[Funland] Đại chiến mẹ chồng vs nàng dâu vì con ho

Jamebonds

Xe container
Qua nay nhà như có đám, con ốm ho đã đành, mẹ với gấu cứ ra lườm vào nguýt nhau. Gấu em thì không cho uống kháng sinh, kêu con ốm nhẹ ho nhẹ nên cứ giã siro ho nam dược thảo dc j đấy. 2 hôm thằng bé ko đỡ bà nội sốt ruột bắt mua kháng sinh cho uống. Mỗi người 1 ý, mỗi người 1 câu. Đấy mỗi thế mà giờ mặt ai cũng như cái thớt. Nhọc quá cccm ạ, cuối năm lắm việc lại mệt óc chuyện gđ. Chuyện nhỏ thật nhưng các cụ có công nhận với cháu đau đầu ko? Chẳng biết nên đứng về phe ai xử thế nào? Các cccm có cao kiến j vụ này ko ạ? Cháu vodka nhiệt tình ạ
Quan điểm e thì mẹ cụ sai, con vợ cụ vợ cụ được quyền quyết định chăm sóc ntn. Mẹ cụ nên đợi đến 5 ngày nếu cháu vẫn ko thuyên chuyển thì mới góp ý được.
Còn cụ phải đứng ra nói mẹ. Nhà e mẹ can thiệp việc dạy con, e bảo con con về sau nó ngoan hay hư con chịu, chứ bà dậy sau nó thế nào bà có phải hứng đâu. Nên con của con phải để con dậy.

Tất nhiên e tự tin là e dậy con đúng hơn bà. Bây giờ nhìn chung bà ko can thiệp nữa, góp ý phải có sự thống nhất của e

DidiLe

Xe container
Người OF
Con của mẹ chứ có phải con của bà đâu!

Qua nay nhà như có đám, con ốm ho đã đành, mẹ với gấu cứ ra lườm vào nguýt nhau. Gấu em thì không cho uống kháng sinh, kêu con ốm nhẹ ho nhẹ nên cứ giã siro ho nam dược thảo dc j đấy. 2 hôm thằng bé ko đỡ bà nội sốt ruột bắt mua kháng sinh cho uống. Mỗi người 1 ý, mỗi người 1 câu. Đấy mỗi thế mà giờ mặt ai cũng như cái thớt. Nhọc quá cccm ạ, cuối năm lắm việc lại mệt óc chuyện gđ. Chuyện nhỏ thật nhưng các cụ có công nhận với cháu đau đầu ko? Chẳng biết nên đứng về phe ai xử thế nào? Các cccm có cao kiến j vụ này ko ạ? Cháu vodka nhiệt tình ạ

Jamebonds

Xe container
Kinh nghiệm chữa ho, viêm mũi của e là súc miệng, hít nước muối ấm pha thuốc kháng sinh con nhộng (nghiền nát). Diệt vi khuẩn trực tiếp
Khỏi luôn khỏi cần uống vào người

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Mang viện khẩn trương. Hội đấy thế thì chuyện còn dài.

Khánh Ngọc

Xe container
Em khuyên ra ở riêng rồi nhưng Cụ chủ bảo là có mỗi mình Mẹ già không ai chăm sóc...em lại khuyên thế thì lên Đập đi xây lại,có được không Ngọc;))
Vụ đập đi xây lại là thượng sách. Nhưng với cái tính của Cụ chủ có mỗi chuyện bé tí cũng lên hỏi thì có thách vàng cũng ko dám bỏ đâu nhá.
Vn mình hay có khái niệm già là phải ở cùng con cháu. Em thì có ý nghĩ thoáng hơn. Sau này em già em vẫn sống riêng. Chỉ phiền tụi nhỏ khi mình nằm liệt thôi. Em thật.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Em trước khi cưới vợ đã nói với má em. Con đứa nào đứa đó chăm. Thỉnh thoảng nhờ vui thì chăm ko thì thôi. Nên ko phải con mình cấm ý kiến. Y án mà làm.
Ko nhờ oba nội ngoại thì khối ngan già kêu khổ nhé ;))

khanhtoanlvt

Xe tải
Chuẩn. Cứ đến Bs và làm theo chỉ dẫn của Bs. Mấy mẹ trẻ giờ toàn nghe Bs fb, đến lúc viêm phổi lại lên fb khóc lóc.
BS thì cũng có chỗ thôi. Hôm trước em bị đau, F1 cũng là BS nhưng ở xa nên nó bảo là bố đi khám, chụp phim rồi gửi kết quả cho con. Em làm theo và gửi KQ và cả đơn thuốc. Nó bảo Phim chụp tốt, chẩn đoán bệnh đúng nhưng thuốc chưa đúng, bệnh của bố không cần dùng tới 2 loại kháng sinh đắt tiền thế, chỉ cần lấy thuốc BH cũng khỏi chẳng biết thế nào.

KatKik

Xe điện
BS thì cũng có chỗ thôi. Hôm trước em bị đau, F1 cũng là BS nhưng ở xa nên nó bảo là bố đi khám, chụp phim rồi gửi kết quả cho con. Em làm theo và gửi KQ và cả đơn thuốc. Nó bảo Phim chụp tốt, chẩn đoán bệnh đúng nhưng thuốc chưa đúng, bệnh của bố không cần dùng tới 2 loại kháng sinh đắt tiền thế, chỉ cần lấy thuốc BH cũng khỏi chẳng biết thế nào.
Ít nhất là cũng được chuẩn đoán bệnh của người có chuyên môn. Tất nhiên cũng phải gặp đúng Bs tốt. Chính e cũng từng bị BS chuẩn đoán ko đúng bệnh, thuốc thì đắt mà ko khỏi, sau đấy e khám ở Bs khác thì hết có 55k tiền thuốc, 3 hôm khỏi.

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com
nhà em cũng nhiều phen đau đầu vì vấn đề thuốc men, rồi ăn uống của con. Chết cái là ông bà nội rất hay can thiệp sâu vào những vấn đề đấy. Bây giờ cho F1 đi lớp rồi nên cũng đỡ hơn!

supga

Xe buýt
Kinh nghiệm chữa ho, viêm mũi của e là súc miệng, hít nước muối ấm pha thuốc kháng sinh con nhộng (nghiền nát). Diệt vi khuẩn trực tiếp
Khỏi luôn khỏi cần uống vào người
Cụ pha loại kháng sinh nào vậy, cho em biết để áp dụng với, em hay bị ho và viêm họng

hanoipho79

Xe lăn
Vụ đập đi xây lại là thượng sách. Nhưng với cái tính của Cụ chủ có mỗi chuyện bé tí cũng lên hỏi thì có thách vàng cũng ko dám bỏ đâu nhá.
Vn mình hay có khái niệm già là phải ở cùng con cháu. Em thì có ý nghĩ thoáng hơn. Sau này em già em vẫn sống riêng. Chỉ phiền tụi nhỏ khi mình nằm liệt thôi. Em thật.
Ngọc giống em...kể cả giờ nếu con em 18 tuổi em cho nó ra ở riêng luôn,mình chẳng phiền hà ai...em 50 tuổi là Tháo khoán vợ chồng ở riêng muốn làm gì thì làm đỡ phải để ý nhau:))

athk

Xe tăng
Trường hợp kiểu này cứ mang ra phòng khám hoặc bệnh viện rồi bảo bác sĩ đừng cho kháng sinh về theo dõi rồi dùng cái đơn đó để nói chuyện với các cụ là xong, ai cũng tự ý làm theo ý của mình thì khó lắm, phải dùng người thứ 3 có quyền lực hơn giải quyết

hcmt

Xe điện
Đơn giản mà cụ.
Mang đi Bác sỹ, dùng thuốc theo chỉ định. Chấm hết nhé

hcmt

Xe điện
Trường hợp kiểu này cứ mang ra phòng khám hoặc bệnh viện rồi bảo bác sĩ đừng cho kháng sinh về theo dõi rồi dùng cái đơn đó để nói chuyện với các cụ là xong, ai cũng tự ý làm theo ý của mình thì khó lắm, phải dùng người thứ 3 có quyền lực hơn giải quyết
Ý cụ giống em

Nhưng chũ ký cụ khó hiểu quá đâm em phải còm để hỏi

hcmt

Xe điện
Ngọc giống em...kể cả giờ nếu con em 18 tuổi em cho nó ra ở riêng luôn,mình chẳng phiền hà ai...em 50 tuổi là Tháo khoán vợ chồng ở riêng muốn làm gì thì làm đỡ phải để ý nhau:))
Dưng vk cụ nó đếch đồng ý thì ntn :))

hanoipho79

Xe lăn
Dưng vk cụ nó đếch đồng ý thì ntn :))
Thì cũng như Nhà nước thôi cụ...đủ 25 năm là em ăn lương hưu,hưu rồi thì em thích làm gì chả được...lúc đấy em sẽ tuyển 2 em thư ký 17,18 tuổi đi du lịch cho nó sướng bù lại những ngày phục dịch con Ngan già.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Cha mẹ quyết định việc con cái.
Ông bà chỉ có quyền đưa ra ý kiến để cha mẹ tham khảo.

Cụ phải là người vạch rõ đường ranh giới cho ông bà (nội) thấy. Nếu cụ lẩn tránh trách nhiệm này thì nhà cụ không sớm thì muộn rồi sẽ loạn.

Con ai người đó lo. Cụ lớn rồi. Có gia đình riêng rồi mà ko tự lo đc à. Còn con cụ nên đi viện nhé

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Tôi chưa chăm con nhưng tôi chăm cháu rồi, ho có ti tỷ lý do: viêm họng, viêm amidan, viêm phổi, viêm dây thanh quản, cảm cúm,...
Chưa biết nguyên nhân mà cứ táng bừa các thể loại vào, lúc làm sao lại đổ tại số.
Chuẩn.

.........