[Funland] Da trắng môi hồng - thớt dành cho các mợ

Chĩm111

Xe điện
Sao Mợ ko mở thớt bên Web trẻ thơ, Lamchame hay Làm đẹp mà lại vào chốn toàn đàn ông này mở thớt vậy ạ?
Lát kiểu gì cũng có mấy lão rảnh tay vào phá thớt đấy. Hic
Chị em làm đẹp để cho nửa thế giới còn lại mà ngắm, mà si tình chứ mợ! Ai nỡ phá thớt, mong còn chả được nữa là! =D>

LeTai1979

Racing Boy
Em ko để ý đến hình thức và em ko thèm để ý xem có ai săm soi hình thức em ko. Được cái em tự tin vào nhan sắc vốn (không) có nên em ko tốn tiền váy áo mỹ phẩm spa gì hết. Có sao dùng vậy :D

Da em mịn dưng mà da khô nên em nhăn từ lúc mới 20 í :((
Còn nám thì em đoán do cơ địa. Ai bị nám thì bị rất sớm. Cq em nhiều ng tự dưng đến gần 40 mặt loang lổ đen sạm lại, chữa cách gì cũng ko hết, thấy thương luôn :(
Nám chữa được, xinh như chưa từng nám mợ ạ. Nhưng để an toàn thì một là lâu, hai là tốn kém, ba là phải giữ không tái phát. Với người quen thì không ngại, chứ không quen thì ngại lắm, cần kiên trì.

Có nhiều cách xử lý da khô, nhưng đơn giản nhất là mợ uống thử 1 liệu trình 3 tháng (3 hộp) viên cấp ẩm của Murad, xem có thấy khác không. Cũng nhanh để thấy là có hay không có kết quả.

Ba Ngơ

Xích lô
Đàn ông Việt mình ít trang điểm chăm sóc dưỡng da- cộng với rượu bia uống toàn tầm 45 độ nên nhan sắc hoang tàn nhanh hơn - đẹp nhưng ko chịu gìn giữ
Trong khi bọn Hàn Nhật có SRM- trang điểm- dán răng - vuốt tóc các kiểu - rượu bia cũng có hạn nên tầm ngoài 40 có vẻ nom trẻ hơn giai Việt mình ạ

Nói như vậy để khuyên các bác cứ nên dùng . Rửa SRM cũng như mình rửa tay xà phòng thôi,bác rửa tay với nước ko thì thực ra ko đủ sạch đúng ko?
Do đó , nên dùng ., nhưng dùng đúng loại của bác thì đỡ đau ví, đỡ tốn vì Chị em dùng loại khác . Bác dùng chung thì thực ra phí quá
Nám chữa được, xinh như chưa từng nám mợ ạ. Nhưng để an toàn thì một là lâu, hai là tốn kém, ba là phải giữ không tái phát. Với người quen thì không ngại, chứ không quen thì ngại lắm, cần kiên trì.

Có nhiều cách xử lý da khô, nhưng đơn giản nhất là mợ uống thử 1 liệu trình 3 tháng (3 hộp) viên cấp ẩm của Murad, xem có thấy khác không. Cũng nhanh để thấy là có hay không có kết quả.
Cô tư vấn giúp anh để cho " chẻ chẻ "sao đừng tàn tạ, già già như mợ trên nói với ;))

114hangbong

Xe lăn
Em ko để ý đến hình thức và em ko thèm để ý xem có ai săm soi hình thức em ko. Được cái em tự tin vào nhan sắc vốn (không) có nên em ko tốn tiền váy áo mỹ phẩm spa gì hết. Có sao dùng vậy :D

Da em mịn dưng mà da khô nên em nhăn từ lúc mới 20 í :((
Còn nám thì em đoán do cơ địa. Ai bị nám thì bị rất sớm. Cq em nhiều ng tự dưng đến gần 40 mặt loang lổ đen sạm lại, chữa cách gì cũng ko hết, thấy thương luôn :(
Chị đây em, giờ mặt như mặt giặc loang lổ khắp, mà lại chơi khó ông xã bắt chụp ảnh phải đẹp hơn bên ngoài. =((
Anh ấy bảo giờ chụp PN tuổi em anh phải zoom thật kỹ góc cạnh rồi chụp mờ mờ mặt đi là vừa.

mina love

Xe đạp
Da mình vốn khá đẹp, bước sang tuổi 41 một bên lắn tàn nhàng quá, chưa tìm được loại cream/ serum gì OK, mợ nào có kinh nghiệm share nhá. Tks
Tàn nhang thì khó trị tận gốc được mợ ạ. Kể cả lazer bắn gốc nhưng thực chất tàn nhang là nốt sẫm màu do sắc tố da ở gốc có sẵn, nếu gặp điều kiện thuận lợi là nó sẽ nổi lên, như gặp nắng hay tia uv chẳng hạn, nên mợ phải tích cực chống nắng thôi. Mợ thử dùng kcn Vichy dành cho da thâm nám như em đi. Em dùng thấy khá ok đó.

114hangbong

Xe lăn

Chị giờ soi guơng giật mình em ạ. He..he.. mà thôi kệ, mong khỏe cái đã.

LeTai1979

Racing Boy
Chị đây em, giờ mặt như mặt giặc loang lổ khắp, mà lại chơi khó ông xã bắt chụp ảnh phải đẹp hơn bên ngoài. =((
Anh ấy bảo giờ chụp PN tuổi em anh phải zoom thật kỹ góc cạnh rồi chụp mờ mờ mặt đi là vừa.
Chị giờ soi guơng giật mình em ạ. He..he.. mà thôi kệ, mong khỏe cái đã.
Cái khó nhất của trị nám là phải dùng máy công nghệ. Da không đủ khoẻ thì không bác sỹ có chuyên môn nào dám bắn tàn nhang, nám. Không phải như các spa/thẩm mỹ viện cứ đè ra bắn lấy được. Trước khi xử lý bằng máy có khi mất vài tháng tới một năm để có da đủ khoẻ. Ngoài tốn tiền, còn vô cùng nhiều thời gian, công sức.

Bắn xong là dưỡng, là che chắn, là tránh nắng 100%. Nên nếu mới chớm tàn nhang hoặc hơi nám thì xử lý ngay là tốt nhất, đỡ vất vả tốn kém mọi phương diện.

Nếu chưa nám nhiều, mà quyết tâm cao thì xử đi chị :D

P/s: Em cách đây vài năm có mấy cái đốm nhỏ ở đuôi mắt, mà em xử hết sạch chả thấy vo ve gì nữa luôn. Hết chứ gì mà không hết.

Chỉnh sửa cuối:

LeTai1979

Racing Boy

114hangbong

Xe lăn
Cái khó nhất của trị nám là phải dùng máy công nghệ. Da không đủ khoẻ thì không bác sỹ có chuyên môn nào dám bắn tàn nhang, nám. Không phải như các spa/thẩm mỹ viện cứ đè ra bắn lấy được. Trước khi xử lý bằng máy có khi mất vài tháng tới một năm để có da đủ khoẻ. Ngoài tốn tiền, còn vô cùng nhiều thời gian, công sức.

Bắn xong là dưỡng, là che chắn, là tránh nắng 100%. Nên nếu mới chớm tàn nhang hoặc hơi nám thì xử lý ngay là tốt nhất, đỡ vất vả tốn kém mọi phương diện.

Nếu chưa nám nhiều, mà quyết tâm cao thì xử đi chị :D

P/s: Em cách đây vài năm có mấy cái đốm nhỏ ở đuôi mắt, mà em xử hết sạch chả thấy vo ve gì nữa luôn. Hết chứ gì mà không hết.
Nhưng thôi, chị thấy da mấy bà đại gia trong Nam như Diệu Hiền, bà Loan, ... nó cứ trắng bóng nhờ nhờ như da cá chết ghê lắm mợ. Không biết họ thấy vậy là đẹp hay sau khi làm trắng da nó bị vậy ý. Chị sợ làm xong giống mấy bà đấy lắm.

mina love

Xe đạp
em dùng nước hoa nat, son loreal, thấy khá ok
Nước hoa Nar hah Nat vậy mợ? Nat thì em hình dung mợ dùng dòng Nature à, hay là Narciso ạ? Son Loreal trước nay vẫn là dòng son khá ổn định ạ. Bản nào ra cũng đều có mức tiêu thụ ổn định.

kfc1981

Xe điện
Cháu đc dùng ké mấy thứ dầu gội và sữa tắm của hàn, nhật. (Người bản xứ tặng) thấy rất ok. Mua ở Aeon (thương hiệu của Nhật) mà thấy ko bằng. Cháu có nhận xét cá nhân món mỹ phẩm của Hàn hơn của Nhật chút. Các mợ có chỗ mua (xách tay) tin tưởng nên thử dùng xem.

mina love

Xe đạp
Cháu đc dùng ké mấy thứ dầu gội và sữa tắm của hàn, nhật. (Người bản xứ tặng) thấy rất ok. Mua ở Aeon (thương hiệu của Nhật) mà thấy ko bằng. Cháu có nhận xét cá nhân món mỹ phẩm của Hàn hơn của Nhật chút. Các mợ có chỗ mua (xách tay) tin tưởng nên thử dùng xem.
Mỹ phẩm của Hàn và Nhật đều là dòng nature là chủ yếu nhưng em có so sánh mỹ phẩm của Hàn và Nhật như sau:
- Về chất lượng: mỹ phẩm của Hàn có nhỉnh hơn ở dòng make-up, skin-care thì Hàn vẫn hơn Nhật về độ mướt vì dòng mỹ phẩm của Nhật hay có cồn nên khá là khô da. Nhưng về điều trị các vấn đề về da thì Nhật lại nhỉnh hơn chút.
- Về mẫu mã, bao bì, kiểu dáng: của Hàn nhiều mẫu mã đa dạng, nhẹ nhàng và thiết kế tinh tế hơn, dễ chiếm được nhiều thị phần chinh phục được nhiều lứa tuổi. Của Nhật thì ít mẫu mã hơn và chữ quá nhiều trên bao bì, Hàn thì lại rất ít chữ nên nhìn bề ngoài khá sang chảnh ạh.
- Về giá cả: Mỹ phẩm Hàn có chia giá cả phục vụ cho nhiều tầng lớp, đồ make có những dòng giá rất rẻ nhưng chất lượng thì rất ok ạ. Còn những bộ sản phẩm skin care thì có những dòng giá cực đắt, nhưng các mợ chịu khó thì cũng đáng giá lắm ạ, dùng đến đâu biết đến đấy. Còn mỹ phẩm Nhật tầm giá ở mức trung, ko đắt nhưng cũng ko rẻ ạ.