[Công nghệ] Đăng ký thu phí không dừng VETC

Các cụ đã dùng thẻ VETC chưa?

• Tổng bình chọn
    191
Trạng thái
Thớt đang đóng

pifather

Xe hơi
Em mua lại xe (chủ cũ có dán sẵn ở đèn). Sau đó em đã đi đăng kí đổi chủ tài khoản sang tên em và em nạp luôn 500k vào. Hôm trước em đi 5B vào làn VETC thì các bạn ấy báo vé anh bị lỗi và 1 bạn chạy ra quẹt, đưa cho em thẻ chứ em ko phải lùi lại. Giờ chắc em lại phải đi dán lại thẻ khác vậy. Cụ nào có đầu mối hỗ trợ dán lại thẻ ngoài giờ hành chính thì cho em xin với ạ? Em ở mạn Hà Đông ạ.

7663A18

Xe tăng
Hôm rồi em dán kính lái không được, thấy d/c Vetc bảo do kính xe hay lớp dán kính gì đó. K biết có thể dán ở vị trí nào nữa k nhỉ
của em cũng thế, thế là dán vào đèn;
hỏi thế mưa nắng, nhiệt độ của đèn, rửa xe có ảnh hưởng gì không thì cậu dán bảo không vđ gì; các xe dán vào năm rồi chả sao
cố tình bóc hay đánh bóng lại kính thì chịu
Các cụ cho hỏi thu phí tự động đã liên thông được tài khoản ngân hàng BIDV chưa vậy
vẫn phải nạp sang tk vetc cụ ạ

Mấy nay cái app VETC nó bị sao thế các cụ nhỉ? E vừa update điện thoại xong, giờ mở ko thèm lên luôn. Mỗi lần muốn kiểm tra tiền trước khi đi đến là khổ
cụ chịu khó dùng web vậy;

Dán ở đèn cụ ạ. Cụ dán phim gì vậy?
em dán phim gói đặc biệt của cụ nó ko nhận nên phải dán đèn.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
của em cũng thế, thế là dán vào đèn;
hỏi thế mưa nắng, nhiệt độ của đèn, rửa xe có ảnh hưởng gì không thì cậu dán bảo không vđ gì; các xe dán vào năm rồi chả sao
cố tình bóc hay đánh bóng lại kính thì chịu

vẫn phải nạp sang tk vetc cụ ạ

cụ chịu khó dùng web vậy;

em dán phim gói đặc biệt của cụ nó ko nhận nên phải dán đèn.
Chắc cụ dùng dòng phản xạ nhiệt nên bị vậy. Dùng loại đặc biệt (dòng gốm) thì ko bị.
Nhưng dán đèn cũng ko sao đâu.

nhim bong

Xe tăng
Cụ mang đăng ký, đăng kiểm với thẻ căn cước qua 167 Trung Kính các bạn ý làm thủ tục chuyển sở hữu là đc mà, mất khoảng phút mốt thôi :)
Em dán rồi mà ko còn tin nhắn VETC để biết số tài khoản và pass thì có cách nào lấy ko cụ?

nhim bong

Xe tăng
Hiện nay là không có phí gì, nộp tiền vào thì tùy ngân hàng, có ngân hàng không thu phí.
Có phí nhận thông báo qua sms nhưng có thể chủ động bật/tắt trên phần mềm.
Em dán rồi mà ko còn tin nhắn VETC để biết số tài khoản và pass thì có cách nào lấy ko cụ?

SanHoBien

Xe container

pig_dragon_83

Xe tải
Em thấy dùng tiện mà. Xe nhà em chạy 1 mạch từ Hà Nội vô Hà Tĩnh ko dừng phát nào. Trừ đâu có sms, mail về tới đó. Nộp tiền qua MoMo rất tiện. Mỗi lần nộp 500k.

