Đã cắm lại biển "ĐÈN ĐỎ ĐƯỢC RẼ PHẢI" từ Giảng Võ rẻ phải vào Cát Linh các Cụ nhé.

landport

Xe tăng
Như trẻ trâu, sáng cắm chiều nhổ, bẫy dân quá

phutrong_nguyen

Xe tăng

comatec

Xe hơi
Đây là đèn cho rẽ vào Hào Nam các cụ nhé. Rẽ vào Cát Linh là xxx tóm lại cãi nhau đới.
Cụ này nói chuẩn, đây mới đích thực là cái bẫy nhé:
- có lúc để cho các cụ đi thoải mái vào Cát Linh, sau đó thích lên là vợt.
- các cụ ko đi vào cát linh mà đỗ lại chờ cạnh đèn đỏ là bị tội cản trở xe rẽ phải.
Vì vậy mà chỗ này thường xuyên tắc đường.
đá con mèo nhà chúng nó...

Lái xe quê

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Nhà em gần đây, ngày nào em cũng đi GV sang CL mà xxx chả vợt em mới buồn chứ. Xxx bảo em đi thẳng thì em hỏi thế từ GV to sang GV nhỏ anh nghĩ là đi thẳng hay thế nào, xem xxx trả lời sao :)

phutrong_nguyen

Xe tăng
Nhà em gần đây, ngày nào em cũng đi GV sang CL mà xxx chả vợt em mới buồn chứ. Xxx bảo em đi thẳng thì em hỏi thế từ GV to sang GV nhỏ anh nghĩ là đi thẳng hay thế nào, xem xxx trả lời sao :)
Cứ cãi lý cho bằng đc thì sẽ đc việc mình....cụ nào đuối lý thì ú ớ vào bốt giải quyết thôi :)

hdq

Xe buýt
Cũng ở ngã năm này, phía cuối Cát Linh có biển cấm rẽ trái, nếu suy luận như các cụ thì đi từ Cát Linh sang Giảng Võ sẽ bị bắt hết ạ.
Cái biển này là chỉ cấm rẽ trái từ Cát Linh sang Hào Nam thôi các cụ nhé, vì đây là hướng rẽ gần nhất.

pnew

Xe điện
Như bài báo viết là chuẩn luôn. Và theo em nếu cụ nào bị vợt thì hỏi xxx là đường Hào Nam mở từ bao giờ, hôm nay tồi mới đi qua đây, éo biết khuất khuất phía sau kia là có cía đường đó.
Nó cần gì biết cụ biết có phố hào nam hay không. Nó chỉ cần biết đi từ GV vào CL là không phải rẽ phải. Cái bẫy này không sập được nếu cụ kịp thời vào chịu khó rẽ vào HNam để xem con đường mới này.

sylilave

Xe buýt
Đúng đấy cụ ạ,biển này chỉ cho rẽ vào HN,cụ mà rẽ sang CL là ăn cái cạp nong vào mặt ngay. Treo kiểu này chỉ khổ cụ nào ít đi qua hoặc ở tỉnh lên cứ ddunh ninh là được rẽ phải và gặp ngay phải......BẪY.
Cháu cũng đang phân vân biển này và đã vài lần đánh liều rẽ vào CL. May mà xxx chưa tóm được. Phải rút kinh nghiệm thôi.

sylilave

Xe buýt
Nhà cháu ủng hộ ý kiến cụ. Ai gân thì nó sẽ buông vì bản thân xxx cũng không muốn dây dưa kiện cáo. Về nguyên tắc đó vẫn là ngã rẽ nên biển phải chỉ rõ cho phép rẽ HN only thì mới có thể phạt. Từ ngày cắm lại biển này nhà cháu chiều chiều đĩ qua nó đỡ tắc hơn hẳn.
Biển rẽ đèn đỏ được rẽ phải này chỉ quy định lối rẽ liền kề sau biển, là phố HN. Luật không có biển nào cho phép rẽ nhảy cóc như trường hợp rẽ từ GV sang CL. Các cụ cứ đi và mà chiến với xxx. Đảm bảo các cụ thua.

cucgach2

Xe tải
Rẽ phải là rẽ vào Hào Nam các cụ nhé, ngã năm mà.

