[Camera] dân dạy luật cho XXx đồ sơn hải phòng quá cứng

Hoaimong

Xe buýt
ông này chỉ được cái to mồm chứ cãi ngang bỏ mẹ. từ lúc học lái xe nó đã dạy bài khi có sự cố thì phải phanh chết xe lại chứ ko phải là lách ra :|
đó là dừng khẩn cấp, bật đèn hazzard trong trường hợp có sự cố trên đường hoặc xe hỏng. Tuy nhiên không phải là không được đánh lái để tránh vật cản bất ngờ. Đó chỉ là bài test phản xạ của lái xe thôi. Em thi thực hành được 120/120 nên đừng bảo bằng em mua.

Hoaimong

Xe buýt
Các cụ tranh luận về thời gian phanh và quãng đường phanh làm gì. Lên hơi bác Gúc gồ về thông số các loại xe cơ bản và xe mình đang chạy là biết thôi. Đến siêu xe mà phanh ở tốc độ 80 km/h thì cũng phải lết nhẹ 20 đến 30 m tùy đường và người lái chủ động phanh. Chưa kể khoảng thời gian 1 giây trong lái xe. Cụ nào nhiều tiền thì phanh chết, sợ mất tiền thì làm như cụ chủ clip. Em té.

wireless8668

Xe tải
Hehe xe ở 80km/h thì 1s đi được khoảng 20m phải ko cụ? Cho là cụ phanh ở 80km/h mất 2 đến 3 s thì để hãm lại được thì nó cũng phải đi đến 20 đến 30m mới dừng ko tin mai cụ xách xe ra thử xem :). Cười hay ko cười thì bác cứ tính cho kỹ đi :)
Cụ nên nhớ v giảm đột ngột từ 80->0 trong vòng 3s nhá. Nên cụ ko thể tính theo kiểu 80km/h=20m/s để suy ra như vậy dc. Theo những j cháu gúc được thì phanh cứng xe ở 80km/h nó sẽ dừng trong khoảng max=16m. Còn theo như video này khoảng cách chỉ tầm 2-3 thân xe là cùng
Braking from 80 km/h: https://youtu.be/v3eoOMUT5DI
Còn cụ lôi xe ra thách cháu phanh thì cháu cũng thách cụ chạy 80km/h rồi "lách" đấy. Xem ông nào chết trước

wireless8668

Xe tải
đó là dừng khẩn cấp, bật đèn hazzard trong trường hợp có sự cố trên đường hoặc xe hỏng. Tuy nhiên không phải là không được đánh lái để tránh vật cản bất ngờ. Đó chỉ là bài test phản xạ của lái xe thôi. Em thi thực hành được 120/120 nên đừng bảo bằng em mua.
Cháu có từ nào bảo là KO DC hả cụ????
Cụ dc quyền làm bất cứ việc j cụ cho là an toàn cho bản thân cụ nhất.tính mạng,tài sản là của riêng cụ. Ko ai coa quyền dc quyết định thay cụ. Nhưng nếu lựa chọn của cụ vi phạm luật giao thông thì cụ phải chấp nhận nộp phạt. Và như vậy ca ở cái clip trên bắt chuẩn đúng ko ạ???

dongoviet

Xe tăng
Tình huống này theo em là do anh quay clip to mồm nên mới vậy thôi. Gặp xxx cứng thì cứ cho cái biên bản rồi thích thì làm đơn khiếu nại sau.
Về tình huống này theo nhận định chủ quan của em là anh này có lỗi những chủ động cãi. Nếu là em trong trường hợp bị xe máy lách vào làm mình phải đánh lái thì ngay sau đó em sẽ đánh lái lại ngay. xxx mà chụp được đúng thời điểm này thì xxx thần thánh quá. Khả năng là xe máy đi lấn làn và anh này cũng lấn làn để vượt xe máy.
Em thấy Bác nhìn nhận khách quan. Chẳng qua hình ko chụp đủ bề ngang xe nên LX cãi có xe máy ở trong. Em bổ sung thêm là trong trường hợp bị chụp hình mà có xe máy lấn bên phải, mình có quyền cải là phải lấn ra ngoài (khẩn cấp, phanh ko kịp) để tránh.

QuietmanQ

Xe điện
Cháu ko hề bảo cách xử lý của cháu là duy nhất đúng. Cháu chỉ bảo ở trường rõ ràng là được dạy thế. Nhưng ra đường thì tất nhiên phải tùy cơ ứng biến.
Nhưng nếu đã chấp nhận chọn cách "lách" thì cũng phải chấp nhận là mình đã vi phạm luật gt. Mà đã vi phạm thì CA ở cái clip trên bắt ko hề sai đúng ko cụ???
Ok cụ. Cụ cứ hiểu luật theo cách của cụ. Em hoàn toàn tôn trọng việc cụ đóng góp cho ngân sách càng nhiều càng tốt cho dù bắt buộc hay tự nguyện.

CuChuoi12g

Xe điện
các bác có hay đi công tác hải dương ko ạ, đoạn chí linh sao đỏ, vạch liền ấy ợ,sẽ có thằng xe trở cát hoặc đất chay lù lù trước mặt rất chậm, còi ko cho vượt,đoạn đó có vạch liền, anh nào ko đủ kiên nhẫn mà vượt thì toi luôn,rất giống trong đoạn clip này đấy ạ.

wireless8668

Xe tải
Ok cụ. Cụ cứ hiểu luật theo cách của cụ. Em hoàn toàn tôn trọng việc cụ đóng góp cho ngân sách càng nhiều càng tốt cho dù bắt buộc hay tự nguyện.
Đóng góp cho ngân sách là nghĩa vụ của mỗi công dân. Sai thì rõ ràng là phải đóng rồi. Ko lẽ cụ cứ muốn ăn không của người khác mãi?

haivinh

Xe buýt
Lại thêm 1 thành phần từ xa lao tới :)
Ở đây em không tranh luận là cụ chủ đúng hay sai. Nhưng nếu cụ học ở trường nào dạy cụ như cụ nói thì nên xem lại có phải là trường thật không. Xử lí trên đường phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố. Xử lí máy móc như cụ thì.....

pnew

Xe điện
Câu cuối cùng "cảm ơn anh đã nhắc nhở về cái lỗi của tôi". Dạy luật cho xxx thế nào mà vẫn phải nhận mình có lỗi.

quangninhgsm

Xe tải
kết mỗi câu gấy tờ tôiddaayf đủ nhưng ko cho anh kiểm tra anh cầm đằng chuôi à (anh đừng có mơ)

wireless8668

Xe tải
Ở đây em không tranh luận là cụ chủ đúng hay sai. Nhưng nếu cụ học ở trường nào dạy cụ như cụ nói thì nên xem lại có phải là trường thật không. Xử lí trên đường phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố. Xử lí máy móc như cụ thì.....
mời đồng chí lội page

manhkienhb

Xe tải
Cụ chuẩn đấy. Nhưng đổi bằng cứng đi cho dễ cầm.

Anhnv13

Xe tải
Trong bài chỉ có tình huống nguy hiểm ở trc mặt, h cụ lại thêm cả sau *** nữa. Chạy kiểu tự đưa mình vào chỗ chết như cụ ko chết hơi phí ạ. Cháu ko bao h bám *** thằng khác đồng thời cũng ko để thằng nào nó bám *** mình bao h cụ ợ
Chắc đi trong vườn hoặc đi trên sa mạc thì sẽ làm đc như cụ, cụ có thể ko bám nhưng thằng khác bám cụ làm kiểu gì
1 chạy tăng ga để cắt đuối nhưng lại bám *** thằng trước
2 Dừng bên đường chờ đường vắng thì đi, nhưng để đi đc 1km chắc mất 10 h đấy cu
Nói chung cụ ngang bỏ mẹ, cứ cố tỏ ra sành sỏi

minhcong1188

Xe hơi
Cứ cứng lên là mấy anh xxx cũng chán rồi các cụ nhỉ. Mình là người có thời gian cơ mà :v