Đám cưới Sài Gòn !!!

cuky99

Xe buýt

Món tráng miệng của em đây: Chè Nhẫn Nhục Rau Câu. Nghe tên thấy tội ghê hen.. :))
Em soi lại thực đơn thì thấy viết là chè nhãn chứ không có nhẫn đâu mà nhục cụ Mai Cồ ơi... :))
Bận bịu quá nên cũng lâu rồi giờ mới xem bài của cụ. Phải nói là vẫn phong cách bình luận đó nhưng chất lượng các bức ảnh thì nâng lên rất nhiều rồi. Tks

P/S: Nhìn bia đám cưới lại nhớ em với cụ vẫn chưa solve được cái vụ hẹn hò Hải Xồm nhể. :P

chandai.toinack

Xe điện
hjhj, mợ bt94 đi măm về rùi đánh cho em với, lâu rùi ko ăn chả biết chất lượng giờ ntn. Có bị " xăng hóa" đi ko

Chè trên chắc cụ chủ ghi nhầm, tên nó là Nhãn Nhục, ( chắc cụ măm kèm rau câu) thường thì nấu cái này sẽ thêm sợi rong biển, hạt sen., nấm tuyết, .., ít thôi, ko lại biến tướng sang Sâm Bổ Lượng. NHỤC hình như nghĩa là đã được phơi nắng hoặc sấy khô. Cơ mà nấu cái nì phải rửa Nhãn nhục kĩ, chứ ko toàn cát đất, hihix. Còn không thì xơi chè Long nhãn hạt sen ( Nhãn tươi, tách hột, bỏ hạt sen bên trong, và vẫn giữa độ tòn nguyên quả của nhãn chứ ko nát ra như nhãn nhục)

6xalo

Xe hơi
Tình cờ lướt vào thớt này của cụ michaeljo em thấy nhớ SG quá. Cảm ơn cụ rất nhiều vì đã vô tình làm sống lại trong em gần 10 năm ở trỏng. Ngày đó em & gấu cũng quen nhau rồi cũng làm đám cưới trong đấy & HN(2 đứa đều người HN). Nói chung HN hay SG đều có cái đẹp, cái hay của mỗi nơi và đồng hành với nó đều có những mặt trái. Xem phóng sự ảnh của cụ mà em thấy bồi hồi quá. Thank cụ

bt94

Xe đạp
hjhj, mợ bt94 đi măm về rùi đánh cho em với, lâu rùi ko ăn chả biết chất lượng giờ ntn. Có bị " xăng hóa" đi ko

Chè trên chắc cụ chủ ghi nhầm, tên nó là Nhãn Nhục, ( chắc cụ măm kèm rau câu) thường thì nấu cái này sẽ thêm sợi rong biển, hạt sen., nấm tuyết, .., ít thôi, ko lại biến tướng sang Sâm Bổ Lượng. NHỤC hình như nghĩa là đã được phơi nắng hoặc sấy khô. Cơ mà nấu cái nì phải rửa Nhãn nhục kĩ, chứ ko toàn cát đất, hihix. Còn không thì xơi chè Long nhãn hạt sen ( Nhãn tươi, tách hột, bỏ hạt sen bên trong, và vẫn giữa độ tòn nguyên quả của nhãn chứ ko nát ra như nhãn nhục)
Em vừa đi măm ở Mùa, chán lắm mợ ạ. Đậu rán bằng dầu cũ hay sao cứ đen đen, mắm tôm lại pha kiểu gì loãng loãng, ngòn ngọt, vắt chanh chẳng sủi bọt gì cả. Gọi thêm món chả xương xông nhai cứ rời rạc, lại cho chấm bằng muối tiêu chanh (nhớ hồi xưa chắm nước mắm mà). Quán lúc 5 rưỡi chiều chả có bóng khách, mỗi mình em ngồi nhai, hihi.
mai em mò đến Nguyễn Văn Thủ xem sao,
mợ phát hiện chỗ nào ngon thì chỉ điểm cho em với nhá. :))

bt94

Xe đạp
Con gái em hâm mộ bác lắm đấy, nó chỉ đường cho em vào đây em mới biết có cái mục hấp dẫn, bổ ích thế này, các bác giỏi quá.
Me con em cũng đi nhiều nơi nhiều chỗ mà chả có cái ảnh nào ra hồn, chán quá bác ợ.

Marlon Brando

Xe buýt
2 tuần nữa e cũng phải vào trỏng dự đám cưới cậu e ở ks Nikko,may quá có bài này của cụ chủ để e đỡ phải đến đúng giờ trên thiệp,he he
Ảnh cụ chuẩn quá,làm SG đẹp lên nhiều,thank cụ nhé.

chandai.toinack

Xe điện
2 tuần nữa e cũng phải vào trỏng dự đám cưới cậu e ở ks Nikko,may quá có bài này của cụ chủ để e đỡ phải đến đúng giờ trên thiệp,he he
Ảnh cụ chuẩn quá,làm SG đẹp lên nhiều,thank cụ nhé.
nhưng cụ đ72ng đi sát giờ khai tiệc nhé, giờ đó cô dâu chú rể đã vào lễ đài chính, rèm kéo xuống ko đứng đón khách nữa, và làm lễ rùi, canh trước giờ khai tiệc 30p mà tới cụ ạ, nếu cụ ko quen biết ai nhiều.

chandai.toinack

Xe điện
Em vừa đi măm ở Mùa, chán lắm mợ ạ. Đậu rán bằng dầu cũ hay sao cứ đen đen, mắm tôm lại pha kiểu gì loãng loãng, ngòn ngọt, vắt chanh chẳng sủi bọt gì cả. Gọi thêm món chả xương xông nhai cứ rời rạc, lại cho chấm bằng muối tiêu chanh (nhớ hồi xưa chắm nước mắm mà). Quán lúc 5 rưỡi chiều chả có bóng khách, mỗi mình em ngồi nhai, hihi.
mai em mò đến Nguyễn Văn Thủ xem sao,
mợ phát hiện chỗ nào ngon thì chỉ điểm cho em với nhá. :))
hix, thế hả mợ, thế nó bị TMH quá rồi, trước đây em ăn là ok nhất so với các món bắc và món BĐMT trong Miền Nam, em cũng thấy khá nhiều người khen, trước đây có nhiều người khen BĐMT, chả cốm trên Lê Quý Đôn, và sân bay ngon, nhưng bgio cũng chán hết rùi. Mai mợ mò đến NVT xem dư lào, em chưa ăn ở đó, thấy ghi địa chỉ vậy thôi, mợ cứ save cả sdt vào hỏi mợ ạ.

LeeBest

Xe máy
Nhìn cách sống ở SG thú vị nhỉ? chả trách ông anh SG ra đây toàn chê Hn ><

xe_om88

Xe tăng
ảnh cụ chụp đẹp quá,những chuyến đi của cụ e chưa bỏ trang nào:D thanks cụ

dungnghe

Xe tải
Sài gòn đẹp, biết bao giờ có dịp trở lại.

ng_cuongvn

Xe tải

Không rõ trước đây chỗ này là cái gì nhưng đợt này vào lại thấy mọc ra cái quán này.
mấy cái quán này chỗ đầu đường Nguyễn Du đoạn giáp với Đồng Khởi, Hình như nó có từ lâu rồi, lần nào vào em cũng ngồi cafe ở đây. Vỉa hè đoạn này cao nên vừa cafe vừa ngắm người qua lại rất thú vị

WTO

Xe máy

Chỗ này có cái vườn hoa được các bạn trẻ sinh viên yêu thích vô cùng. Nhưng nghe nói buổi tối thì nhiều tệ nạn. Chỗ này đối diện Dinh Độc Lập.
đây gọi là bốn vùng "chiến thuật" kụ Jo ah :))

trungdv

Xe tải
Em chỉ thấy mỗi một điều Sài Gòn giờ sạch hơn Hà Nội nhiều thôi!

TONGIA

Tầu Hỏa
Cô dâu trông vào mắt quá...

The Civic Art

Xe tải

Trung tâm thương mại Vincom!

Chỗ này trước đây nguyên là một cái vườn hoa, em và gấu còn ra đây chơi cầu lông suốt, thế mà giờ đã bị dẹp để xây khu thương mại rồi. Chả hiểu mai mốt mấy cái vườn hoa còn lại có nằm trong hoàn cảnh tương tự không. Túm lại là các dịch vụ công cộng không quá quan trọng, quan trọng là xiền... các cụ nhể?
Cái này phải không bác

The Civic Art

Xe tải
May quá, ko có bố nào Up đám cưới mình ở SG lên hehe

Lỗi này nhé: Chơi 4rum nào Up 4rum đó, tự Up lên photobucket như thong số mặc định vừa xem là 1024px thì OF nó tự resize thành 800px dẫn đến mất nét

Do vậy quy chuẩn ảnh định Up phải setup trước khi cho lên photobucketm resize chuẩn kích cỡ trc khi Up, dừng để nó resize hộ mình

Màu sắc lên đúng Len đó rồi đấy, lắp 1d pro vào chưa? Bố cục hơi lộn xộn, có kiến trúc trụ tường lưu ý sao cho tránh méo đổ

Hiện tượng 24-30mm Distortion ovan là có, chịu khó khắc phục
Em up lên PB mà để nó resize hộ mình nên trông xấu quá, cám ơn bác đã gợi ý