[TNGT] Cú xoay 180 độ của ô tô con và pha lao xe khiến 4 người không kịp chạy thoát

Parejo_10

Xe điện
Nghĩ buồn thật 2 cô học sinh đang tuổi ăn tuổi lớn. Cũng như con cháu các cụ trên đây. Chỉ vì câi chuyện xe cộ tham gia giao thông. Cái lý do đang lẽ không nên có để tước đi mạng sông của 2 cô học sinh. Nghĩ mà đau lòng quá các cụ ạ.

Xe Tháo Bánh

Xe container
Nhìn 2 e hs hoảng hốt nhảy ra khỏi xe mà thương quá, :(( mong các cụ lưu thông trên đường hết sức cẩn thận, tai nạn ko ai mong muốn, nhưng cẩn thận, tạp trung chắc chắn sẽ tránh được khá nhiều rủi ro.

TuanBanhBao

Xe tăng
Mịa 2 ông 4 bánh và ông tải chạy qua giao lộ mà với tốc độ như vậy thì sai hết cmnr. Với e cứ qua giao lộ là giảm ga và cũng éo bao giờ vượt ở những chỗ như vậy.
Nhìn 2 e học sinh tội quá.Rip

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Mấy thằng xe tải đuôi rời chở đất này nó có phải con người đâu , chửi nó phí lời. Đồng ý xe 4 đi sai nhưng tụi xe tải này nó phóng,nó gí xe con vào điểm mù luôn.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Mấy thằng xe tải đuôi rời chở đất này nó có phải con người đâu , chửi nó phí lời. Đồng ý xe 4 đi sai nhưng tụi xe tải này nó phóng,nó gí xe con vào điểm mù luôn.
Đúng mấy thắng tải này là cờ hó thật cụ ạ, nó coi mạng người là rẻ rách

Angrycock

Xe tải
Thằng fortuner chạy khác j ăn cướp k. Nhìn tình hình thì ông tải châc dính lỗi nặng nếu k có cam.hành trình

cadan

Xe container
Nhìn sơ qua thì có tính được là xe phò tủn vượt phải ko cccm

Pumzen

Xe ba gác
Cách đây không lâu,mới chỉ độ 3 tuần thôi, nhà cháu đi từ Nghệ An về HN theo quốc lộ 1A. Khi xe bắt đầu vào địa phận Thanh Hoá thì phía trước có 1 xe đầu kéo (xe biển 37),xe ko chở gì, nhõn khung sát xi (Chassis body). Do xe ko chở hàng nên phóng tốc độ khá cao, xe của đội nhà cháu bám theo sau 1 đoạn dài mà ko thể vượt nổi, phần do tốc độ hạn chế trong đô thị, phần vì đường khá đông và chủ yếu là xe đầu kéo phóng rất tít. Chính vì đi phía sau xe nên nhà cháu quan sát đc hết, ít nhất là 3-4 pha nguy hiểm. Những pha nguy hiểm đều xuất phát nguyên nhân đến từ 2 phía, chẳng hạn như đoạn đg hơi vòng, xe đầu kéo phóng nhanh để đuôi xe (sát xi) lắc, quẫy suýt vào 4b đang lò rò từ đường nhánh ra. Nhưng tình huống nguy hiểm nhất khiến đội mấy lão giề nhà cháu, tất cả cùng buột miệng rú lên trong xe ầm ĩ. Ở chỗ cho xe quay đầu, 1 bác hoa Thanh quế đi 2 b đang từ đường của 2b vọt sang dừng ở giữa đường chỗ các phương tiện quay xe để chờ sang đường bên chiều ngược lại. Có lẽ cảm giác về tốc độ của bác này kém, ko nghĩ xe đầu kéo lại lao nhanh đến vậy. Toàn bộ cảnh này đập vào mắt bọn nhà cháu, khi tiếng rú hét lên thì đồng thời tiếng phanh của xe đầu kéo rít lên hoà cùng. Khói bụi mù mịt cả đường, xe đầu kéo phanh khựng lại, có lẽ dưới đường còn hằn rõ vệt lốp cao su mài xuống đường với độ dài chỉ 3-4m. Hôm đó, chiếc xe đầu kéo mà chở hàng thì chắc chắn năm sau là ngày giỗ đầu của bác hoa Thanh quế.
Giá mà trên xe có cam hành trình thì ko phải tả dài dòng dư lày. :))

baobui

Xe hơi
Thực ra các cụ nói 4tuner yếu sinh lí là chả biết gì zồi, nó vượt xe tải nhưng vẫn sợ bị quá tốc độ nên mới bị ông xe tải coi zời bằng vung tông cho phát, cơ mà đang chuẩn bị vào giao cắt chạy thế là lái ẩu cả đôi.
Đã vượt mà còn sợ quá tốc độ gì cụ. Nguyên tắc vượt là đạp ga sát sàn, về số thấp vượt nhanh hết mức có thể. Còn ông phò tũn kia chạy kiểu đó thì không có chuyện tôn trọng luật giao thông quá như cụ nghĩ đâu

Matizcoi

Xe cút kít
Đã vượt mà còn sợ quá tốc độ gì cụ. Nguyên tắc vượt là đạp ga sát sàn, về số thấp vượt nhanh hết mức có thể. Còn ông phò tũn kia chạy kiểu đó thì không có chuyện tôn trọng luật giao thông quá như cụ nghĩ đâu
Ô hay nhỉ, em ko nói chuyện tàu xế nên đúng sai đã có công an, em chỉ nói chuyện con xe thôi, các cụ kêu xe "yếu" chắc chưa cầm lái 4tuner.

