[Funland] Đã quyết dịnh rồi mà sao chông chênh thế

Trạng thái
Thớt đang đóng

safenoodles

Xe cút kít
Vầng mợ.
Em có định li hôn đâu. Và ông chồng cũng tự động nghỉ việc, chia tay bồ, cắt đứa mọi liên lạc khi bị vợ phát hiện ra.
Vấn đề không phải là chuyện ngoại tình mà là mối quan hệ giữa 2 vợ chồng đã khủng hoảng tới mức tan vỡ. Nên khi phát hiện chồng ngoại tình, em không hề đánh ghen, cũng không tìm hiểu người đàn bà ấy là ai. Vì em biết, lão chồng ngoại tình như giọt nước tràn li thôi, không cô này sẽ có cô khác. Chứ yêu thì cũng chả yêu gì cho lắm. Vì khi biết chồng ngoại tình, em có đề nghị nếu anh đồng ý thì mình li hôn torng hòa bình. Lão bảo anh đã chấm dứt rồi và không muốn li hôn.
Em muốn giải quyết tận gốc, ấy là xử lý mối quan hệ giữa 2 vợ chồng.
Thế là mợ và anh ấy còn yêu nhau đấy. Vậy thì có gì lo đâu ạ? Giờ cần thời gian thêm là hai vợ chồng lại hạnh phúc, mợ à.
Đọc tiêu đề thread của mợ, em tưởng mợ muốn ly hôn.

hoang26

Xe tăng
Lại thêm 1 nạn nhân của coin ngu à? khổ. Quá nhiều gà trong dân đen. Nhiều người tư duy kém quá.

Nói chung những câu chuyện như thớt này đọc cho vui thôi.
Trình bày dài dòng, từ 1 phía, không biết sự thật đến đâu.

hoang26

Xe tăng
Lỗi lớn ở chồng mụ là "ngu", chứ thật ra coin là cơ hội trăm năm có một cho giới trẻ vươn lên nhanh chóng. Các triệu phú, tỷ phú thế giới (cả các triệu phú Việt Nam) xuất hiện nhiều vô kể. Tiếc là chồng mụ quá ngu dốt nên mới dính vào loại scam như thế mà ko nhận ra.
THÔI. Nhiều vô kể là bao nhiêu so với số người bị thua lỗ, tán gia bại sản? Lô đề là cơ hội hàng ngày kia kìa, cần gì phải trăm năm.
Cái trò cờ bạc thao túng một cách thô thiển khốn nạn ngu đần mà vẫn còn ra rả mãi hả cụ?

keyon

Xe tăng
Ôi không phải rumba nhảy nhót như cụ nghĩ đâu. Em tập zumba fitness, một dạng thể thao như aerobic ấy cụ. Em có bệnh trong người, không tập thì không đủ sức lao động và không có tiền mà chữa bệnh ấy chứ.
Mà đã đi tập thì CLB thể thao nào không có HLV nam hả cụ? Chả nhẽ vì em mà họ đuổi HLV nam của họ. Cũng chả phải ghen tuông thì đâu vì em đi tập nhiều năm rồi mà lão chồng không ý kiến gì. Chỉ bây giờ, khi có bồ thì mới nảy sinh ý nghĩ bẩn thỉu thế.
CLB zumba thì chỗ em cũng phải chục cái, cả ngàn người tập luyện và chưa thấy vụ nào ngoại tình từ đấy vì đặc trưng môn này là học viên toàn nữ, từ trẻ con 10-12 tuổi cho tới bà già 70. HLV zumba nam thì gay tuyện đối. Lớp em tập đông đồng nghiệp cơ quan, có cả bạn bè của chồng ấy chứ. Em hưa thấy ai nghĩ xấu vì zumba finess hết cụ.
Mợ nói thế thì em vẫn tin mợ , nhưng em tin hay không không quan trọng đâu , chồng mợ là chính . Mà thôi mỗi vợ chồng 1 ý, mợ cũng đang bảo vệ quan điểm của mợ đến cùng , vậy mới có chuyện không thể hoà hợp. Trong cuộc sống quan trọng nhất là anh em vợ chồng chiều nhau, cái này phía mợ và chồng đều chưa có.

tate

Xe máy
À không, lão nghỉ ở nhà từ 2016 tới 2019 mợ ạ. Sau đó đi làm ở công ty cô em. Lương bổng đưa về cho vợ hết, kể cả lúc có bồ. Vì vậy em tiết kiệm được trong 3 năm, công thêm vay mượn chút ít mà em làm được cái nhà bây giờ đang ở.
Tiếc người đàn ông thì không tiếc. Nhưng mảnh đất 15 tỷ thì em tiếc lắm hehe. Lão sẽ phải bán và khi bán mẹ con em sẽ có phần. Bớt rất nhiều vất vả cho 2 nhóc nhà em. CHúng nó cưng, đáng yêu đến mức em sẵn sàng hi sinh rất, rất nhiều vì con.
Cảm ơn mợ chia sẻ.
Đọc những dòng này mà thấy có gì sai sai nhỉ, tiền nhà người chồng góp, đất nhà chồng cho, chưa kể có phải chăm nom gì bố mẹ chồng không, cũng không nói đến việc chồng có chu cấp cho con cái không. Mình thấy có vẻ tiền bạc quan trọng đối với mợ này thật.

Minhduc2409

Xe tải
dạo này otf nhiều tóp hot hit quá, hết mấy vụ tư vấn xxx đến chuyện mấy hot girl đc mời cf, có gì đó sai sai nhỉ
Sau khi đọc hết 8 trang Em tóm tắt lại câu chuyện theo ý kiến cá nhân như sau:
Anh A 50 tuổi có 1 gia đình gần như perfect (bố mẹ ở quê có điều kiện mua cho mảnh đất vàng giá thị trg hiện tại ~ 15 tỷ ở HN, có vợ đẹp, con cái ngoan ngoãn…), do vậy ko tu chí làm ăn mà mải mê chơi coin lừa đảo mất cũng kha khá, đâm ra chán chường, chán vợ chán con sinh ra ngoại tình với cô công nhân cùng cty.
Chị X là người PN xinh đẹp ở cái độ tuổi 46, cư xử lễ nghĩa, yêu thương chồng con. Sống với nhau cũng ngót nghét 20 năm, cùng chồng vượt qua bao gian nan, sóng gió. Nhưng tình yêu cũng dần bị bào mòn bảo sự thực dụng. Xuất thân là người PN nhưng tính cách mạnh mẽ phi thường, tinh thần thép đã tôi thế đấy, kiếm đc tiền nên ko thể chấp nhận đc 1 người chồng bạc nhược như anh A.
Giờ bài toán đặt ra là sống như thế nào khi đã hết yêu ???(các cụ đừng tư vấn yêu lại từ đầu nhá) Làm thế nào để chia tay vẫn có 7,5 tỷ cầm về???

Pumzen

Xe ba gác
Cái câu cửa miệng từ các cụ ngày xưa hay nói " phụ nữ hơn nhau ở 1 tấm chồng" đến thời hiện đại này vẫn đoàn chuẩn phết nhỉ.

starsn

Xe điện
Mợ chưa hiểu tâm lý người tiêu tiền và người kiếm tiền rồi. Người chuyên tiêu tiền và không kiếm ra tiền thường lại rất hay khinh rẻ tiền. Người vất vả kiếm tiền ( hiểu rõ đồng tiền xương máu) thì rất trọng đồng tiền, đến mức luôn bị người tiêu tiền kia lên án là chỉ vì tiền. Thế mới là bất hạnh cuộc đời. Phải biết vậy để mà lựa thôi ạ, chứ không là lại làm tổn thương người không làm ra tiền dẫn đến mọi cố gắng kiếm tiền lại thành công cốc hay tệ hơn là tác dụng ngược. Khéo lại làm tán gia bại sản hơn cả cái người tiêu tiền vô tích sự kia. Mợ thử ngẫm mà xem ? Em ở vai kiếm tiền em thấm lắm, lựa như lựa cơm sống chứ như mợ chủ thì có lẽ toang quá nửa các gđ quá.🤣
Em chả biết ngày xưa các cụ cưới xin kiểu gì chứ như em thì vợ chồng phải đáng giữ mới giữ, đời được sống có một lần thôi, nếu tất cả các giá trị là "nhẫn nhịn" thì phí phạm cuộc đời quá cụ ạ :) trừ khi cụ nghĩ mình với người ta thế cũng là nồi nào vung nấy rồi :)

Thik Phê Pha

Xe tải
Chồng ngoại tình.
Giọt nước tràn li, cái nút thắt của những xung đột, mâu thuẫn, dằn vặt nhiều năm.
Tuổi lớn rồi, nỗi đau của mình, nói với người ngoài cũng chả để làm gì, tổ cho người ta cười mình và cùng lắm vài câu an ủi. Nên em lên đây xẻ lòng với các cụ. Lòng thương hại từ mạng ảo có lẽ dễ chịu hơn là người quen. Em vẫn hèn, như đã từng hèn và có lẽ sẽ tiếp tục hèn.
Em không còn trẻ, 46 tuổi rồi. Ông chồng 52. Cộng lại gần trăm tuổi, nhiều bạn bè đã làm làm cha mẹ vợ, cha mẹ chồng, ông bà nội ngoại.
Lấy nhau trễ, con cái trễ nên giờ e có 2 bé, 1 bạn cấp 3, 1 bạn cấp 2.
Em bản thân không may, là con trong 1 gia đình cha mẹ li dị, sống với bố và hoàn cảnh rất nghèo. Đã phải cố gắng nhiều để học đại học và có 1 công việc khá tốt. Chồng cũng tương tự, cha chồng bị nghiện rượu và khi còn trẻ ổng cũng rất khổ. Vì vậy, khi lấy nhau, cả 2 xác định tay trắng lập nghiệp và cùng xây dựng gia đình.
Về tính cách cá nhân, em đảm đang, sắc sảo, lo toan (nhiều khi bao đồng). Có trách nhiệm với gia đình. Nhược điểm có lẽ là nóng nảy, hay nói và thi thoảng lôi thôi.
Chồng em về cơ bản là người tử tế, đàng hoàng trong công việc, tốt bụng với gia đình, ít nói. Nhược điểm là ít chia sẻ, bảo thủ và cực đoan. Tính cách ít chia sẻ có lẽ là nguồn cơn của mọi việc.
10 năm đầu của cuộc hôn nhân. Chồng làm xa, em ở nhà (tập thể cơ quan) 1 mình nuôi 2 con. Lương bổng trung bình, ngang ngang nhau nhưng em vất vả gấp 10 lần chồng. Cũng cố vượt qua vì nghĩ rằng chồng ở xa chứ cũng thương vợ con. Cuối tuần mới gặp nhau nên em cũng không yêu cầu, đòi hỏi chồng phải chăm con hay phụ giúp gì. Các cụ cứ tưởng tượng, 2 đứa con nhưng chồng em chưa bao giờ phải cho con ăn, cũng rất hiếm khi phải chăm con bệnh. 1 tay em làm hết. May mắn, các con khỏe mạnh, đi học sớm và hòa nhập nhanh với trường lớp. Có thể nhận xét công bằng là các con em ngoan, giỏi và xinh xắn, cả con bé lớn lẫn anh cu nhỏ.
Mọi chuyện có lẽ từ năm 2015, khi chồng bập vào cơn lốc scam onecoin. Chồng em là người vô cùng cực đoan, đã tin yêu gì là hết lòng. Và tin onecoin hết cả tâm sức, vợ cản thể nào cũng không nghe. Bán cả mảnh đất 2 vợ chồng chắt bóp mấy năm mới mua được để chơi. Đến khi em thấy rõ dấu hiệu lừa đảo, ngăn cản quyết liệt hơn thì bắt đầu xung đột, thậm chí dọa li dị vợ, chỉ cần onecoin.
Cho đến tận bây giờ, khi nó lừa đảo rõ ràng, vẫn còn tin và còn hi vọng. Nhà em mất 2 tỷ cho onecoin. Nhưng không đau đớn bằng việc chồng quyết nghỉ việc, bỏ qua mọi lời phân tích, khuyên bảo của vợ, của gia đình, về gia đình sống với vợ và mọi chuyện bắt đầu căng thẳng.
Suốt 3 năm chồng không làm việc đàng hoàng, chỉ onecoin và các loại coin scam khác. Bảo ổng lừa thì không phải. Ổng nghĩ nó tốt thật, mang lại giầu có cho bản thân và giúp người, giúp đời. Rủ bạn bè tham gia và chết thêm 2-3 lần vào các loại sàn lừa. Em can không được và bắt đầu chuyển sang ghét vợ. bảo em làm gì cũng chỉ nghĩ đến tiền và sẽ không sống được với nhau tới cuối đời. 3 năm em đi làm nuôi cả nhà, chồng không đưa 1 đồng và em cũng chưa bao giờ hỏi tiền chồng.
Năm 2019, chấp nhận đi làm công ty của cô em ruột. Quản lý một kho riêng, lương khá tốt nhưng chú em rể không phải người dễ sống. Mâu thuẫn với vợ con ngày càng tăng. Về nhà chỉ ăn và đi ngủ, không tham gia mọi chuyện trong nhà. Cáu giận lên thường xuyên chửi bới to tiếng. Em nhịn. Khi không nhịn được nữa, em phải ứng lại, cũng to tiếng và yêu cầu trao đổi đến tận cùng, giải quyết mọi việc thì im lặng, coi như chuyện không có gì. Không chia sẻ và không giao tiếp, trao đổi. Không khí gia đình rất căng thẳng. Em từng dắt con ra khách sạn ngủ vì chồng dọa đánh. Shock thực sự vì trước nay chưa bao giờ ổng có tính vũ phu.
Và gần đây em phát hiện ra chồng bồ, 1 bạn công nhân bỏ chồng làm trong kho. Bằng cảm nhận phụ nữ, em biết và đã cãi nhau 1 trận. Sau đó tự nghỉ việc, về nhà. 2 vợ chồng lấy tiền tiết kiệm, vay mượn thêm (em vay qua lương và thêm bạn bè 1 chút) xây nhà mới. Nhà xây xong và thái độ ngày càng tệ, chửi bới em thường xuyên bởi những việc như chưa kịp đổ rác hay con vứt sách vở dưới phòng khách. Đã tới mức khi chửi, em không còn cãi qua cãi lại mà chỉ nói 1 câu : "Anh câm mẹ mồm anh đi" để chấm dứt.
Dài quá, em sẽ viết tiếp
Phải chấp nhận rằng con người trưởng thành không phải do tuổi tác mà do những gì họ phải gánh vác hoặc trả giá, 52 tuổi đầu như thằng trẻ trâu…

Có lẽ mợ chủ thớt thích đặt tên nick theo thời điểm nhỉ ;)
Quay lại câu chuyện của mợ, ở đây nhiều người khuyên bỏ, nhưng em nghĩ trong thâm tâm mợ chủ thớt "Nói chỉ để nói" như tên nick để giải tỏa tâm lý thôi.
Vì thực ra còn nhiều vấn đề nan giải lắm, nan giải nhất chính là con số 15 tỷ kia, trong cái 15 tỷ đương nhiên mợ và các con sẽ được hưởng, nên để bạn Sói kia ký đơn trong thời điểm hiện tại thì cực khó.

bing-bing

Xe buýt
Kiểu chồng này cứ li thân một thời gian là sợ vãi đái ra quần, mới thấy sự quan trọng của vợ con, bớt ảo tưởng vớ vẩn.

Chị với các cháu cứ té đâu 1,2 năm, nhảy zumba, nhảy chachacha ác vào. Hắn muốn giữ vợ con thì sẽ thể hiện sự thay đổi. Còn không thì gút bai thật luôn.

Nhưng nhỡ ông ấy đang găm độ 1000 PI thì mình lại ở chiếu dưới chị nhé, hỏi xem ông ấy đang hold món nào đã :))

Mít tố nữ

Xe tăng
U mê vì coin là có thật. Em cũng có người nhà dính vào. Mà không hiểu bọn nó vẽ vời kiểu gì mà người chơi tin ghê lắm, lúc nào cũng mạnh miệng bảo sắp có tiền, sắp thành tỉ phú, mặc dù bị bọn nó cho ăn toàn bánh vẽ nhưng một lòng tin quyết liệt vào nó, gia đình nói không nghe còn chê ngược lại họ là chậm tiến, không thức thời. Một bài đúng y như mợ chủ cảm nhận ở chồng.
Em đọc thấy nhiều người khuyên phụ nữ phải tỏ ra nhu thuận, kém hơn chồng để giữ gia đình. Trong hoàn cảnh của chủ thớt thì muốn nhu thuận cũng khó. Tính cách con người một phần do trời sinh, một phần do rèn giũa. Trời sinh của tuổi 46 đã là người sống tình cảm nhưng rất lý trí, những người này sẵn sàng hy sinh nhưng khi thấy sự hy sinh không được đền đáp họ sẽ bỏ lại mà đi không hề nuối tiếc. Hoàn cảnh thì sau khi lấy chồng lại có 10 năm xa chồng, một mình chăm 2 con nhỏ. Chồng cũng không phải người mạnh mẽ xuất sắc gì để mợ ấy cảm thấy có thể dựa vào. Thế thì yếu đuối sao được.
Đàn bà có một cái bản tính trời sinh đó là lo cho các con và sự an toàn của các con. Càng lớn tuổi cái bản tính này càng được nhận thức rõ. Không phải là yêu tiền mà vì tiền là cần thiết để mang lại sự an toàn cho các con. Ông chồng nào đến tuổi này mà không hiểu ra, tàn phá kinh tế gia đình lại còn u mê không nhận thức và sửa chữa thì chuyện mất vợ mất con, tan nát gia đình là chuyện rõ ràng.
Tóm lại mình chia sẻ với mợ chủ. Mợ là người có tình cảm và lý trí sáng suốt mợ cứ làm những gì mợ nghĩ đúng là được. Quan trọng là mỗi khi nhìn lại luôn thấy mình đã cố gắng và không nuối tiếc.
Cá nhân em thấy chồng mợ cũng không đến nỗi nào đâu. Tuổi 52 kiểu như tiền mãn kinh của mấy ổng, mấy ổng cũng hay làm nhiều điều điên rồ lắm. Qua đến 60 thì an phận thôi.

telefunken

Xe tải
Cái đức tính cao quý nhất của người phụ nữ là sự dịu dàng , thiếu cái này đàn ông nó dễ bỏ đi lắm , vào cái độ tuổi nội tiết tố nữ nó suy giảm thì càng phải cẩn thận
Chả dám khuyên gì nhưng theo thổn thức của mợ thớt thì thấy lão kia rặt một phường bỏ đi , nhưng đó chỉ là cảm nhận một chiều , đôi khi phiếm diện và cực đoan nên càng phải bình tâm thấu đáo , nhiều khi lại phát hiện ra điều gì đấy mà vá lại mọi chuyện lại ổn

My Hao

Xe điện
Em thấy lão chồng không đến nỗi nào đâu. Cái dở nhất là dính vào tiền ảo để mất hết tiền. Nhưng cũng không đến nỗi u mê tất tay bất chấp đâu, bằng chứng là vẫn giữ được miếng đất 15 tỷ và 3 năm qua lương bao nhiêu vẫn đưa vợ giữ. Giờ lão vẫn tin tưởng vào coin chỉ là tự dối lòng thôi và bám vào hy vọng mong manh có ngày số tiền mất kia sẽ về.
Nếu mợ không còn yêu chồng thì sống như hiện nay là phù hợp, giữ cho các con cái nhà cả nghĩa đen và nghĩa bóng. Còn nếu vẫn muốn hàn gắn gia đình thì bỏ qua hết cho chồng, động viên lão đi làm và nộp lương cho vợ như 3 năm qua.

thobeo

Xe hơi
Mợ ko bắt chồng chăm bẵm con ko đòi hỏi tiền bạc là tạo điều kiện cho chồng bay nhảy đấy. Mợ giống mẹ em, nuôi con một mình, tự chủ tài chính, nhưng bố em đi làm xa dù ko trực tiếp nuôi dạy con nhưng lại thương con. Giờ em để chồng em chăm đứa lớn đứa nhỏ để ngấm hiểu nỗi vất vả của vợ chứ ko thể để chồng lượn ngang lượn dọc. Thứ hai nữa con gái mợ khuyên bỏ nhưng nó chưa trải qua hôn nhân chưa mang nặng đẻ đau nên nó tưởng nhẹ nhàng, ngày xưa gặp chị nào than chồng vũ phu ngoại tình thì em cũng khuyên bỏ, nhưng hiện giờ sau chục năm em lại thấy nên xem xét cho cơ hội tháo gỡ. Thứ ba nữa mợ sắc sảo chồng sẽ khờ khạo hơn, nhưng bù lại chồng ko toan tính về tiền bạc, ko ăn chơi trau chuốt, còn cái đam mê coin củng nữa thôi thì tìm cách khoá tài chính để chồng ko chơi nữa. Em ít hơn mợ gần 15 tuổi nhưng nói thật mất mát tiền bạc bỏ lỡ cơ hội tính ra tiền của em cũng hơn nửa của mợ, nhưng em ko càu nhàu nhiều vì em tin có số cả, mất cái này chỉ cần sống thẳng thắn chăm chỉ thì sẽ được bù cái kia. Em ko rõ mảnh đất đứng tên hai vợ chồng nếu mợ nhất quyết ko ký bán đất thì chồng sao bán được. Về tính cách mợ cứng cỏi sắc sảo ko còn tôn trọng chồng, cái đó cũng là cái thiệt của mợ, em thấy chồng mợ vẫn còn nhiều điểm tốt, mợ cũng tốt nhưng ko chắc đã tài trợ lẫn nhau được. Mợ cứ coi như là duyên nợ, đời trước chồng là người tài trợ giúp đỡ mợ đời này mợ nuôi con kiếm tiền giúp chồng. Em nói thật phụ nữ ngoài 45 ko còn sức khoẻ nhiệt huyết làm được gì bứt phá, lúc đó thấy rõ chênh lệch nam nữ, mợ nên vỗ về động viên chồng bởi đàn ông tuổi này lập nghiệp vẫn kịp. Chồng có phát triển thì con cái mợ sau này cưới gả cũng mở mày mở mặt. Câu chồng nói là trong đầu mợ chỉ có tiền em nghĩ mợ nên xem xét, vẫn có góc nào đó đúng.

Nam việt nam

Xe buýt
Không dám bỏ vợ đâu cụ ạ.
Chả phải còn yêu thương gì, chán nhau lắm rồi.
Nhưng bỏ vợ giờ lấy đâu được người như em. Và những đứa con như con của em.
Em, không phải tự cao, tuổi không trẻ nhưng giữ gìn, mặt khá, người vừa vặn. Kiếm tiền ổn, có vị thế xã hội. Việc gì của gia đình chồng chả đến tay em. Chị chồng còn bảo cậu xem thế nào thì xem chứ cô X là người cả gia đình này tự hào. Các cháu nó cũng rất nể phục cô X.
Bỏ em lấy đâu được người như em. yêu cô công nhân kia thôi chứ bố ổng sống lại bảo bỏ vợ lấy c63 cũng không dám. Ông chồng em sĩ diện vượt quá người thường. Ra đường lúc nào cũng chứng tỏ mình chỉn chu, tử tế với mọi người. Chỉ về nhà mới trút đủ thứ khốn nạn lên đầu vợ con.
Về cơ bản, đứng ở phương diện công bằng mà nó, chồng em là người đàn ông tốt với xã hội và tồi với vợ con.
Có lẽ do hai người lúc trẻ ko ở gần nhau nên ko chia sẻ với nhau đc nhiều. Nên giờ cả hai thấy quá nhiều khác biệt, mợ thì "mặt khá, người vừa vặn. Kiếm tiền ổn, có vị thế xã hội", cụ thì tham vọng đại gia khi đã 53. Cả hai ko chia sẻ đc tôn chỉ phát triển của gia đình, mà theo lối suy nghĩ của ai nấy thực hiện, việc ai lấy làm, chưa cùng nhau gắn kết con cái.
Noái nhỏ mợ, đàn ông tầm tuổi này tuần ko đc cái, nó lại nảy sinh tâm lý suy diễn linh tinh

dvhung243

Xe điện
Mợ ơi , chín bỏ vào mồm , bồ bịch mà vẫn đưa hết lương về cho vợ là hiếm đấy . Em ngưỡng mộ a nhà lắm

Đàn ông trên đời chì có hai loại

Loại 1 : chung thuỷ với vợ

Loại 2 : bị phát hiện ngoại tình

Hơn 50 tuổi rồi, lẽ ra mợ phải khuyến khích a nhà mình ra ngoài rau dưa sạch sẽ , thế nó mới giữ được hạnh phúc gia đình chứ . Lên ông lên bà rồi còn lôi nhau ra ghen tuông , kiện cáo ... thiên hạ người ta cười cho

Như đa số các cụ trên OF

Già rồi vẫn muốn của chua
Cau non trái mùa già vẫn muốn ăn

Khuyên mợ mai mua hàu , thịt bò , giá sống ... mấy món tăng cường testosteron cho anh nhà bồi dưỡng rồi tranh thủ có vắt được chút nào thì vắt trước
Mình gì rồi mà , chấp nhận đi mợ . Mợ vào nhà tắm rồi soi gương hộ em cái , xem có truyền cảm hứng được cho ai nữa không

Đàn bà đã ngoại 40
Nước nôi đã cạn , oản xôi cũng giừ

Các cụ trên OF vẫn dậy thế

Mợ là mợ may mắn lắm đó . Có được anh nhà kiếm tiền giỏi , lo toan cho gia đình , phong độ . Nhất mợ

Năm mới dương lịch , chúc gia đình mợ ngày càng hạnh phúc , mua thêm mảnh đất nữa nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng