cụ nào hướng dẫn em cái này của Venza với ạ

em chưa biết dùng cái cần gạt giới hạn chân ga của Venza như nào

cụ nào dùng rồi chỉ cho em với ạ

cái cần nhỏ nhỏ bên tay phải và bên dưới cái cần gạt mưa ấy ạ

với lại hôm nay nó hiện lên check cái gì oil ý đại loại thay dầu hay cái gì ấy

không phải đèn check động cơ đâu nhé

cụ nào chỉ hộ em với (b)

mcv30

Xe điện
cần đấy hình như không phải chức năng đó , đèn check thay dầu thì thay thôi , sau đó reset lại thôi

cần đấy hình như không phải chức năng đó , đèn check thay dầu thì thay thôi , sau đó reset lại thôi
em cũng không nhớ
nhưng có người bảo cái đấy để đặt giới hạn cho chân ga.

còn dầu thì em mới thay thôi mà
là sao để mỗi lần khởi động nó không báo cái đèn đấy nữa ạ

nó báo đèn trên bảng đồng hồ và báo check trên cái màn hình lùi ạ

cụ chỉ hộ em với (b)

Kicker

Xe điện
Cái cần bác hỏi là Cruise Control, hiểu nôm na là điều chỉnh tốc độ mà không phải tác động đến chân ga.
Cách sử dụng như sau:
- Đầu tiên bấm vào cái nút ở đầu cần, sau đó kéo cần xuống phía dưới theo chiều mũi tên ở trên cần, lúc đó bác có thể bỏ chân ga và xe sẽ chạy với tốc độ đó.
- Muốn tăng tốc thì đẩy cần lên phía trên, mỗi lần đẩy sẽ tăng tốc lên thêm 1 Mph (khoảng 1,5Km/h), muốn giảm thì kéo xuống.
- Muốn bỏ chế độ Cruise Control có 4 cách: Nhấp phanh; Kéo cần lên theo phương vuông góc với mặt vô lăng; Bấm nhả nút ở đầu cần; Tắt khóa điện.
- Sau khi phanh, muốn xe trở lại tốc độ lúc trước vừa chạy thì đẩy cần lên như khi tăng tốc.
Vài nét sơ lược như vậy, tốt nhất bác đọc thêm HDSD và tìm đường vắng mà thực tập cho quen trước đã.
Đèn check bác hỏi, nếu chỉ sáng khi bật khóa điện, sau đó tắt là bình thường. Còn nếu nó sáng hoài là do sau khi thay dầu thợ quên không reset, bác reset lại thì nó sẽ không báo nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Cái cần bác hỏi là Cruise Control, hiểu nôm na là điều chỉnh tốc độ mà không phải tác động đến chân ga.
Cách sử dụng như sau:
- Đầu tiên bấm vào cái nút ở đầu cần, sau đó kéo cần xuống phía dưới theo chiều mũi tên ở trên cần, lúc đó bác có thể bỏ chân ga và xe sẽ chạy với tốc độ đó.
- Muốn tăng tốc thì đẩy cần lên phía trên, mỗi lần đẩy sẽ tăng tốc lên thêm 1 Mph (khoảng 1,5Km/h), muốn giảm thì kéo xuống.
- Muốn bỏ chế độ Cruise Control có 4 cách: Nhấp phanh; Kéo cần lên theo phương vuông góc với mặt vô lăng; Bấm nhả nút ở đầu cần; Tắt khóa điện.
- Sau khi phanh, muốn xe trở lại tốc độ lúc trước vừa chạy thì đẩy cần lên như khi tăng tốc.
Vài nét sơ lược như vậy, tốt nhất bác đọc thêm HDSD và tìm đường vắng mà thực tập cho quen trước đã.
Đèn check bác hỏi, nếu chỉ sáng khi bật khóa điện, sau đó tắt là bình thường. Còn nếu nó sáng hoài là do sau khi thay dầu thợ quên không reset, bác reset lại thì nó sẽ không báo nữa.
ui ui hay quá em cảm ơn bác

