[Funland] Cụ nào từng bỏ thuốc lá thành công xin vào giúp cháu với ạ!

Streamline

Xe điện
Em nghiện hơn 20 năm rồi. Bỏ và tái nghiện cũng vô số lần.
Lập hội bỏ thuốc đi các cụ. Có gì còn động viên nhau lúc vật vã :D

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Thực chất bỏ thuốc là bỏ một thói quen, cái chất nghiện trong thuốc lá không ghê gớm như heroin hay các chất gây nghiện khác.
Tôi hút tầm gần 20 năm và đã bỏ 15 năm, trước đó cũng đã bỏ mấy lần nhưng không có động lực nên hút lại. Cái lần quyết bỏ là khi xem một đoạn phim khoa học nhìn thấy nó quay cái màng phổi tự nhiên thấy rùng mình. Cộng thêm do công việc nên không thể hút trong phòng, nhà có con nhỏ nên khi hút toàn phải ngồi co ro ngoài đường như thằng vô gia cư, đcm tức quá bỏ thuốc. Lúc đầu là không mua cả bao nữa, sau là chỉ hút sau bữa ăn 1 điếu và coffe 2 điều. Sau 1 tháng thì thấy cái khó nhất là sau bưa ăn thấy nó buốn tay, và ngồi coffe toàn mấy ông phì phèo, nếu tiếp tục éo bỏ được. Vậy bỏ thói quen hút sau bữa ăn, tiếp đến bỏ nốt khi ngồi coffe. Khi bỏ nó buồn tay, nhạt mồm thực chất là thói quen tay cầm điếu thuốc, sáng quyết không ra hàng coffe nữa, ăn xong thì tìm cái gì đó làm cho quên. Sau 2 tháng thì thấy bắt đầu gét mùi thuốc và mỗi lần ngồi cùng người hút thấy rất hôi, tôi đã thử hút khi ngồi uống rượu nhưng hôi không chịu nổi, vậy là đã bỏ được. Nếu không thấy khó chịu vì mùi hôi của khói thuốc lá thì dễ tái nghiện lắm.

suhao8

Xe tải
Em đã bỏ, và thành công tính đến nay là ...5 ngày
Hị hị

Được gửi từ sent from mobile device - Otofun

thaihana

Xe điện
....
24/3 em quyết định tạm dừng 2 món đồng hành với em hàng ngày là thuốc và rượu ít nhất 1 tháng (à rượu thì cho phép được uống 3 lần trong tháng :D) và em đã làm được, đến 26/4 sinh nhật bà xã em gọi 1 bao hút và cảm giác phê thì thôi rồi các cụ ạ :((, ngay sau đó em đưa bao thuốc hút dở cho bà xã đem cho người khác; tháng này em nới lỏng cấm vận, rượu cho phép uống 5 ngày và đã uống hết tiêu chuẩn hôm 6/5 :)) còn thuốc thì vẫn không hút các cụ ạ. Em bỏ thuốc cũng đến hơn chục lần rồi, nay lấy mốc tạm dùng từng tháng một thôi, các cụ thử xem nhé, cố gắng tạm dừng cả rượu và thuốc luôn :D

nguyenphuochuy

Xe hơi
Bỏ thuốc lá thì đơn giản mà,giữ đc trong lúc bia rượu caffe hay ko mới là điều quan trọng thôi ạ.
Lúc ngồi bia rượu e toàn lấy bao thuốc dí vào mũi ngửi lấy ngửi để thôi ạ, vẫn chưa lỡ tay châm :)

nomnom

Xe buýt

co canh

Xe tăng
Em bỏ thuốc được nhưng hơi mấu, một mày sống hay tao sống. sau những lần lên bờ xuống ruộng, khám hết bv nọ đến bv khác vì khó thở. cuối cùng em đã thắng cả chục năm nay thấy ổn và khỏe ra

be bư

Xe ngựa
Em bỏ đc dăm năm rồi . Giờ ngửi thấy khó chịu coi như thành công rực rỡ

ca_kiem

Xe container
Kinh nghiệm bỏ thuốc phải quyết tâm. Đã bỏ là phải dứt mồm luôn không có chuyện bỏ từ từ. Nói chung nên bỏ các cụ ạ đối với Việt nhà mình thì cang lên bỏ.
Ai cũng biết hút thuốc là có hại tuy nhiên thuốc lá của nước Vệ thì là cực kỳ độc hại so với các nước khác. Vô tình thôi em qua Nhật vào siêu thị mua bao Man nhật và hút, xin lỗi các cụ nó hoàn toàn khác với Man nước Vệ, không bị khét và có đờm ......từ đó suy ra Vina, Caraven, thăng long, ba số việt ...... chất lượng cực lởm, không bị bệnh do nicotin thì cũng bệnh do làm không đảm bảo.
Em bỏ được 1 năm rồi hít thở rất sướng khoẻ ra nhiều.

longmama

Xe điện
E mới bỏ lại lần thứ...n. Được 1 năm rồi, vẫn thèm. Nhưng lần này quyết bỏ hẳn, em hút hơn 30 năm rồi nên bỏ hơi vất vả

thầy mộc

Xe tăng
em đã bỏ thuốc thành công trong 7 tháng, nghĩ phí quá giờ hút lại, cụ có máu để em chỉ cách trả bao giờ muốn bỏ thuốc thì ibox :)):)):)):)) ????
bỏ đơn giản mà.

sparta.leonidas

Xe cút kít
em đã bỏ thuốc thành công trong 7 tháng, nghĩ phí quá giờ hút lại, cụ có máu để em chỉ cách trả bao giờ muốn bỏ thuốc thì ibox :)):)):)):)) ????
bỏ đơn giản mà.
Thật ! Mất bao công sức và tiền bạc mới nghiện được. Bỏ là bỏ thế nào :D

Chu An

Xe điện
Với kinh nghiệm đã trải qua, cá nhân em thấy cần phải có những điều kiện sau:

- phải bước chân vào ngưỡng U50. Tầm tuổi này bắt đầu biết sợ chết rồi.

- phải sở hữu một con gấu lắm điều và một lũ f1 luôn ủng hộ mẹ chúng.

- có đc một cú sốc về công việc thì càng tốt.

- để mau chóng thành công, cần có thêm một trận ốm bê xê lết. Không cần liệt giường liệt chiếu nhưng buộc phải đạt đến ngưỡng sợ bất cứ cái gì chui qua cổ họng.

- bản lĩnh, chỉ cần tí teo để sau này khoe khoang thành tích thôi bởi với 4 điều kiện bên trên đủ để đẩy kẻ nghiện nặng rời xa nicotin òi.

lx125_black

Xe container
Thật ! Mất bao công sức và tiền bạc mới nghiện được. Bỏ là bỏ thế nào :D
Các cụ bỏ thuốc đang gián tiếp hại nhiều người :
Những công nhân nhà máy thuốc, họ sẽ sống sao? Họ cũng có gia đình, con em đang tuổi đến trường mà.
Những nông dân trồng cây thuốc lá trên đồng ruộng, một nắng hai sương chăm sóc để có những lá thuốc ngon lành bổ béo
Những anh tài xê chăm chỉ, lái xe an toàn đưa nguyên liệu đến nhà máy cũng như thành phẩm tới mọi miền tổ quốc nhanh chóng và tận tụy.
Những bà, những mẹ bán nước chè đầu phố, họ tần tảo mua từng tút, bán lẻ từng bao, từng điếu,... những mong đem làn khói mờ ảo giúp đời thanh thản.
Than ôi, đừng bỏ thuốc các cụ ơi!!!

Toa_nha

Xe tải
Bỏ thuốc rất khó vì: Nó chưa bị XH tẩy chay, cấm và nó cũng rẻ (không ảnh hưởng đến túi tiền), cũng chưa ảnh hưởng đến sức khỏe và hành vi (ngay lập tức). Do vậy, muốn bỏ cụ phải tìm cho mình một động cơ nào đấy để khi nào muốn hút lại nghĩ về nó.
Em hút thuốc 24 năm, hơn 2 năm nay không hút nữa (em không muốn dùng từ bỏ) vì một động cơ: Cứ nghĩ đến giữa trưa hè hút điếu thuốc nó rất ...hôi và khó chịu. Chia sẻ cùng thớt và các cụ

sparta.leonidas

Xe cút kít
Các cụ bỏ thuốc đang gián tiếp hại nhiều người :
Những công nhân nhà máy thuốc, họ sẽ sống sao? Họ cũng có gia đình, con em đang tuổi đến trường mà.
Những nông dân trồng cây thuốc lá trên đồng ruộng, một nắng hai sương chăm sóc để có những lá thuốc ngon lành bổ béo
Những anh tài xê chăm chỉ, lái xe an toàn đưa nguyên liệu đến nhà máy cũng như thành phẩm tới mọi miền tổ quốc nhanh chóng và tận tụy.
Những bà, những mẹ bán nước chè đầu phố, họ tần tảo mua từng tút, bán lẻ từng bao, từng điếu,... những mong đem làn khói mờ ảo giúp đời thanh thản.
Than ôi, đừng bỏ thuốc các cụ ơi!!!
Biết bao mảnh đời trông vào thuốc lá để sinh tồn và hy vọng.

Hỡi những kẻ hô hào bỏ thuốc lá. Tấm lòng bao dung và trắc ẩn của các vị để ở đâu :((:((:((

hiepngo.nd

Xe tải
Em bỏ thuốc lá thuốc lào được 5 năm rồi, nhớ trước bỏ thuốc mệt nhất là lúc sau nhậu nhẹt, thuốc lá còn đỡ chứ thuốc lào cứ nhậu về đứng từ cửa nhà mà nhìn sang quán trà đá bên đối diện là rớt hết cả rãi ra :((. Sau cứ nhậu về sang đấy ngồi nhìn cái điếu quyết tâm ko hút xong về, đâu có 2 tháng là hết...
và hiện giờ thì cháu tái hút thuốc lào nhưng ngày làm chỉ 1-2 điếu trưa + tối sau ăn :))