[Funland] Dân phố cổ..

Trạng thái
Thớt đang đóng

barca6996

Xe container
Các cụ zai phố cổ tầm 70 tuổi trở lên thường nhỏ bé tầm 1m50 thôi , cụ nào 1m60 là thuộc diện cao to rồi . Chứ không kiểu soái ca 1m8 như hiện nay đâu . Nên nếu gặp nhiều mợ chắc sẽ vỡ mông à vỡ mộng .
Cụ đã nhìn thấy nhà báo Nguyễn Lưu con trai cụ Nguyễn Xiển chưa, rồi nhà sử học Dương Trung Quốc nữa, ông nội em cao 1m69 đấy cụ, rồi còn những Trần Tiến Đức con zai ông Trần Duy Hưng,vv&vv, k biết cụ lấy số liệu ở đâu nữa

barca6996

Xe container
E thấy dân Hà Nội có thể chia ra làm mấy thời kỳ: 1/ Trước năm 54,2/Từ năm 54 đến trước 75.3/Từ 75 đến trước 95 hoặc 2000 cũng được, và cuối cùng là từ 95 hoặc 2000 trở lại đây.

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, công viên Văn Lang xong rồi cụ ạ.
Công trình thế kỷ, 😜. Vì kéo dài từ thế kỉ 20 (1997) sang thế kỷ 21 (2015).

Bác Chu Ngọc Anh để lại dấu ấn nhiệm kỳ thành công ngoài mong đợi với khoảng 6 công trình như vậy cho tỉnh Phú Thọ. Mà nhiệm kỳ của bác rất ngắn, chỉ 30 tháng (hơn 2.5 năm).

Nên bác làm Tổng đốc thủ đô em vote 1 phiếu.
Cái bệnh viện đa khoa Phú Thọ hoành tráng có phải khánh thành đợt bác Anh làm chủ tịch không cụ nhỉ?

bigbrother

Xe buýt
Đất ở đấy cả tỉ /m2 thì chắc họ phải có cái gì để học tập chứ nhỉ ? Có cụ nào nói tính tốt của họ để ae học tập ko ?

Grayson

Xe buýt
Cụ đã nhìn thấy nhà báo Nguyễn Lưu con trai cụ Nguyễn Xiển chưa, rồi nhà sử học Dương Trung Quốc nữa, ông nội em cao 1m69 đấy cụ, rồi còn những Trần Tiến Đức con zai ông Trần Duy Hưng,vv&vv, k biết cụ lấy số liệu ở đâu nữa
1m70-1m78 cũng ko ít.
Đất ở đấy cả tỉ /m2 thì chắc họ phải có cái gì để học tập chứ nhỉ ? Có cụ nào nói tính tốt của họ để ae học tập ko ?
Thớt này của các cụ ngoại tỉnh chỉ nói tính xấu thôi :D

tuannq

Xe hơi
Oo...Sao em thấy toàn thấy điểm trừ ấy CC nhỉ ?

tomtomchát

Xe container
Các cụ zai phố cổ tầm 70 tuổi trở lên thường nhỏ bé tầm 1m50 thôi , cụ nào 1m60 là thuộc diện cao to rồi . Chứ không kiểu soái ca 1m8 như hiện nay đâu . Nên nếu gặp nhiều mợ chắc sẽ vỡ mông à vỡ mộng .
Cao thì nàm thao nằm co nhà dăm mét vuông đc. To thì đi lọt ngõ hẹp kiểu gì. Phải tiến hóa thích nghi môi trường chứ ;)) ;))
Mà tụi phố Hàng ấy chiều nào cũng thấy ghếch chân bú bia cho nhuận tràng, chắc để thích nghi cảnh xếp hàng đi ị đây mà :)) :))

Vô-va

Xe tải
Thôi các bác tranh cãi làm gì nữa. Bộ mặt bây giờ của HN là 100000 người làm cho Viettel, Vingroup, FPT và hàng trăm công ty khác, là doanh nhân và trí thức trẻ sống dọc đường vành đai 3 và các chung cư cao cấp như Vinhomes... Tuyệt đại đa số là người ngoại tỉnh (có thể là 99%).
Kể ra thời gian thật khốc liệt, chỉ mới 20 năm trước Hoàn Kiếm vẫn là cái rốn của vũ trụ, là quận thu ngân sách lớn nhất HN nhưng chỉ đi ngang và đi xuống, trong khi Từ liêm, Cầu giấy tăng phi mã. Đã từ lâu rồi (trước dịch) buổi tối trên đó hàng quán tắt đèn rất nhiều. Bây giờ giá cả ăn uống trên phố rẻ hơn kha khá so với vành đai 3 nhé các bác.

cua dong

Xe buýt
Em nghĩ mọi vùng miền thì con người cũng như nhau thôi. Ngày xưa, các địa phương được tây hóa sớm hơn và nhiều hơn sẽ văn minh nhanh hơn chút đỉnh, còn vùng sâu vùng xa sẽ là chậm nhất, còn bây giờ công nghệ phát triển thì vùng miền nào cũng như nhau

CCM

Xe buýt
Ai cũng có quyền tự hào về nơi chốn mình được sinh ra, cả người Hà Nội và người ngoại tỉnh.
Không nên áp đặt lối sống, cách nghĩ lên nhau vì khác nhau và sẽ tiép tục khác nhau. Em thì không dám bỉ bôi những gì mà em còn chưa hiểu hết.

