[Funland] Đắng quá các cụ ạ

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E thì vô công dỗi nghề nên lúc nào cũng đc ạ. Cá nhân e thì nghĩ ko nên pha nước với rượu, nên chăng cụ pha loãng rượu bằng rượu thôi, rồi khi nào uống thì thêm mật ong. E hay uống rượu công trường, cứ hôm nào ae kêu rượu nặng quá xong pha nước vào uống là y như rằng tối về e đau đầu, mà ko uống thì bảo ko hoà đồng
R nặng quá là do r đó họ pha cồn công nghiệp.. lại chả đau đầu
Pha nước mà đau đầu thì các nhà pha chế.. các công ty rượu sập tiệm cụ ạ

Cụ trên dùng rượu. Nhưng bản chất là đang dùng thuốc dẫn... nên rưọu có nồng độ nhẹ sẽ totis cho sức khỏe.. đỡ hại thận và gan
Cách cụ ấy dùng là đúng đấy...

duytrong

Xe lăn
Đến tuổi U50, ông nào may mắn thì thuộc dạng tóc "bán dâm" còn không may thì trắng xóa như mây ngàn hoặc đầu hói lơ thơ còn vài sợi tóc.
Thấy thằng bạn em dùng mật nhân rồi bảo rất ok, nó uống thì thấy tóc xanh lại và sk cải thiện rõ rệt, thậm chí chỗ tóc hói còn ko bị rụng nữa !
Nghe thấy thế, em cũng làm một mớ về ngâm rượu nhưng khốn nỗi đến khi mở ra uống thì .. chịu ko uống nổi vì đắng quá. Em cũng thuộc loại chịu đắng tốt nhưng chưa thấy cái gì đắng như loại này, chỉ cần mở nắp bình rượu ra ngửi mà đã ... muốn ói rồi. Thậm chí khi uống xong nó còn trào ngược cái đắng từ trong ruột ra miệng, đúng là sợ quá. Vì đắng quá nên sau khi thử uống mấy chén thì em tạm dừng lại và đang để cả bình rượu đó.
Vậy em muốn hỏi cụ nào đã ngâm rượu loại này chưa và nếu muốn giảm đắng bớt đi để uống thì làm thế nào, có thêm vị gì vào được không (em mới hỏi thằng bạn thì nó bảo là nấu nước uống chứ nó cũng ko ngâm rượu).
Cảm ơn các cụ trước.
Cụ pha thêm ba phần rượu trắng vào với một phần rượu ngâm may ra uống được,
Cách nay mấy năm em ngâm một chum sành 30 lít đầy cả rượu với cây mật nhân, đắng bằng chết, em cho mấy ông bụng yếu uống thấy hiệu nghiệm lắm, còn vấn đề với tóc tai thì em chưa nghe nói đến.

duytrong

Xe lăn
Chả bù cho em, hói từ năm 2x tuổi, giờ em toàn cạo trọc thành quen, tóc (chỗ chưa hói) hơi dài tí lại khó chịu, mà đầu trọc tiện lắm, chả phải lo rụng tóc với bạc tóc các cụ ạ :D
Vừa không tốn tiền mua dầu gội đầu mà cũng chả mất thời gian.

slaz8

Xe ba gác
Em cũng uống cái này được vài năm. Có ông em cũng ngâm cái này, cùng với mấy vị long nhãn táo tàu gì nữa thì cũng dễ uống. Nhưng e là tác dụng giảm đi mấy phần.

Cách uống của em là đong độ cái chén hột mít lấy 3 chén, cho vào cái cốc như cốc bia hơi, xong pha nước lọc vào làm một hơi. Cũng vẫn đắng lắm, nhưng uống được.

Thành tịu thì em cũng ít tóc bạc, thỉnh thoảng đôi ba sợi. Nhưng quan trọng là nó giải quyết được vấn đề gút, vấn đề đ.ái đêm và tiếng chày trên sóc Bom bo thì riêng cái điệp khúc cắc cùm cum được độ hơn hiệp bóng đá.
Nghe bài qc này em quyết triển ngay. Em có mớ được ông bạn vác từ núi ngọc linh ra. Uống đắng quá nên chưa dùng. Lại phải kiểm chứng thui. Keke
Thanks cụ anh

Tiger Hunter

Xe container
Pha loãng ra chứ cụ để đặc thế ai uống đc? :)) pha thêm rượu đến khi nào nó chỉ còn đắng vừa phải thôi

XPQ

Xe lăn
Nghe bài qc này em quyết triển ngay. Em có mớ được ông bạn vác từ núi ngọc linh ra. Uống đắng quá nên chưa dùng. Lại phải kiểm chứng thui. Keke
Thanks cụ anh

Thế thì lão cứ cho. Vào ấm mà sắc loãng uống như trà. Đỡ đắng hơn. Mà tốt bền.

Vo_thuong

Xe điện
Cụ pha thêm ba phần rượu trắng vào với một phần rượu ngâm may ra uống được,
Cách nay mấy năm em ngâm một chum sành 30 lít đầy cả rượu với cây mật nhân, đắng bằng chết, em cho mấy ông bụng yếu uống thấy hiệu nghiệm lắm, còn vấn đề với tóc tai thì em chưa nghe nói đến.
Vâng cụ, chắc em sẽ thử theo hướng pha loãng + thêm tý nho khô hoặc mật ong vào xem sao. đúng là "đắng cực" và theo nhiều cụ thì nó có tác dụng "đứng xxx" hahaaha :). đời em chưa thấy cái gì đắng bằng cái này - đúng là "mật người" có khác !

đội mũ_ lái xe

Xì hơi lốp
Đến tuổi U50, ông nào may mắn thì thuộc dạng tóc "bán dâm" còn không may thì trắng xóa như mây ngàn hoặc đầu hói lơ thơ còn vài sợi tóc.
Thấy thằng bạn em dùng mật nhân rồi bảo rất ok, nó uống thì thấy tóc xanh lại và sk cải thiện rõ rệt, thậm chí chỗ tóc hói còn ko bị rụng nữa !
Nghe thấy thế, em cũng làm một mớ về ngâm rượu nhưng khốn nỗi đến khi mở ra uống thì .. chịu ko uống nổi vì đắng quá. Em cũng thuộc loại chịu đắng tốt nhưng chưa thấy cái gì đắng như loại này, chỉ cần mở nắp bình rượu ra ngửi mà đã ... muốn ói rồi. Thậm chí khi uống xong nó còn trào ngược cái đắng từ trong ruột ra miệng, đúng là sợ quá. Vì đắng quá nên sau khi thử uống mấy chén thì em tạm dừng lại và đang để cả bình rượu đó.
Vậy em muốn hỏi cụ nào đã ngâm rượu loại này chưa và nếu muốn giảm đắng bớt đi để uống thì làm thế nào, có thêm vị gì vào được không (em mới hỏi thằng bạn thì nó bảo là nấu nước uống chứ nó cũng ko ngâm rượu).
Cảm ơn các cụ trước.
Cụ pha nửa chén rượu, nửa còn lại là nước ấm và mật ong
Em thì uống thấy bt mà

Vo_thuong

Xe điện
Ôi, thật thế không ạ. Nghe mà em tưởng thuốc tiên. Tóc đen thì em ko sợ mà mọc tóc và gut thì đang quan tâm lắm đây.
Nhiều cây cỏ quanh mình rất bình thường nhưng tác dụng rất tốt cụ nhé, thế nên cụ đỗ Tất Lợi có quyển sách Cây thuốc Việt nam em từng xem qua rất hay, nếu mình áp dụng được thì tuyệt!

đội mũ_ lái xe

Xì hơi lốp
Vâng cụ, chắc em sẽ thử theo hướng pha loãng + thêm tý nho khô hoặc mật ong vào xem sao. đúng là "đắng cực" và theo nhiều cụ thì nó có tác dụng "đứng xxx" hahaaha :). đời em chưa thấy cái gì đắng bằng cái này - đúng là "mật người" có khác !
Chẳng có chuyện dựng đứng đâu, uống thì cứ uống thôi

Vo_thuong

Xe điện
Chẳng có chuyện dựng đứng đâu, uống thì cứ uống thôi
Vụ dựng đứng nhiều khi cũng chỉ là "tự kỷ ám thị" thôi cụ, nếu có sự tin tưởng thì nhiều khi chưa uống đã dựng rồi :), tuy nhiên món này e thấy ông bạn cũng khen lắm. Về lâu dài thì tập luyện TDTT và Yoga vẫn là nhất.

gadi2banh

Xe điện
mua cái này ở đâu các cụ nhỉ, e mua 1 ít về sắc uống thử xem thế nào

114hangbong

Xe cút kít
Nhiều cây cỏ quanh mình rất bình thường nhưng tác dụng rất tốt cụ nhé, thế nên cụ đỗ Tất Lợi có quyển sách Cây thuốc Việt nam em từng xem qua rất hay, nếu mình áp dụng được thì tuyệt!
Cụ không gặp thời nên uổng quá. Chứ giờ đang phát triển y học cổ truyền thì chết với cụ Lợi.
Ngày xưa người ta mời đích danh cụ sang nước ngoài mà nước mình còn đẩy người khác đi thay.

A380

Xe tăng
Cảm ơn các cụ trước.
Em pha cùng mật ong dùng ok , mỗi tối làm 2 ly nhỏ thôi , chớ dại mà nốc nhiều là ngộ độc đấy.