Em thấy dùng tiện mà. Xe nhà em chạy 1 mạch từ Hà Nội vô Hà Tĩnh ko dừng phát nào. Trừ đâu có sms, mail về tới đó. Nộp tiền qua MoMo rất tiện. Mỗi lần nộp 500k.
Em chạy 1 mạch vào tận Đà Nẵng, xong đi ra ngon lành, nhanh vãi, nhìn bên cạnh thì xếp hàng cả đống :D

nhim bong

Xe tăng
Em ko rõ, cụ gọi tổng đài bên đó xem sao :)
Em vừa gọi Tổng đài 19006010, đọc biển số xe đọc lại cho stk, rồi mình đổi pass qua điện thoại.
- Không muốn nhận tin nhắn qua điện thoại thì tíc như hình dưới
- Nạp tiền trực tiếp từ internet banking, rất đơn giản.

toimuondie

Xì hơi lốp
Em vừa gọi Tổng đài 19006010, đọc biển số xe đọc lại cho stk, rồi mình đổi pass qua điện thoại.
- Không muốn nhận tin nhắn qua điện thoại thì tíc như hình dưới
- Nạp tiền trực tiếp từ internet banking, rất đơn giản.
Cụ nạp tiền từ ứng dụng của VETC nó tính phí đấy.
Cụ vào ứng dụng ngân hàng, ví dụ BIDV, phần thanh toán, giao thông... thì được miễn phí

SanHoBien

Xe container
Cụ nạp tiền từ ứng dụng của VETC nó tính phí đấy.
Cụ vào ứng dụng ngân hàng, ví dụ BIDV, phần thanh toán, giao thông... thì được miễn phí
E nghĩ muốn người dân dùngg thẻ VETC thì phải KM chứ sao lại còn tính phí nộp tiền nữa hở cụ :(

lac007

Xe tăng
Nhân cái bàn về VETC, xin tặng các bạn bài nài mời CCCM suy ngẫm. Và muốn minh bạch tài chính CCCM hãy mua luôn và ngay tiện vô cùng.
" Loạt bài về BOT.
BOT là vấn đề khó, rất khó, não trạng của các thần dân dưới chế độ nhà sản, do luôn thích miễn phí, sẽ ko tải nổi vụ BOT.

Anh em đang đi way tàu mời cút, ae ko hề trả phí đường, hãy há hốc mồm trên con xe ghẻ của ae.

Anh em đi ô tô đc phép phản biện, nhớ là phản biện vào vấn đề đang bàn, và mình hoan nghênh các ý kiến đồng tình, phản biện ngu mình sẽ chửi.

Và bot, hỡi ôi, lại là 100% thuộc về ae tư bản.

Người Anh, Mĩ vv đều xài bot để xây cao tốc, dân đi thì trả tiền, và bằng cách đó, họ nối dần các vùng với nhau và thế là phát tài.

bài 1 : ( lưu ý não chó đi way tàu cút nhé )

bàn về đường thu phí.

Tết rồi mình lái cao tốc Hanoi - Haiphong, về quê Vĩnh bảo thần thánh, xưa cỡ 199x mình đi thì trời ơi, mất cỡ nửa ngày, tệ nhất là đường từ hải dương đi tứ kì, chứ đường 5 thì cũng tàm tạm, nhưng lần nào cũng gặp tai nạn, 1 vài anh em đắp chiếu, chân tím thò ra từ gầm xe như hoàng hôn, tiền lẻ bay tứ tung.

Mình ko nói tốc độ mình lái đâu hehe, ko có anh em phạt nguội mình, cơ mà mình mất 55 phút từ khi rời nhà tới quê, nhanh ko tưởng hehe, đường đẹp, chiếc Isuzu 3.2 của mình thể hiện đc sức mạnh của con chiếu dạ.

Giá tiền mình trả là 150k, tức 5£ Anh, 1 món tiền hoàn toàn hợp lí vui vẻ, mình cám ơn cô gái soát vé và chúc mừng năm mới cổ, năm nay mình sẽ mua 1 bó hoa tặng cổ nếu về.

Có 1 vài quý anh chuyên đi phá các trạm BOT, là người tử tế dĩ nhiên mình ko adua với quân cẩu tặc đó, nhưng rất nhiều anh em bạn hữu trên mạng adua với chúng, khiến mình phải gõ 1 phen.

Cao tốc có tốt ko?? quá tốt, mọi người đều mơ về nó.

Vậy tại sao mấy quý anh đó chuyên đi phá ?? ko có tiền sao mà xây đc cao tốc ?? in ra hay sao ??

Vậy chứ Cao tốc sẽ đc xây thế nào ??

Câu trả lời là tiền và tiền, đầu tiên, Doanh nghiệp sẽ xây những con đường có lãi nhất, họ là theo hình thức BOO ( buil - Own - operate ) xây dựng - SỞ HỮU- vận hành.

Những con đường ngắn thu lãi nhanh, tiền đó sẽ tái đầu tư, xây đoạn khác và khác nữa, và khi ráp lại, anh em sẽ có cao tốc Bắc - Nam hoàn hảo.

Anh em lái từ sáng sớm ở Hanoi có thể ăn tối ở saigon, nếu xe tốt.

Anh em lái từ sáng sớm ở Hanoi có thể ăn tối ở saigon, nếu xe tốt.
Vui ko >>?? anh em doanh nghiệp vận tải vui nhất, vì dù trả tiền, họ sẽ bớt đc tiền dầu, hao mòn lốp và xe cộ, an toàn hơn và giảm đc giá sản phẩm.

Có thể nói, cao tốc là ước mơ của mọi người.

2023 có vẻ anh em sẽ xây xong từ bắc vào nam, dĩ nhiên ko bị lũ mất nết quậy phá.

Anh em đừng adua với lũ mất nết, hãy xa lánh chúng, để chúng thấy, chúng là loại bần tiện đáng nhổ vào mặt, người tử tế luôn mơ về cái tốt đẹp hơn, chứ ko bao giờ trì hoãn sự phát triển, nhất là phát triển đường cao tốc.

Mọi quốc gia phát triển đều xây đường nhờ BOT, và sau xx năm, dân có đường không phải trả phí nữa, nó là 1 sự đầu tư cho con cháu.
Số tiền chúng ta trả cho BOT bây giờ, sau xx năm, con cháu chúng ta sẽ đc hưởng vĩnh viễn, vinh quang nào cũng có nước mắt.

Nếu anh em cứ adua với lũ quần cẩu mất dạy, nhà đầu tư BOT sẽ ko dám xây cao tốc cho anh em đâu, hãy lưu ý.
Phần sau mình bàn sâu hơn vụ này, bọn não chó nhớ cút nhé, muốn ẳng đi nơi khác, mình ko thích nói chuyện với não bộ của lũ đi way tàu hay cưỡi trâu trên đường làng ngập cứt."
Anh em
lái từ sáng sớm ở Hanoi có thể ăn tối ở saigon, nếu xe tốt. Nếu hạ cánh cụ chọn cột điện nhé đừng làm khổ những người tham gia giao thông

Abram

Xe điện
Em nộp qua tk NH của e thì mất thêm mấy k gì đó, đại khái không đáng kể. Bản mới của app đã thiết lập không nhận tin nhắn nên không mất tiền hàng tháng.
Thanh toán qua tk NH chỉ mất phí chuyển tiền thôi thì phải. Em chuyển thì bên VETC không thu phí gì. Bên NH em không chắc lắm vì em chuyển đến tk nào cũng không mất phí.

Vụ thu phí tự động hay mà, em mở tk ngay từ khi nó mới chuẩn bị triển khai trên tuyến em hay đi.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Làn etc nó chơi cả tiền mặt có mấy lần em phi vào vẫn phải chờ ông xe trước trả tiền mặt haizzz

Trạng thái
Thớt đang đóng