để mai em test thử

còn cái đèn kia nó cứ báo lúc cắm chìa khóa vào và hiện thông báo lên màn hình lùi một lúc rồi tắt.

em không biết reset nó kiểu gì bây giờ.cũng hơi khó chịu.vì nhìn thấy nó hiện lên là hơi hơi ngứa con mắt :69:

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
chức năng này rất hay mà bác không dùng thi hơi uổng thỉnh thoảng em đặt tốt độ ( trong những đoạn hay bắn tốc độ ) chỉ việc vểnh râu lên lái hem phải để ý đến tốc độ nữa tiện phết

vâng đường dưới em

đặt 40 lái chắc nhàn tênh.vì ít bị tắc lắm ạ

hôm trước đang chạy em nghịch thử ấn on off mà không thấy nó có báo cái gì cả *-)

mà bây giờ nó đang lên cái đèn check oil thay dầu gì ấy mà em không biết tắt nó đi kiểu giề :^)

Winstorm07

Xe container
Cách sử dụng như cụ Kicker nói là đúng rồi đấy ạ nhưng cụ lưu ý là giới hạn tốc độ như xe Hàn của em thì tốc độ phải đạt trên 40km/h chức năng đó mới có tác dụng. Em nghĩ xe Nhật nó cũng sẽ như vậy nên nếu cụ chạy chậm mà bật nó kô hoạt động cũng là bình thường.

Khi cụ mở chìa khóa hầu như tất cả các đèn đều sáng. Lúc này là hộp đen của máy check tất cả các bộ phận. Nếu sau vài giây các đèn báo nó tắt đi có nghĩa là động cơ và các chức năng hoạt động bình thường. Trước khi đề mày nổ, thông thường chỉ còn đèn check động cơ và đèn airbag là còn sáng, nếu cụ đề nổ rồi mà 1 trong những đèn đó vẫn còn sáng có nghĩa là bộ phận đó có vấn đề cần phải xem xét.

Nguyên tắc các đèn báo có 2 màu chỉ báo cho các bộ phận :
Màu đỏ -> Cần phải kiểm tra ngay lập tức trước khi vận hành
Màu vàng --> Vẫn có thể hoạt động được nhưng bộ phận (dầu máy, dầu hộp số, dầu phanh v.v...)đó cần thay thế hoặc kiểm tra ngay nếu có thể.

Kicker

Xe điện
Đúng như cụ Winstorm07 nói, tốc độ phải trên 40Km/h thì chế độ Cruise Control mới hoạt động, em thiếu.
Còn mấy cái đèn Check cụ chủ thớt hỏi chỉ sáng lúc bắt đầu khởi động rồi tắt sau vài giây là bình thường, cụ phải chung sống với nó thôi. Nó mà không sáng thì cụ không ngứa mắt nữa nhưng lại đau đầu và có khi đau cả túi nữa đấy (b).

rockcandy

Xe hơi
tắt cái đèn báo thay dầu nhé:
B1: cụ chuyển đồng ho đo dặm sang tripA nhé, ( có cái nút dài thò lên ở chỗ mặt đồng hồ đo tốc độ ý, cụ ấn nó xuống )
B2: cụ tắt máy
B3: Nếu xe cụ có smart key thì cụ giữ ấn và giữ kái nút dài dài đấy, xong rồi bật hệ thống điện nhé, ko phải đề đâu nhớ. cụ chỉ ấn nút để bật thôi, đừng đạp phanh. vì đạp phanh là sẽ thành đề nổ. cụ cứ giữ đến khi nào kái đồng hồ đo dặm đi dc nó về 000000 là đc.
Còn nếu xe cụ dùng chìa thì cũng same :D

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
tắt cái đèn báo thay dầu nhé:
B1: cụ chuyển đồng ho đo dặm sang tripA nhé, ( có cái nút dài thò lên ở chỗ mặt đồng hồ đo tốc độ ý, cụ ấn nó xuống )
B2: cụ tắt máy
B3: Nếu xe cụ có smart key thì cụ giữ ấn và giữ kái nút dài dài đấy, xong rồi bật hệ thống điện nhé, ko phải đề đâu nhớ. cụ chỉ ấn nút để bật thôi, đừng đạp phanh. vì đạp phanh là sẽ thành đề nổ. cụ cứ giữ đến khi nào kái đồng hồ đo dặm đi dc nó về 000000 là đc.
Còn nếu xe cụ dùng chìa thì cũng same :D
sao lằng nhằng khó hiểu thía nhể:P
Bấm giữ cái nút dài dài trên mặt taplo --> bật công tắc điện (với xe có Smart key thì đừng có đạp phanh, chỉ bấm 1 cái thoai) --> nhìn cái màn hình nhỏ ở trên (cái màn hình nhỏ hay hiển thị đồng hồ, điều hoà) thấy xuất hiện 5 vạch --> để nó chạy hết 5 vạch hiện chữ complete là xong

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Cụ NINH có cái biển OF đẹp thế... Cụ ra PHÁP VÂN-CẦU GIẼ mà thử CRUISE nhé... sướng cực kỳ... em thề! Em toàn chạy 60Miles/h...

kin_ha

Xe tăng
cụ thử nghịch đi, lo ji kẹt chân ga là cùng chứ ji

úi úi cảm ơn các cụ nhé

tí em thử reset cái đèn kia xem sao ạ.nó lên màu vàng và nó hiện chữ lên cái màn hình lùi.trước nó không bị bây giờ mỗi lần đề nổ xong nó hiện lên một lúc rồi tắt.hơi ngứa mắt .mặc dù mới thay dầu máy ạ

xong em vác lên cầu Bãi cháy em thử Cruiser Control (l)

em chùi ít xong ứ rửa tay nên mới bốc đc cái biển ấy đấy ạ :21::21::21:

guidingstar

Xe tăng
úi úi cảm ơn các cụ nhé

tí em thử reset cái đèn kia xem sao ạ.nó lên màu vàng và nó hiện chữ lên cái màn hình lùi.trước nó không bị bây giờ mỗi lần đề nổ xong nó hiện lên một lúc rồi tắt.hơi ngứa mắt .mặc dù mới thay dầu máy ạ

xong em vác lên cầu Bãi cháy em thử Cruiser Control (l)

em chùi ít xong ứ rửa tay nên mới bốc đc cái biển ấy đấy ạ :21::21::21:
Cụ thay dầu máy ở đâu mà họ không reset cho cụ ạ?
Cái đèn ấy nhắc cụ đến hạn thay dầu thôi, mỗi lần thay dầu là họ phải reset cho cụ cái đèn ấy chứ?
Tốt nhất thay dầu cụ cứ đem vào hãng rồi bảo họ reset luôn cho. Nếu thay ngoài cũng phải reset luôn hôm thay, theo cách các cụ mô tả ở trên hoặc đọc cái HDSD, nó cũng có hướng dẫn cụ tỉ đấy ạ.(b)

hoangtubacmy

Đi bộ
Hình như có chút nhầm lẫn rồi bạn kicker ơi,các đèn hiển thị đều có thể tắt được hết,nếu như mà hệ thống yêu cầu bạn thay dầu máy bạn không thay thì mức độ cảnh báo sẽ tăng lên theo thời gian,đồng hồ cảnh báo sẽ sáng mãi,trên màn hình hiển thị bạn còn không nhìn thấy cả thông tin nhiệt độ điều hòa ấy chứ! Tóm lại là nên xử lý ngay khi có đèn cảnh báo!
Cruise control có thể điều chỉnh được tốc độ trong maintenance của hệ thống không nhất thiết phải trên 40km/h.