Thảo luận Cùng phân tich ưu nhược điểm của các hãng lốp

Patriot

Xe tải
Trả lời hộ bác Skull (đang đi công tác 1 tẹo, sẽ về ngay):
Địa chỉ 1: Lốp 98 - 98 Lê Văn Lương
Địa chỉ 2: Phố Trúc Khê (không nhớ số nhưng phố có mỗi một đoạn ngắn tẹo, lại chỉ có 1 cửa hàng lốp nên tìm thấy ngay)

dungla

Xe buýt
Hê hê đúng tổ, sáng nay lấy xe mới thấy cái lốp trước bên lái của em nó không bị chửa, mà nó bị vỡ ối :D, phềnh rồi. Giờ đang đi tạm cái lốp sơ cua. Mai qua chỗ bác skull làm cả bộ luôn cho mới, đằng nào cũng phải thay.

Các cụ có cái thớt này hay quá :D

alo_club: em vừa gặp Tùng cóc đi đá bóng chiều nay :))

dungla

Xe buýt
Hôm nay vừa thay bộ lộp Mic chỗ bác Skull, nhìn chung cảm nhận là được. Tuy nhiên thấy lốp mới đi có vẻ hơi kêu. Để em kiểm tra thêm 1 tý rồi có gì gọi cho bác

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Em đào mồ chút, nếu so sánh HanKook với Maxxis thì thằng nào ổn hơn ạ ?

thichxeFord

Xe tăng
Cụ có thể thử Bridgestone GR 100 loại này cũng nhiều anh em Ford đi rồi và đều khen cả. Nó không cứng như GY nhưng không quá mềm như Mit.

tommylinh

Xe máy
Em cũng ké các cụ tí, các cụ biết chỗ nào bán lốp continental không? Em alô mấy chỗ như Đích lốp, Michelin NK với hàng lốp to to ở Trường Chinh đều không thấy có.

Ho Cong

Xe buýt
Em từng có kinh nghiệm đau thương vì thằng lốp Hankook này rồi nên khuyên bà con cô bác, anh, chị, em, các bà, chú, bác, cô, cậu, dì, thím.... đừng có dùng nó nhé.
Lốp gì mà mỏng tang, cứng và mau hỏng kinh khủng (xe em chạy mới 3,500 km đã rách hông lốp), gọi điện, gửi mail... lên hãng mà nó phớt lờ ko thèm trả lời mới tức chứ, dịch vụ kém vô cùng !!!
Em ức lắm và xin nói câu vĩnh biệt với Hankook luôn.

pipe

Xe tăng
Cụ nào dùng Kumho với Hankook cho hỏi loại nào dùng cho SUV ổn hơn. Em thấy Hankook có vẻ mỏng. Em ko thik MIT nhé...

phuongtv_76

Xe container
Mấy a Hàn như kumho hancook tránh xa cho lành, có đk thì mít, ko thì desston

Goal

Xe tăng
Trước xe em lắp Mic 31x10.5 R15 AT, sau ở thị trường VN hình như không còn bán. Em phải thay bằng Mic 265/70 R15 AT.

Cảm nhận của em là êm ái và bền bỉ mỗi tội đắt (gần 4 củ/quả)

Toan_longbien

Xe tải
E hay hỏi từ các bác sửa xe thì nhận xét gắn gọn thế này ạh.
- Mit, Godyear thì mềm, đi trong phố, đường đẹp thì êm ít ồn nhất. Nhược điểm đi đường xấu thì nhanh mòn lệch, chửa, mòn nhanh.
- Bridgestone: có một số dòng lốp dùng dùng bố sắt (hay cái màng gì đó, e ứ nhớ tên) nên dùng lâu mòn kể cả đường xấu. Nhược điểm là cứng hơn, ồn nhiều.
Theo e, hãng nào cũng sản xuất các dòng lốp khác nhau với tính năng cho 2 loại:
Lốp mềm, êm ái cho xe đô thị
Lốp cứng, đi bền cho xe đi đường xấu
Lốp đặc chủng cho xe hoạt động trong thời tiết khắc nghiệt: Tuyết, sa mạc hoặc đua GP.
E chưa biết nhiều nên hóng và tham gia chút xíu thôi ạh.

cocsku

Xe cút kít
Em hóng đến lúc thay lốp con tham khảo. Đi bao lâu thì nên thay lốp các cụ nhỉ?

