[Funland] Cuộc sống bên nhật chán hơn ở việt nam

Ct.Thang

Xe tăng
Về ao ta mà tắm thoai!

Hai_75

Xe điện
Cụ đi công tác thì chả buồn là gì. Ngày thì đi làm, tối có chút thời gian cũng chả dám đi chơi bời thăm thú (vì đồng lương, công tác phí có hạn).
Cụ xông xênh tiền thì Nhật thiếu gì nơi và trò để khám phá.

Linh1979

Xe hơi
Cháu ở dc 4 năm rồi ko mún về vn nữa. Mỗi người mỗi hoàn cảnh, có ng thích ở vn, có ng vì lý do nào đó phải về, còn cháu về chơi vn thấy chán quá muốn quay lại nhật.

Được gửi từ máy vợ mua - Otofun

--Lamborghini--

Xe lăn
Cụ có phải người Nhật đâu mà biết nó vui nó hay ở chỗ nào.
E ở 3 tháng, thích cũng chả thích chán cũng không, chỉ nhớ nhà thôi.

dannongthon

Xe tăng
Cháu ở dc 4 năm rồi ko mún về vn nữa. Mỗi người mỗi hoàn cảnh, có ng thích ở vn, có ng vì lý do nào đó phải về, còn cháu về chơi vn thấy chán quá muốn quay lại nhật.
Em có mấy ông bạn ngoại tỉnh ra nước ngoài là ở tít luôn không muốn về nhưng mấy người quen ở HN thì ra nước ngoài lại mong về VN và về ở không quay lại nữa!

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Cụ về đi...
Sáng dậy sớm vươn vai hít thở bầu không khí vương mùi khói bụi, tiếng karaoke hàng xóm mở sớm thật vui tai. Cụ nổ máy ra hàng phở đầu phố gọi bát tái bắp nhúng phoóc môn và nhâm nhi cốc trà đá nhuộm urê xanh mướt mát. Phở mà không có tí hàn the và nước dùng pha hóa chất thì vứt cụ ạ!
Vẫn sớm, sao cụ không ghé quán cà phê gọi tách cafe trộn bột bắp và ký ninh đắng dịu dàng, mê đắm. Cụ gặp lại đám bạn ngày xưa, thuở còn đóng bỉm, giờ đã là những doanh nhân thành đạt nói chuyện các dự án trăm nghìn tỷ. Những con người vĩ đại mà khiêm tốn, vẫn ngày ngày ăn bánh mì kẹp thịt heo Nam Phi quay ròn, bàn đại sự.
Trong lúc rảnh rỗi, cụ có thể vào mạng chửi chết mẹ thằng nào cụ không thích, xong rồi cụ vào zalo và bật chế độ "Tìm quanh đây". Một thế giới mở ra thật đẹp đẽ... Kaka
Nhật Bản thật vô nghĩa, cụ về sớm đi!
Chuẩn cụ
Em mời bạn ly cà phê nguyên thủy, cậu ấy chê...pha loãng

Linh1979

Xe hơi
Hôm về quê đi xe cứ rẽ ngang rẽ dọc châu lái xe phát hoảng, đường thì bụi, vv... Cháu nói nhiều các cụ lại chửi sính ngoại

Bố Funoto

Xe buýt

inovavgj

Xe container
cụ sang đấy lấy vk , sinh con đi đừng về nữa , em thích dân Việt ở khắp nơi trên TG cho nó vui , ở đâu có mặt trời mọc ở đó có người Việt :P

Bố Funoto

Xe buýt
cụ sang đấy lấy vk , sinh con đi đừng về nữa , em thích dân Việt ở khắp nơi trên TG cho nó vui , ở đâu có mặt trời mọc ở đó có người Việt :P
Vâng em tính bán trà đá vĩa hè.văn hoá trà đá vĩa hè chắc chỉ có ở việt nam mình

khongankem

Xe đạp
Em qua nhật công tác được 1 tháng rồi mà vẫn chưa quen đc các cụ ạ.bên này cái gì cũng ngăn nắp chỉn chu.xe cộ đi lại đúng quy định.rác vứt đúng quy định.hàng xóm láng giềng ko gây 1 tiếng ồn gì.nhưng sao em vẫn thấy cs bên này thật sự buồn.em ở saitama cũng gần tokyo.bên này quạ nhiều vô kể.bọn nó lỳ lợm hơn chuột ở việt nam các cụ ạ
Cụ nào từng sống ở Nhật rồi chỉ em cách thích nghỉ với.
Nghe kể thì thấy cũng buồn thật. Em quen trà đá chém gió rồi, không chịu nổi cảnh ấy

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Nhật thì có gì vui khi không nhiều xèng. Đi chơi thì được, đi làm thì buồn thấy mẹ. Tokyo thì hơn 10 năm quay lại chẳng có gì thay đổi, kể cả giá ăn uống hàng ngày.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Nhật thì cs tẻ nhạt lắm cụ ạ, tụi nó chào từ sáng đến tối.
Tầm 9h tối là vắng hoe rồi, nhật chỉ có đi du lịch là ổn còn đi ctac làm việc thì chán chết.
Mà bọn nó làm cty đến hài vãi lắm cụ ạ, 5h tan tầm nhưng bọn nó đết về ở đấy cho mọi người biết rằng tao làm thêm tao cống cmn hiến cho cty, trong khi ngồi chơi chứ có làm đết j đâu, rồi thằng giám đốc nhìn thấy chội ôi nhân viên của tao tự giác làm thêm thật là chăm chỉ cần cù, dù nó ko ra việc ra hồn gì cả.
Rồi nữa đêm mò về thì vợ nó chội ôi chồng tao làm thêm thật vất vã.
Rồi đồng nghiệp thì tay bắt mặt mừng chút nhau đều tốt đẹp, vừa xa mặt nhau là nói xấu ngay và luôn.
Những điều đó là e chứng kiến nhá ko cccm lại bảo e đổ oan thì tội.
Đấy văn hóa giả tạo nó thế thì thích nghi thế đết nào dc trong khi chúng ta sinh ra và lớn lên ở 1 môi trường khác hoàn toàn.
Bonus thêm tấm ảnh cho cccm thị râm.

Hahahaha... Cái này thì cụ nói chuẩn.
Trong giờ làm việc thì cả lũ có khi chơi game nhưng đến gần 17h chiều thì làm việc cật lực, con ruồi bay trong phòng cũng nghe thấy tiếng.
Mà chúng nó sống vào ngoài giờ nên cũng phải vậy thôi, thằng nào 17h mà chào đi về thì đúng là như người ngoài hành tinh. Thế cho nên cái môn làm hàng thì mình phải gọi nó bằng cụ.
Không lẽ công ty nào cũng vây? Nhưng nếu có nhiều việc thì chúng nó cũng làm trâu bò hơn mình thật.

Bố Funoto

Xe buýt
Nhật thì cs tẻ nhạt lắm cụ ạ, tụi nó chào từ sáng đến tối.
Tầm 9h tối là vắng hoe rồi, nhật chỉ có đi du lịch là ổn còn đi ctac làm việc thì chán chết.
Mà bọn nó làm cty đến hài vãi lắm cụ ạ, 5h tan tầm nhưng bọn nó đết về ở đấy cho mọi người biết rằng tao làm thêm tao cống cmn hiến cho cty, trong khi ngồi chơi chứ có làm đết j đâu, rồi thằng giám đốc nhìn thấy chội ôi nhân viên của tao tự giác làm thêm thật là chăm chỉ cần cù, dù nó ko ra việc ra hồn gì cả.
Rồi nữa đêm mò về thì vợ nó chội ôi chồng tao làm thêm thật vất vã.
Rồi đồng nghiệp thì tay bắt mặt mừng chút nhau đều tốt đẹp, vừa xa mặt nhau là nói xấu ngay và luôn.
Những điều đó là e chứng kiến nhá ko cccm lại bảo e đổ oan thì tội.
Đấy văn hóa giả tạo nó thế thì thích nghi thế đết nào dc trong khi chúng ta sinh ra và lớn lên ở 1 môi trường khác hoàn toàn.
Bonus thêm tấm ảnh cho cccm thị râm.

Vâng bọn nó giả tạo vl đc ấy.cứ cái éo gì cũng daiyobu.cũng oishi.xong toàn nói sau lưng

Bố Funoto

Xe buýt
Ch
Hahahaha... Cái này thì cụ nói chuẩn.
Trong giờ làm việc thì cả lũ có khi chơi game nhưng đến gần 17h chiều thì làm việc cật lực, con ruồi bay trong phòng cũng nghe thấy tiếng.
Mà chúng nó sống vào ngoài giờ nên cũng phải vậy thôi, thằng nào 17h mà chào đi về thì đúng là như người ngoài hành tinh. Thế cho nên cái môn làm hàng thì mình phải gọi nó bằng cụ.
Không lẽ công ty nào cũng vây? Nhưng nếu có nhiều việc thì chúng nó cũng làm trâu bò hơn mình thật.
chuẩn đấy cụ.

Linhmkt

Xe buýt
Cụ về đi...
Sáng dậy sớm vươn vai hít thở bầu không khí vương mùi khói bụi, tiếng karaoke hàng xóm mở sớm thật vui tai. Cụ nổ máy phi ra hàng phở đầu phố gọi bát tái bắp nhúng phoóc môn và nhâm nhi cốc trà đá nhuộm urê xanh mướt mát. Phở mà không có tí hàn the và nước dùng pha hóa chất thì vứt cụ ạ!
Vẫn sớm, sao cụ không ghé quán cà phê gọi tách cafe trộn bột bắp và ký ninh đắng dịu dàng, mê đắm. Cụ gặp lại đám bạn ngày xưa, thuở còn đóng bỉm, giờ đã là những doanh nhân thành đạt nói chuyện các dự án trăm nghìn tỷ. Những con người vĩ đại mà khiêm tốn, vẫn ngày ngày ăn bánh mì kẹp thịt heo Nam Phi quay ròn, bàn đại sự.
Trong lúc rảnh rỗi, cụ có thể vào mạng chửi chết mẹ thằng nào cụ không thích, xong rồi cụ vào zalo và bật chế độ "Tìm quanh đây". Một thế giới mở ra thật đẹp đẽ... Kaka
Nhật Bản thật vô nghĩa, cụ về sớm đi!
Mie cụ nói cứ như hàng ngày cụ đi theo dõi em ý nhỉ =)) kiểu này e phải báo công an thôi