Grayson

Xe buýt
Em nghĩ mọi vùng miền thì con người cũng như nhau thôi. Ngày xưa, các địa phương được tây hóa sớm hơn và nhiều hơn sẽ văn minh nhanh hơn chút đỉnh, còn vùng sâu vùng xa sẽ là chậm nhất, còn bây giờ công nghệ phát triển thì vùng miền nào cũng như nhau
Kinh tế có thể phát triển nhanh được, nhưng Văn hóa - Văn minh thì không thể.

VCHDHN

Xe container
Thôi các bác tranh cãi làm gì nữa. Bộ mặt bây giờ của HN là 100000 người làm cho Viettel, Vingroup, FPT và hàng trăm công ty khác, là doanh nhân và trí thức trẻ sống dọc đường vành đai 3 và các chung cư cao cấp như Vinhomes... Tuyệt đại đa số là người ngoại tỉnh (có thể là 99%).
Kể ra thời gian thật khốc liệt, chỉ mới 20 năm trước Hoàn Kiếm vẫn là cái rốn của vũ trụ, là quận thu ngân sách lớn nhất HN nhưng chỉ đi ngang và đi xuống, trong khi Từ liêm, Cầu giấy tăng phi mã. Đã từ lâu rồi (trước dịch) buổi tối trên đó hàng quán tắt đèn rất nhiều. Bây giờ giá cả ăn uống trên phố rẻ hơn kha khá so với vành đai 3 nhé các bác.
Còn giá đất thì thế nào cụ.

Grayson

Xe buýt
Ai cũng có quyền tự hào về nơi chốn mình được sinh ra, cả người Hà Nội và người ngoại tỉnh.
Không nên áp đặt lối sống, cách nghĩ lên nhau vì khác nhau và sẽ tiép tục khác nhau. Em thì không dám bỉ bôi những gì mà em còn chưa hiểu hết.
Xuất phát từ sự tự ti thôi cụ.
Giàu xổi thì nhiều chỉ thiếu mỗi văn hóa, văn minh, ứng xử nền nã, cách ăn cách chơi, v.v... là ko thể mua bằng tiền :D

Yeuphunu

Xe điện
Cháu ở cách trung tâm phố cổ gần 6km, coi phố cổ là nơi thỉnh thoảng thư giãn, như đi du lịch vậy.

Ảnh vừa sáng nay. Vào rồi về trong vòng gần 1 tiếng.

Còn bao nhiêu tốt đẹp hay gì, của các cụ mợ ấy hết, cháu không giành! :))

canhhoabatdiet

Xe container
Nói xấu người khác chỉ là muốn chứng tỏ mình là người tốt.
Nhưng nói xấu người khác thì chỉ chứng tỏ tư cách thấp hèn của mình .
Không hẳn cụ ạ.
Nói xấu người khác khi bị thành kiến.
Nói xấu người khác thì chứng tỏ người bị nói xấu phải có vấn đề gì đó.

QuangSunlight

Xe điện
Cao thì nàm thao nằm co nhà dăm mét vuông đc. To thì đi lọt ngõ hẹp kiểu gì. Phải tiến hóa thích nghi môi trường chứ ;)) ;))
Mà tụi phố Hàng ấy chiều nào cũng thấy ghếch chân bú bia cho nhuận tràng, chắc để thích nghi cảnh xếp hàng đi ị đây mà :)) :))
Dăm m2 chắc là cụ nghe đồn ?
Em ở vùng ven nhưng có thâm niên 20 năm mò lên phố cổ lê la cà phê bụi nên em cũng biết 1 chút . Đúng là có nhà chật , nhưng không nhiều đâu . Chục năm gần đây nhiều tay to mua gom dần để kinh doanh nên mật độ dân cư thoáng hơn xưa rồi .
Cũng có cụ u70 là dân gốc phố hàng , hay ngồi cf buổi sáng , cách đây 2 năm bán nhà cho đại gia để chia cho các con đi nơi khác .
Cụ ấy bán được 100 tỷ , nghĩa là người về ở thay thế cụ ấy có nhiều hơn 100 tỷ , và chắc không phải xếp hàng đi ị :)

Trạng thái
Thớt đang đóng