thichxeFord

Xe tăng
E hay hỏi từ các bác sửa xe thì nhận xét gắn gọn thế này ạh.
- Mit, Godyear thì mềm, đi trong phố, đường đẹp thì êm ít ồn nhất. Nhược điểm đi đường xấu thì nhanh mòn lệch, chửa, mòn nhanh.
- Bridgestone: có một số dòng lốp dùng dùng bố sắt (hay cái màng gì đó, e ứ nhớ tên) nên dùng lâu mòn kể cả đường xấu. Nhược điểm là cứng hơn, ồn nhiều.
Theo e, hãng nào cũng sản xuất các dòng lốp khác nhau với tính năng cho 2 loại:
Lốp mềm, êm ái cho xe đô thị
Lốp cứng, đi bền cho xe đi đường xấu
Lốp đặc chủng cho xe hoạt động trong thời tiết khắc nghiệt: Tuyết, sa mạc hoặc đua GP.
E chưa biết nhiều nên hóng và tham gia chút xíu thôi ạh.
Xe Focus của em đang chạy GoodYear và chưa bao giờ được coi là mềm và êm cả cụ nhé. Nó ở giữa Mit và Bridgestone, không cứng như Brid và cũng không mềm như Mit. Dòng êm của Mit giờ chỉ có Premacy 3ST và Bridgestone thì có Turanza GR100. GY thì Assurance TripleMax.

thichxeFord

Xe tăng
Khoảng 5 vạn cụ có thể thay lốp được rồi. Và em thấy quan trọng nhất là kể cả lốp chưa mòn mà quá 5 năm kể từ date trên lốp cũng nên thay vì lúc này cao su đã lão hoá, chai cứng và đi cao tốc khá nguy hiểm.

tieuvuong

Xe buýt
Khoảng 5 vạn cụ có thể thay lốp được rồi. Và em thấy quan trọng nhất là kể cả lốp chưa mòn mà quá 5 năm kể từ date trên lốp cũng nên thay vì lúc này cao su đã lão hoá, chai cứng và đi cao tốc khá nguy hiểm.
chuẩn cụ ạ. lốp có date của lốp. hết date thì phải thay dù đi ít hay đi nhiều

Lốp ô tô Duy Trang

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
lopotoduytrang.com.vn
Em thấy cụ chịu khó nghiên cứu lốp thật, cũng có am hiểu nhất định, theo khuyến cáo thì sau khi đi với thời gian 5 năm nếu gai lốp chưa mòn hết vẫn có thể đi tiếp nhưng nên định kỳ nửa năm kiểm tra 1 lần cho yên tâm vì thực tế lốp phải đi đến 7, 8 năm cũng được :D
Bên OF mình cccm thay lốp ở cửa hàng em cũng khá nhiều, em thì cũng cố gắng nhặt quả date mới nhất bên em có cho cccm thôi ạ. Cccm cũng phải thông cảm vì lốp nhập khẩu qua cửa khẩu kiểm tra các kiểu xong còn lênh đênh trên biển có khi đến vài tháng, về lại qua 1 lượt hải quan kiểm tra nữa, không thể bây giờ tháng 7/2016 mà lốp date tháng 6/2016 được, có những hãng, size lốp date 2015, thậm chí 2013, 2014 vẫn đi thoải mái 5 6 năm vì lốp được bảo quản trong kho chứ không phải chịu các tác động ngoại lực như sức nặng của xe + người, sự ma sát với đường và các yếu tố thời tiết như mưa nắng thì việc lão hóa và chai cứng trong vòng 2 3 năm là không hề xuất hiện nhé cụ.

Geely

Xe hơi
Website
taikhoanbanquyen.com
Cái lốp Hankook kém lắm, em đi chưa được 5000km đã chửa mất rồi hic

Lốp ô tô Duy Trang

Xe buýt
Website
lopotoduytrang.com.vn
Cái lốp Hankook kém lắm, em đi chưa được 5000km đã chửa mất rồi hic
Size cụ đang đi là 175/50R15 đúng không ạ, với size này thì các dòng lốp đều sản xuất hông lốp khá mỏng, nếu hay đi phải ổ gà hoặc lên vỉa ba toa tuy không bị vật sắc chém rách nhưng rồi cũng sẽ bị chửa, đến cả bridgestone và goodyear trâu bò còn không chịu được cụ ạ :(

Geely

Xe hơi
Website
taikhoanbanquyen.com
Size cụ đang đi là 175/50R15 đúng không ạ, với size này thì các dòng lốp đều sản xuất hông lốp khá mỏng, nếu hay đi phải ổ gà hoặc lên vỉa ba toa tuy không bị vật sắc chém rách nhưng rồi cũng sẽ bị chửa, đến cả bridgestone và goodyear trâu bò còn không chịu được cụ ạ :(
Vấn đề là lốp của em ko một vết xước mới đau vì em chỉ đi từ nhà lên chỗ làm cả đi cả về 40km mỗi tuần 3-4 lần, mà đường Võ Chí Công thì cụ biết là nó nhiều ổ gà ntn :(

Lốp ô tô Duy Trang

Xe buýt
Website
lopotoduytrang.com.vn
Vấn đề là lốp của em ko một vết xước mới đau vì em chỉ đi từ nhà lên chỗ làm cả đi cả về 40km mỗi tuần 3-4 lần, mà đường Võ Chí Công thì cụ biết là nó nhiều ổ gà ntn :(
Thế chắc do đen thôi cụ ạ :D nhiều xe em thấy lốp theo xe hankook đi đến 6 7 năm nứt toác ra mới thay cũng chưa bị phồng chửa :D