Cuộc đua trong dòng pickup trở nên khốc liệt với các trang bị an toàn chủ động mới

huyshisha

Xe buýt
Hilux đã bắt đầu quan tâm nhiều đến vấn đề sử dụng và cơ cấu thẩm mỹ cho anh em chơi xe rồi đấy, em thấy khả quan cho tương lai tươi sáng rồi. Không theo đuổi giấc mơ mẽo với quả tay to, cơ bắp vào bạo lực…ai đã từng sử dụng con xe này mới cảm giác được tính năng vận hành ổn định của em nó như thế nào. Mua xe bán tải mà chỉ để đi uống cafe thì vứt, con hilux này mấy anh em cứ chê ỉ ôi nó vì ở phố chả mấy ai đi thì xin mời lên khu Tây Bắc nhé. Chạy nhan nhản vì họ mua xe về dùng chứ không mua xe về đi uống cafe, nay nâng cấp thiết kế ngon như này có khi anh bản lại có thể hãnh diện đi uống cafe đc rồi.
Chuẩn cụ! 2 lúa nay đã chuyển sang 2 lắc sơ ry rồi :))

huyshisha

Xe buýt
Sao em thấy bán tải mà trang bị mấy cái cảm biến lệch làn với trang bị an toàn làm gì thế nhỉ, nhất là con hilux này. Bọn em mua con này về thuần đi làm, ngày nào cũng kéo ít nhất là 100km ngày nhiều có khi là 200-300km và thồ hàng lên đến cả tấn mà thấy nó hoạt động rất ổn định. Mấy cái trang bị kia nếu mà sau này cần mua thêm xe thì em sẽ nhờ hãng cắt đi để giảm chi phí vì với bọn em trang bị mấy cái ý thừa quá.
Bây giờ các hãng chạy đua về công nghệ mà cụ, mang tiếng là bán tải nhưng cũng phải trang bị như xe SUV thì người ta mới mua cho. Nhiều lúc cày bừa xong cụ tắm rửa cho em nó sạch sẽ rồi mang đi CF thì ngầu chả thua kém gì mấy em SUV ấy chứ!

songsong

Xe buýt
Covid năm nay tiễn mấy thùng sữa của em đi rồi các cụ à, khéo em phải cố rước em Hilux để tiện cày bừa kết hợp làm phương tiện đi lại.

songsong

Xe buýt
Em chỉ ghét mỗi cái là Hilux mang danh bán tải đi đâu cũng bị nhòm ngó, rồi bị ghét, nhiều khi đỗ xe còn bị đuổi vì họ thấy xe mình hầm hố tưởng nó to, tốn diện tích chứ tính ra có to hơn bọn SUV là mấy đâu. Còn công năng của nó thì thừa dùng cụ à, em vừa kiếm tiền được, vừa dùng như xe SUV nói chung là chưa chê được. Cũng mong là gắn bó với em nó đến lúc nhà nước khai tử =))
Em cũng ưng bản năm nay nên dự định sẽ cố để rước em nó về vừa kiếm được vài hộp sữa lại đủ dùng cho nhu cầu đi lại hằng ngày

songsong

Xe buýt
Em ko biết cái gói kia như nào nhưng ngoại thất quá ấn tượng
vào Minigame mới của Toyota chơi cụ, vừa biết thêm kiến thức lại có tiền mua hộp sữa cho con =)) theo em biết thì TSS được trang bị hệ thống an toàn tiên tiến nhất trên thế giới với 5 hệ thống chính gồm:
– Hệ thống cảnh báo va chạm phía trước (PCS)
– Hệ thống đèn pha tự động thích ứng (AHB)
– Hệ thống điều khiển hành trình chủ động (DRCC)
– Hệ thống hỗ trợ giữ làn đường (LTA)
– Hệ thống cảnh báo lệch làn đường (LDA)

xepdap

Xe buýt
vào Minigame mới của Toyota chơi cụ, vừa biết thêm kiến thức lại có tiền mua hộp sữa cho con =)) theo em biết thì TSS được trang bị hệ thống an toàn tiên tiến nhất trên thế giới với 5 hệ thống chính gồm:
vừa đọc được bài giải thích cho 1 cụ trong cái mini game đấy xog =))

pqchien

Xe buýt
Em chỉ ghét mỗi cái là Hilux mang danh bán tải đi đâu cũng bị nhòm ngó, rồi bị ghét, nhiều khi đỗ xe còn bị đuổi vì họ thấy xe mình hầm hố tưởng nó to, tốn diện tích chứ tính ra có to hơn bọn SUV là mấy đâu. Còn công năng của nó thì thừa dùng cụ à, em vừa kiếm tiền được, vừa dùng như xe SUV nói chung là chưa chê được. Cũng mong là gắn bó với em nó đến lúc nhà nước khai tử =))
Đồi núi hay đồng bằng gì thì Hilux cân hết nhé :D tư duy bán tải đi rừng là từ 1900 hồi đó nhưng giờ thị trường thấy chuộng bán tải đi hà rầm trong phố luôn đây :D

kh-oa

Xe buýt
Cưới em Hilux đi bác, bản này đáng tiền lắm, năm nay nâng cấp quá đỉnh. Nói chung con của Toy thì chẳng đứa nào bệnh tật gì, lành như cục đất nên cũng yên tâm
Em thấy trên trang chủ của Toy đăng bản Advance của Hilux được trang bị hệ thống an toàn TSS, không biết đã có cụ nào trải nghiệm được hết các tính năng này chưa ạ! hay tính năng chỉ trên giấy tờ thôi

kh-oa

Xe buýt
Em thấy bên Thái Lan thị trường của Hilux nhiều gấp 3 lần em răng vẩu, chả hiểu vì sao về VN các cụ lại chê em Hilux thế. Hay là auto anti Toy ạ
Nói gì thì nói, những năm trước em Ranger nhìn hầm hố, vạm vỡ hơn rất nhiều em Hilux. Các cụ mua bán tải cũng không chỉ mỗi dùng để tải, cafe cà pháo lượn suốt nên thị yêu người Việt bị thay đổi. Nhưng năm nay, trông em Hilux còn thể thao hơn em Ranger, em dự là là chỉ một thời nữa thôi nếu Ranger cứ giậm chân tại chỗ như bây giờ thì sẽ bị soán ngôi

VuongLinh19

Xe buýt
Nói gì thì nói, những năm trước em Ranger nhìn hầm hố, vạm vỡ hơn rất nhiều em Hilux. Các cụ mua bán tải cũng không chỉ mỗi dùng để tải, cafe cà pháo lượn suốt nên thị yêu người Việt bị thay đổi. Nhưng năm nay, trông em Hilux còn thể thao hơn em Ranger, em dự là là chỉ một thời nữa thôi nếu Ranger cứ giậm chân tại chỗ như bây giờ thì sẽ bị soán ngôi
Em cũng ưng mấy cái thay đổi của Hilux năm nay, nhìn cũng ngầu hơn hẳn bản cũ. Cuối cùng trong phân khúc bán tải cũng có đối thủ cạnh tranh được với Ranger chứ dân mình từ trước tới nay luôn chê ngoại hình của Hilux, ví em nó như con trâu chỉ để cày bừa, chả ai mang em nó đi cafe bjo

VuongLinh19

Xe buýt
Ban đầu em cũng phân phân vì thấy thị trường VN ford ranger bán được nhiều hơn Hilux nhưng lại chót mê em Hilux mất rồi, thế là em đã xuống tay. Hiện tại thì vẫn ổn, còn sau này có hối hận không thì em chưa biết. Đợi 25 năm nữa em quay lại thớt này chia sẻ với các cụ nhé =))
em nhớ niên hạn sử dụng của bán tải chỉ đc 25 năm thôi mà cụ =))

