[Funland] Đâm nhau với xe máy em sẽ bị phạt gì

Chào các cụ, cũng đến ngày em lên đây tâm sự về trường hợp tai nạn giao thông của em.

Cuối tuần trước 22h10' tối nhà em đi trên đường từ quê về TP, vợ em đang lái xe bình thường thì bị 2 người say rượu đi phía đối diện bất ngờ vượt xe khách rồi ngã ra và văng vào xe em, xe máy dính ở đầu xe em bị và bị kéo đi hơn 30m, xe em do vợ khá hoảng hốt nên suýt lao xuống tà ly âm rãnh dốc may mà lấy lại lái lên đường được, 2 người đi xe máy văng ra đường ngay lúc va chạm chứ ko bị kéo theo xe oto. May mắn không có xe đi sau và không nguy hiểm đến tính mạng nhưng người lái bị gãy chân, người ngồi sau xước xát. em có nhờ người dân gọi xe đưa người bị nạn vào bệnh viện ngay sau đó. Tình trạng xe người lái xe máy sn 200x say rượu nặng, không có bằng lái. Nhà em thì đủ cả ko thiếu giấy tờ gì, em đã nộp thẻ nhớ của cam hành trình cho bên C.a.

Em ngay hôm sau gia đình em đã thăm hỏi người bị nạn và chờ kết quả xử lý của cq C.a; Kết luận ban đầu là xe em đúng phần nhiều do đó BH chưa xác định có sửa xe cho em ko. Cũng đã 1 tuần nhưng chưa biết bao giờ em mới đc lấy xe đi sửa. Sự việc tuy chẳng ai mong muốn nhưng cũng đã sảy ra. Theo kinh nghiệm của các cụ thì bao giờ em mới đc lấy xe đi sửa? Nhà em sẽ phải đối diện với những án phạt gì trong vụ việc này?

Update: xong rồi các cụ, ra đi 5 xịch cả tiền tự sửa xe

Chỉnh sửa cuối:

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Tai bay vạ gió. Chúc cụ nhanh lấy lại đc xe mà k phải mất tiền cho CA

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Luật đâu 2-3 tuần mới phải gq xong cụ, cái này theo em ko nhanh đc, mình đúng thfi cứ bình tĩnh đợi thôi, nhanh đâm hay bị ép, phải cửa trên kể cả xxx có gọi thì bẩu cứ từ từ, nếu xách định đúng

Luật đâu 2-3 tuần mới phải gq xong cụ, cái này theo em ko nhanh đc, mình đúng thfi cứ bình tĩnh đợi thôi, nhanh đâm hay bị ép, phải cửa trên kể cả xxx có gọi thì bẩu cứ từ từ, nếu xách định đúng
Cứ từ từ cụ ạ !
Về tình mình đã xử lý rồi, nhưng cụ giao thẻ nhớ cho CA vội thế !
Đây là lần đầu em nhà em bị va chạm nặng ntn nên chưa có kinh nghiệm xử lý. Sao mà ko giao thẻ nhớ sớm vậy cụ? em thật thà giao ngay khi c.a đến hiện trường :(

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Đây là lần đầu em nhà em bị va chạm nặng ntn nên chưa có kinh nghiệm xử lý. Sao mà ko giao thẻ nhớ sớm vậy cụ? em thật thà giao ngay khi c.a đến hiện trường :(
Hiếm có vụ nào gq xong trong 1 tuần làm việc lắm cụ, luất quy định đâu 2-3 tuần phải gq xong, nên cứ từ từ, đừng vội, vội mất thêm tiền mà chả gq được gì, nếu đúng cứ làm đúng,

Hy vọng công bằng cho cụ.
Em hỏi thật, sai các cụ cứ chỉ bảo.
Có nhất thiết cứ phải đi thăm hỏi không, nhất là khi mình đi đúng?

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Còn lưu bản ghi nào của cam nữa ko? Biên bản cụ ko trưng ra a e khó tư vấn lắm. E chỉ dám khuyên cụ là với xgt cụ làm j cũng phải có biên bản bằng chứng, ko nói mồm. Nếu ko cần gấp & m đúng x có gọi hay gợi ý thì cứ kcmcn. Nhớ kỹ 1 điều cái bọn kền kền ăn xác thối này bẩn bửa kn nhất trong đội gt. Trở mặt nhanh hơn nyc đó

dracula_bg

Xe điện
Cụ giao thẻ nhớ vội vã quá, ko rõ đã sao lưu gì chưa? May mà trường hợp này chắc đội nhà xe máy cũng chẳng chạy chọt gì đâu, em nghĩ đúng như cụ tả thì chẳng mắc phải lỗi gì đâu cụ. Nếu khi đo đạc mà xe cụ có vệt phanh nữa thì em nghĩ họ chẳng vặn vẹo gì đc.

ubisapro

Xe trâu
Cũng còn tuỳ đội nhà xe máy có tử tế ko. Người hiểu chuyện thì đơn giản. Còn chí phèo thì cũng nhọc đới.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, cũng đến ngày em lên đây tâm sự về trường hợp tai nạn giao thông của em.

Cuối tuần trước 22h10' tối nhà em đi trên đường từ quê về TP, vợ em đang lái xe bình thường thì bị 2 người say rượu đi phía đối diện bất ngờ vượt xe khách rồi ngã ra và văng vào xe em, xe máy dính ở đầu xe em bị và bị kéo đi hơn 30m, xe em do vợ khá hoảng hốt nên suýt lao xuống tà ly âm rãnh dốc may mà lấy lại lái lên đường được, 2 người đi xe máy văng ra đường ngay lúc va chạm chứ ko bị kéo theo xe oto. May mắn không có xe đi sau và không nguy hiểm đến tính mạng nhưng người lái bị gãy chân, người ngồi sau xước xát. em có nhờ người dân gọi xe đưa người bị nạn vào bệnh viện ngay sau đó. Tình trạng xe người lái xe máy sn 200x say rượu nặng, không có bằng lái. Nhà em thì đủ cả ko thiếu giấy tờ gì, em đã nộp thẻ nhớ của cam hành trình cho bên C.a.

Em ngay hôm sau gia đình em đã thăm hỏi người bị nạn và chờ kết quả xử lý của cq C.a; Kết luận ban đầu là xe em đúng phần nhiều do đó BH chưa xác định có sửa xe cho em ko. Cũng đã 1 tuần nhưng chưa biết bao giờ em mới đc lấy xe đi sửa. Sự việc tuy chẳng ai mong muốn nhưng cũng đã sảy ra. Theo kinh nghiệm của các cụ thì bao giờ em mới đc lấy xe đi sửa? Nhà em sẽ phải đối diện với những án phạt gì trong vụ việc này?

Xe bác đúng phần nhiều có nghĩa là sai phần ít. Sai phần ít nghĩa là vẫn có lỗi và khi nào có kết luận lỗi là bác đươc lấy xe ra. Việc này không liên quan đến việc thỏa thuận hay không.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]

Lưu ý bác liên quan đến bảo hiểm thân vỏ nhé. Nếu bác biết lỗi của các bên; bác có lỗi và bên kia cũng có lỗi mà bác tự ý thỏa thuận không yêu cầu bên kia bồi thường gì và bác lại bồi thường bên kia thì rất có thể bác bị Bảo hiểm giảm trừ đấy nhé

cha biet chi

Xe điện
Cụ giao thẻ mà cụ k luu ra là toang rồi.hi vọng vẫn có người tốt với cụ.cụ muốn lấy xe nhanh thì đi cửa trên.k thì đợi ạ.

cerato87

Xe tải
Còn lưu bản ghi nào của cam nữa ko? Biên bản cụ ko trưng ra a e khó tư vấn lắm. E chỉ dám khuyên cụ là với xgt cụ làm j cũng phải có biên bản bằng chứng, ko nói mồm. Nếu ko cần gấp & m đúng x có gọi hay gợi ý thì cứ kcmcn. Nhớ kỹ 1 điều cái bọn kền kền ăn xác thối này bẩn bửa kn nhất trong đội gt. Trở mặt nhanh hơn nyc đó
Em mới va với bọn kền kền này, chúng nó đi xác minh xe tai nạn qua cam. Xe em ko liên quan mà nó nói cứ như mình là tội phạm, thằng rung kẻ dọa như đúng rồi. Va xong e mới hiểu phần nào bài của chúng nó.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Em mới va với bọn kền kền này, chúng nó đi xác minh xe tai nạn qua cam. Xe em ko liên quan mà nó nói cứ như mình là tội phạm, thằng rung kẻ dọa như đúng rồi. Va xong e mới hiểu phần nào bài của chúng nó.
Thối nát thế mà chúng nó dựng tượng đc nhỉ cụ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cái đấy thì tuỳ cụ à, thích thì thăm, k thích thì thôi.
Vì em thấy hầu như các cụ đi thăm xong nhà kia nó toàn nghĩ "không sai sao phải thăm".
Mà dân mình kể cũng lạ, không thăm nó lên báo kêu "từ lúc abc xyz chưa thấy đến thăm hỏi gì", mà thăm rồi ra tòa nó vẫn đòi "xử đúng theo pháp luật".

Race Dead

Xe điện
Cụ chủ nộp thẻ nhớ có dùng DT quay lại đoạn va chạm trên CAM ko đấy ?