lớp tôn trong của cánh cửa (mặt quay vào phía trong xe cho dễ dán) và vào tapi nhựa để chống rè cho tapi. còn lớp cao su xốp là lớp thứ 2 thì e dán vào lớp ngoài tôn cánh cửa, lớp tôn trong cánh cửa (mặt trong của cái thùng cộng hưởng ý - mặt quay ra phía ngoài xe). E ở Hà Nội, nhưng công việc khá bận nên không có lịch cố định thành ra tiện lúc nào e làm lúc ý, mỗi lúc 1 tý (làm cho vui thôi cụ ah) mới cả hàng đặt chưa về, e sẽ làm test 1 cánh trước nếu ổn, lúc nào làm cánh thứ hai e mời cụ qua làm nhà quan sát ah.
kế hoạch thi công của e từ tháng 3 - hết tháng 4 mới xong, vì e bí thời gian lắm, khá bị động bởi công việc thành ra không dám hẹn cụ ngày nào cụ thể.

techboy

Xe hơi
Cụ mà dùng keo con chó thì 1 tuần cụ chỉ phơi nắng xe thôi chứ chắc chẳng dám ngồi vào bên trong không thì phê như con tê tê ngay. Cụ thử dùng băng dính 2 mặt cát tường hay dùng để dán lớp trần chống nóng xem có ổn ko, khi dán cụ hơ nóng rồi mới dán thì chắc hơn nhiều.
Xe của e cái lớp tôn thứ 2 nó là một tấm liền, bắt vào cánh cửa bằng hơn chục con vít lại có cả gioăng, các lỗ nhỏ đều có nút cao su cả (không giống các xe khác khoét 3 - 4 cái lỗ to bằng tờ A4) nên nếu xét về cấu tạo thì nó không thông với khoang xe nên e vẫn quyết định dùng keo dog vì sáng nay e xem kết quả thử nghiệm tối qua rồi cực kỳ chắc, còn phương án dán bằng shell chống thấm thì không ổn bóc ra dễ dàng). phương án cụ đưa ra cũng có vẻ khả thi đấy nhưng lại phải đi mua về để thử, ngại quá nên E theo phương án 1 thôi.

aston_martin123

Xe tăng
Dán 2 tấm bitumen chồng lên nhau được cụ ah, không vấn đề gì, Nưng E nghĩ một lớp là ổn rồi, tăng gấp đôi bề dày cũng không hiệu quả (cũng không có tài liệu nào hướng dẫn dán 2 lớp cả), E định dán vào lớp tôn ngoài cánh cửa, lớp tôn trong của cánh cửa (mặt quay vào phía trong xe cho dễ dán) và vào tapi nhựa để chống rè cho tapi. còn lớp cao su xốp là lớp thứ 2 thì e dán vào lớp ngoài tôn cánh cửa, lớp tôn trong cánh cửa (mặt trong của cái thùng cộng hưởng ý - mặt quay ra phía ngoài xe). E ở Hà Nội, nhưng công việc khá bận nên không có lịch cố định thành ra tiện lúc nào e làm lúc ý, mỗi lúc 1 tý (làm cho vui thôi cụ ah) mới cả hàng đặt chưa về, e sẽ làm test 1 cánh trước nếu ổn, lúc nào làm cánh thứ hai e mời cụ qua làm nhà quan sát ah.
kế hoạch thi công của e từ tháng 3 - hết tháng 4 mới xong, vì e bí thời gian lắm, khá bị động bởi công việc thành ra không dám hẹn cụ ngày nào cụ thể.
vâng, số ĐT của em là 0936683272, có gì cụ alo em nhé!

beendeptrai

Xe đạp
Cụ muốn lắp súp thì lúc nào rảnh qua khu cầu giấy aloo cho e giao lưu cà phê rồi e cho cụ nghe thử xe cua e'rồi cụ nghiên cứu xem nên lắp ntn cho ổn cụ ah.số dt của e 0985666683

McLaren-01

Xe buýt
Kinh nghiệm của em vụ này - nên tự mó tay vào mà đo, cắt, dán, day, miết... cho nó cẩn thận \m/
Thợ thuyền nó làm kiểu công nghiệp lắm, nhìn đã thấy ngứa mắt rồi, ko yên tâm đc đâu [-X

techboy

Xe hơi
Kinh nghiệm của em vụ này - nên tự mó tay vào mà đo, cắt, dán, day, miết... cho nó cẩn thận \m/
Thợ thuyền nó làm kiểu công nghiệp lắm, nhìn đã thấy ngứa mắt rồi, ko yên tâm đc đâu [-X
Vâng, tính e nó cũng cẩn thận thành ra muốn tự làm cho nó được như ý, nhưng vì không chuyên và không có nhiều thời gian rỗi nên tốc độ thi công nó hơi chậm.
nhưng chậm nó lại hay, vì xe e độ nhiều thứ quá bây giờ làm nhanh thì hết thứ để chọc ngoáy. cứ phải từ từ kéo dài cái sự sung sướng các cụ ah.

Highlander2011

Xe đạp
Em nhớ là bên long thịnh có loại infinity 6x9 có 3.2 củ 1 cặp đó

Phú forte

Đi bộ
Em đang bị rối loạn đội hình, não bộ hoạt động không ổn định do cái vụ này rồi các ạ

_Sonata_

Xe buýt
15 Nguyễn Tất Tố - Kênh Dương - Hải Phòng
Website
doxe24h.com
Em đang bị rối loạn đội hình, não bộ hoạt động không ổn định do cái vụ này rồi các ạ
Âm thanh phải được xây dựng trên nhiều tiêu chí, ko phải đắt đã là hay :) . Các cụ chú ý khi độ, kẻo lại ko như ý.

lazuzuay

Xe hơi
em đã tự độ loa cánh và kết quả mở to cách cửa kêu ẹt ẹt ẹt :D

Các cụ cho em hỏi đầu CD trên xe có đường ra cho loa súp không nhỉ. hay chi có đường tín hiệu ra cho sup thôi. các cụ tư vấn giúp thankyou.

bebean

[Tịch thu bằng lái]
thêm loa cánh thì ngon luôn

LongThinhTech2

Xe điện
Các cụ cho em hỏi đầu CD trên xe có đường ra cho loa súp không nhỉ. hay chi có đường tín hiệu ra cho sup thôi. các cụ tư vấn giúp thankyou.
Thường thì đầu CD theo xe chưa có cổng AV cho Sub cụ ạ. Cụ muốn lắp thêm Sub thì cụ cần đầu tư thêm 1 thiết bị chuyển tín hiệu, gọi là Layout cụ nhé. Cụ muốn thưởng thức nhạc thì có điều kiện cụ nên nâng cấp lên DVD luôn cụ nhé. Nhu cầu thưởng thức là không giới hạn nhưng lên đầu DVD cũng giúp cụ thỏa mãn 1 phần nhu cầu đó.

LongThinhTech2

Xe điện
em đã tự độ loa cánh và kết quả mở to cách cửa kêu ẹt ẹt ẹt :D
Cụ tự độ loa là điều đáng mừng, nhưng chỉ tiếc là âm thanh lại chưa chuẩn rồi :-?:-?:-?. Cụ độ loa thế đã tính xong bài toán công suất trong hệ thống âm thanh của cụ chưa ạ.

Tú cần thơ

Đi bộ
Xe nhà cháu cỏ nhưng cũng là cả một gia tài với nhà cháu cụ ạ. Cụ đi xe xịn thì làm sao hiểu được nỗi khổ tâm của những người đi xe cỏ nên cụ tư vấn thế cũng phải. Thanks :D
cỏ hay ko cỏ không liên quan đến việc nâng cấp âm thanh nhé các cụ ! Các cụ nói vậy không đúng , có người mua moning 400tr mà độ âm thanh hết 100tr nhé , đó là do đam mê ko nói được

taducanh

Xe buýt
Xe mình lắp mỗi quả sub pioneer thôi, nhưng nghe nhạc là cắm aux vào con DAP nghe nguồn nhạc lossless, nghe rất ok hay ,phiêu. Còn lúc phiêu nhất là cắm tai nghe vào con DAP đó nghe.

Tú cần thơ

Đi bộ
Em đã từng độ tá lả âm binh cho xe rồi tốn cũng nhiều tiền rốt cuộc muốn quay về âm thanh zin của xe các bác ạ ! Tốt nhất là chỉ nên thay đầu phát nếu đầu zin theo xe ko vừa tai, thay treo nếu treo yếu và cuối cùng là 1 sub điện , nên lựa sub có bass mềm càng tốt ! Chứ đẽo tùm lum riết rồi ko dám lên xe , lên xe ko dám bắt nhạc chỉ bắt radio thì phí phạm nhiều hơn đấy !