dán nilon hay phủ pha lê ? nhờ các cụ tư vấn.

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Lớp màng phủ bên ngoài này có tên là CC-Shield. Bằng những công đoạn khác nhau, CC-Shield có thể phủ lên bề mặt của các loại chất nền khác nhau bằng lớp thủy tinh mỏng, thông thường độ dầy nhỏ hơn 1 micromet (1 micromet bằng 1/1.000 milimet). Nó có đặc tính của thủy tinh như: độ sáng bóng, bền và chống thấm nước. Các công dụng của nó khi hoàn thiện bao gồm dễ lau chùi, không bám bụi, chống ăn mòn và hạn chế trầy xước.

Với lớp sơn thông thường, nước mưa và bụi có thể bám vào, và lâu ngày sẽ tạo vết ố trên thân xe. Lớp màng phủ silic mỏng được cấu thành từ CC-Shield ngăn chặn sự hình thành các vết ố này. So với nguyên liệu phủ ngoài hiện có, CC-Shield tỏ ra khác biệt hoàn toàn. Nếu lớp màng phủ ngoài được điều chỉnh cho phù hợp với độ dày theo yêu cầu CC-Shield có thể được sử dụng để nâng cao khả năng chống trầy xước.
Quá trình thực hiện phủ CC- Shield phải ở nơi thoáng mát, không có gió. Ban đầu, xe phải được rửa thật sạch. Dùng băng keo hoặc giấy báo che chắn những vùng không phủ bóng trên xe như: viền cao su, phần xi mạ crôm, những vật liệu bằng nhựa không phủ sơn, đèn đuôi và các phần bọc kim loại…
Từng chiếc xe sẽ được kiểm tra độ bóng và đánh bóng xe để đạt tiêu chuẩn phủ bóng. Với xe có độ bóng kém, sẽ được đánh bóng. Những vết xước nhỏ được làm phẳng bằng khăn mềm. Sau đó người thợ dùng silicon để tẩy những tạp chất còn bám trên xe để bảo đảm bề mặt của nước sơn chiếc xe sạch nhất. Để lớp pha lê bám chắc, yêu cầu bề mặt sơn phải đạt độ khô ráo cao.
Công đoạn phủ bắt đầu khi người thợ dùng một loại khăn đặc biệt thấm dung dịch CC- Shield phủ khắp bề mặt của lớp sơn xe với liều lượng khoảng 5cc/1m2. Sau 5 phút, khi vùng phủ xuất hiện một lớp màng mỏng màu trắng ta dùng vải chuyên dụng lau thật sạch nhiều lần cho đến khi lớp màng này mất hẳn, lúc đó bề mặt xe sẽ đạt được độ bóng như ý.
Độ dày của lớp thủy tinh trên khoảng từ 0,05-0,2 micromet. Nếu ở nhiệt độ 900 độ C, Dung dịch CC- Shield sẽ cho ra lớp phủ có độ cứng tương đương thủy tinh. Tuy nhiên, trong điều kiện này, độ cứng của lớp phủ trên xe chỉ bằng 50% so với thủy tinh.
Để bảo đảm lớp thủy tinh kết dính tốt nhất, trong vòng 1 tuần đầu không được rửa xe hay đi ngoài mưa
[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

lpz

Xe tải
E phủ pha lê dc 7tháng ùi, may ra trung bình rửa xe 1lần/tháng, đi mưa thì dùng vòi phịt qua thôi, bụi thì phẩy phất trần, tuần trc e phun nc rửa kính, lại như mới. Bóng tấng soi gương dc ợ
ps: cụ phuphale có nhớ e k ợ?

annhiem

Đi bộ
mình phủ nano dc 2 tháng rồi .. rửa xe dc 3 lần .. mỗi lần lại bỏ 1 lúc ra ngắm ẻm ^^. Nếu bác đi giữ thì cứ phủ đi cho đẹp. ^^

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
mình phủ nano dc 2 tháng rồi .. rửa xe dc 3 lần .. mỗi lần lại bỏ 1 lúc ra ngắm ẻm ^^. Nếu bác đi giữ thì cứ phủ đi cho đẹp. ^^
Nghe các cụ nói cảm động quá thực sự xướng cả lỗ tai,cám ơn các cụ nhiều

wavezx2013

Xe đạp
Chao cu Viet (phuphale), e da phu cacbon cho bac mot lan cho con Lx trang nha em, thay cung rat tot, nay lai muon phu cho con wavezx ghẻ nha e (moi thay ca dan nhua trang) nen muon phu cacbon cho no bong. Vi la xe ghẻ nen cung lan tan ko biet co nen phu hay khong. Bac cho e xin cai gia huu nghi chỗ anh em nhe.