VuongLinh19

Xe buýt
Người mua bán tải ở VN là người có tiền, mua xe còn để chơi. Răng vẩu nặng về chơi (kiểu dáng, op sừn, độ đẹo...) nên chuộng hơn xe để làm thuần túy như Hilux. Giờ thì Hilux mới cũng thêm thắt phục vụ dân chơi thì có lẽ sẽ tăng được doanh số.
Mấy bữa nữa lại thấy hilux như lợn con ngay phải không cụ =))

sweetlightvn

Xe buýt
em nhớ niên hạn sử dụng của bán tải chỉ đc 25 năm thôi mà cụ =))
cụ nói em mới nhớ, em nó cũng gả về nhà em đc gần chục năm rồi. cầy như trâu như bò mà em thấy nó chả xi nhê gì, đôi khi cứ ngáo ngáo tưởng vk 2 nhà em bất tử =))

sweetlightvn

Xe buýt
Đồi núi hay đồng bằng gì thì Hilux cân hết nhé :D tư duy bán tải đi rừng là từ 1900 hồi đó nhưng giờ thị trường thấy chuộng bán tải đi hà rầm trong phố luôn đây :D
Em nghĩ vì thế mà năm nay Hilux mới đem em nó ra làm lại từ đầu đến chân, nom hầm hố thế thao hẳn.

sweetlightvn

Xe buýt
Em cũng ưng bản năm nay nên dự định sẽ cố để rước em nó về vừa kiếm được vài hộp sữa lại đủ dùng cho nhu cầu đi lại hằng ngày
Năm nay gần như Hilux được lột xác hoàn toàn, công năng cày bừa luôn dư thừa nhưng ngoại thất thể thao + trang bị hiện đại giúp phục vụ được phần lớn đối tượng muốn nhiều thứ giống như cụ :)):)):)). Hiện emđang lái em hilux già 10 năm rồi nhưng vẫn rấtưng, chưa muốn gả em nó cho ai cả, nếu cụ rướcđược em Hilux năm nay thì coi như là 1 tin vui, không bao giờ hối hậnđâu cụ

sweetlightvn

Xe buýt
đơn hơn 69 lần cụ nhỉ =)) kb có cụ nào mua bản 2019 rồi mà đến năm nay lại bán đi mua bản mới ko =))
em đang đi con Hilux đời 2010 đây cụ, cơ mà vẫn chưa muốn gả cho ai đâu mặc dù nhìn em 2020 ngon choét kia vẫn rất thèm

huyshisha

Xe buýt
Em cũng mong rước được em nó về không chỉ để mỗi tải đồ. Nhiều cụ cũng khen em Hilux hoạt động gần như 1 em SUV hơn là xe bán tải.
Mấy năm gần đây thì định nghĩ đấy đúng hơn với em Hilux. Đặc biệt là năm nay, Toy nâng cấp cho Hilux rất nhiều trang bị hiện đại không thua kém gì so với em SUV Fortuner cả

songsong

Xe buýt
Năm nay gần như Hilux được lột xác hoàn toàn, công năng cày bừa luôn dư thừa nhưng ngoại thất thể thao + trang bị hiện đại giúp phục vụ được phần lớn đối tượng muốn nhiều thứ giống như cụ :)):)):)). Hiện emđang lái em hilux già 10 năm rồi nhưng vẫn rấtưng, chưa muốn gả em nó cho ai cả, nếu cụ rướcđược em Hilux năm nay thì coi như là 1 tin vui, không bao giờ hối hậnđâu cụ
Ngoại hình thì em thấy được hơn năm ngoái thôi, còn em vẫn thích con Ranger hơn. Nhưng như cụ nói, để nói về tải thì Ranger không đủ tuổi mà tải đang là cái em nhắm tới, ngoại hình đối với em chỉ tương đối thôi. Bản 2020 này đủ để em đi dạo phố rồi. chắc phải đầu tư 1 ngày ngắm lại 2 em rồi mới chốt được cụ à

songsong

Xe buýt
Cảm ơn cụ, em tham gia rồi ạ!