[Camera] Đâm phải thằng học sinh vượt đèn đỏ.

anhtho

Xe ngựa
Trong những trường hợp ngã tư rộng, nếu còn vài giây đèn xanh thì em nghĩ ko nên cố, vì qua vạch là đèn đỏ, đi thêm vài mét là bên kia đèn xanh, sẽ xảy ra tình trạng xung đột giao thông.
Thực ra trong luật GT nước ngoài họ cũng có quy tắc nếu đèn xanh mà đi vẫn có thể gây xung đột giao thông thì không được đi. Ở ta chưa cụ thể luật này, nhưng nếu cố đi thì cũng nên cẩn thận, đừng nghĩ mình vượt vạch khi đèn xanh là muốn đi thế nào thì đi.

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
Chân thành với cụ thế này, khi cụ để xảy ra va chạm thì hướng đi của cụ đã hết đèn xanh rồi, vậy mà còn 1 đoạn dài nữa mới đến đường cụ đi thẳng, cụ đi cố đẻ khỏi phải dừng lại chờ đám đông nên mới vậy.
Cụ ơi. Hướng của em còn 5s đèn xanh. Khi va chạm hướng của em còn 2s đen xanh nữa cụ nhé. Cụ nên xem kỹ

poiuy

Xe cút kít
Cụ nên xem kỹ một chút giúp em. Đám đông đó đã vượt đèn đỏ và đứng đó chờ không có xe là vượt tiếp cụ nhé. Chỗ đó đúng ra là em bóp còi thì cậu học sinh kia sẽ không vượt đèn tiếp nữa .
Bóp còi cũng hên xui vì không ít trường hợp không còi thì không sao, có còi lại lao lên (chắc tưởng còi sau đít)

BMW_X7

Xe điện
Không phải cứ đèn xanh, đúng vạch mà lao thẳng vào đám đông đang sang đường như vậy, nhất là cụ đang chuyển hướng.
Ở Hà nội giờ rất nhiều chỗ giao cắt có nhiều hướng làn khác nhau xung đột, không phải cứ 1 làn xanh là tất cả đều đỏ, ngộ nhận điều đó mà lao thẳng vào đám đông như chủ thớt thì k đâm vào người ta cũng bị người ta đâm, điều này hay xảy ra ở những ngã tư đèn đỏ dưới chân cầu vượt cho phép quay đầu và có chênh lệch thời gia đèn giữa làn đi thẳng và làn rẽ. Phải quan sát và nhường đường nếu k như chủ thớt ngay. Thớt cứ lao ầm ầm như đuoòng mỗi mình nhà thớt vậy.
HN các cụ đèn đỏ toàn còn 6-7s là đã đi rồi, ghê bỏ mịa nên được

vietran

Xe ba gác
Trong những trường hợp ngã tư rộng, nếu còn vài giây đèn xanh thì em nghĩ ko nên cố, vì qua vạch là đèn đỏ, đi thêm vài mét là bên kia đèn xanh, sẽ xảy ra tình trạng xung đột giao thông.
Thực ra trong luật GT nước ngoài họ cũng có quy tắc nếu đèn xanh mà đi vẫn có thể gây xung đột giao thông thì không được đi. Ở ta chưa cụ thể luật này, nhưng nếu cố đi thì cũng nên cẩn thận, đừng nghĩ mình vượt vạch khi đèn xanh là muốn đi thế nào thì đi.
Cụ chuẩn
Rất nhiều cụ ngộ nhận là mình đi đèn xanh thì bên kia là đỏ. Vì ngã tư rộng, để đèn đếm không hợp lý (để dài quá thì nhiều khi ngã tư có lúc k ai đi dù nhiều người phải đợi, ít quá thì k đủ kịp để thoát ra) mà bên đèn xanh chưa thoát lhoir ngã tư thì bên đợi đã lại đèn xanh gây xung đột.
Chủ thớt nhìn thấy đèn mình xanh nhưng ra tít ngã tư có nhìn thấy đèn đoàn người kia k mà dám phán họ vượt đèn đỏ và cắt mặt không nhường đường họ như vậy, chủ thớt cắt mặt chuyển hướng lao vào đoàn đi thẳng và đâm đổ 1 hs, bao người nói mà vẫn cãi cố
Hành độnh sai do nhận thức sai, chưa nhận thức lại chonđúng thì còn gây tai nạn

dexom

Xe ba gác
Ngã tư Nguyễn Trãi, Khuất Duy Tiến, đèn xanh còn 5 s. Em đi đúng đèn, thằng học sinh vượt đèn đỏ cắt đầu xe của em, may em đi chậm và phanh kịp nên ba đờ xốc xe em va nhẹ vào xe máy nên nó ngã lăn ra đường.
Hôm nay quả đó mà gặp xe tải chắc xong rồi.
Chúc mừng cụ.

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn
Rất nhiều cụ ngộ nhận là mình đi đèn xanh thì bên kia là đỏ. Vì ngã tư rộng, để đèn đếm không hợp lý (để dài quá thì nhiều khi ngã tư có lúc k ai đi dù nhiều người phải đợi, ít quá thì k đủ kịp để thoát ra) mà bên đèn xanh chưa thoát lhoir ngã tư thì bên đợi đã lại đèn xanh gây xung đột.
Chủ thớt nhìn thấy đèn mình xanh nhưng ra tít ngã tư có nhìn thấy đèn đoàn người kia k mà dám phán họ vượt đèn đỏ và cắt mặt không nhường đường họ như vậy, chủ thớt cắt mặt chuyển hướng lao vào đoàn đi thẳng và đâm đổ 1 hs, bao người nói mà vẫn cãi cố
Hành độnh sai do nhận thức sai, chưa nhận thức lại chonđúng thì còn gây tai nạn
Cụ nên ra đó xem thực tế rồi hãy nói. Em không tranh luận với cụ nữa

redTop

Xe điện
Thêm nữa là mặc du đang đèn xanh nhưng không có nghĩa là không phải giảm tốc độ. Phải phòng tình huống có thằng vượt đèn đỏ. Chủ thớt có thể đúng luật trong trường hợp này, nhưng xảy ra va chạm thì ai cũng bị thiệt hại

Sang Nguyen

Xe hơi
Ngã tư Nguyễn Trãi, Khuất Duy Tiến, đèn xanh còn 5 s. Em đi đúng đèn, thằng học sinh vượt đèn đỏ cắt đầu xe của em, may em đi chậm và phanh kịp nên ba đờ xốc xe em va nhẹ vào xe máy nên nó ngã lăn ra đường.
may cho cụ chủ nhé! thôi cứ nhè nhẹ chân ga phải không cụ :)

Trác Đông Lai

Xe buýt
Em vào bằng cả điện thoại, laptop và máy tính bảng mà vẫn không thấy hiện clip cụ chủ đăng.

lele3t

Xe tải
Em vào bằng cả điện thoại, laptop và máy tính bảng mà vẫn không thấy hiện clip cụ chủ đăng.
cụ chủ bị nhiều bác đáp gạch bàn phím quá nên bỏ clip rồi, tình huống đó rất dễ gặp ở bất kỳ đèn đỏ rẽ trái nào cụ ạ

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
cụ chủ bị nhiều bác đáp gạch bàn phím quá nên bỏ clip rồi, tình huống đó rất dễ gặp ở bất kỳ đèn đỏ rẽ trái nào cụ ạ
Anh hùng bàn phím nhiều quá, tòan ngồi cào phím phân tích như bố đời nhưng không biết thực tế chỗ ngã tư đó , với lại camera hành trình nó chỉ quay được 1 góc ngã tư thôi nên em xóa cụ ơi.
Cụ mà đưa clip của camera hành trình lên đây thì cũng như em. Tốc độ nhìn trong clip quay bằng camera hành trình nhanh hơn nhiều so với thực tế
https://www.otofun.net/threads/thang-co-hon-vua-het.1390327/page-2#post-42848006
Cụ tham khảo thêm thớt này nữa

lenlalen47

Đi bộ
học sinh giờ đi đường liều mạng lắm, nó không nhìn đèn đâu cụ

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
Thớt đi quá nhanh. Cậy mình ô tô lao vào đám xe máy. Lần sau hy vọng không phải thằng bé mà là cái xe tải cho chừa đi.
Cụ mở mắt nhìn cho rõ rồi hãy cào phím nhé. Cái nick thể hiện cụ như thế nào

MECG

Xe hơi
E không xem được, nhưng chắc mọi người góp ý là thiện chí.

anhtho

Xe ngựa
E không xem được, nhưng chắc mọi người góp ý là thiện chí.
Nhiều thớt, các cụ có thể đọc comment từ dưới lên trên (đúng trình tự) thì đã có thể hiểu gần hết vấn đề và có khi không cần xem clip.

ThanhLong69

Xe tăng
Con người ta bản chất là không công bằng khi va chạm thì ai cũng bảo là mình đúng kết cục là cãi nhau to. Trong vụ này em thấy có lỗi của cả hai chứ chẳng có ai đúng ở đây cả.

Hungtantien

Xe buýt
Em vừa ra HN tuần trước, em đi công việc trong phố bằng XM...đúng là ở bất cử điểm giao cắt nào cũng thấy cứ còn 2-3s đèn đỏ là đoàn XM đã rùng rùng chuyển bánh, rồ ga vượt (em đỗ sát vạch dừng, ko đi bị xe dừng sau ủi đít, tít còi...).
Em đoán chắc là cậu HS vượt đèn đỏ, ...việc có cụ cho rằng có thể đèn đóm lung tung em thấy ko hợp lý (tất nhiên cái gì cũng có thể xảy ra...nhưng nó là hãn hữu).
Tuy nhiên từ việc này cho thấy ý thức tham gia giao thông của nhiều (có lẽ là đa số) người đi XM ở HN là rất kém. Nên nếu đi ô tô ở HN phải cẩn thận thôi, khi thấy họ vượt rồi thì mình nhường cho nó lành...dù đèn xanh còn 2-3s..., thậm chí là còn đến 4-5s...

slaz8

Xe ba gác
túm lại không có cờ nhíp, chả hỉu dè.
Cụ cứ đi đúng đường của cụ, đúng luạt GTĐB, đứa nào vi phạm luật GTDB va vào cụ không phải lỗi của cụ, dù ý thức cụ kém thì cụ vẫn đúng.