SummerHill

Xe máy
Em đã từng "rẽ phải" GV-CL theo thói quen rồi, may mà ko bị vồ (nếu bị vồ thì em sẵn sàng đóng học phí, tâm phục khẩu phục). Nhưng sau nhận thức đúng đắn thì em chẳng rẽ thế nữa.

Em thấy tương tự ở ngã X (hic chẳng biết là 5 hay 6) Ô chợ dừa, trước khi "rẽ phải" vào Khâm thiên thì có biển phân làn + đèn đỏ được rẽ phải. Nếu đúng thì là rẽ vào Đê la thành, nhưng lại có biển 1 chiều. Em thấy nhiều xe vẫn rẽ vào Khâm thiên mà xxx ko vợt. Ngoài ra, nếu đi từ hướng Xã đàn sang Khâm thiên thì theo luật là chẳng có đèn đóm, biển hiệu gì cả vì mấy thứ đó cắm bên trái -> ko biết thực tế có cụ nào bị xxx vợt chưa ạ?

Viking Vodka

Xe buýt
Chỗ này hay thật cứ cắm xong lại dỡ, một time sau lại cắm.

beetle

Xe tải
Các cụ cho iem hỏi tí, từ Hào Nam ra ngã 5 có biển cấm rẽ trái, là cấm rẽ vào Giảng Võ to hay chỉ cấm rẽ vào nhánh 1 chiều của GV to (chiều từ Đê La Thành -> Cát Linh)

vam

Xe buýt
Em vừa đi về qua lại ngã tư này xong. Có 1 lưu ý ntn ah: Khi ở GV đang đèn đỏ thì hướng Hào Nam cũng là đèn đỏ --> dư vậy là từ GV rẽ phải vào CL vẫn ko phải là cắt ngang dòng phương tiện đang di chuyển rồi.
vẫn bị cắt dòng phương tiện di chuyển từ HN - GVM đấy cụ, thí dụ có 30' đèn đỏ ở GV thì bên HN có 15' đèn xanh, cụ di chuyển đúng vào 15' đèn xanh của bên HN đi là tắc nghẽn giao thông. Cũng may hướng từ HN giờ ít phương tiện đi lại. Nếu sau này nó đông lên cụ mới thấy cắt ngang dòng phương tiện như thế bị chửi bục mặt nó nhục thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenLong

Xe tải
cái biển này là chỉ đc rẽ vào hào nam thôi cụ ạ,em đi qua đoạn này cũng ko nhiều nhưng em biết

nguyenhai79

Xe đạp
treo rồi lại gỡ.nghề của mấy anh gtcc rồi các cụ ạ

phutrong_nguyen

Xe tăng
vẫn bị cắt dòng phương tiện di chuyển từ HN - GVM đấy cụ, thí dụ có 30' đèn đỏ ở GV thì bên HN có 15' đèn xanh, cụ di chuyển đúng vào 15' đèn xanh của bên HN đi là tắc nghẽn giao thông. Cũng may hướng từ HN giờ ít phương tiện đi lại. Nếu sau này nó đông lên cụ mới thấy cắt ngang dòng phương tiện như thế bị chửi bục mặt nó nhục thế nào.
Vâng...nếu đèn bố trí thế thì đúng là nếu ko vi phạm luật thì cũng vi phạm văn hóa GT ah :(

trustlaw

Xe hơi
Phải thích nghi với thay đổi các bác ạ!

nhanvatbimat

Xe tải
Các cụ cho iem hỏi tí, từ Hào Nam ra ngã 5 có biển cấm rẽ trái, là cấm rẽ vào Giảng Võ to hay chỉ cấm rẽ vào nhánh 1 chiều của GV to (chiều từ Đê La Thành -> Cát Linh)
Đặt biển cấm rẽ là vì GV kia là đường đôi 1 chiều nên cấm đâm đầu vào đó còn cụ rẽ GV lớn hay nhỏ đều được.