[Funland] Đa cấp Thiên Ngọc Minh Uy , gia đình em lại tan nát vì chúng nó rồi.

minhminh222

Xe máy
Trước mẹ mình của chỉ mua mấy sản phẩm của Armway thôi. Giá đắt lòi mà vẫn mua. Công nhận chúng nó dẻo mồm thật

tuandigi

Xe tải
Chia buồn với chủ thớt.
Em đã từng được mời tham gia TNMUy từ năm 2006 nhưng may không tham gia, và 2014 thì đến lượt amway mời đến cả TTHN quốc gia em cũng không thèm vì đầu em bây giờ ghét cay ghét đắng 2 từ ĐA CẤP!

sachdaica

Xe hơi
Bọn đa cấp này toàn dùng các tiểu xảo để pr mình lên, chụp ảnh cùng các lãnh dạo **** và nhà nươc cũng như người nổi tiếng.

01676091341

Xe máy
chó má thật

Xe xin

Xe tải
Các cụ xưa cứ hay rêu rao " Không không đến trẻ' khỏe k đến già" . Chắc mẹ cụ chủ thớt vẫn còn trẻ và ham hố tiền bạc nên mói bị chúng nó lừa thế.
Dạ mẹ em năm nay 65 tuổi ạ.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Công nhận Đa cấp nó làm sao mà phỉnh lừa giỏi thật, các Ông Bà cứ như thôi miên đem TS tích cóp bao năm lao vào :-s

swing

Xe tải
Chú hàng xóm sang kể với cụ bà nhà em: nộp 140 tr rồi, lấy được 20 tr 1 tháng. Nhưng tôi theo 10 năm tôi sẽ được 10 tỷ. Chả hiểu lấy đâu ra tiền mà trả cao thế. Chú ấy bảo: người đến lĩnh tiền đông như sân vận động. Chủ tịch từ ( nước ngoài) :-o sang nói chuyện, cả hội trường nuốt từng lời, tung hô.
Cái chính là: sao 1 tổ chức thu hút tiền của dân công khai như vậy mà không thấy cơ quan nào hỏi.
:-o
Trong khi sáng nào mấy bà mấy ông ở Hải dương lên bán mấy sọt rau thì bị thu, chạy xớn xác như vịt ấy.

Chỉnh sửa cuối:

audilevis

Xe tải
Gia đình em vừa lại trải qua một biến cố mà không bao giờ em có thể nghĩ nó lại xảy ra với gia đình mình mà hậu quả thì vô cùng khủng khiếp thế này.
Chẳng là mẹ đẻ em đã về hưu, chẳng hiểu bị mấy đứa trẻ ranh nó gạ gẫm đi làm sức khoẻ, xoa bóp thế nào mà đem nguyên 1 tỷ là toàn bộ số tiền tiết kiệm của gia đình đem ném vào cho chúng nó.
Em đã cảnh giác và liên tục tuyên truyền trong gia đình từ hồi có Hội Amrway... thế mà giờ lại xảy ra mà với số tiền quá lớn.
Mẹ em giờ như bị thôi miên, thay đổi cả cách đối xử với con cái, liên tục đi lôi kéo người trong gia đình, hàng xóm.
Em thấy mất tiền đã đau xót, nay lại thấy mẹ mình trở thành người đi reo rắc nỗi khổ tiếp theo lên gia đình khác, em đã dùng hết lời hết nhẽ, nặng có nhẹ có nhưng tình hình không hề thuyên giảm.Tiền mất rồi không biết có cách nào lấy lại được không?
Em tham gia otofun cúng đã rất lâu nhưng không bao giờ nghĩ là lại phải lên diễn đàn cảnh báo các cụ thế này.Em rất mong có cách nào lấy lại được tiền hoặc ít nhất cũng cảnh báo các cụ, mợ phải để ý các cụ thân sinh, vợ , chồng, anh chị em ở nhà để tránh rơi vào hoàn cảnh bi đát như gia đình em.
Mong các cụ có kinh nghiệm giúp em một lời khuyên, một lời chia sẻ nhé.
Bây giờ cụ hỏi xem số tiền đem đi giờ đem về được bao nhiêu :-w
Trong trường hợp cần thiết thử nhờ xem có ông công an nào đến nhà rung cho 1 bài xem có khác ko :-w

TruongPhat355

Xe tải
Cụ có quen ai đã từng làm đa cấp rồi mà bỏ, thì nhờ người ta nói hộ cho

like4wheels

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ chủ, em cũng đã 1 lần đi cùng đứa cháu đến nghe chém gió, về nhà em phân tích từng cái 1 để nó hiểu chứ không đi thì bảo mình thành kiến, không hiểu nói lung tung. Công nhận là đến nghe cụ nào thần kinh không vững là toi, sau mỗi câu chuyện thành công, khán giả vỗ tay như trống đánh ngang tai, khoảng 20 lần là ù đầu, mụ mị luôn.

spartacus88

Xe tăng
nghe cụ tâm sự mà em lại chợt nghĩ đến mẹ em. Mẹ em thì ko dính dáng gì đến cái này nhưng sao em lại lo lắng. Các cụ vốn tính tiết kiệm, giữ của cho con cái mà mất một tí rồi nên tiếc lại lao vào làm tiếp, càng làm càng mất nhiều và khó mà dứt ra được lắm. Điều đó ảnh hưởng lớn đến tâm lý các cụ. Em nghĩ cụ cần tình cảm với thân sinh cụ trước đã, giải thích động viên, nói của đi thay người, con chỉ cần mẹ thoải mái sống vui, không cần lo nghĩ tiền của. Sau đó là bí mật theo dõi sđt của mẹ mình, cảnh cáo thậm chí bạt tai, đấm đá bọn nó. Bọn khốn nạn, lừa cả người già

quangvinhstda

Xe hơi
Chia buồn với chủ thớt.
Em đã từng được mời tham gia TNMUy từ năm 2006 nhưng may không tham gia, và 2014 thì đến lượt amway mời đến cả TTHN quốc gia em cũng không thèm vì đầu em bây giờ ghét cay ghét đắng 2 từ ĐA CẤP!
Cụ mà tham gia từ thời 2006 thì giờ cụ đã thành đại gia rồi :))

AAK

Xe tải
Sao cơ quan thuế không sờ đến bọn này nhỉ? Có kinh doanh, có thu nhập là phải khai và nộp thuế. Làm triệt để cả bọn chủ kinh doanh và người tham gia thì cũng đỡ chứ.

th4ih4

Xe tải
nhà em khu tập thể Kim Liên, sáng xuống lấy xe đi làm đi qua khu chợ tự phát ở dưới nhà , thi thoảng có mấy đứa svien áo trắng sơ vin chia khoảng 4,5 top , mỗi top 2 đứa bắt đầu đứng chèo kéo , mà cái tầm 7h sáng đó thì chỉ có các bà các mẹ đi chợ . Chả nhẽ em lại ra đánh đuổi chúng nó hả các cụ

Đối với trường hợp cụ chủ , em nghĩ do mẹ cụ đã mất quá nhiều tiền vào đấy, nghĩ không làm thì chỉ có mất trắng nên bây giờ tự ép mình phải đi làm để gỡ gạc, chứ nếu tâm lý xác nhận mất 1 tỉ thì đối với người già sẽ dẫn đến xót của ốm đau ngay chứ chả vừa cụ ạ , tình hình này khá là bi đát

Chỉnh sửa cuối:

đánh võng

Xe tải
Cụ nên nghiên cứu về cái mô hình đa cấp này, và đọc cái bản chất của nó ra để giải thích cặn kẽ (có kèm tài liệu khách quan) thì mẹ cụ mới tỉnh ra được, đừng nói như kiểu đài báo hay là bảo thủ thì mẹ cụ ko nghe đâu. Google mô hình kinh doanh đa cấp, giải thích tiền cách hoạt động, và nguồn tiền thu nhập của bọn trên là từ đâu ra ... Đến lúc nào mẹ cụ thấy là mình đang bị móc túi thì sẽ nghiệm ra thôi.
Chứ càng nặng đi lời càng nói theo kiểu đài báo càng ko ăn thua, đa cấp nó tẩy não kinh lắm :-s

xe rùa 2012

Xe container
Thiên ngọc minh uy là nơi chôn sống những người tham và ngu các cụ ạ :(:( lần đầu tiên - suy nghĩ đa chiều 1 tý- em thấy cái thằng đa cấp lừa đảo này có ích trong việc chọn lọc tự nhiên :))

tôi yêu ô tô

Xe container
Nếu ai đã gặp phải, có cảm giác như nó không khác gì bọn reo rắc cái chết trắng.Mất của đã xót, giờ mẹ em cứ đi lôi kéo rồi ra sức tuyên truyền cho bọn nó với những người thân xung quanh.Em có cảm giác mẹ như một người bị nghiện, giống hệt một thằng nghiện, không thể dứt ra được. Em biết về pháp luật, bọn nó không hề vi phạm nhưng về mặt đạo đức xã hội, chúng nó là bọn khốn nạn đáng nguyền rủa nhất.
em thì nghĩ đơn giản hơn: khi mẹ cụ đã mất tiền rồi thì vừa xót, vừa cay, vừa đau. cái suy nghĩ phải làm sao lấy lại tiền, phải chứng minh là mình không sai,... nó day dứt và làm còn người ta trở lên mất tự chủ thôi ạ!