[Funland] Đa cấp Thiên Ngọc Minh Uy , gia đình em lại tan nát vì chúng nó rồi.

NoiComCaoTan

Xe máy
chủ đề quá hót hiện nay :v em lót dép hóng các cụ

NoiComCaoTan

Xe máy

xedich

Xe hơi
Thỉnh thoảng nhà cháu ngồi cafe hay trà đá vỉa hè gặp bọn đa cấp là cháu đứng dậy luôn, không thể chịu được giọng điệu của bọn này. Nhà nào mà có người nhà mà theo con đường này thì không khí gia đình căng lắm đây

chube_way

Xe tăng
Thỉnh thoảng nhà cháu ngồi cafe hay trà đá vỉa hè gặp bọn đa cấp là cháu đứng dậy luôn, không thể chịu được giọng điệu của bọn này. Nhà nào mà có người nhà mà theo con đường này thì không khí gia đình căng lắm đây
bọn này giờ nó phát triển ngày một nguy hiểm,em thiết nghĩ VTV thời sự hay chuyển động 24h lên làm một phóng sự để người dân biết tránh xa vào cái bẫy mà nó đặt ra.

NoiComCaoTan

Xe máy

Doc_hanh79

Xe tăng
Nếu ai đã gặp phải, có cảm giác như nó không khác gì bọn reo rắc cái chết trắng.Mất của đã xót, giờ mẹ em cứ đi lôi kéo rồi ra sức tuyên truyền cho bọn nó với những người thân xung quanh.Em có cảm giác mẹ như một người bị nghiện, giống hệt một thằng nghiện, không thể dứt ra được. Em biết về pháp luật, bọn nó không hề vi phạm nhưng về mặt đạo đức xã hội, chúng nó là bọn khốn nạn đáng nguyền rủa nhất.
Có một cách em đã dùng, và đã cứu đc dì ruột em: đó là Đánh, bất kể đối tượng nào thuộc bọn ĐC mất dạy, dùng lực thật mạnh, đánh thật phũ vào!

TNMU thì tàu ngầm ở OF rất nhiều, chắc chắn các bạn nhớ rằng các bạn đã bị tẩy trắng ở TT YL như thế nào? Vì ai? Cụ thể ra sao...

Cụ chủ cứng lên cho em. Không thay đổi đc suy nghĩ của mẹ mình thì phải loại trừ tác nhân từ bên ngoài!

Chỉnh sửa cuối:

dungslayer

Xe tăng
uống cà phê được 1 tỷ một ngày Cụ nhé =))

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=BDyPKVwIvmc[/YOUTUBE]
Em nghiện cà phê, nhẽ phải nghiên cứu xem thế nào, biết đâu hợp duyên, đổi đời chứ chả chơi :))

dacasa1989

Xe tải
HỌ nói nghe ngọt , hay và hấp dẫn trc làm ở lottemart tây sơn có đứa nó dẫn em lên xong thuyết trình abc xyz rồi lôi cả ông nọ bà kia bên ngân hàng vs j j ấy ra , xong em để lại sđt cho em nó sướng xong cút luôn :)) , hôm sau con bé đó gọi điện mấy hồi mà kệ :D

x.man

Xe điện
Cụ xem lại Điều 5, Nghị định số 42/2014/NĐ-CP về quản lý bán hàng đa cấp hộ em, trong đó nêu rất rõ: tổ chức ko được phép bắt người tham gia đặt cọc, , ko được phép bắt người tham gia mua sản phẩm v.v.... (có rất nhiều điều cấm ở đây mà hầu hết chúng nó đều vi phạm)
Nếu cụ tin rằng họ đúng luật thì cụ tự công nhận cụ thua rồi :D
Chi tiết văn bản ở đây, trang chính thức của Chính phủ, đã có ký số xác thực văn bản:
http://vanban.chinhphu.vn/portal/page/portal/chinhphu/hethongvanban?mode=detail&document_id=173813
Về luật cháu có tìm hiểu, nên mới nói chúng nó cài rất khéo cái "trên tinh thần tự nguyện". Ko làm gì được chúng nó khi nạn nhân tự mang tiền ra nộp để mang sản phẩm về, phải ko cụ?

long way

Xe hơi
Bọn kinh doanh đa cấp phá hoại biết bao nhiêu là gia đình. Giã man thật.

canhhoabatdiet

Xe container
Bọn đi bán hàng đa cấp này em thấy giống như mấy cháu đi truyền đạo thiên trúa ráo mà thỉnh thoảng em vẫn bắt gặp
Mẫu số chung của bọn này là: ảo tưởng, sống không thực tế, sống vạ vật vào niềm tin mù quáng. Và hàng ngày luôn luôn đi: " gieo cái chết trắng" cho những người xung quanh

Xe xin

Xe tải
Các cụ ạ! Về cơ bản, em đã giải thích được cho mẹ em hiểu và tỉnh ra.Đấy là điều em mừng nhất.Riêng về tiền, em xác định luôn là mất.

CFY

Xe tải
Trung quy lại cũng là lòng tham thôi cụ ơi. Em ở Nam Định cũng bị mấy em mời chào suốt ạ.
Em cũng đang ở NĐ. Cụ cho em số mấy em ấy, để xem nó dụ em hay em dụ nó. Có khi lại có mớ rau sạch để ăn :)

dewx

Xe hơi
Bọn này bây h rất lắm chiêu. Em nghĩ mẹ của cụ khó mà dứt ra được. Vì số tiền bỏ ra quá lớn, Cái này theo rồi không khác gì con nghiện đâu cụ ah

chovongbi.vn

Xe tải
Website
chovongbi.vn
Em có 1 đứa em gái học đh cùng. Chả bao giờ nói chuyện. Bữa nó nhắn Facebook xin số của e. E cũng đoán đoán cmnr. Sau thì nó gạ em tháng kiếm 4000$ cùng nó mà vẫn làm cv mình đang làm. Gớm ĐC thì e đã từng chửi nhau trên OF rồi nên em cứ giả vờ như ngô nghê để em nó đong đưa (vì nhìn cũng ngọt nc) em nó còn đang gạ em sang thái lan chơi cùng ;)). Tháng em đó sang thái 1 lần và gặp 50.000 mạng thành công nhất thế giới (theo e nó nói vậy) keke

mazda3_pro

Xe lăn
Về luật cháu có tìm hiểu, nên mới nói chúng nó cài rất khéo cái "trên tinh thần tự nguyện". Ko làm gì được chúng nó khi nạn nhân tự mang tiền ra nộp để mang sản phẩm về, phải ko cụ?
Luật cấm cty đa cấp nhận tiền, hoặc bán hàng, hoặc nhận đặt cọc v.v.... cho thành viên tham gia hệ thống cụ ợ. ko phân biệt có tự nguyện hay ko, đã cấm thì ko làm cụ ợ, sao cụ cứ lái sang tự nguyện thế nhở?
giờ có 1 thằng nó mang súng cho cụ, nó tự nguyện cho cụ bắn, cụ có bắn ko ?

dream tibet

Xe tải
E cũng bị mấy đứa đa cấp mời rồi...mở miệng ra đã bị e cho cả cái dép vào mồm rồi:))