[Funland] Đại chiến gia đình chỉ vì con ho

Rivers

Xe container
Tốt nhất là cụ bảo vợ đẻ thêm đứa nữa, rồi mỗi người 1 đứa xem đứa nào hơn.

Imei

Xe buýt
Quan Nhân cũng hơi xa nhà e chút, nhưng để e về bảo Gấu thử cho con qua đây khám xem sao.
E cũng biết không quá lạm dụng kháng sinh nhưng nếu cần thiết thì cũng phải uống. Nhưng mà cứ nên cho con đi khám, nếu cần thiết theo hướng dẫn của bác sĩ thì mới bổ sung cụ nhỉ?
E thì chỉ thấy nặng như viêm xoang thì BS mới kê k/s thôi cụ ạ, mấy lần viêm họng hay viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch có thấy BS kê kháng sinh đâu.

Còn kháng viêm thì e thấy còn có hại hơn kháng sinh, có thuốc gây còi, chậm lớn, nhiều thuốc thì hại dạ dày, người quen của e bị bệnh dạ dày trước đây hay uống kháng viêm trị viêm phế quản vs xương khớp nhiều.

Phuco2007

Xe lăn
GĐ còn nhiều thứ hay ho, cứ từ từ mà hưởng đi cụ ợ;));))

hanoipho79

Xe lăn
Em chưa chồng chưa con, đang muốn chả được đây mà các cụ các mợ cứ hối với chả hận
Nếu đúng avarta là Mợ thì...em nghĩ cứ phải xếp hàng từ đầu phố đến cuối phố ý.;))
Hôm nào xếp hàng đông quá mợ ới em chăng ít dây trông xe kiếm thêm cho cháu hộp sữa nhé.:">

tôi yêu ô tô

Xe container
Cũng ít người dám nói câu thực tế: cái nhục nhất của thằng đàn ông là vỗ ngực khoe với xã hội là nó làm ra tiền nhưng tiền nó đóng góp quá ít so với nhu cầu của gia đình nó nhưng nó vẫn nghĩ nó là ông tướng gánh vác được tất cả.
Bởi nếu thằng đàn ông nào mà đủ khả năng đáp ứng nhu cầu của gia đình thì éo cần ngửa tay xin tiền vợ :D

Website
www.facebook.com
Nếu đúng avarta là Mợ thì...em nghĩ cứ phải xếp hàng từ đầu phố đến cuối phố ý.;))
Hôm nào xếp hàng đông quá mợ ới em chăng ít dây trông xe kiếm thêm cho cháu hộp sữa nhé.:">
Nhiều nhưng toàn không có vé cụ ạ, em vẫn tìm người phù hợp

Namsilver

Xe buýt
Cái việc bé tý cũng lên hỏi là sao nhể? Lại còn đại chiến gia đình nữa

Trẻ con nó ho thì vác đi bác sỹ khám, rồi uống theo chỉ dẫn của bác sỹ. Cứ nghe người khác nói cái này hay lắm là về bắt phải theo là sao hả cụ?

F1 nhà em ho thì dùng Prospan là hết, nặng hơn thì uống kháng sinh. Thế thôi cụ à.

Còn 2 vợ chồng cụ hơi tý là cãi nhau thì bỏ nhau đi nhé. Kẻo sống với nhau không bền đâu =))

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ở đây có cụ nào hối hận khi lấy vk ko? Haiz...Đang tự do tự nhiên bị quản thúc, ngày đưa cho dăm ba đồng tiêu vặt, tiền mình mà éo dc tiêu như ý. Thêm khoản con ốm đau, khóc mếu mà rầu lòng. Như việc F1 nhà e ho chẳng hạn. E ý kiến là hạn chế ks rồi mua mua thuốc ho nam dược cho con dùng thử xem vì thấy chị cty kêu f1 nhà chị ấy 2 chai là khỏi, đúng kiểu ngon - bổ - rẻ... thế mà ngan già nhảy dựng lên nói prospan con đang dùng là loại đắt tiền, qc nhiều, ai cũng dùng, thế mới tốt . tranh cãi một hồi thành ra chiến tranh giữa các vì sao. Nhà CCCM đã ai cho f1 dùng prospan với thuốc ho Nam Dược chưa? các cụ thấy hiệu quả thế nào? e ko tin cứ thuốc thảo dược đắt tiền mới là hiệu quả.
Hiệu quả thế nào em không biết chứ F1 nhà em lúc nào cũng thích propan, lúc nào cũng đòi mua thuốc con ếch thì uống nó ngon.
Ho xuông thì uống như vợ cụ chuẩn bị là ok, nhưng nếu viêm phế quản thì nên đi khám, đảm bảo đổi thuốc, nhưng cũng không phải thuốc cụ nói đâu, kháng sinh đúng liều chứ không phải thuốc nam.
Con ho con ốm cụ có chăm bế không, không chăm bế thì miễn tham gia, chỉ tham gia góp ý theo kiểu hỏi có phải không thôi, chứ mà đòi quyết định thay vợ là có vấn đề ngay.
Cụ kiếm tiền thật nhưng không phải cứ kiếm tiền là đủ, cụ thớt nên suy nghĩ cho thoáng.
có mỗi chuyện đấy mà còn cãi nhau thì còn cãi nhau dài dài.
Cụ đi kiếm tiền đi, chuyện chăm con cứ để gấu nó lo.
mình đàn ông không nên dính nhiều quá vào chi tiết.
Có câu nói nổi tiếng : " Cái khổ nhất của thằng đàn ông là phải đi xin tiền do chính mình làm ra ".

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Cũng ít người dám nói câu thực tế: cái nhục nhất của thằng đàn ông là vỗ ngực khoe với xã hội là nó làm ra tiền nhưng tiền nó đóng góp quá ít so với nhu cầu của gia đình nó nhưng nó vẫn nghĩ nó là ông tướng gánh vác được tất cả.
Mợ trích dẫn đi xem ai nói, hay mợ nói theo cảm tính

Imei

Xe buýt
Quan Nhân cũng hơi xa nhà e chút, nhưng để e về bảo Gấu thử cho con qua đây khám xem sao.
E cũng biết không quá lạm dụng kháng sinh nhưng nếu cần thiết thì cũng phải uống. Nhưng mà cứ nên cho con đi khám, nếu cần thiết theo hướng dẫn của bác sĩ thì mới bổ sung cụ nhỉ?
E thì chỉ thấy nặng như viêm xoang thì BS mới kê k/s thôi cụ ạ, mấy lần viêm họng hay viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch có thấy BS kê kháng sinh đâu.

Còn kháng viêm thì e thấy còn có hại hơn kháng sinh, có thuốc gây còi, chậm lớn, nhiều thuốc thì hại dạ dày, người quen của e bị bệnh dạ dày trước đây hay uống kháng viêm trị viêm phế quản vs xương khớp nhiều.

Slash Eagle

Xe hơi
Các cụ ở đây có cụ nào hối hận khi lấy vk ko? Haiz...Đang tự do tự nhiên bị quản thúc, ngày đưa cho dăm ba đồng tiêu vặt, tiền mình mà éo dc tiêu như ý. Thêm khoản con ốm đau, khóc mếu mà rầu lòng. Như việc F1 nhà e ho chẳng hạn. E ý kiến là hạn chế ks rồi mua mua thuốc ho nam dược cho con dùng thử xem vì thấy chị cty kêu f1 nhà chị ấy 2 chai là khỏi, đúng kiểu ngon - bổ - rẻ... thế mà ngan già nhảy dựng lên nói prospan con đang dùng là loại đắt tiền, qc nhiều, ai cũng dùng, thế mới tốt . tranh cãi một hồi thành ra chiến tranh giữa các vì sao. Nhà CCCM đã ai cho f1 dùng prospan với thuốc ho Nam Dược chưa? các cụ thấy hiệu quả thế nào? e ko tin cứ thuốc thảo dược đắt tiền mới là hiệu quả.
ây chà, vấn đề của bác nan giải quá, bác cứ cho con ra bác sỹ, bác sỹ kê thuốc nào thì mua thuốc đó là xong. chúc bác may mắn :)

Lexuss350

Xe tải
Prospan dùng tốt , nếu nguồn gốc rõ ràng ( như nhà em là gửi từ Đức về ) thì còn yên tâm hơn ba cái thuốc Nam khác , ít nhất là ở chất lượng nguyên liệu đầu vào cũng như thành phẩm .

Lão Long

Xe tăng
Đứa đầu nhà e do vch thiếu hiểu biết + bh toàn bác sĩ lang băm nên cho uống nhiều loại kháng sinh lắm. Tóm lại các cụ có con nhỏ nên tìm hiểu về nuôi con k dùng thuốc ks.

vneseman

Xe lăn
Con mới uống thuốc đã cãi nhau thế này, sau gặp việc khác dễ đại chiến lắm :)

tienaka

Xe điện
Nhóc nhà e cũng hay lo. Mà mỗi lần nó ốm là rách việc thật. Đã lo cho còn còn hay bị cãi nhau. Mà hi nhẹ ngậm đường phèn ngâm quất hoặc uống thuốc như cụ nói cũng dc. Nặng thì đi viện