[Funland] Đã có kết quả vụ mua sắm ở viện Tim.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ladagia

Xe điện
Thực tình mà nói có lẽ ai cũng biết ngành nào nó cũng có chỗ này chỗ kia để bù vào phần lương còm cõi của công chức chứ nếu chỉ sống bằng lương thì làm sao mà sống nổi? Tất nhiên nếu chỗ này chỗ kia nó quá đáng quá thì không nên dung túng. Thà trả tiền để có dịch vụ còn hơn là có tiền mà không thể hưởng dịch vụ. Đầu tư nhà nước không thể có đủ trong khi thị trường có nhu cầu viện này cũng làm thế cả. Toàn anh hùng, thành viên ưu tú của xã hội này nọ hết. Bản chất nhiều người có lẽ cũng là người tốt nhưng do cơ chế, do thực tế cuộc sống họ phải làm như vậy. Giờ mà khui ra thì có lẽ 100% các bệnh viện đều thế hết. Bắt hết thì lấy ai chông dịch xyz?
Có khui ra thì các vị lãnh đạo dính là chính. Top dưới k đến lượt đâu cụ :)

tranquay

Xe buýt
Em thấy có 1 điều vừa lạ mà vừa hay là trước khi các anh bị bắt thì đều nhận được rất nhiều lời khen cũng như ca ngợi. VD: anh #, anh CC ..., cụ nào giải thích giúp em với.
đơn giản thôi cụ, muốn làm nhanh đến mục tiêu thì phải bỏ qua thủ tục, như sinh viên học chạy 1.500m, chạy đúng thì trên 6’, muốn 5’ như thày yêu cầu chỉ có nhờ bạn đèo xe đạp đoạn khuất. Ko may chú nào bị thày bắt thì thi lại thôi. Lúc ấy a e đồng cảnh ngộ thế nào chả lên tiếng xin hộ hoặc nói vài câu an ủi. Bọn lớp khác đi qua thì cười hô hố rồi bảo cho chít cmm đi

xedieu

Xe cút kít
Em tiếp xúc Bs Tuấn 2-3 lần, và đã từng cứu bố em thoát khỏi cửa tử. Em thấy bác ý rất giỏi chuyên môn. Và khi vào bv Tim cũng thấy thái độ của nhân viên cực kỳ thân thiênn và có trách nhiệm với bệnh nhân. Em nghĩ đó cũng là công của bs Tuấn. Em mong mọi điều tốt lành sẽ đến với bs Tuấn ạ
Thái độ nv là do công chị Hưởng là chính!

thanhlam171

Xe tăng
Em thấy có 1 điều vừa lạ mà vừa hay là trước khi các anh bị bắt thì đều nhận được rất nhiều lời khen cũng như ca ngợi. VD: anh #, anh CC ..., cụ nào giải thích giúp em với.
Em ko rõ anh # hay ai giỏi thế nào, giúp những ai. Nhưng xét về chuyên môn BS Tuấn cứu đc rất nhiều người, toàn ca nặng và em thấy anh ấy tài năng giỏi chuyên môn. Bệnh viện Tim HN anh ấy quản lý tốt ở khía cạnh bệnh nhân đến tiếp đón chu đáo, sạch sẽ, ko nhồi nhét và tiền nong rõ ràng. Cái khác em ko biết và ko bàn.
Tiếc cho một bác sỹ giỏi tay nghề...còn án đến đâu xử đến đó thôi.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Lạ gì, họ cũng muốn thực lòng thay đổi, đổi thay. Nhưng quá khứ lỡ làm nhiều sai nhiều nên khi bị bới lại thì chỉ còn chữ Tiếc. Chỉ béo đội sau này rút được kinh nghiệm nên kín hơn. Giờ cụ chỉ cho em nghị gật, tư lệnh ngành nào nói được mong muốn của đại đa số cử tri ngoài cụ Phúc nghẹo ?????

DrH2012

Xe buýt
Bên thớt BM e cũng thể hiện rõ quan điểm rồi, tuy nhiên việc GĐ Tuấn có thể rơi vào vòng lao lý thì bản thân e thấy cũng ko vui cho lắm. GĐ Tuấn là 1 người có tài quản lý thực sự, nếu cái đó đem áp dụng đúng lúc đúng chỗ thì sẽ cực kỳ tốt. Tuy nhiên em thấy nếu lần này GĐ Tuấn ngã ngựa, có vẻ cũng là bài học vì tự tin quá mức. Bản thân a Tuấn ngồi vị trí đó thừa hiểu phần tối phần sáng cơ chế, của quyền lợi, bản thân a có lẽ cũng đã nhúng chàm, nhưng a cũng mặc kệ, đạp hết. Việc gđ cũ bvien BM bị khởi tố, hay việc cải cách ở BM chỉ là bước đầu và có vẻ a làm hơi nóng vội. 1 năm y tế oằn mình chống dịch, 2 cây đại thụ dính lao lý, nghĩ mà chán :(

PhanVanTai

Xe hơi
Có gì lạ đâu cụ. Mấy anh mà cụ kể tên đều có một đội làm truyền thông, PR khá giỏi, đôi lúc hơi vượt xa quá những gì các anh ý thực tế làm được. Và cũng chính vì thế nên làm nóng mặt nhiều cụ phía trên, cả đội dưới nhưng ăn thật, làm thật. Cả vụ anh Tuấn này cũng vậy, có lẽ truyền thông đã làm hơi quá, và thực sự là làm hại anh ý, còn nếu là do đội truyền thông của bản thân anh, thì thật là tự đào hố chôn mình.

xedieu

Xe cút kít
Bên thớt BM e cũng thể hiện rõ quan điểm rồi, tuy nhiên việc GĐ Tuấn có thể rơi vào vòng lao lý thì bản thân e thấy cũng ko vui cho lắm. GĐ Tuấn là 1 người có tài quản lý thực sự, nếu cái đó đem áp dụng đúng lúc đúng chỗ thì sẽ cực kỳ tốt. Tuy nhiên em thấy nếu lần này GĐ Tuấn ngã ngựa, có vẻ cũng là bài học vì tự tin quá mức. Bản thân a Tuấn ngồi vị trí đó thừa hiểu phần tối phần sáng cơ chế, của quyền lợi, bản thân a có lẽ cũng đã nhúng chàm, nhưng a cũng mặc kệ, đạp hết. Việc gđ cũ bvien BM bị khởi tố, hay việc cải cách ở BM chỉ là bước đầu và có vẻ a làm hơi nóng vội. 1 năm y tế oằn mình chống dịch, 2 cây đại thụ dính lao lý, nghĩ mà chán :(
Em nghĩ TT chưa đến mức là “đại thụ”!

Jamebonds

Xe container
Lẽ thường dậu đổ bìm leo, tát nước theo mưa,... nhưng những người như a #, cc, T hay trước có ô Nguyễn Việt Tiến Bộ GTVT,... vẫn còn đông đảo người khen, nuối tiếc. Điều đó chứng tỏ họ có đem lại những giá trị cho XH, còn những ô ngã ngựa mà cả dân hả hê thì đáng lắm rồi

hungtom

[Tịch thu bằng lái]
Giống nhau cả thôi. Có thể viện tim thì tính stent cũng bẫm cmnr nên các dv liên quan phải chuẩn.

xedieu

Xe cút kít
chắc cụ định nghĩa đại thụ là tuổi cao:P
Xét cả 2 nghĩa Tuấn Tim đều chưa đủ tầm. Ngành y giỏi quá nhiều. PR lắm nên nhiều ông hóng hớt cũng tin theo thôi. Ngoài ra, đại thụ cũng phải tuổi cao nữa - là đúng đó, đừng lè lưỡi nguy hiểm vồn!

DrH2012

Xe buýt
Em nghĩ TT chưa đến mức là “đại thụ”!
Về chuyên môn a Tuấn có thể ko phải là nhất, nhưng cách a ấy quản lý phát triển chuyên môn viện tim thì a ấy xứng đáng với 2 chữ đại thụ được ạ. Thực ra e tiếc nhiều hơn là ghét a ấy. Giá mà a ấy ko tham vọng quá, giá mà a ấy cân bằng hơn giữa lợi ích với các giá trị khác thì tốt.

xedieu

Xe cút kít
Về chuyên môn a Tuấn có thể ko phải là nhất, nhưng cách a ấy quản lý phát triển chuyên môn viện tim thì a ấy xứng đáng với 2 chữ đại thụ được ạ. Thực ra e tiếc nhiều hơn là ghét a ấy. Giá mà a ấy ko tham vọng quá, giá mà a ấy cân bằng hơn giữa lợi ích với các giá trị khác thì tốt.
Nói về cái mà các cụ gọi là “quản lý”, bọn em gọi là “quản trị bệnh viện” thì Tim HN có dịch vụ ngon lành phần lớn lại do công bà Hưởng. Em đã làm việc với đội này từ 2015.

DrH2012

Xe buýt
Xét cả 2 nghĩa Tuấn Tim đều chưa đủ tầm. Ngành y giỏi quá nhiều. PR lắm nên nhiều ông hóng hớt cũng tin theo thôi. Ngoài ra, đại thụ cũng phải tuổi cao nữa - là đúng đó, đừng lè lưỡi nguy hiểm vồn!
Với e đơn giản, đại thụ ngoài chuyên môn tốt thì cũng là đóng góp cho sự phát triển chuyên ngành của mình. Em thấy bs Tuấn so với thầy Lân Hiếu thì kém 1 chút về chuyên môn và nhỉnh hơn 1 chút về quản lý và cũng là những ngôi sao trong thế hệ của mình. Đây là ý kiến của e sau khi nghe đánh giá của các đồng nghiệp viện tim :D

SNG_01

Xe đạp
Nói về cái mà các cụ gọi là “quản lý”, bọn em gọi là “quản trị bệnh viện” thì Tim HN có dịch vụ ngon lành phần lớn lại do công bà Hưởng. Em đã làm việc với đội này từ 2015.
Em hỏi tí, bà Hưởng có phải e gái một bác cựu phó CT HN họ Hoàng ko nhỉ?

xedieu

Xe cút kít
Với e đơn giản, đại thụ ngoài chuyên môn tốt thì cũng là đóng góp cho sự phát triển chuyên ngành của mình. Em thấy bs Tuấn so với thầy Lân Hiếu thì kém 1 chút về chuyên môn và nhỉnh hơn 1 chút về quản lý và cũng là những ngôi sao trong thế hệ của mình. Đây là ý kiến của e sau khi nghe đánh giá của các đồng nghiệp viện tim :D
Trong ngành y, mảng nào cũng có đại thụ cả: Nội, Ngoại, Sản, Nhi có “tứ trụ” bất thành văn, rồi YH cổ truyền, Đông y, Giải phẫu… search cái là ra các đại thụ cả đấy. Từ đó cụ tham chiếu xem “đại thụ” là như thế nào.
T tim có PR thành “chuyên gia đầu ngành” đấy, nhưng để làm “đại thụ” thì…! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng