[Funland] Dân Hàn thời trang thật

ZoBon

Xe buýt
Cũ thôi cụ, đành rằng leo dốc nhiều bắp chân Hàn Nhật thường to nh giới trẻ thời nay khác xa cô, bác thời xưa lắm cụ ạ
Chỉ số tăng trưởng chiều cao giới trẻ nó đạt ngoạn mục luôn, chính phủ họ đặt ra cả yêu cầu dinh dưỡng và tăng cường thể chất cho học sinh nên 15-20 năm trở lại đây chiều cao tăng khủng luôn đó cụ
Dáng đi vơ rác của nhật với hàn chắc gio văn hoá ngồi quỳ

Tứ Vô Lượng

Xe container
Đợt đi chơi bên Ý, em có mua mấy cái áo blazer, đờ mi, mặc rất thích. Từ kiểu dáng, chất liệu rồi mầu sắc,.... nhìn khác bọt hơn hẳn đồ Hàn. Mà đồ Hàn đắt không kém đồ Italy.
Ở mình không có điều kiện tiếp xúc với đồ quần áo của Ý, với Anh nên không rõ chứ phẩm cấp trên đồ Hàn mấy bậc.
Đồ Á vẫn dưới đồ Âu 1 bậc, và đồ Mỹ dưới đồ Á 1 bậc, dân miền Nam mình bị dính văn hóa Mỹ - ăn mặc xuề xòa. Muốn đồ đẹp nhất thì đi châu Âu.

Vào khu chợ Nam dae mun thì khác gì phố đi bộ ở hn. Đêm xuống quán ăn nhậu cũng vồn vã chén chú chén anh như dân ta thui chủ thớt ạ.
Có một số quán làm món bạch tuộc ngoe nguẩy
Cảm giác mạnh phết cụ ạ :))

Vào khu chợ Nam dae mun thì khác gì phố đi bộ ở hn. Đêm xuống quán ăn nhậu cũng vồn vã chén chú chén anh như dân ta thui chủ thớt ạ.

Cu_in_Car

Xe điện
Haha ăn sống xúc tua nó bám vào mép, lưỡi mới phê cụ ạ :D
Con sống thả lẩu 1 lúc cũng ngon rồi nh ăn sống mới đỉnh, bám dính đét vào mồm miệng hehe

Tứ Vô Lượng

Xe container
Dân mình ăn mặc đẹp mà ra đường bụi nó bám đầy, nhất oto bus nó xì khói cũng hết muốn mặc đẹp. Cái gì nó cũng tương đồng cụ nhể.
Hình như nỗi khổ lớn nhất của chị em mình là đi xe máy. Đi xe máy thì khó mặc đẹp, bất tiện và ko đồng điệu. VN vẫn là văn hóa xe máy.

Altis 2011

Xe điện
ghiêi
Thời trang , phong cách phải nói đến bên Nhật . Giới trẻ bên Nhật họ ăn mặc có style đứng đầu Châu Á .
Thời trang công sở thôi cụ ah. Thời trang công sở ko chê đc, vest và váy may rất đứng dáng. Nhưng thời trang đường phố của Nhật là thời trang dị dị, cho giới trẻ thử nghiệm phong cách lập đi như harajuku thôi, tính ứng dụng ko cao.

Haha ăn sống xúc tua nó bám vào mép, lưỡi mới phê cụ ạ :D
Con sống thả lẩu 1 lúc cũng ngon rồi nh ăn sống mới đỉnh, bám dính đét vào mồm miệng hehe
Cũng vì dám ăn sống món này mà bàn em được mấy thanh niên Hàn vác Sochu sang mời :)

Altis 2011

Xe điện
Em đoán đội hàn nhật đi bộ nhiều từ bé, địa hình thường đồi dốc nên chân,đùi to, khó khép lại.chưa kể đời sống công nghiệp, cần đi nhanh ,vậy chỉ có kiểu đi chữ bát mới phù hợp đc vs hai thông số trên. ;))
Ko ah, di truyền từ tổ tiên đi guốc, cái guốc trong phim oshin mặc với kimono ah, nên chân đi chữ bát, với đi bộ nhiều nên chân to, thêm quả ngưc gái Nhật và Hàn hơi lép ah. Em quan sát cũng thấy thế thật.

Lé Xai

Xe tăng
Con gái nó xấu thế, trong video toàn em béo ú, xồ xề, như mấy cụ U60 ở mình. nhìn chả được đứa nào ra hồn.
Cụ đến chỗ Duy Tân buổi trưa xem các em văn phòng ở mình mặc đẹp nhìn ngon vãi ra.
Đàn ông bên mình ăn mặc theo phong cách đi họp chi bộ nhìn nó hơi nghiêm trọng. Nhưng biết làm sao đc khi cơ quan nhà nước cấm mặc quần jean, môi trường nó vậy thì theo vậy.

Chuyện ăn mặc đẹp nó tùy thuộc vào thu nhập, mức thu nhập trung bình của XH nâng lên tự khắc chi tiêu cho quần áo tăng lên thì sẽ đẹp thôi.
Chả biết ngon thật ko. Em quen mấy đứa, chính xác là biết, ko quen. Lúc mới ra thành phố thì hăng rô, môi thâm. Độn bơm chỉnh sửa. Mướt mát. Người lạ ko biết thì thèm còn người biết thì nhún vai. Ừ kệ chả sao. Nhưng lại bộ dạng eo ơi, chuột kìa sợ quá. Trong khi rõ hôm qua nó đập con chuột như kẻ thù 😂
Đàn ông giờ làm ngoài hay tự do cũng nhiều mà cụ. Đâu bó buộc lắm đâu
Mà kể cả dân công sở sơ-mi quần tây thì biết mặc phù hợp vẫn đẹp mà. Em thật, áo dài nữ ; đồ công sở nam vẫn là vào phom nhất !

juve99

Xe cút kít
Đợt đi chơi bên Ý, em có mua mấy cái áo blazer, đờ mi, mặc rất thích. Từ kiểu dáng, chất liệu rồi mầu sắc,.... nhìn khác bọt hơn hẳn đồ Hàn. Mà đồ Hàn đắt không kém đồ Italy.
Ở mình không có điều kiện tiếp xúc với đồ quần áo của Ý, với Anh nên không rõ chứ phẩm cấp trên đồ Hàn mấy bậc.
Cái hay của đồ Ý là Châu Á mặc khá vừa vặn trừ tay áo dài, phom của nó thì rất đẹp.

superrlinh

Xe buýt
Mời cụ sang Moscow ngắm các cháu trẻ nhé :))

Đúng rồi cụ. Mỗi tội uống rượu shochu nhạt như uống nước hèm. 🤣
Em tuyền tu cả chai nên bọn Hàn nhìn khiếp vía
Mà em cũng làm mấy lít cuốc lủi 45 độ trong vắt đóng vào chai Lavie, chia vào va li cho mấy anh em trong đoàn
Có nó mới dám xơi bạch tuộc sống :)

Azeglio

Xe điện
Đơn giản như đàn ông mặc quần kaki áo sơ mi tay ngắn, bên trong mặc cái phông tùy mầu + với thân hình ra dáng 1 tí nữa thì vẫn khó hạ bệ cụ nhể.
Ông Hàn xèn nhìn đội thanh niên ăn mặc na ná nhau chẳng có tí tính cách gì.
Họ quàng cái khăn nữa cụ.
Đứng cạnh họ em đúng là thằng ăn mày.

Azeglio

Xe điện
Chuẩn luôn cụ :) nên cụ gì cứ khen Hàn ầm ầm ở trên khoe ở Hàn mấy năm chắc bị quen mắt gu bên đấy. Chứ qua Milan hoặc Monaco lại chả bảo Hàn xách dép ;))
Thằng cu em, Italiano, nhìn nó em còn mê nói gì đến các cô gái. Maldini xách dép cho nó.
Thiết kế mấy cái đèn đẹp thôi rồi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em tuyền tu cả chai nên bọn Hàn nhìn khiếp vía
Mà em cũng làm mấy lít cuốc lủi 45 độ trong vắt đóng vào chai Lavie, chia vào va li cho mấy anh em trong đoàn
Có nó mới dám xơi bạch tuộc sống :)
Bao giờ cụ bay tiếp nhớ nhắn em để em mách an ninh sân bay :))

hd-vt

Xe container
Đờn ông, ăn mặc đẹp còn phải có cơ thể đẹ và thần thái. Hàn là diêm dúa, Đen là đồng bóng, Âu thì trời phú là lịch lãm, mạnh mẽ.
Còn phũ nữ nói chung, thì mặc hay không đều đẹp cả, ai nại đi "khen mèo...dài đuôi" bao giờ. :D