[CCCĐ] Đà Nẵng, chuyến đi lần X nhà HorsePower 2016

QuocKB

Xe hơi
Ở mình có rất nhiều 2 thứ: cổng chào và treo cờ. Phí phạm vô cùng. Ở Đức có qui định trong 1 bang chỉ treo tối đa 10 lá cờ.

HorsePower

Xe container
QL 1 có vẻ như nhiều câu chuyện hay hơn Đà Nẵng í nhỉ! Khởi hành ngày khô ráo, thời tiết quá lý tưởng cho một chuyến đi! Tớ lại theo dõi để cuối năm làm chuyến!!!
Bác Quang nói chuẩn ạ. Em đang không biết kể cái gì ở DN, khách sạn ăn gì, nhìn ra sao...
Em xin tiếp:
Bãi đá nhảy sau hồi em đến lọ mọ lội biển thì năm sau có vụ bom sót lại nổ. không nhớ hồi đó có thương vong gì không nhưng rút ra kinh nghiệm là đi qua vùng này, nhất là Quảng Trị. tránh nhưng nơi hoang vu.
Một đoạn đường mới mở

HorsePower

Xe container
Ở mình có rất nhiều 2 thứ: cổng chào và treo cờ. Phí phạm vô cùng. Ở Đức có qui định trong 1 bang chỉ treo tối đa 10 lá cờ.
CỤ chắc ở bên Đức. Nước đó nổi tiếng chặt chẽ. Nó sang mình nhìn cổng chào về mà học tập. Đâu đâu cũng có.
Hôm qua mưa quá do bão em không ngủ được sợ nước nó vào nhà nên xem được 1 doạn phim về Trung đoàn tinh nhuệ SS thế chiến thứ 2.
Kinh hoàng với tội ác của bọn sát nhân máu lạnh.
Não được tẩy, chỉ còn reo rắc sự phụng sự nhà lãnh đạo tối cao, nhìn mọi dân tộc khác là đám vứt đi nên nó tự cho cái quyền phán xét và bức tử tất tật. Ngôi làng Pháp do có quân kháng chiến chống lại bắn chết mấy tên SS, nó giết cả làng, đàn ông trên 16 tuổi tập trung lại trước cái hố rồi theo từng tốp bị bắn lộn xuống hố. Đàn bà trẻ em bị nhốt vào nhà thờ gỗ rồi khóa lại xả súng bắn, phun lửa đốt. Kinh hoàng khi thước phim tài liệu được làm lại màu.
Con người ta dù văn minh mấy nhưng bị đầu độc tinh thần thì danh giới Người và Thú chỉ là thứ vớ vẩn.
Miên man quá, Sozy cac cụ.

Xamuxami

Xe tải
Công nhận qua khỏi hầm Đèo Ngang vào đất Quảng Bình đường đẹp, phong cảnh đẹp. Tiếc nhất là lần vừa rồi đi em ko biết đường cồn cát ở QB, sau có đi thì kiểu gì cũng phải qua đó. Chờ tiếp ảnh đèo Hải Vân của cụ, em cũng chạy đèo lúc đi, thật quá cảm xúc và tuyệt vời với cung đó.

dmdviet

Xe cút kít
Công nhận lão ngựa chạy nhanh thật. Em viết Thác Mây mấy hôm mới bằng lão ngồi có vài tiếng, mà quy ra chữ chắc số lượng của lão có khi còn nhiều hơn ấy chứ :D

thành đông

Xe điện
em mới chạy hôm 2 tết. 3h sáng em ở HD đến 18h30 có mặt tại Đà nẵng. Đường phân cách ngon nhưng có những đoạn sang đường cần phải để ý em tí dính phát cụ xe máy phi sang đường híc sợ toát mồ hôi luôn

HorsePower

Xe container
Công nhận qua khỏi hầm Đèo Ngang vào đất Quảng Bình đường đẹp, phong cảnh đẹp. Tiếc nhất là lần vừa rồi đi em ko biết đường cồn cát ở QB, sau có đi thì kiểu gì cũng phải qua đó. Chờ tiếp ảnh đèo Hải Vân của cụ, em cũng chạy đèo lúc đi, thật quá cảm xúc và tuyệt vời với cung đó.
Thế thì cụ chờ em ảnh cồn cát Quảng bình nhé. Tặng cụ riêng tấm nào cụ ưng nhất cho nó thèm...hehee

HorsePower

Xe container
Công nhận lão ngựa chạy nhanh thật. Em viết Thác Mây mấy hôm mới bằng lão ngồi có vài tiếng, mà quy ra chữ chắc số lượng của lão có khi còn nhiều hơn ấy chứ :D
Nó gọi là vào cơn cụ ạ. Cơn nó lên thì xe chạy băng băng, 1 phần do em cầm lái nên chủ động, ngược với bài Hà Giang em viết bài đúng với tâm trạng thụ động ngồi băng sau. Em hẹn tối viết tiếp mà giờ mới xờ dc vào máy.

HorsePower

Xe container
em mới chạy hôm 2 tết. 3h sáng em ở HD đến 18h30 có mặt tại Đà nẵng. Đường phân cách ngon nhưng có những đoạn sang đường cần phải để ý em tí dính phát cụ xe máy phi sang đường híc sợ toát mồ hôi luôn
Cụ Thanh đông cũng là 1 tay lái cừ khôi. 1 đập ăn quan thế cũng là có mác mỏ rồi đấy keke

HorsePower

Xe container
Nhà cửa 2 bên đường rất đa dạng, những năm trước nhà khang trang còn ít, mà giờ hầu hết nhà kiên cố mái ngói đỏ kiểu cách.

Giao thông trong khu dân cư luôn có những cảnh quen thuộc thế này

Đường sá kẻ vạch khá rõ ràng, rất thuận lợi cho lưu thông

HorsePower

Xe container
Tiêp tục qua những đoạn đô thị nhỏ vui mắt, giảm ga cho thư giãn sau 1 hồi liên tục đạp 80,90

Người dân vẫn quen với việc qua đường quốc lộ thế này

HorsePower

Xe container
Cuộc sống cũng như những nơi khác, thu gom, mua bán

HorsePower

Xe container
Cảnh quan vẫn trôi qua như nó vốn vẫn thế.

HorsePower

Xe container
Không phải là 1 cảnh đẹp mỹ mãn nhưng cũng đủ cho cảm giác đang được đi xa, đi đây đó.

wine

Xe tăng
Bất ngờ khi đường 1A lại đẹp đến thế, cụ chủ cũng lọ mọ ghê gớm khi mà giờ vẫn ngồi kỳ cạch up bài. Cám ơn cụ về những khung hình trên đường rong chơi.

matizdo

Xe tăng
Em cũng vừa đi Đà Nẵng về, chuyến đi thì em nghỉ ở Đá Nhảy, em hơi mắc sai lầm khi nghỉ ở đó. Buổi đêm một mặt xe chạy ầm ầm không tài nào ngủ nổi, mặt kia thì biển sóng rì rào. Đêm sau thì nghỉ ở Huế. Còn khi về em chạy một mạch từ 1h chiều đến 4h sáng về đến Khuất Duy Tiến, chỉ nghỉ 2h ăn cơm ở Lệ Thuỷ. Các cụ đi đường 1 cứ ban ngày chạy cho sướng, hôm đấy em chạy đêm thấy mệt hoen ban ngày nhiều.

HorsePower

Xe container
Bất ngờ khi đường 1A lại đẹp đến thế, cụ chủ cũng lọ mọ ghê gớm khi mà giờ vẫn ngồi kỳ cạch up bài. Cám ơn cụ về những khung hình trên đường rong chơi.
Em cũng bất ngờ vì năm ngoái đi đường 1 còn sửa chỗ này, chỗ nọ, năm nay toàn bộ đã xong. Tối em ko up dc nên tranh thủ đêm làm vài post ấy mà, chưa viết dc liền mạch như trưa hôm qua