[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

newbiess

Xe điện
Lại phải hỏi lại cụ đến cửa hàng nó nói ko tìm thấy đồ, người mua ko nhận dạng được thì lấy gì chứng minh là nó nói đúng sự thật? Có cửa hàng ở đó thì suy ra là nó mang đồ đến đó bán? Thế nó bảo mang đến cửa hàng khác thì cũng đúng?
Nó bảo mang đến cửa hàng nào cũng được, cqđt mà đến đó thấy đúng có cửa hàng như thế thì coi như lời khai khớp. Việc cửa hàng không nhận diện được nó là bình thường vì đã sau nhiều tháng.
Nó đã khai nhận có lấy nữ trang (dây chuyền không mặt) thì sẽ phải khai khi nào ra đúng địa chỉ giải quyết số nữ trang đó thì thôi.
Bên minh oan cho H cứ cố cãi vụ nưc trang thì cũng không phủ nhận được mấy tội mà H đã nhận ( giết người; cướp của)

xe mo cau

Xe buýt
Nó bảo mang đến cửa hàng nào cũng được, cqđt mà đến đó thấy đúng có cửa hàng như thế thì coi như lời khai khớp. Việc cửa hàng không nhận diện được nó là bình thường vì đã sau nhiều tháng.
Nó đã khai nhận có lấy nữ trang (dây chuyền không mặt) thì sẽ phải khai khi nào ra đúng địa chỉ giải quyết số nữ trang đó thì thôi.
Bên minh oan cho H cứ cố cãi vụ nưc trang thì cũng không phủ nhận được mấy tội mà H đã nhận ( giết người; cướp của)
Hải bán điện thoại ,cướp được. Vậy cái điện thoại ấy trôi nổi đi đâu rồi? Những số sim nào đã được lắp vào nó kể từ khi nó bị bán đi?

htoan04

Xe tải
Chốt lại là cũng chả chứng minh được nó đã bán đt và số nữ trang ở địa chỉ đó, mà chỉ chứng minh được nó nói đúng địa chỉ của cửa hàng :)) Em đang cố đi tìm 1 chứng cứ mà không có cách nào chối cãi được, để tin nó có liên quan đến vụ án, mà khó thật.

Yeu_Hoa

Xe buýt
Theo cụ xác suất để 1 thằng đàn ông trưởng thành sống ở thành thị, có học hết lớp 12, không bị bệnh thiểu năng trí tuệ, nhớ được địa chỉ của 1 vài tiệm vàng loanh quanh nơi sinh sống, là bao nhiêu %?
Khai cướp nữ trang, ko khai ra nơi bán, bị đánh, khai ra địa chỉ 1 tiệm vàng, cơ quan điều tra đến nơi thấy đúng là tiệm vàng chứ ko phải nhà thổ. Vậy ok, mày khai đúng. Thế ổn chưa cụ?

Gcar

Xe lăn
Em đang cố đi tìm 1 chứng cứ mà không có cách nào chối cãi được, để tin nó có liên quan đến vụ án, mà khó thật.
tìm cái đó làm gì, tìm được thì CA đã tìm rồi. Cái này chỉ cần khi buộc tội thôi, còn trường hợp Hải là nhận tội.

Chỉnh sửa cuối:

newbiess

Xe điện
Hải bán điện thoại ,cướp được. Vậy cái điện thoại ấy trôi nổi đi đâu rồi? Những số sim nào đã được lắp vào nó kể từ khi nó bị bán đi?
về kỹ thuật em ko rành. Nhưng nếu có thể truy ra số imei của đt đã bị mất từ cuộc
gọi trước đó từ đt đó lúc trước khi bị mất, thì cqđt đã xác minh được cái máy đt đó sau ngày 13/1 có sim mới nào dùng không rồi.
Họ không xác minh được chứng tỏ không xác định được imei của cái đt đó. Cái này phải được xem hồ sơ thì mới nói được là cqđt có điều tra về đt ngay sau vụ án hay không

