[Funland] Dân Hàn thời trang thật

Cu_in_Car

Xe điện
hehe.. cụ thật thà quá. Thực ra câu em hỏi ko cần câu trả lời. Khen lấy khen để như cụ thì chỉ của người mới bước ra khỏi làng. E lạ gì.. hehe
Bao giờ đến độ, xếp hàng làm thủ xuất nhập cảnh, nhìn phát biết ngay là Hàn. Ớn, chuyển sang làn khác thì mới gọi là đi nhiều :P
Vâng em mới ra khỏi làng thôi và không bay được nhiều được như cụ bởi em có a pa thừ và xe tại seoul mấy năm rồi ;))
Bay lắm cho mệt :)

Chỉnh sửa cuối:

Tứ Vô Lượng

Xe container
Muốn đẹp, muốn sang nó cũng phụ thuộc nhiều yếu tố chứ ko chỉ có gu thẩm mỹ và kinh tế ah, còn yếu tố xã hội nữa.
12 năm trước em tha về rất nhiều váy, giầy đẹp nhưng áo dạ, áo len đi xe máy về hôi mù. Giày đi dính mưa về vài lần là bục. Thoii lại quay về áo phao, giày gia công.
Giờ đi o to mới tung hoa, bung lụa được thì tiếc thay đã hơi già già. Thoii cố vớt vát.
Chết còn kiếm cái áo quan đẹp nữa là, già ăn thua gì :)

teppia

Xe tăng
Lắm ông ở đây luôn nghĩ Việt Nam là nhất. Cảnh đẹp nhất, biển đẹp nhất, đồ ăn ngon nhất, gái xinh nhất, lịch sử văn hóa phong phú đa dạng nhất, con người thông minh nhất :)))

Tứ Vô Lượng

Xe container
Lắm ông ở đây luôn nghĩ Việt Nam là nhất. Cảnh đẹp nhất, biển đẹp nhất, đồ ăn ngon nhất, gái xinh nhất, lịch sử văn hóa phong phú đa dạng nhất, con người thông minh nhất :)))
Chỉ trừ mục cuối e khiêm tốn ko dám nhận thôi, còn mấy mục kia e thấy đúng VN như thế :)

Nhạc

Xe container
Chỉ trừ mục cuối e khiêm tốn ko dám nhận thôi, còn mấy mục kia e thấy đúng VN như thế :)
Em cũng thế. E hóng trên youtube thấy ở ta là ngon nhất. Nếu ko phải vì môi trường ô nhiễm thì cái gì cũng best. Mặc nó là nhu cầu tối thiểu con người, ai ở level nào thì nhu cầu đấy, nhưng nó phải ở trong bối cảnh giao tiếp sinh hoạt. Tỷ lệ dân nông thôn nông nghiệp vẫn cao thì ăn mặc kiểu nông dân là phổ biến. Nhưng q trọng ngta thấy no vấn đề với nó. Giàu như Vũ Trung Nguyên thì đi giày 100k vẫn thấy ngon, no vấn đề. Còn nghèo rớt mà lại còn thời trang búa xua thì chắc sập tiệm.
Mà e thấy hàng thời trang nhiều khi nhìn như đồ rồ, hehe

SesameStreet

Xe điện
Trên Youtube đầy clip bọn tây nó làm về gái nước nào ở châu Á ngon nhất.

dhela

Xe tăng
Mặt bằng VN so với mặt bằng Hàn xẻng so sánh với nhau, giống như kít hạng 3 so với sô cô la loại tốt, nói nhanh cho nó tam giác.
Khí ko phải, chứ cụ đã nếm kit hạng 3 rồi ạ. Ló dư lào hở cụ :))
Cụ thật bản lãnh hơn người. Vì người bình thường thì thấy kít là sẽ chạy xa :))

buicongchuc

Xì hơi lốp

Cu_in_Car

Xe điện
Hihi em cũng chán cái kiểu lúc nào cũng coi mình là nhất, số 1 mà không dám nhìn nhận thực tế còn nhiều hạn chế để đúc rút, học hỏi cho tiến bộ hơn
Em gõ nhiều rồi lại xóa vì k thừa thời gian tranh luận với nhiều cá lớn trong này cụ ạ :) em chọn fun cho vui thôi
Vùng vẫy trong vũng nước lâu rồi tưởng mình to lắm, hoành lắm =))

Tứ Vô Lượng

Xe container
Em cũng thế. E hóng trên youtube thấy ở ta là ngon nhất. Nếu ko phải vì môi trường ô nhiễm thì cái gì cũng best. Mặc nó là nhu cầu tối thiểu con người, ai ở level nào thì nhu cầu đấy, nhưng nó phải ở trong bối cảnh giao tiếp sinh hoạt. Tỷ lệ dân nông thôn nông nghiệp vẫn cao thì ăn mặc kiểu nông dân là phổ biến. Nhưng q trọng ngta thấy no vấn đề với nó. Giàu như Vũ Trung Nguyên thì đi giày 100k vẫn thấy ngon, no vấn đề. Còn nghèo rớt mà lại còn thời trang búa xua thì chắc sập tiệm.
Mà e thấy hàng thời trang nhiều khi nhìn như đồ rồ, hehe
Vấn đề của e bây giờ là bối rối ko biết tư vấn đồ cho con gái thế nào :) e đã từng tư vấn đồ tây cho chị em ai cũng khen sang thanh lịch. Nhưng đến con gái teenager thì khó, bây giờ thế hệ khác, tư duy khác bọt - mình nhìn đồ nó đúng như đồ rồ.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Người đẹp lên hết Tokyo rồi. Mấy Tỉnh to to như Osaka, Kyoto, Hyogo thì bình thường. Mặt bằng chung là ko đẹp bằng HN với SG, nhưng form người cao ráo, trắng trẻo nên ăn mặc đẹp hơn, mỗi tội hơi thiếu màu sắc.

Lần đầu sang, thấy cậu nhân viên đón tiếp mặc bộ vest, xách cặp đẹp ko thể tả được. Rồi nó dẫn lên văn phòng, hơn 300 con người ai cũng như ai, ăn mặc giống nhau, một màu xám đen nhìn phát chán. Thế là từ bỏ ý định mặc đồ công sở. ;))

Mà dân Nhật bị hạn chế màu sắc nên cách phối màu cũng bị hạn chế theo, nhiều bộ đồ thể thao rõ đắt, mặc thì thích mà ko đẹp.
Kiểu dân họ thích những màu đơn giản, với người mình thì có lẽ những màu đỏ cho người có tuổi,nhưng người nhật tính cách họ kì dị ,dập khuân nó ăn vào máu rồi,nhưng riêng cá nhân e lại thích sự kín đáo với kiểu váy phụ nữ jav,mặc váy nhưng vẫn mặc quần và k bao giờ có kiểu áo trắng xu chiêng màu như việt mình :D

Tứ Vô Lượng

Xe container
Kiểu dân họ thích những màu đơn giản, với người mình thì có lẽ những màu đỏ cho người có tuổi,nhưng người nhật tính cách họ kì dị ,dập khuân nó ăn vào máu rồi,nhưng riêng cá nhân e lại thích sự kín đáo với kiểu váy phụ nữ jav,mặc váy nhưng vẫn mặc quần và k bao giờ có kiểu áo trắng xu chiêng màu như việt mình :D
Có phải thời trang công sở Nhật đen- trắng dư lày ko cụ? :)

BuiAnhTu

Xe buýt
Trên thế giới mặc đẹp cả nam cả nữ. Đi ngoài đường nhìn thích mắt thì Ý là số 1.

fadco

Xe container
Cái thời trang công sở VN mình chán vcd, quần âu thì đũng dài ống to, áo thì toàn rộng hơn người, sơ vin nhìn như cái thùng

Tứ Vô Lượng

Xe container
Kín đáo còn phải dành cả toa xe điện riêng cho pn đây bác,mặc thế này bọn biến thái nhật nó lại mừng quá bác ạ:D
Tại vì văn hóa Nhật là nho, nhẫn, phát xít nên kìm nén nhiều ẩn ức. Càng che đậy kìm nén càng nhiều biến thái. Chỉ cần 1 thế hệ bung lụa là thấy chán ngay mà. Con gái Nhật mới thực sự đi làm, độc lập, cá tính chưa được 20 năm.

Nhật mà bung lụa được nguồn lực nữ giới thì phát triển vượt bậc, bây giờ e cảm giác vẫn đến 80-90% GDP nhật do nam giới tạo ra.

Chỉnh sửa cuối: