[Funland] Đã có kết quả vụ mua sắm ở viện Tim.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Bài viết có nội dung vi phạm quy định của diễn đàn
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 26/5/21)

5- Các bài viết mang tính đả kích cá nhân, các diễn đàn khác, kích động vùng miền, các bài viết thiếu văn hóa, sử dụng các lời lẽ thô tục, xúc phạm người khác khi tranh luận, bình luận, sử dụng những từ viết tắt DLV, AK47, nô nọ, nô kia, bò xanh, bò đỏ, ba củ, ba que.... hay những từ dạng như trên, để nhằm mục đích miệt thị người bất đồng ý kiến với mình.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

phihanhgia

Xe điện
Bệnh viện E là bệnh viện tuyến Trung Ương hạng 1 trực thuộc BYT. Hiện tại BYT quản lý trực tiếp 34 bệnh viện như vậy. Quân đội có 5 BV cũng được xếp hạng TƯ. Về quy mô BV E chỉ thua các BV TW hạng "đặc biệt" thôi. Bác đừng coi thường BV E.

1. Bệnh viện Bạch Mai

2. Bệnh viện Chợ Rẫy

3. Bệnh viện C Đà Nẵng

4. Bệnh viện Châm cứu Trung ương

5. Bệnh viện Y học cổ truyền Trung ương

6. Bệnh viện Đa khoa TW Cần Thơ

7. Bệnh viện Phục hồi chức năng Trung ương

8. Bệnh viện E

9. Bệnh viện Hữu Nghị

10. Bệnh viện Trung ương Huế

11. Bệnh viện Đa khoa Trung ương Thái Nguyên

12. Bệnh viện Đa khoa Trung ương Quảng Nam

13. Bệnh viện K

14. Bệnh viện Phổi Trung ương

15. Bệnh viện 74 Trung ương

16. Bệnh viện Mắt Trung ương

17. Bệnh viện Nhi Trung ương

18. Bệnh viện Nội tiết

19. Bệnh Viện Phụ Sản Trung Ương

20. Bệnh viện Phong - Da liễu trung ương Quỳnh Lập

21. Bệnh viện Phong - Da liễu trung ương Quy Hòa

22. Bệnh viện Răng Hàm Mặt TW TP. Hồ Chí Minh

23. Bệnh viện Tai Mũi Họng Trung ương

24. Bệnh viện Răng Hàm Mặt TW

25. Bệnh viện Tâm thần Trung ương 1

26. Bệnh viện Tâm thần Trung ương 2

27. Bệnh viện Thống Nhất

28. Bệnh viện Việt Nam - Cuba Đồng Hới

29. Bệnh viện Việt Nam - Thụy Điển Uông Bí

30. Bệnh viện Việt Đức

31. Bệnh viện 71 Trung Ương

32. Bệnh viện Nhiệt đới Trung ương

33. Bệnh viện Lão khoa Trung ương

34. Bệnh viện Da liễu Trung ương

Song Vịt

Xe buýt
Tuần rồi em có việc đến Bạch Mai.
Thật sự bất ngờ với thái độ của bác sĩ và nv trong bv.
Khi em hỏi đường đến khoa cần tìm, từ bảo vệ, nhân viên y tế đều tận tình chỉ dẫn, không kiểu khinh khỉnh ban ơn hay cau có vì bị làm phiền như trước đây.
Trong lúc ngồi chờ khám, thời tiết nóng lại đông người, có một anh bác sĩ đi qua hỏi bọn em đã khám chưa. Khi đc trả lời là đang chờ, anh ý bảo, các bác thông cảm, hôm nay đông hơn mọi khi, trời nắng nóng nên các bác chịu khó tí nhé. Chỉ là việc nhỏ thôi nhưng sự chia sẻ, đồng cảm như vậy khiến em thấy thật dễ chịu.
Bất luận ông Tuấn thế nào ở Tim HN, em không quan tâm. Em chỉ thấy ở góc độ bệnh nhân, BM tốt lên trông thấy.
Thực sự, nếu giờ sờ vào bv nào kể từ bắc vào nam như cách các anh ở C với A đang sờ, bv nào cũng chết không chỉ BM hay tim HN

DrH2012

Xe buýt
cụ nói nghe tưởng biết việc, đọc kỹ toàn luyên thuyên chuyện vỉa hè quán nước.

cụ có biết chị Hưởng là ai ko rồi hẵng phát biểu?

cụ đã gặp anh Tuấn chưa? A ý cao mét mấy?
Cụ ấy nêu rõ là chưa gặp chị Hưởng rồi còn gì?

dacchung

Xe tải
Chi phí can thiệp, phẫu thuật tại BV Tim Hà Nội thời a Tuấn luôn cao hơn nhiều so với Bạch Mai. Ai nói qua viện Tim chi phí thấp hơn chắc chắn chưa bao giờ đi khám hay điều trị tại đó cả.
Em đi khám ở Viện tim ở Bạch Mai 2 lần rồi, chi phí cao nhưng thấy nhanh gọn, chấp nhận được. Nhưng con bé nhà em thỉnh thoảng bị tim đập nhanh đến khám thì phải thuê và đeo thiết bị theo dõi nhịp tim. Thắc mắc tại sao một thiết bị đơn giản không phức tạp nhưng thuê rất đắt mà còn phải đăng ký và đợi mới có máy. Đầu tư quả máy này cho thuê thì siêu lãi luôn.

xedieu

Xe cút kít
Khi em hỏi đường đến khoa cần tìm, từ bảo vệ, nhân viên y tế đều tận tình chỉ dẫn, không kiểu khinh khỉnh ban ơn hay cau có vì bị làm phiền như trước đây.
Trong lúc ngồi chờ khám, thời tiết nóng lại đông người, có một anh bác sĩ đi qua hỏi bọn em đã khám chưa. Khi đc trả lời là đang chờ, anh ý bảo, các bác thông cảm, hôm nay đông hơn mọi khi, trời nắng nóng nên các bác chịu khó tí nhé. Chỉ là việc nhỏ thôi nhưng sự chia sẻ, đồng cảm như vậy khiến em thấy thật dễ chịu.
Bất luận ông Tuấn thế nào ở Tim HN, em không quan tâm. Em chỉ thấy ở góc độ bệnh nhân, BM tốt lên trông thấy.
Thực sự, nếu giờ sờ vào bv nào kể từ bắc vào nam như cách các anh ở C với A đang sờ, bv nào cũng chết không chỉ BM hay tim HN
Sao cụ không nghĩ là sẽ có người vừa làm được BM nó tốt lên, mà vẫn không cần phải nhúng chàm? Tại sao chúng ta lại phải chấp nhận & thoả hiệp kiểu: muốn dịch vụ y tế tốt thì các lãnh đạo BV phải "ăn bẩn"?

dacchung

Xe tải
Cách đây khoảng 8,9 năm, Em có ngồi với một bác sĩ học ở Pháp về nghe ông ấy nói là có một cách kiếm tiền rất dễ hơn cả buôn ma túy, đấy là liên kết đầu tư các loại máy chuẩn đoán điều trị bệnh hiểm nghèo. Nhưng ông không muốn làm vì nó liên quan đến vấn đề đạo đức. Có thể anh Tuấn nằm trong guồng máy nên bắt buộc phải theo thôi ( không biết nên em không dám phán xét)

thanhsu

Xe tải
Biểu hiện lâm sàng của a Tim rất giống a C con trước khi bị bắt là đc khóc thuê

Xechaybangcom

Xe điện
Bài viết có nội dung vi phạm quy định của diễn đàn
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 26/5/21)

5- Các bài viết mang tính đả kích cá nhân, các diễn đàn khác, kích động vùng miền, các bài viết thiếu văn hóa, sử dụng các lời lẽ thô tục, xúc phạm người khác khi tranh luận, bình luận, sử dụng những từ viết tắt DLV, AK47, nô nọ, nô kia, bò xanh, bò đỏ, ba củ, ba que.... hay những từ dạng như trên, để nhằm mục đích miệt thị người bất đồng ý kiến với mình.

