Cuối cùng đã chọn CRV, mãn nguyện.

bimickey

Xe hơi
998tr+ 143tr tất tuốt xe lăn bánh... Tầm 1,15 tỉ cụ nhé. Cần gì cụ alo em. Chiều qua em gọi cụ xe crv bạc công ty em đấy :))
Cảm ơn mợ,
Em đang chỉ thích form 2010 thôi, nghe các cụ trong thớt này nói em lại mủi hết cả lòng, ngắm nghía lại con 2013 xem vậy.

vuBach

Xe buýt
Vâng. quan điểm của em thì nếu cố đc thì mới vẫn là ổn nhất.... luật bù trừ anh nhỉ :))
Mợ này avatar xinh gái nên đắt hàng quá :)). Giọng văn mợ già dặn lắm, chắc mượn avatar. Đúng là nghệ thuật kinh doanh!!!

civic268

Xe máy
Chúc mừng cụ chủ đang ngâm cưu , nhưng sợ 2 chấm hơi yêu ...

vanhoi_auto

Xe buýt
Website
toyota24h.vn
Đi CRV rồi mới thấy sự lựa chọn hoàn hảo ạ , Các cụ có nhu cầu ới em nhé ĐÂY Ạ

Pham Thai Hoang

Xe tải
Chúc mừng cụ, em cũng mới cọc hôm qua rồi nhưng 2 tuần nữa mới lấy được xe do màu em thích nó hết :( , em rất đồng ý với điều cụ nói là "càng nhìn lâu càng thấy đẹp". Công nhận nhất là cái *** xe, ngta chê xấu, cả em lúc đầu cũng thấy xấu nhưng càng lâu lại càng thấy đẹp.
CRV 2.0 em cảm nhận đi không bốc bằng civic 2.0 có lẽ vì sedan nhỏ mà nhẹ hơn mấy trăm cân tất nhiên phải bốc. Nhưng bù lại CRV cho cảm giác nhẹ nhàng êm ái rất thích. Hihi
Cụ lấy xe bên nào đấy? mà cụ chọn màu gì mà phải đợi thía??? Em cũng đang dự lấy em nó, nhưng còn đang loanh quanh chút chút. Ko biết nó KM cho cụ những gì nhỉ? cụ alo bật mí cho em với để em còn gạn xem được cái gì nữa ko nhé. số em 0903441557

Tuấn Kiệt

Xe đạp
Mấy hôm vừa rồi em cũng mất ăn mất ngủ vì vụ này. Nhưng nếu cụ đã đi thử cả 2 xe rồi mà vẫn còn lăn tăn thì em hơi buồn cho cụ, thực sự em không nhìn thấy CX5 hơn CRV ở điểm gì ngoài cái loa Bose + nút Start/Stop. Giờ em cũng không hiểu tại sao một số cụ đánh giá con CX5 cao thế nhỉ? Hay là hiểu biết về xe cộ của em thực sự có vấn đề #:-s

drgetz

Xe tải
Mấy hôm vừa rồi em cũng mất ăn mất ngủ vì vụ này. Nhưng nếu cụ đã đi thử cả 2 xe rồi mà vẫn còn lăn tăn thì em hơi buồn cho cụ, thực sự em không nhìn thấy CX5 hơn CRV ở điểm gì ngoài cái loa Bose + nút Start/Stop. Giờ em cũng không hiểu tại sao một số cụ đánh giá con CX5 cao thế nhỉ? Hay là hiểu biết về xe cộ của em thực sự có vấn đề #:-s
cái loa bose này nghe chán lắm, không bằng loa kia forte

lead2011

Xe container
Xem số lg xe bán ra là biết ngay ạ...dân mình cũng chả ngọng đâu.

apocalisto

Xe hơi
chúc mừng cho kụ. một sự chọn lựa hợp với ý của kụ.

Tuấn Kiệt

Xe đạp
Xem số lg xe bán ra là biết ngay ạ...dân mình cũng chả ngọng đâu.
Em thì không nắm rõ được số lượng xe bán ra ở Việt Nam mà chỉ nghe sâu đồn rằng Showroom nào mà bán quá quota cho phép thì sẽ bị Honda phạt (em cũng chả biết phạt cái gì)... mà hình như mấy showroom của Honda luôn trong tư thế sẵn sàng chịu phạt thì phải cụ ạ.

Civic Hybrid

Xe đạp
Nửa tháng nay mất ăn mất ngủ vì chọn xe, chung quy cũng là phân vân giữa CX5 và CRV 2013. nhiều đêm thức khuya 3-4 h sáng lang thang lọ mọ trên internet tìm hiểu thông tin. Đến mức độ nếu seach CRV hoặc CX5 trên Goolge thì hầu kết quả tìm kiếm nào máy tính cũng có báo hiệu cho biết đã đọc rồi. Hết lọ mọ tiếng việt lại sang các web tiếng anh. Đã có đôi lần trái tim lỗi nhịp nghiêng về CX5.
Cuối cùng bằng lý trí nhìn nhận đã quyết tâm đón em CRV về nhà. Kết quả vô cùng mãn nguyện.
+ Máy 2.0 nhưng mình thấy vẫn ổn, không hề ì. Không bị chậm nhịp ga như khi chạy thử CX5.
+ Chân Ga êm, vừa vặn khi người lái thả lỏng chân thì trọng lượng của chân vừa đủ để xe khởi hành và chạy thoải mái, tuy nhiên cũng không nhạy hay quá mềm để có thể trọng lượng chân làm vọt ga. Nếu là CX5 thì mình phải hơi nhấn chân một chút vì chân ga nặng, đi lâu sẽ làm mỏi cổ chân.
+ Dáng CRV nhìn càng lâu càng thấy đẹp.
+ Rất khoái vụ Blutooth điện thoại, rảnh tay lái xe mà người nghe bảo là vẫn nghe thấy âm thanh như mọi khi mình nói chuyện bình thường.
+ Vận tốc dưới 40km/h thì cách âm rất tốt, từ 60 trở lên hơi ầm, nhưng mình thích như vậy. Ầm một chút để người lái còn biết là đang phóng nhanh để còn cẩn thận trong xử lý. Cái này có khi là do đã yêu thì yêu luôn cả cái xấu của đối phương :P
+ Đèn pha có ánh sáng rất giống ánh sáng ban ngày, nhìn rất dễ, thoải mái. Đèn của CX5 nhìn xanh lét rất khó chịu, không thật, và khó nhìn cảnh vật trong đêm.
TRên đây là một số cảm nhận của riêng mình khi đã mua CRV về . Các cảm nhận chung đã được mọi người nêu ra rồi mình không nhắc lại.
Cuối cùng xin chân thành cảm ơn OTOFUN.NET và toàn thể các anh em trong diễn đàn (gồm cả diễn đàn Honda và diễn đàn Mazda) đã có những bài viết , những lời khuyên.... Nhờ vậy tôi mới có được quyết định đúng đắn của mình.
Một lần nữa xin cảm ơn mọi người.
Chúc mừng bác đã chọn được vợ như ý nhé!

duy07ben

Xe hơi
Phải công nhận đi CRV 2.4 sg hơn hẳn đấy các cụ ah. E rất hài lòng với e nó nhưng xe vẫn hơi ồn (ko biết có phải do e để lốp căng hay ko?)

cucho

Xe tăng
Bác xuxu ơi, lưu ý cho em vụ điện thoại rảnh tay nhé, khéo mà tan của nát nhà đấy, nhiều trường hợp tình ngay lý gian lắm