Cứu Mẹ hay cứu Vợ ?

Tungbau

Xe buýt
Website
www.facebook.com
em quăng cho 2 cái phao rồi nhảy xuống gặp ai trước thì cứu trước, lại còn thời gian đắn đo có mà chìm lâu roài

Quickie

Xe buýt
Em đạo Hồi, có tới mấy vợ nên bớt đi một cũng không ảnh hưởng mấy

ttdung

Xe hơi
Câu hỏi của chủ thớt thường thôi, hỏi chủ thớt câu này nhá.

Đang trong con thuyền trên dòng sông, có mình, mẹ ruột , vợ và con trai. Nếu chẳng may thuyền chìm. Nếu chỉ cứu được 1 người. Chủ thớt sẽ cứu ai ?

ruby_eagle

Xe điện
Em gieo mình xuống sông làm cái phao ợ.

boyhanoi724

Xe buýt
Em đồng tình với ý kiến của bác này.
Tùy thuộc vào thời gian suy nghĩ, khả năng hành động. Em ưu tiên:
- Xác suất thống kê, cứu ai xác suất thành công cao hơn thì cứu trước.
- Ưu tiên tương lai, vì tương lai có thể điều chỉnh được, em sẽ cứu vợ trước, còn mẹ thì để lúc sống thì lo nhiều hơn, chứ lúc lâm nguy rồi thì thôi cũng đành. Có bà nào không thương cháu ? cứu bà để cháu mồ côi thì bà cũng đau lòng lắm.
Còn cụ ô tô 2 bánh thì không dám đối diện với sự lựa chọn ?, nhưng đôi khi cũng phải thế.
Em thích kiểu người Nhật, luôn nghĩ đến tình huống xấu nhất để khi gặp chuyện có thể xử lý được ngay.
Mẹ và vợ nếu xét về xã hội thì nên cứu vợ trước, vì vợ còn trẻ, có ích cho xã hội. Cha mẹ luôn mong muốn và hy sinh cho con, đó chính là thế hệ tiếp theo của cuộc sống.
Nhưng thực tế nếu xảy ra tình huống đó thì đa số lại cứu mẹ trước vì bản năng con người luôn giúp người yếu trước. (Chính vì thế nên trên máy bay luôn có ghi chú nên tự cứu mình trước khi cứu cho trẻ khi máy bay gặp nạn).

Chỉnh sửa cuối:

mrtuan84

[Tịch thu bằng lái]
Em là em không biết bơi, nhưng mà em sẽ cứu mẹ trước rồi cứu vợ sau, không cho em cũng cứu cả hai. :)

nilhaeyel221090

Xe đạp
đọc mấy cái lưu bị với hòa thân...của cụ mà buồn cười quá. Thiết nghĩ mợ nào mà hỏi chồng câu này thì đúng là hết thuốc chữa. Nhưng đúng là phải lường trước mọi việc xấu nhất thật. Dẫu sao thì xác suất nó rất thấp, và người cần chuẩn bị tâm lí để...sẵn sàng ứng phó là các ông chồng chứ k phải các mợ. Nên có chết iem cũng k dám hỏi chồng iem câu í.

son198099

Xe buýt
Cha mẹ muốn hy sinh cho con cháu sống hay muốn con cháu chết thay mình thì tùy từng người thôi, ngoài đời cũng có nhiều chuyện lạ lắm. Tôi thì sẽ hy sinh cho con cháu sống trong bất cứ hoàn cảnh nào do đó tôi cũng sẽ cứu người trẻ trước.

Liz

Xe buýt
E ghét kinh dị mấy cái tình huống kiểu này!

Tran Thanh Tung

Xe điện
Cũng may là các bà mẹ không lên OF mà đọc cái bài này. Đọc xong đúng là ngất, đẻ nó ra nuôi nó lớn khôn dựng vợ gả chồng cả 1 đời vất vả vì nó mà giờ hiểm nguy nó cứu vợ. %-(

tqt77

Xe điện
em không biết bơi, nhưng e sẽ quăng 2 cái phao xuống cứu vợ và chồng em, hoặc ko có phao e lấy thân cây chuối, hoặc gọi người cứu. nói chung là bằng mọi cách có thể e sẽ cứu cả 2. Nhưng e hy vọng mình sẽ ko bao giờ rơi vào tình cảnh này, bởi đó là người e yêu quý:)

cái chỗ đo đỏ, ơ thế mợ là cái giống gì thế?

laumam

Xe tăng
Nếu tình huống đó thì em thú thật rằng với em sẽ không bao giờ để xảy ra. cuối cùng đằng nào cũng không ổn.

IT_nd89surveyus

Xe tải
hihi trên VTV 3 có 1 chương trình về quà tặng cuộc sống , người ta nói về việc lựa chọn phải lìa xa những người :mẹ, vợ, con
đầu tiên a ta đành phải xa mẹ, vì mẹ ko thể cùng mình suốt chặng đường còn lại.
sau đó đành rời ra con bởi vì con cũng ko thể mãi mãi cùng mình
chỉ còn lại người vợ.
Xem xong câu chuyện đó em thấy VTV3 cũng khá táo bạo, xong lại thấy rất giống ý em.
Xét về tình cảm thì những người đó, ai mình cũng yêu thương hơn cả bản thân, nhưng nếu phải chọn lựa thì em đã suy nghĩ thế :).
Nói chung cũng phải tùy thuộc hoàn cảnh, ko ai muốn phải lựa chọn.