baobui

Xe hơi
Ô hay nhỉ, em ko nói chuyện tàu xế nên đúng sai đã có công an, em chỉ nói chuyện con xe thôi, các cụ kêu xe "yếu" chắc chưa cầm lái 4tuner.
Em chạy đường trường Forturner rồi cụ. Máy khoẻ ở vòng tua thấp nhưng không vọt nhanh được, nên vượt xe rất khó chịu. Nó như con trâu so với con ngựa ấy, cày bừa, kéo đẩy thì khoẻ nhưng không đua được

Doinhucaitoi

Xe buýt
Vụ việc xảy ra trên QL1, đoạn qua huyện Quỳnh Lưu, Nghệ An vào khoảng 17h30 chiều ngày 19/3.
Một ô tô con đang di chuyển trên QL1 hướng Bắc - Nam thì bị xe đầu kéo cùng chiều đâm từ phía sau. Xe con bị mất lái ngay sau đó.
Chiếc xe đầu kéo tiếp tục đâm lê xe con rồi lao vào một xe máy chở 2 nữ sinh, một xe máy khác do một phụ nữ điều khiển và một xe đạp của người đàn ông đang đứng gần dải phân cách giữa đường.

Cú xoay 180 độ của ô tô con và pha lao xe khiến 4 người không kịp chạy thoát
Một nữ sinh tử vong tại chỗ, một em khác tử vong trên đường tới bệnh viện, 2 người còn lại bị thương và cũng được đưa đi cấp cứu.
Tại hiện trường, các phuơng tiện bị hư hỏng nặng.

Thằng Phò tũn đi làn trong mà như đi nhanh như ăn cướp, thấy xe khác dừng lại thí đánh lái cướp đường trước mũi xe tải đi làn ngoài tốc độ cao.

Phò tũn bị xe tải húc văng, rồi văng vào 4 người đang chờ sang đường, 2 HS chết oan.

Cầu mong cho cả dòng họ những thắng lại xe ẩu sẽ bị xe cont đâm chết mới đáng
Cụ cầu mong như vậy lại oan gia cụ cont nào đâm nó, tự nó lao xuống sông thì đẹp nhất.

dangduong

Xe điện
Xe tải kể cả có nhìn thấy Xe con "trước khi xe 7 chỗ tạt vào điểm mù của xe tải", thì sao hả bác?
Trong vụ Vượt và Bị vượt này, ai được ưu tiên, theo bác???
Tất nhiên xe tải được ưu tiên, nhưng tội đi tốc độ cao lao qua giao lộ thì không bao biện được, gây tai nạn là tất yếu.

XSim

Xe container
Tất nhiên xe tải được ưu tiên, nhưng tội đi tốc độ cao lao qua giao lộ thì không bao biện được, gây tai nạn là tất yếu.
Xe tải nó có đi quá tốc độ cho phép hay không? Đường nó đi là đường chính tức là được ưu tiên so với đường rẽ nhánh nên nó đi thế chẳng sai. Thằng xe Fortuner đi láo mới là "gây tai nạn là tất yếu"

Ở nước ngoài, xe chỉ việc đi đúng tốc độ trên đường chính của mình thôi, gần như không phải quan tâm đến bọn từ đường nhánh rẽ vào vì bọn nó phải nhường mình trước. Việt Nam mình cũng nên học hỏi theo cách đó.

Chỉnh sửa cuối:

dangduong

Xe điện
Xe tải nó có đi quá tốc độ cho phép hay không? Đường nó đi là đường chính tức là được ưu tiên so với đường rẽ nhánh nên nó đi thế chẳng sai. Thằng xe Fortuner đi láo mới là "gây tai nạn là tất yếu"

Ở nước ngoài, xe chỉ việc đi đúng tốc độ trên đường chính của mình thôi, gần như không phải quan tâm đến bọn từ đường nhánh rẽ vào vì bọn nó phải nhường mình trước. Việt Nam mình cũng nên học hỏi theo cách đó.
Lập luận của bác đúng, kể cả ở VN cũng vậy, với điều kiện là cao tốc. Nhưng đây là đường dân sinh, và xe tải không phải là đi đúng tốc độ, nó đi với tốc độ của xe điên lao qua giao lộ.

XSim

Xe container
Lập luận của bác đúng, kể cả ở VN cũng vậy, với điều kiện là cao tốc. Nhưng đây là đường dân sinh, và xe tải không phải là đi đúng tốc độ, nó đi với tốc độ của xe điên lao qua giao lộ.
Cụ không học luật à? Ở đâu thì xe từ đường nhỏ rẽ vào cũng phải nhường xe chạy trên đường lớn nhé! Còn đã có dữ liệu tốc độ của xe tải đâu mà biết nó đi quá tốc độ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Được ưu tiên và bị Lỗi chủ yếu, phải không bác??

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cỡ đó khoảng nhiêu kmh mà được gọi là Xe điên hả bác?

vietpq75hanes

Xe container
Một thằng chạy bất chấp luật lệ và chủ quan, một thằng ko biết phanh, vậy là oan gia 2 cô bé học sinh tai bay, vạ gió.

dangduong

Xe điện
Cỡ đó khoảng nhiêu kmh mà được gọi là Xe điên hả bác?
Ở đây chỉ dựa vào hình ảnh, cảm giác và phỏng đoán.
Do vậy, tất cả còn tùy thuộc vào sau này, khi xác định được tốc độ xe tải.