[Funland] Đã cụ nào mua xe máy của cụ AXEGA rồi có suy nghĩ giống em chưa?

Trạng thái
Thớt đang đóng

datinh

Xe container
Trong đoạn "Thuê 1 bạn đi xem thì "1 bạn" ở đây được xem như ngôi thứ 3 số ít ?
E cũng ko hiểu tại sao mợ lại ko hiểu =))
thỉnh thoảng có cụ hay mợ rất ngộ nghĩnh ! chắc mải công việc. không để ý ... các thứ.

Thai_Dzui

Xe hơi
Các cụ mua xe thì mua trừ xe Hôn đa đao gió ra ạ.
Cụ A xê za thì em chưa giao dịch nên em không biết ạ

TieuFu

Xe container
chuẩn rồi cụ,
cụ bỏ tham sân si như cụ AXEGA đi, coi tiền bạc là cỏ rác, ae offer là con chữ thôi.
cụ lên OF giao dịch là dở rồi, e thật! Lên đây chém gió và làm từ thiện thì là chuẩn hơn.
KK ! cụ chuẩn chỉ. Thường các thương nhân uy tín như tàu lá chuối gặp bão, lên OF chém gió là các con cừu lại gật gù; kinh doanh OF uy tín như vàng 10. KK !

HH1993

Xe điện
Mua ở đâu thì cửa hàng đều nhập lại hết. Cái quan trong nhập lại giá bao nhiêu thôi. :D
Cơ bản là nhiều người có thể k biết,k tìm hiểu... Bảo cheack cái oto nó khó chứ cái xe máy thì lên youtube 5 phút tìm đúng loại xe mình mua nó dạy cách kiểm tra từ a tới á.

pisces_hn

Xe container
hay nói đạo lý thì thường sống ... à mà thôi

Húp sụp sụp

Xe điện
Cụ chủ cấp bằng từ năm 2008 mà không hiểu thế giới ộp pơ roài!

Dan du an

Xì hơi lốp

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ngày 8/10/2023 em có mua xem Airblade đỏ biển kiểm soát 29H1-212.57 với giá 14,5 triệu của cụ AXEGA, cụ ấy bảo là “cứ yên tâm lấy xe này vì cụ ấy đã cho kiểm tra chính hãng Honda, bảo hành 3 tháng không lỗi, anh em OF với nhau cụ ấy giữ uy tín kinh doanh...” Do tin tưởng OFers và thấy cụ ấy cũng hay nói chuyện đạo lý nên em cũng yên tâm mang về sử dụng.

Ngày 19/11/2023 em mang xe đi rửa ở cửa hàng em quen gần nhà thì cậu em ở đó bảo: “Xe anh tiếng máy lạ lắm, lại xì khói đen nữa”… em bảo cậu ấy mở máy ra xem sửa giúp và có quay clip để thông báo cho cụ AXEGA biết. Tổng chi phí theo hóa đơn là 3,23 triệu, cửa hàng bảo hành cho em 2 năm về tất cả các hạng mục sửa chữa và em được cụ AXEGA sau một hồi giáo huấn và trách móc đã tình nguyện chia sẻ trả em 1,6 triệu coi như hỗ trợ. Em thì nghĩ việc này cũng đơn giản vì mình mua xe cũ thì chấp nhận sẽ có vấn đề, cũng không muốn đòi hỏi cụ ấy cần phải có nghĩa vụ trong việc bán xe lỗi cho khách hàng do một phần lỗi cũng của em khi đem xe vào gara quen để tháo ra trước khi thông báo cho cụ ấy.

Chuyện chưa dừng ở đó, chiếc xe sau đó tiếp tục hỏng toàn các lỗi vặt và em lần lượt thay thế đủ các thể loại khác: Dây contermet, Phanh không ăn, đổ dầu phanh, Bugi…. Cũng phải dắt bộ vài lần. Em thấy việc duy trì cái xe máy để nó phục vụ mình mà nó hành mình quá nên quyết định bán đi mua xe mới, và cũng nghĩ đơn giản là mang quay lại cho cụ AXEGA vì cụ ấy mua lại chắc sẽ nhanh và uy tín như cụ ấy thường nói.

