[Funland] Đại chiến gia đình chỉ vì con ho

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ở đây có cụ nào hối hận khi lấy vk ko? Haiz...Đang tự do tự nhiên bị quản thúc, ngày đưa cho dăm ba đồng tiêu vặt, tiền mình mà éo dc tiêu như ý. Thêm khoản con ốm đau, khóc mếu mà rầu lòng. Như việc F1 nhà e ho chẳng hạn. E ý kiến là hạn chế ks rồi mua mua thuốc ho nam dược cho con dùng thử xem vì thấy chị cty kêu f1 nhà chị ấy 2 chai là khỏi, đúng kiểu ngon - bổ - rẻ... thế mà ngan già nhảy dựng lên nói prospan con đang dùng là loại đắt tiền, qc nhiều, ai cũng dùng, thế mới tốt . tranh cãi một hồi thành ra chiến tranh giữa các vì sao. Nhà CCCM đã ai cho f1 dùng prospan với thuốc ho Nam Dược chưa? các cụ thấy hiệu quả thế nào? e ko tin cứ thuốc thảo dược đắt tiền mới là hiệu quả.
Có mỗi việc nhỏ mà đã phải chiến tranh. Mới húng hắng ho thì dùng thuốc nam dược, Prospan cũng là thuốc lá lẩu thôi, 2-3 hôm không khỏi mà sốt nữa thì phải khám Bs & táng kháng sinh.
Chuyện vc bất đồng quan điểm là bt. Quan trọng là cách thức giải quyết ntn?

G810

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bảo nó:

- Mày bảo đồ đắt tiền là tốt, thế sao tao đi đá phò cao cấp hơn là đá cái lỗ nhà quê mày lại đ.éo cho. Sao mày khôn hết phần của chó thế hả con kia, bố vả cho rụng cmn răng bây giờ. :D

30xx1631

Xe điện
Các cụ ở đây có cụ nào hối hận khi lấy vk ko? Haiz...Đang tự do tự nhiên bị quản thúc, ngày đưa cho dăm ba đồng tiêu vặt, tiền mình mà éo dc tiêu như ý. Thêm khoản con ốm đau, khóc mếu mà rầu lòng. Như việc F1 nhà e ho chẳng hạn. E ý kiến là hạn chế ks rồi mua mua thuốc ho nam dược cho con dùng thử xem vì thấy chị cty kêu f1 nhà chị ấy 2 chai là khỏi, đúng kiểu ngon - bổ - rẻ... thế mà ngan già nhảy dựng lên nói prospan con đang dùng là loại đắt tiền, qc nhiều, ai cũng dùng, thế mới tốt . tranh cãi một hồi thành ra chiến tranh giữa các vì sao. Nhà CCCM đã ai cho f1 dùng prospan với thuốc ho Nam Dược chưa? các cụ thấy hiệu quả thế nào? e ko tin cứ thuốc thảo dược đắt tiền mới là hiệu quả.
Cả 2 đều ko nên dùng vì đắt mà ko hiệu quả, cãi nhau là đúng rồi ah

Misami

Xe hơi
Cụ cũng đi nghe hơi nồi chõ mụ cùng cơ quan rồi về cãi nhau em thấy chả ra làm sao. Mụ cùng cơ quan chắc gì đã đúng. Vợ cụ đi nghe quảng cáo cũng chả sai.
Quan trọng là con cụ hợp cái nào. Prospan hay Nam dược đều thuốc lá lảu cả thôi. Ba cái thảo dược ấy em thấy tác dụng như nhau: long đờm, dịu họng. Tuỳ mức độ bệnh mà khỏi hay ko. Chứ bệnh do vi khuẩn virus sốt siếc mà táng 2 lọ nam dược thì khỏi thế quái nào đc.
Em mà nghe thằng chồng về bô bô chị cơ quan bảo 2 lọ là khỏi bla bla em cũng phát bực mà sút cho một phát ra khỏi cửa luôn ấy chứ

thích mông to

Xe máy
Lúc cãi nhau thì thg nào chat cho mình đúng, tốt nhất lúc đấy cụ im lặng, cãi nhau với vl làm gò cho mất thời gian, bảo vk cho đi khám hoặc nhờ tư vấn bs uy tín, bs bato dùng đuợc thì dùng, đỡ cãi nhau, có j cùng nhau lại đổi cho bs, thế là yên ấm :)))

Hạnh TTM

Xe tải
Nhà em thì ơn zời bố cháu lang băm nên cháu ốm thì bố cháu kê, bảo j mẹ cháu cho uống nấy, bảo sắc thuốc thì sắc thuốc. Đỡ cãi nhau.

slaz8

Xe ba gác
Propan dùng tốt , nhưng hơi gắt với các bé dưới 4 tuổi. Mình có mấy thương hiệu như Chỉ khái lộ cũng ổn, hay đơn giản là cây húng chanh với mật ong... Nhưng khi bị ho có sốt tức là có viêm nhiễm thì chỉ co cách đi khám kê đơn cảu BS mới an toàn

Chuotnha1984

Xe tải
Trước đây khi F1 nhà e còn nhỏ, e toàn phải mua prospan nhập Đức uống mới nhanh khỏi, đắt vãi nồi ra :D , giờ lớn hơn đề kháng tốt nên đùng loại VN cũng ổn, e cho uống thử Nam Hà 1 lần, cháu kêu cay, thích prospan hơn (có thể vì nó thích quảng cáo con ếch)

NVV

Xe tăng
Hôn nhân cũng giống như cái toilet. Đứa ở ngoài thì muốn bước vào còn đứa ở trong thì rất muốn bước ra.
Đôi khi phải nhường nhịn, bỏ cái tôi qua 1 bên mới yên ổn đc cụ ạ.

cun01

Xe container
Có ai bắt lấy vợ ko, có ai bắt đẻ ko??? Thôi vợ nó chửi thì sợ đ.éo gì mà ko im mồm.

dexom

Xe ba gác
Cãi nhau làm culon gì em ủng hộ tát chetme nó đi.

Trác Mộ Thu

Xe điện
Em hối hận gần hai chục năm nay rồi. :)

caohuysport.com

Xe buýt
vấn đề muôn thủa, nhưng em cũng đành để vợ nó theo ý nó thôi vì thực tế mình không gần con nhiều và không chăm tốt được như mẹ nó

Bietdidau

Xe tải
Không ý kiến thì nó lại bảo không quan tâm vợ lo tất, còn ý kiến thì thành cãi nhau! Đúng mất tự do khổ đủ đường các cụ nhỉ!

hungcuoi

Xe tải
Nhà em cứ thảo dược Dr sutsit cụ ạ....lành vãi

Mr.Chem

Xe điện
Con cái hay bản thân có bệnh thì nên đưa đi bác sỹ tin cẩn mà thăm khám và làm, uống theo thuốc bác sỹ kê! Đừng nên tự chữa trị lâu khỏi dẫn đến mãn tính.
Còn về việc dùng kháng sinh hay không toàn các mẹ truyền miệng với nhau, hãy nghe theo lời bác sỹ (bác sỹ chứ không phải lang băm nhé) cho an tâm, dù gì họ cũng có ăn có đào tạo hơn với thành phần tự chữa.
Em biết có trường hợp mang con đi khám, mua thuốc kê đơn rồi về google bỏ hết kháng sinh đi chỉ cho con uống những thuốc còn lại. Kết quả con không khỏi và bác sỹ bị chê tơi bời...đến bác sỹ khác thì được phát cho lọ như thuốc nhỏ mũi (gia truyền) nhỏ vài ngày ok ngay, lại lăng xê ngớt lời. Quen biết hỏi qua thì cũng là kháng sinh hòa tan thôi, nhưng khuất mắt trông coi nên các mẹ tin tưởng hẳn.
Nên nghe đến chuyện bác sỹ này không dùng kháng sinh là em dị ứng lắm, hãy lựa chọn bác sỹ tốt, tin tưởng và làm theo phát đồ điều trị của họ.

Xe gòng

Xe điện
lắm sự, cho uống 7-10 ngày mà ko thuyên giảm thì thay thuốc. Thuốc éo nào mà chả là thuốc quan trọng là nó có hợp và có tác dụng với f1 ko, hết chuyện để chiến tranh rồi hử