Gcar

Xe lăn
Theo cụ xác suất để 1 thằng đàn ông trưởng thành sống ở thành thị, có học hết lớp 12, không bị bệnh thiểu năng trí tuệ, nhớ được địa chỉ của 1 vài tiệm vàng loanh quanh nơi sinh sống, là bao nhiêu %?
Tài liệu bị luật sư giấu rồi nên cụ không thấy, chứ cũng khá chi tiết đấy. Ví dụ tiệm vàng 1 địa chỉ thì có tới mấy quầy hàng chung mặt bằng, Hải mô tả vào quầy nào, gặp em gái có đặc điểm gì, hóa đơn chứng tử, cách tính tiền ra sao, đưa báo giá bằng máy tính Casio thế nào,..

CA sau đó đến hỏi và thấy khớp.
Dĩ nhiên đây không phải là bằng chứng kết tội duy nhất.

Yeu_Hoa

Xe buýt
Em chả biết 1 địa chỉ tiệm vàng nào cả, cửa hàng điện thoại cũng vậy. Em thông minh, tốt nghiệp ĐH.
Nếu thu điện thoại của em rồi bảo nói 1 địa chỉ mua bán vàng, 1 địa chỉ mua bán điện thoại em chịu đấy, nói bừa sẽ sai. ( có đt smartphone em tra google mới ra )
Vâng. Nhưng chắc chắn cụ đã từng đi qua, hoặc ghé vào, hoặc đứng gần. Trong tiềm thức của cụ khả năng có đấy. Chỉ là trí nhớ con người mỗi người mỗi khác nên cụ nhất thời không nhớ ra. Có điều là nó nằm ở đoạn nào trên đường nào thì chắc cụ nhớ mang máng nhỉ?
Em đoán thằng Hải nó cũng ko nhớ nổi địa chỉ cái tiệm vàng nó bán ấy địa chỉ chính xác là gì đâu, mới vào 1 lần kể ra cũng khó, thấy tiệm vàng thì ghé bán chứ có quay lại mua lại đâu mà nhớ luôn cả địa chỉ, cụ nhỉ.
Có điều là khi ăn đòn thì nó sẽ nhớ ra hết. Không tin cụ thử ăn đòn xem có nhớ ra địa chỉ cái tiệm vàng nào loanh quanh không ?

Quỳnh hp

Xe tăng
Lại phải hỏi lại cụ đến cửa hàng nó nói ko tìm thấy đồ, người mua ko nhận dạng được thì lấy gì chứng minh là nó nói đúng sự thật? Có cửa hàng ở đó thì suy ra là nó mang đồ đến đó bán? Thế nó bảo mang đến cửa hàng khác thì cũng đúng?
Thì chỉ cần hải khai là có bán đt Nokia 1100 với giá 200 và đến cửa hàng đt hỏi tháng này vào tầm tuần này ở đây có mua đt Nokia 110 ko,cửa hàng trả lời là tôi có mua đt Nokia 1100 với giá 200 thì mặc nhiên là hải bán. Hài ko chịu đc vì cái thời đó Nokia 1100 nó đông như quân nguyên và rất nhiều ng mua đi bán lại
Hay như chuyện hải bán vàng,vì khi bán vàng hải sợ bị theo dõi lên qua mặt ra ngoài để xem có ai đi theo mình ko nên chủ tiệm vàng ko nhận diện đc ( lời anh lọ nói trc quốc hội )
Cũng như chuyện có nhân chứng nhìn thấy có thanh niên tóc bổ đôi ngồi trong bưu điện lúc 7h30 hay anh còi nhìn thấy lúc khoảng 7h40 nhưng hải khai gần 8h mới đến bđ

newbiess

Xe điện
Chốt lại là cũng chả chứng minh được nó đã bán đt và số nữ trang ở địa chỉ đó, mà chỉ chứng minh được nó nói đúng địa chỉ của cửa hàng :)) Em đang cố đi tìm 1 chứng cứ mà không có cách nào chối cãi được, để tin nó có liên quan đến vụ án, mà khó thật.
Nó tự nhận tội; nó khai tối đó có đến bưu điện; khai đưa tiền V đi mua trái cây; khai ra tay từng cô thế nào thế nào; nhiêu đấy vẫn chưa đủ sao cụ.
Em thic muốn tìm bằng chứng nào để tin H không liên quan vụ án mà không đuọc; khi mà chứng cứ ngoại phạm nó không có nên tuèng phải khai man, khi mà tối đó nó đã thừa nhận có đến bưu điện và đưa tiền V đi mua trái cây

htoan04

Xe tải
tìm cái đó làm gì, tìm được thì CA đã tìm rồi. Cái này chỉ cần khi buộc tội thôi, còn trường hợp Hải là nhận tội.
Anh Lọ nhấn mạnh rất nhiều vào việc lời nhận tội của nó chỉ có mình nó biết. Nhưng thực tế thì cqđt đều biết trước. Cụ nêu thử 1 sự thật nào mà chỉ duy nhất có mỗi nó biết ko, em tin nó là hung thủ ngay. Như chuyện cờ bạc bóng bánh của nó đtv còn nắm rõ trước khi gọi nó lên cơ mà.

Yeu_Hoa

Xe buýt
Tài liệu bị luật sư giấu rồi nên cụ không thấy, chứ cũng khá chi tiết đấy. Ví dụ tiệm vàng 1 địa chỉ thì có tới mấy quầy hàng chung mặt bằng, Hải mô tả vào quầy nào, gặp em gái có đặc điểm gì, hóa đơn chứng tử, cách tính tiền ra sao, đưa báo giá bằng máy tính Casio thế nào,..

CA sau đó đến hỏi và thấy khớp.
Dĩ nhiên đây không phải là bằng chứng kết tội duy nhất.
Em không biết là có cái tài liệu như thế thật không. Nhưng nếu có thì thằng Hải này nó có trí nhớ siêu đẳng và nó phải nói là cực kỳ để ý đến những tiểu tiết đấy. Tháng trước em vừa mua cái điện thoại mà giờ hồi tưởng lại con bé bán hàng chịu ko nhớ nổi nó mặc áo màu gì, tóc tai thế nào. Haizzz
Phát hiện của cụ làm em lại nhớ đến ông Chén ông Lấn. Thực nghiệm hiện trường thành thục thế chứ lại. Cứ như là đã tập luyện hàng chục lần ấy.
Nhiều lúc cũng chẳng biết nghĩ thế nào là đúng nữa :(

Hiepcx

Xe tải
Tích cực kết tội ở đây là đưa ra lý lẽ bảo vệ quan điểm của cơ quan tố tụng (cơ quan tố tụng đã kết tội thì bảo vệ quan điểm là gì?).

Vấn đề "minh oan" thì theo quan điểm cá nhân của em là ... bất khả thi do đó đi vào hướng ấy là bế tắc. Muốn gỡ tội cho H chỉ có cách chứng minh được vi phạm thủ tục tố tụng là "nghiêm trọng", được điều tra lại cái đã rồi sau đó tính tiếp :))
Ui cha... Em hết riệu mời cụ rồi... Cụ làm em cảm động quá... Hức hức

Quỳnh hp

Xe tăng
cụ nào thông thái cho e hỏi ngủ phát
Hình như tất cả các trang sức bằng vàng như dây chuyền,nhẫn,lắc đều có ký hiệu của tiệm vàng hay xưởng chế tác phải ko các cụ
E xin cảm ơn các cụ

Hiepcx

Xe tải
Em thấy các bác ủng hộ HDH cứ nâng quan điểm cử tri với dân đòi điều tra lại nhỉ. Cử tri nào, dân nào đòi. Em là dân, là cử tri, nhưng thấy GDT xử vậy là ổn, không cần điều tra lại. Điều tra lại còn chưởi cho làm tốn thuế của em.
Hỏi quanh những người biết xung quanh, chả ai quan tâm đến vụ này
Thế mấy thằng buôn chổi đót và làm đường tàu điện trên cao dùng tiền nào mà bác ko chửi thế???