Cụ này chửi bới gì em à mà bị xì hơi lốp vậy?

polizia

Xe container
Đúng rồi, cứ để bệnh nhân đánh giá là chuẩn nhất chứ các ông trong nghề nhiều khi toàn nói xấu nhau.
Vừa rồi bà em nằm 1 tháng Bạch Mai khoa Gan Mật Tuỵ trc khi mất, em cũng thấy chất lượng phục vụ khác hẳn.

ok.

Xe tăng
Cụ bất mãn nặng quá. BOT y tế thì dân chỉ có chết.
Ý em là các anh muốn bao nhiêu thì thà làm cái danh mục kê cmn một lần cho tường minh & tương xứng với tài năng, bác thấy có nhã hơn không? ;)) Tài tớ đây, điều kiện đây....sau từng này thời gian thì kết quả thế này.....chả phải bác cũng tuyển ô sin ở nhà dư thế hay sao? =))

Coi dư là deal lương đê, chứ y tế và giáo dục nó là bộ mặt của cộng đồng, đến đế quốc dư Mỹ, Đức, Nhật nó còn không BoT nữa là. :P

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Tốt lên từ đời gd trước cụ ạ, gd này mới được điều chuyển mà.

PhanVanTai

Xe hơi
không đâu cụ ơi, năm ngoái năm nay đã khác lắm rồi. So với mấy năm trước còn khác nữa ạ.
Bạch Mai vốn đã tốt từ trước đến nay, trước có lẽ ấn tượng của nhân dân về một BV quá tải là quá nhiều khiến nhiều người lầm tưởng như cụ.
Tuần trước em cũng có người nhà vào BM khám thì thấy về kể là BV vắng vẻ hơn hẳn trước đây, từ 7h-9h30 là đã xong hết xét nghiệm, so với trước là 11-12h trưa. BS cũng có thời gian giải thích kỹ lưỡng hơn. Không biết BV đỡ quá tải hơn như vậy là do COVID hay do chính sách của cụ Tuấn, không làm quá nhiều để tăng chất lượng dịch vụ?

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Em tiếp xúc Bs Tuấn 2-3 lần, và đã từng cứu bố em thoát khỏi cửa tử. Em thấy bác ý rất giỏi chuyên môn. Và khi vào bv Tim cũng thấy thái độ của nhân viên cực kỳ thân thiênn và có trách nhiệm với bệnh nhân. Em nghĩ đó cũng là công của bs Tuấn. Em mong mọi điều tốt lành sẽ đến với bs Tuấn ạ

giang.nguyen

Xe điện
Ý em là các anh muốn bao nhiêu thì thà làm cái danh mục kê cmn một lần cho tường minh & tương xứng với tài năng, bác thấy có nhã hơn không? ;)) Tài tớ đây, điều kiện đây....sau từng này thời gian thì kết quả thế này.....chả phải bác cũng tuyển ô sin ở nhà dư thế hay sao? =))

Coi dư là deal lương đê, chứ y tế và giáo dục nó là bộ mặt của cộng đồng, đến đế quốc dư Mỹ, Đức, Nhật nó còn không BoT nữa là. :P
Thế là cụ chưa biết ở mẽo BV kê bill 30.000 sau một hồi kỳ kèo về lại giá 10.000 11.000 rồi. Nếu xách về VN chắc dân treo cổ lên hết cả.

hungvu

Xe tải
Em thấy có 1 điều vừa lạ mà vừa hay là trước khi các anh bị bắt thì đều nhận được rất nhiều lời khen cũng như ca ngợi. VD: anh #, anh CC ..., cụ nào giải thích giúp em với.

thanhsu

Xe tải
Em thấy có 1 điều vừa lạ mà vừa hay là trước khi các anh bị bắt thì đều nhận được rất nhiều lời khen cũng như ca ngợi. VD: anh #, anh CC ..., cụ nào giải thích giúp em với.
Biểu hiện của chủ nghĩa dân tuý đó cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng