Cung đường hỗn hợp, với 7L xăng Focus có đi được 100km

7 Lít xăng cho Focus, liệu có cán mốc 100km hay không?

• CÓ chứ, em tin chỉ cần 7 lít thôi

Lượt chọn: 44 63.8%
  • KHÔNG tin, thế thì có mà tiết kiệm ngang với Toi à

Lượt chọn: 25 36.2%

• Tổng bình chọn
    69
  • Thời gian đóng: .

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
@ Phan3H: Chắc lái nữ thì tiết kiệm hơn Cụ phan3H ạh, vì nữ thường điềm đạm hơn, lại cân nhẹ hơn nữa, hii.
Nữ sử dụng bao giờ chả ngon hả bác :) Mọi thao tác nhẹ nhàng, êm ái vì thế là mức tiêu tốn nó cũng ít hơn :D

Cậu 3

Xe hơi
Các bác cứ chém quá, 7L chạy thế qué nào được. Hay các bác đang nói đến 1 dòng xe nào đó của TOY?

cuoichu

Xe buýt
Nữ sử dụng bao giờ chả ngon hả bác :) Mọi thao tác nhẹ nhàng, êm ái vì thế là mức tiêu tốn nó cũng ít hơn :D
Em đang hiểu ngược lại là mọi thao tác với nữ đều phải nhẹ nhàng, êm ái ... có nữ sử dụng là ngon ... ko hao xăng mà chỉ hao dầu, hihi.

cuoichu

Xe buýt
@ Cậu 3: Thì bác chủ thớt đang dùng cái xe trong avarta (em đoán thế), muốn mua cái nữa để tặng bồ (chắc cũng muốn có tý cùng háng cho nó có cặp), cơ mà bồ nó ko đồng ý vì biết nuôi xe fò nó lục tốn, nên muốn lên đây tìm đồng minh an ủi thôi. Để đi được 7l thì em đã xui cụ chủ ở trang trước rồi.

MaximaAT

Xe hơi
Em có nhu cầu lấy Cụt cho bà cả, tiết lộ với bác chút là nguồn này được trích từ Quỹ Công đoàn của nhà Ếch ra.

Nghe bác nói về mức tiêu tốn làm em cứ rực cả người, trong phố dưới 10L, đường trường < 7 lít là mơ ước của em rồi. Cơ mà bác chạy 1.8 hay 2.0 ạ?
2.0 chứ! nói thật ăn hay không do người lái hết, bác nào cá với em, em chạy altis 2.0 mới trong thành phố hết 15l ko?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em đang hiểu ngược lại là mọi thao tác với nữ đều phải nhẹ nhàng, êm ái ... có nữ sử dụng là ngon ... ko hao xăng mà chỉ hao dầu, hihi.
Mục tiêu của cụ chủ chắc là không hao xăng chứ dầu nhà cụ ấy sẵn :)

Cậu 3

Xe hơi
@ Cậu 3: Thì bác chủ thớt đang dùng cái xe trong avarta (em đoán thế), muốn mua cái nữa để tặng bồ (chắc cũng muốn có tý cùng háng cho nó có cặp), cơ mà bồ nó ko đồng ý vì biết nuôi xe fò nó lục tốn, nên muốn lên đây tìm đồng minh an ủi thôi. Để đi được 7l thì em đã xui cụ chủ ở trang trước rồi.
Em cũng nghĩ thế. Mức tiêu hao nhiên liệu thực tế cũng sẽ góp phần trong việc quyết định mình mua chiếc xe đó hay không. Cụ chủ cứ cân nhắc.

Cậu 3

Xe hơi
2.0 chứ! nói thật ăn hay không do người lái hết, bác nào cá với em, em chạy altis 2.0 mới trong thành phố hết 15l ko?
Đúng là ăn hay không người lái quyết định 1 phần. Nhưng không có nghĩa khi bác muốn cho nó ăn 5 Lít hay 15L là đều được. Cũng phải dựa trên cơ sở của nó. Với lại, muốn đi cho nó tiêu hao ít xăng mới khó chứ cho nó nuốt ừng ực thì đơn giản bác ạ.

attk

Xe tải
Em thì lại quan tâm đến giá cả, liệu mình mua có được chiết khấu nhiều hay không? Nếu nhiều thì cũng đủ đổ xăng cho cả năm, thậm chí 2 năm.

Các Cụ trong hội Cụt có làm giá được với Ford VN không?

HamLong3.0V

Xe điện
Anh 2 ra kèo hay phết :D
Em góp tý kinh nguyệt cá nhân:
Xe Focus 1.8AT chạy nội thị Khâm Thiên-Đê La Thành-Giảng Võ-Kim Mã-Cầu Giấy giờ khốn nạn tuyền 12-13l/100km. Riêng hỗn hợp nội thị là chính ngoại thị là phụ thì báo TB khoảng 10l/100km. Kết lại theo em thì đi hỗn hợp Focus nuốt trên 7l/100km :(

luklak

Xe điện
cụ chủ hỏi "Hỗn hợp" thì hơi khó, phải có cung,đoạn cụ thể mới áng chừng được. 7l /100km là đi hỗn hợp đường trường(ql) + cao tốc, nội suy cao tốc (vd như hn-nb) 6l/100 , ql (vd đường 5) 8l/100
còn nội thành thì vô chừng vì đi vành đai 3 khác, vành đai 2 khác, xuyên tâm khác và trung tâm khác....
bắt đầu vào hạ các xe sẽ xơi thêm ~1l/100km nữa cho điều hòa.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ngắm nghía các dòng xe, em đang đi đến những bước cuối cùng trong quyết định của mình: Xuống tiền tậu 1 em Focus. Đã tham khảo anh em chạy dòng xe này, qua các thớt trên diễn đàn, em thấy người thì bảo phải 9-10L/100km, người thì bảo không tới con số đó.

Em muốn cụ thể hơn, để quyết định và xin gia nhập gia đình nhà Ford. Hoặc bác nào đang chạy Focus, có thể đổi xe cho em, em mượn tét thử vào mấy ngày cuối tuần này để tự tin hơn trong quyết định của mình.

Cảm ơn các bác!
Cụ Vinh Nguyễn xuống Hạ Long đi e với cụ test bằng bia thì mới chuẩn được. Cụ mợ nào cần mua thanh Sport cho Ford bán tải thì ới e với ah, e mới lấy Wildtrack cần lắp thùng ngay để đi công trình nên đang thừa ra cái thanh Sport này, mấy chú sâu trong hãng bảo để lại 15 chai các cu thấy có được không..?

Chỉnh sửa cuối:

Cậu 3

Xe hơi
Xe Focus 1.8AT chạy nội thị Khâm Thiên-Đê La Thành-Giảng Võ-Kim Mã-Cầu Giấy giờ khốn nạn tuyền 12-13l/100km. Riêng hỗn hợp nội thị là chính ngoại thị là phụ thì báo TB khoảng 10l/100km. Kết lại theo em thì đi hỗn hợp Focus nuốt trên 7l/100km :(
Như cụ này nhận xét khách quan và tương đối chính xác này, chứ các cụ cứ mơ mộng Focus dưới 7 Lít nó phi thực tế với điều kiện đường sá như mình.

thumotty

Xe buýt
Cụ Vinh Nguyễn chuẩn bị chuyển từ Ếch sang Cụt à? Em góp thêm tý thông tin nhé. Xe em 1.8 MT mua năm 2009 giờ đã đi được 5.2 vạn rồi.

1. Đường trường (đường thẳng như đường HCM). Với những cung đường như thế này (em chạy chắc không dưới 10 lần) thì chỉ loanh quanh 6.5 lít/100 cây chuối. Kỷ lục của em là 6.2l đo bằng cách thủ công nên chính xác tuyệt đối luôn.

2. Đường trường nhưng đường núi (như đi Điện Biên, Mù Cang Chải, Bắc Hà....) thì tầm khoảng 7.5 lít

3. Đường trong phố. Nhà em đi từ Lạc Trung đến Mỹ Đình theo đường trên cao (tức khoảng 1/3 đường trong phố và 2/3 đường trên cao) thì mất khoảng 9 lít. Hồi trước ở trong phố, đi 100% trong phố thì tầm khoảng hơn 11 lít.

Cụ quyết định có sang cụt không?

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em thì lại quan tâm đến giá cả, liệu mình mua có được chiết khấu nhiều hay không? Nếu nhiều thì cũng đủ đổ xăng cho cả năm, thậm chí 2 năm.

Các Cụ trong hội Cụt có làm giá được với Ford VN không?
Ý kiến hay à nha, giảm thì em nghĩ chắc có giảm nhưng tùy thời điểm cụ ạ

Đồng hồ trên xe báo là 1 chuyện, em vẫn muốn có 1 thống kê thực tế để lựa chọn.

Vinh Nguyễn

Xe điện
cụ chủ hỏi "Hỗn hợp" thì hơi khó, phải có cung,đoạn cụ thể mới áng chừng được. 7l /100km là đi hỗn hợp đường trường(ql) + cao tốc, nội suy cao tốc (vd như hn-nb) 6l/100 , ql (vd đường 5) 8l/100
còn nội thành thì vô chừng vì đi vành đai 3 khác, vành đai 2 khác, xuyên tâm khác và trung tâm khác....
bắt đầu vào hạ các xe sẽ xơi thêm ~1l/100km nữa cho điều hòa.
Em nói đường hỗn hợp là: Bao gồm đường trường, đường thẳng, quanh co, đèo dốc. Đại loại như vậy cụ à

Cụ Vinh Nguyễn xuống Hạ Long đi e với cụ test bằng bia thì mới chuẩn được. Cụ mợ nào cần mua thanh Sport cho Ford bán tải thì ới e với ah, e mới lấy Wildtrack cần lắp thùng ngay để đi công trình nên đang thừa ra cái thanh Sport này, mấy chú sâu trong hãng bảo để lại 15 chai các cu thấy có được không..?
Đúng là giờ mà có 1 chuyến anh em tét nhiên liệu như cụ nói thì chuẩn quá nhỉ. Mà cũng vào hạ rồi đấy :)

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cụ Vinh Nguyễn chuẩn bị chuyển từ Ếch sang Cụt à? Em góp thêm tý thông tin nhé. Xe em 1.8 MT mua năm 2009 giờ đã đi được 5.2 vạn rồi.

1. Đường trường (đường thẳng như đường HCM). Với những cung đường như thế này (em chạy chắc không dưới 10 lần) thì chỉ loanh quanh 6.5 lít/100 cây chuối. Kỷ lục của em là 6.2l đo bằng cách thủ công nên chính xác tuyệt đối luôn.

2. Đường trường nhưng đường núi (như đi Điện Biên, Mù Cang Chải, Bắc Hà....) thì tầm khoảng 7.5 lít

3. Đường trong phố. Nhà em đi từ Lạc Trung đến Mỹ Đình theo đường trên cao (tức khoảng 1/3 đường trong phố và 2/3 đường trên cao) thì mất khoảng 9 lít. Hồi trước ở trong phố, đi 100% trong phố thì tầm khoảng hơn 11 lít.

Cụ quyết định có sang cụt không?
Em không phải sang mà thêm! Xin thêm thông tin, kinh nghiệm từ các cụ đã đi, đã sử dụng để thêm phần vững tâm trong quyết định của mình.

Đường quanh co, đèo dốc, đồi núi như Điện Biên, Bắc Hà mà cụ chạy đc 7.5L thì cũng ấn tượng rồi đấy!

Tks cụ đã tư véo và góp phần trong quyết định cuối cùng của em.

thumotty

Xe buýt
Hội RS đang có phòng trào từ Cụt sang Ếch em tưởng cụ làm ngược lại cơ. Chúc cụ có vợ 2 mới sớm.