Hiepcx

Xe tải
Cần lời khai về tiêu thụ nữ trang -> đánh -> có lời khai. Lại còn đọc lại định nghĩa ép cung. Chả hiểu cụ nghĩ gì. Cụ mà là đtv lấy lời khai thì xong đời rồi :)) Nhận tội với bị đánh để lấy cung thì có liên quan gì đến nhau?
Ah... Theo cụ Gcar thì nó nhận tội rồi thì đánh cho nó nhớ luôn cho chắc tội... Chứ ko đánh nhỡ nó quên thì bỏ mie.

xe mo cau

Xe buýt
Thôi được rồi. Thôi được rồi. Tôi là thỏ. Tôi là thỏ. Được chưa?

nitori

Xe hơi
FB TCHD vừa đăng các cụ ạ

VĂN BẢN TỐI MẬT GỬI VKSND TỐI CAO NÓI GÌ?
Trong vụ án Bưu điện Cầu Voi, kính đề nghị Viện Kiểm sát nhân dân Tối cao xem hồ sơ kỹ, sẽ thấy một văn bản đóng dấu TỐI MẬT.
Văn bản có nêu:
"Các đồ vật khác, biên bản khám nghiệm hiện trường có nêu các đồ vật khác có liên quan nhưng chưa được xem xét có liên quan đến vụ án hay không và có ý nghĩa gì đối với việc xác định sự thật của vụ án? Miếng mút xốp mài trắng, vài mảnh mút xốp bị cắt vụn trên mặt bàn và rãi rác dưới nền nhà, một cái dũa móng tay, vỏ bọc dao bằng nhựa màu vàng. Trong khi nhân chứng Lê Thị Thu Hiếu người được xem là ở lại hiện trường với 2 nạn nhân đến 17h ngày 13/1/2008 đã xác định trước khi Hiếu ra về trên bàn không có loại xốp màu trắng nào. Vậy những mút xốp này ở đâu mà có, có ý nghĩa gì với vụ án.
Văn bản này khẳng định "Quá trình làm việc nhân viên VNPT Long An đã chứng minh: Ngày 12/3/2008 (*) có đến bưu cục Cầu Voi để bảo trì và để lại những miếng mút xốp".
(Hết trích)
(*) có thể do lỗi đánh máy, vì bảo trì trước rồi mới có án. Ngày mà văn bản muốn nói là 12/1/2008!
Nhưng, nếu là 12/1/2008 thì mâu thuẫn với lời trình bày của Thu Hiếu.
Rất có khả năng, ngày "bảo trì" phải là ngày 13/1/2008, nên hiện trường hôm sau mút xốp còn nguyên, chưa dọn.
Tiếc là lầu 1, nơi rất liên quan vụ án, lại chưa từng được khám nghiệm.
Ai đã cắt vụn mút xốp? Và cắt bằng gì?
Tại sao báo cáo gửi Viện KSND Tối cao lại lùi một ngày, thành ra tách rời khỏi ngày xảy ra vụ án?
Và nhân viên VNPT ngày hôm đó, là ai?
https://www.facebook.com/thangsoivn?__cft__[0]=AZVsVtNtWyQBNuw6JAZgSplG8s9HkiUGQhB4zCYjNBfpdnqGiFsBnkN1rpjPP2-1PXHHuvVVaWdVdI8T6-o3ks0PIdkZ_YT9VHkFSL0X4Iel9NVApvL4U4RvsojGn-iZfMQ&__tn__=-]K-R
...
Tờ báo rơi tại hiện trường, rõ ràng rất ý nghĩa!
P/S: Nếu Viện KSND Tối cao cần văn bản tối mật, tôi sẽ cung cấp. Nếu VKSN cần hình ảnh lầu 1, anh em tôi sẽ cung cấp.

Nguồn:

HạLong Sky

Xe tải
Bên TCHD nảy chắc có ng của VKS tuồn hàng cho

Trạng thái
Thớt đang đóng