[VHGT] Cứ tranh giành hết phần đường của xe máy thế này, rồi lại trách xe máy bon chen

khkdgs

Xe điện
Cụ Zace ở ngã ba Tam Trinh, cố lách em để phi ra dừng phía đường cho xe máy. hic. Mong không có xxx cho đỡ tâm lý. Nhưng không có cái là ẩu ngay.
Kiểu này có phạt nguội không các cụ?
tôi thấy có cột đèn đỏ trên đầy xe zace. xe zace cần rẽ phải thì chả đi vào đó chứ còn đi vào đâu nữa. cụ chủ em dự 25 tuổi quay đầu. đăng ảnh nhảm. theo cộng đồng họ gọi là trẻ trâu câu like. thân ái

KhanhNam68

Xe tải
Cụ này lại giống mấy thằng đi cao tốc cứ thả 80 làn trái rồi bảo bố mày đi đúng luật, làm éo gì được nhau. Mà VHGT của cụ cũng 1 giuộc với thằng Zace kia nên cụ còm vậy em chả lấy gì làm lạ. [-X
Chuẩn đó, đi cao tốc gặp mấy ông chạy làn trái, cứ 80 mới lạ. Thế nên mới nói Việt Nam cần tang cường ý thức, văn hóa nhiều lắm.
Mình cũng ủng hộ việc nhường nhịn chứ chờ luật thì còn mướt.

tratida

Xe container
Em đi xe máy vẫn đi trước và sau ô tô, và em đi ô tô cũng vậy. Việc gì phải làn riêng nhỉ?

Cửa hàng YLY số 2, 3, 6 ngõ 1A Tôn Thất Tùng, HN
Dạo này nhiều kẻ (em gọi là kẻ) đi ô tô mà cứ lách như đi xe đạp, dàn ngang, đứng chéo thôi thì đủ kiểu, chả còn từ gì để tả nữa :(
Số ít thoy cụ, k có em nha!

HTlangtu

Xe điện
tôi thấy có cột đèn đỏ trên đầy xe zace. xe zace cần rẽ phải thì chả đi vào đó chứ còn đi vào đâu nữa. cụ chủ em dự 25 tuổi quay đầu. đăng ảnh nhảm. theo cộng đồng họ gọi là trẻ trâu câu like. thân ái
Đoạn đó không có chỗ rẽ phải cụ ạ, mà cụ Zace cũng không đỗ lại phía trên, thế nên e mới đăng ảnh.
Đạ tạ cụ hỏi tuổi tác, e 40 củ rồi, câu like làm gì nữa cụ ?, tạo cái thớt cho AE OF mình xem xét đúng sai để cũng xây dựng VHGT thôi .
Cái ảnh rõ rành rành, mà nhiều cụ còm xong, e thấy hoang mang quá, có khi từ sau cứ driff giữa 2 làn cho xôm phỏng cụ?:D

khkdgs

Xe điện
Đoạn đó không có chỗ rẽ phải cụ ạ, mà cụ Zace cũng không đỗ lại phía trên, thế nên e mới đăng ảnh.
Đạ tạ cụ hỏi tuổi tác, e 40 củ rồi, câu like làm gì nữa cụ ?, tạo cái thớt cho AE OF mình xem xét đúng sai để cũng xây dựng VHGT thôi .
Cái ảnh rõ rành rành, mà nhiều cụ còm xong, e thấy hoang mang quá, có khi từ sau cứ driff giữa 2 làn cho xôm phỏng cụ?:D
theo cụ xe máy đỗ vào đó để làm gì.

thinhtd

Xe container
- Nếu tính làn dành riêng thì 4b luôn có số lượng nhiều hơn, tiếc rằng 2b lần line nhiều hơn ạ. 4b họ sợ phạt cao hơn nên tuân thủ pháp luật hơn. Còn VHGT ko nên đưa vào vì chẳng biết ai hơn ai mà.
Ôtô nó to dài hơn nên khó lách hơn thôi. Chứ chắc mứt gì đã tuân thủ luật pháp hơn.
Tôi cũng đi 2b, tối qua về vẫn xếp hàng sau mấy ômg 4b chờ rẽ trái ở cái đường Láng, nhẹ nhàng cũng chờ 20 phút mới qua được cái ngã tư đấy.
Vấn đề ở chỗ các ông đi 4b là người có tiền, đi cái 4b là hơn bao nhiêu người. Các ông sung sướng hơn không chịu khói bụi nó phả vào mặt, gió mát lạnh. Chen lên được hơn 1 cái thân xe thì các ông có đi nhanh hơn được đâu.

https://www.otofun.net/threads/ke-tha-de-bat-cua-xxx-tren-cau-thanh-tri-va-cai-ket-dang-cho-cac-chu-coi-thuong-luat.1124018/

Chỉnh sửa cuối:

Lê Hoàng CN

Xe buýt
- Nếu tính làn dành riêng thì 4b luôn có số lượng nhiều hơn, tiếc rằng 2b lần line nhiều hơn ạ. 4b họ sợ phạt cao hơn nên tuân thủ pháp luật hơn. Còn VHGT ko nên đưa vào vì chẳng biết ai hơn ai mà.
Vâng cụ! Nhưng em vẫn nghĩ ai cũng nên có ý thức về vấn đề này, không kể 2 hay 4b (em đi cả 2 mà ^^). Chỉ 1 cái 4b đi sai bằng nhiều cái 2b đi sai ấy chứ, nguy cơ ùn tắc và mất an toàn do 4b hơn nhiêu so với 2b.

dungphp

Xe điện
Cụ còm câu này em chỉ muốn vả 1 phát vào m.õ.m cụ, xin lỗi em chửi ĐCM cụ.
Hơi bậy nhưng ủng hộ cụ. Cứ đi đường Hoàng Quốc Việt thì biết, xe máy có đường đi đâu. Em gọi cái lũ 4b lấn hết đường xe máy là lũ bã đậu

Choikihoi

Xe hơi
Chốt lại là văn hóa tham gia giao thông thôi, riêng e là cũng ức chế bọn như này lắm, bon chen bằng được...

chevyhihi

Xe đạp
Thế nào là VHGT? E ko đi đường này nên ko biết. Nhưng nếu đường ko phân làn mà cụ thớt phun câu: chiếm làn đường xe máy thì nghe có lọt tai ko? Từ lúc nào quy định làn bên phải để cho xe máy vậy?

Nếu làn bên phải chỉ cho rẽ phải, e chẳng phản đối việc chửi Zace. Nhưng nếu làn đó cho đi thẳng, thì việc Zace đứng làn đó chẳng có j sai và lên án cả (ngoại trừ đỗ đè vạch ko đẹp)

Còn cụ nào quan niệm 4b phải nhường 2b thì cứ gạch đá e tẹt. E sống và làm việc theo pháp luật, cứ theo luật e diễn nhá.

Ps: e là thằng vẫn đi 2b hàng ngày đây. Để các cụ khỏi auto chửi: ngồi mát *** trên 4b thì biết mứt j nỗi khổ người đi 2b.
Thằng này thù rai, đàn bà. Đi đâu cũng thấy nó nhắc lại rủa tay thớt cũ.
Tư duy thì chậm, ở VN hiện tại thằng nào đi 4 bánh mà chả đã từng đi 2b (rất nhiều vẫn có thể có khi đi 2 bánh trừ ai quá giàu), lại còn lấy ra để tỏ ra mình công minh.
Em chả muốn nói tục đâu, nhưng thấy cứ diễn mãi ngứa mắt.
PS: Sau này, những đứa trẻ thời này lớn lên thì có thể nó không trải qua 2b

tùng tổng

Xe tăng
êngm nghĩ một phần tắc đường là do xe đi hàng ngang như thế,

ubisapro

Xe trâu
Thằng này thù rai, đàn bà. Đi đâu cũng thấy nó nhắc lại rủa tay thớt cũ.
Tư duy thì chậm, ở VN hiện tại thằng nào đi 4 bánh mà chả đã từng đi 2b (rất nhiều vẫn có thể có khi đi 2 bánh trừ ai quá giàu), lại còn lấy ra để tỏ ra mình công minh.
Em chả muốn nói tục đâu, nhưng thấy cứ diễn mãi ngứa mắt.
PS: Sau này, những đứa trẻ thời này lớn lên thì có thể nó không trải qua 2b
Giờ ốp hay sinh ra mấy thành phần như thế này nhỉ =)) Luật ko dẫn ra nổi câu nào, toàn nick mới toe mời vang e và nhắn: nói như bòy :)) Ngon thì dùng nick chính ra mà chém, cứ âm binh =))

kentdju

Xe điện
Đường thì hẹp mà chúng nó đừng hàng 3, hàng 4 lấn hết cả lối đi cho xe máy, lắm lúc điên không chịu được. Bọn này là lợn chứ không phải người.

đường thì nhỏ ot o thì nhiều, leo vỉa hè chút thì mấy bác bảo xe máy ý thức như ...

Hp007hp

Xe buýt
Ảnh quá rõ! Oto rất nhiều, rất ít xe máy. Làn đó không cấm ô tô thì họ có quyền đi.
Còn nói về văn hóa giao thông thì em theo cụ
Nhìn nhau mà đi thôi. Chứ nhiều cụ cứ đòi đúng luật mà chả thấy tuân thủ luật gì.:D
Quan điểm của em: Khi đông xe máy thì oto nên nhường làn đó cho xe máy. Khi ít xe máy mà quá đông oto thì đi vào là bình thường.

Choadan37

Xe hơi
trên đường em gặp rất nhiều cụ lái xe mà quên não ở nhà như này lắm ấy :(