Ngày 19/3/2024 em mang xe đến cửa hàng của cụ AXEGA để bán lại cho cụ ấy, cụ ấy thông báo là xe này chỉ bán lại được 10 triệu và cụ ấy rất hỗ trợ em để nhập lại chiếc xe này với giá cao vì cụ ấy vừa mua của ai đó cũng giống xe của em với giá 8 triệu. Cụ ấy lại nói giọng kẻ cả, đạo lý với em “Đáng lẽ cụ phải thế này, em làm việc này chỉ để giúp cụ…bla bla…” Lúc ấy em vừa cho vợ cụ ấy số tài khoản để vợ cụ ấy chuyển trả em 10 triệu, nghĩ cũng rất tức và em định không bán nữa mà mang ngay sang hàng cầm đồ đường Láng cho nhanh…, nhưng mình muốn giữ uy của cụ ấy với vợ nên em cũng nhịn để không chửi thẳng vào mặt cụ ấy mang tiếng anh em Ofers.

Sau đó vài ngày, 2/4/2024, rảnh rỗi em lại lướt OF thì thấy cái topic “AXEGA mua chất lượng-bán niềm tin” nó đập vào mắt em, em vào xem thì được biết cụ ấy đã bán được xe em với giá 13,8 triệu… Tự nhiên cái cảm giác niềm tin của em nó lại tan chảy nên em nhắn tin qua lại với cụ ấy về việc đã coi như xong và em đã cố quên😊

Cụ ấy lại thiện chí đưa 2 phương án để em có thể lựa chọn:
1- Gửi thêm tiền xe trả em: Nếu cụ ấy không đòi được xe đã bán cho khách thì trả em 1 triệu
2- Nhập lại chiếc xe mới bán để trả lại em: Với điều kiện là em phải chịu chi phí giao xe cho khách ở Hải Dương+ăn tối là 1 triệu

Em thấy cách nào thì khách hàng cũng là người mất tiền thêm nên em lại quyết định bỏ qua không thèm ý kiến gì nữa, coi như nhường vợ chồng cụ ấy vài đồng làm từ thiện để mình bình an.

Tuy nhiên, cứ mỗi lần vào OF em lại nhìn thấy topic “AXEGA mua chất lượng-bán niềm tin” làm huyết áp em nó lại hơi tăng lên xíu chứng tỏ em chưa vượt nổi sân si, em hi vọng topic này của em viết ra để các cụ khác có mua bán với thợ xe thì cũng cân nhắc, tránh những khó chịu như em đã mắc phải.
Mình đã nói chuyện với Cụ cũng rất rõ ràng và chi tiết. Tuy nhiên có vài chi tiết mình xin phép được đăng toàn bộ nội dung cuộc nói chuyện với Cụ để giải thích với Cụ và các Cụ ở đây thật khách quan. Các Cụ đợi mình 1 chút nhé! Các Cụ đừng trả lời bình luận này vì mình đang up ảnh.

Chỉnh sửa cuối:

pisces_hn

Xe container
Hàng xe máy đầu ngõ nhà em đang bảo bán con lead 7 củ, em định mua xong dắt ra cụ sửa xe máy cách đấy 100m để kiểm tra bác ấy bảo cùng lắm bỏ vào 3 củ nữa là ngon hết. Như thế có ok không các bác

Thành Thị 1

Xe điện
Việc xử lý em của cụ thớt em thấy có chỗ này chưa hợp lý lắm:
Mua xe sau 41 ngày ra thợ nó bảo xì khói đen. Cụ nên gọi cụ AXEGA ngay để hợp tác giải quyết. Cụ tự ý sửa rồi mới nói lại với người bán xe nó cũng làm rắc rối câu chuyện. Vì thợ sửa xe máy rất hay có trò bịp bợm. Chỗ này sẽ bất lợi cho cụ khi nói chuyện và cụ AXEGA thực tế cũng sẽ không biết thợ đụng chạm kiểu gì.

Em tận mắt chứng kiến có bạn SV xe Lead bị kênh Supap do muội than, em thấy nó chém con người ta 1,7tr (bổ máy).
Sau khi bạn SV để xe lại, em nghe lỏm số điện thoại. Em ra ngoài gọi cho bạn SV kia lấy xe lại ra chỗ khác, nói với thợ sửa sục dầu vào bugi cho bay muội bẩn ở Supap. Đến tối em ấy gọi lại cảm ơn rối rít vì chỗ khác họ lấy 200k.

Kể ra cụ thớt gọi ngay cho người bán xe lúc phát hiện lỗi thì chắc câu chuyện đơn giản hơn nhiều.
các mợ mà mang đồ j đi sửa thì kiểu j cũng bị chém, hoặc gọi thợ tới sửa cũng vậy. dân mình mặc định trogn đầu các mợ ý là gà rồi, mà quả thật....!

Thai_Dzui

Xe hơi
Hàng xe máy đầu ngõ nhà em đang bảo bán con lead 7 củ, em định mua xong dắt ra cụ sửa xe máy cách đấy 100m để kiểm tra bác ấy bảo cùng lắm bỏ vào 3 củ nữa là ngon hết. Như thế có ok không các bác
tư vấn cho cụ thế thì có mà chết. sau cụ lại mắng cho cả cõi OF này à

Thành Thị 1

Xe điện
Người tu chuyên nói chuyện tâm, nhẫn với chánh niệm như Axega lại rất tự hào vì có cô vợ trẻ măng. Và cô vợ cũ già đang nuôi 3 đứa con.
Nghe khoe xong em tởm vl.
Chốt lại, vợ con nó, nó còn chả coi ra gì thì nói chuyện tâm tủng y thằng tham nhũng nói về tư tưởng HCM á.
Cũng chủng loại với tulai24 ngày xưa thôi.
e thấy cụ hơi quá lời, cụ Axega thì cũng có những vấp vấp, vẫn đang trên con đường ngộ đạo...chẳng qua chưa ngộ đc nhưng nghĩ mình đã ngộ thôi.

Tuấn 3s

Xe tăng
Em có lấy 2 con xe chỗ cụ ấy đc vài tháng, 1 em Exciter 12 tuổi và 1 em Lead 5 tuổi, có khá nhiều cảm giác giống với cụ thớt mô tả. Tuy nhiên chắc hên xui nên lúc đem 2 con kia đến quán quen bảo dưỡng thay dầu (và fải thay 1 số thứ nữa, mỗi con hết gần 1 củ) thì anh thợ nói "máy ổn đấy, yên tâm mà đi lâu dài". Em có 1 số nhận xét thế này:
- Về giá: ko rẻ, nhất là thi thoảng có vài cụ đăng bán con Ex, con Winer 5, 7 tuổi giá cũng chỉ nhỉnh hơn tí; nhưng thời điểm em mua ko tìm đc chỗ nào YÊN TÂM HƠN, bản thân lại ko biết kiểm tra xe, thêm cách chào hàng... nên có lẽ khiến mình dễ chốt nhanh + ko lo nghĩ nhiều.
- Về chất lượng xe: em kỳ vọng nhiều hơn, ít nhất là vệ sinh xe cả trong lẫn ngoài (có lẽ do mua đi - bán lại thôi chứ ko có xưởng có thợ dọn xe nên ko làm đc động tác này, hoặc cũng có thể do tiết kiệm chi phí) và cả những chi tiết như bugi, ắc quy, đấu dây điện gọn lại (là những thứ em fải bỏ tiền ra để thay/để làm lại sau khi xe bị sự cố).
- Em cũng bán lại 2 con xe cũ (Wave và Click) cho cụ ấy, thì giá như bình thường chứ ko đc ưu đãi hơn gì (sau khi em so giá với nhiều mối khác), dù có thể coi như cụ ấy lãi 4 lần khi giao dịch với em (mua 2c xe cũ của em, và bán 2c xe cho em). Em biết, em okie và vẫn giao dịch vì lý do đã nói ở trên, tuy nhiên vẫn fải nhận xét để cụ nào có suy nghĩ "ae OFer sẽ đc ưu ái hơn" thì nên nghĩ lại để cân nhắc công bằng với các nơi bán khác cho đỡ lăn tăn về quyết định của mình.

HH1993

Xe điện
E thì thấy đa số các cụ tuân thủ bảo dưỡng định kỳ với ô tô nhưng lờ đi với xe máy. Chỉ khi nào có chuyện hoặc nó ì ạch mới mang đi sửa, cho nên xe cũ nó lắm bệnh.
Theo e thì thôi, mua xe mới đi cho nó lành đến lúc hỏng
Đôi khi vì nhu cầu,kinh tế họ vẫn phải mua xe cũ. Tuy nhiên thì với xe cũ thì qua tay thợ chuyên nghiệp thường rất là long lanh. Mà thường thì tâm lý người mua cứ thấy long lanh là mờ mắt.
Chả có nhẽ tôi làm 1 bài hướng dẫn chọn mua xe cũ??? E là ăn đống đá tảng.

Sứa.

Xe buýt
Lead 7 củ phải đời 2022 trở về sau :)) Mà đời này thì ko mất đến 3 củ để mông má, trong vòng 1 củ thôi.

Sứa.

Xe buýt
tuy nhiên vẫn fải nhận xét để cụ nào có suy nghĩ "ae OFer sẽ đc ưu ái hơn" thì nên nghĩ lại để cân nhắc công bằng với các nơi bán khác cho đỡ lăn tăn về quyết định của mình.
Ưu ái hơn ở chỗ nếu có phốt đc quyền lập thớt trên OF như thớt này :))

Trạng thái
Thớt đang đóng