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chao cu Viet (phuphale), e da phu cacbon cho bac mot lan cho con Lx trang nha em, thay cung rat tot, nay lai muon phu cho con wavezx ghẻ nha e (moi thay ca dan nhua trang) nen muon phu cacbon cho no bong. Vi la xe ghẻ nen cung lan tan ko biet co nen phu hay khong. Bac cho e xin cai gia huu nghi chỗ anh em nhe.
Cụ cứ đến đi mem OF thì vẫn ưu đãi riêng mà

manhthang599gtb

Xe hơi
Website
www.facebook.com
xe em thấy càng chăm càng bị xước nhiều, thời e mới mua về cũng chịu khó chăm lắm nhưng mà khổ cái là đi làm dựng xe nó cũng xước rồi đi đường dừng đèn đỏ cũng bị sau đó kệ cụ nó luôn dù sao cũng chỉ là phương tiện thôi mà ;) với lại mình bỏ nhiều thời gian ra cho nó quá lại mệt người, thôi nếu xđ chơi thì sắm một em chuyên đi làm và chuyên để thoả mãn chu cầu gọi là chơi là hợp lí nhất

cứ đi cho nó phê chứ dán phủ làm gì các cụ nhỉ.bây giờ mua xe toàn chú trọng máy là chính thôi

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đúng rồi các cụ ạ xe đi thì khó tránh bị xước nhưng khi đã phủ thì hạn chế xước nhiều đấy,và lại không bám bụi và luôn bóng đẹp nên cũng xướng cái mắt lắm ạ

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nghiên cứu và ứng dụng công nghệ ở cấp độ các hạt siêu bé(nano) đã mang lại thành công nhiều năm qua khi các màng phủ bảo vệ nano ra đời. Nếu như ai đã từng phủ lớp nano Diamon Fusion cho kính hẳn đã công nhận tính năng vượt trội của nó trong việc chống bám dính nước, bụi bẩn và trầy xước do va đập…thì nay bạn cũng sẽ yên tâm với sơn xe của bạn khi được phủ lớp màng pha lê với công nghệ (Cherubim Crystal Shield – CCS của Nhật)
BỘ SẢN PHẨM CC SHIELD CHO SƠN XE
Bằng những công đoạn khác nhau, CC-Shield có thể phủ lên bề mặt của các loại chất nền khác nhau bằng lớp thủy tinh mỏng, thông thường độ dầy nhỏ hơn 1 micromet (1 micromet bằng 1/1.000 milimet). Nó có đặc tính của thủy tinh như: độ sáng bóng, bền và chống thấm nước. Các công dụng của nó khi hoàn thiện bao gồm dễ lau chùi, không bám bụi, chống ăn mòn và hạn chế trầy xước.
Độ dày của lớp thủy tinh trên khoảng từ 0,05-0,2 micromet. Nếu ở nhiệt độ 450 độ C, dung dịch CC- Shield sẽ cho ra lớp phủ có độ cứng tương đương thủy tinh. Tuy nhiên, trong điều kiện thường, độ cứng của lớp phủ trên xe cũng có thể đạt 50% so với thủy tinh.Bề mặt sơn sau khi phủ sẽ luôn bóng đẹp chứ không bị ngả mầu ố vàng như dán nylon nữa các cụ ạ

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vâng vài tháng vàng nylon rồi làm chơi tết thì cụ gặp em nhé

thang_con80

Xe buýt
Phủ nylon bị xước thì bóc ra thay nylon mới còn phủ nano thì xước chỉ có nước sơn lại.

kiencoi

Xe tải
xe em nouvo lx cũng đã phủ pha lê ở 43 võ thị sáu rồi.khi phủ xong mấy bác thợ ở đấy bảo trong vòng 3 ngày không được đi trời mưa hoặc rửa nước.nhưng số em đen quá đến hôm sau đi làm về lại gặp đúng trời mưa.cho nên nhìn xe bây giờ nó cứ như lang ben ấy.hôm nào rỗi phải đi phủ lại mới được.công nhận phủ xong nhìn bóng đẹp thật.mỗi tội số mình quá đen~X(

Viola2009

Xe buýt
E mới cưới con ex 2012 gp tính qua bác phuphale để phủ phát cho nó bóng ^^.Thời gian làm khoảng bao lâu hả bác để e còn sắp xếp cv bác ơi

Viola2009

Xe buýt
Phủ con ex gp 2012 thì mất thời gian bao lâu hả cụ phuphale.E còn sắp xếp cv đem qua cụ luôn ạ