Thảo luận Dành cho những người đã sở hữu xe CX-8

SIGNUS

Xe container
Người OF
cx8 kén người đi mà các cụ, trước thỉnh thoảng mới thấy trên đường, giờ thấy cũng khá nhiều. Em ko có điều kiện nên mua bản thấp nhất cuối 12/2020, đi được gần 2 vạn thấy cũng ok, chưa thấy có vấn đề gì. Chỉ ghét nhất là thỉnh thoảng gương cánh cúp cánh xoè thôi, đã thay 1 cái bên phải rồi, sắp phải thay cái bên trái, hỏi mọi người thì biết là bệnh mãn tính của mazda.
Còn bảo hành thì cụ mang vào hãng bảo họ thay cho. Xe em cũng 7/2020, em thay cả đôi free năm ngoái rồi :)

Các cụ dùng cx 8 cho e hỏi chút. E mượn đc con cx 8 đời 2019 để đi mà lúc mượn xe họ thì cốp điện vân đóng đc. Đi về đến nhà mình thì ko tài nào mở bằng điện đc nữa, phải mở bằng cơ. Thấy trên bảng taplo báo “battery management system malfuncion”. E tưởng ắc quy yếu nhưng đi cả trăm km rồi mà vẫn ko thấy hết lỗi. E thấy chủ xe bảo xe ít đi, lâu rồi cũng ko đi. Cụ nào bị lỗi ngư này chỉ giúp e cách khắc phục với ạ.

vietminh0509

Xe đạp
Các cụ dùng cx 8 cho e hỏi chút. E mượn đc con cx 8 đời 2019 để đi mà lúc mượn xe họ thì cốp điện vân đóng đc. Đi về đến nhà mình thì ko tài nào mở bằng điện đc nữa, phải mở bằng cơ. Thấy trên bảng taplo báo “battery management system malfuncion”. E tưởng ắc quy yếu nhưng đi cả trăm km rồi mà vẫn ko thấy hết lỗi. E thấy chủ xe bảo xe ít đi, lâu rồi cũng ko đi. Cụ nào bị lỗi ngư này chỉ giúp e cách khắc phục với ạ.
Remote yếu pin thôi mà bác. Thay pin remote là hết

tdhau

Xe đạp
CX8 đã khai tử tại Nhật và Úc, thị trường ĐNA chưa có thông tin gì. THACO mà đưa CX80 về thì ngon.

Chào các cụ, các cụ cho em hỏi là em mới chạy CX8, pre 1 cầu được 100km, thì mỗi lần đang chạy chậm, đạp hơi sâu 1 phát là nghe thấy tiếng cục cục. Không phải 1 lần mà mấy lần vì vợ em ngồi cạnh cũng nghe thấy thế.

Lúc đầu cứ tưởng là đá ngoài đường văng vào nhưng chắc không phải vì em chạy con Civic mãi rồi mà chưa bao giờ nghe lục cục đá văng vào xe.

Em có thử đi chậm rồi đạp thốc vài lần nhưng không phải lúc nào cũng nghe tiếng lục cục ấy, chỉ thi thoảng mới bị.
Có bác nào chạy CX8 mà nghe giống vậy thì cho em biết với nha.
Em cảm ơn.

gocart

Xe cút kít
Lỗi này chỉ bảo dưỡng Ắc quy - châm thêm nước nhé. Không phải lỗi của cụ.

ZepZack

Xe tải

Tặng các cụ quả ảnh nội thất bản exclusive japan nội địa

ZepZack

Xe tải
Bản 2022 đã có màn hình to hơn, cân đối với độ to của xe hơn..

ZepZack

Xe tải
Màu nâu tươi này sáng sủa hắn. Quá đẹp
Cùng với 1 số tiền bỏ ra thì Mazda đang mang lại nhiều thứ hơn, điều đó phản ánh đúng số lượng xe bán ra của hãng.
Tiếc là vn do điều kiện thời tiết quá nóng bức nên ko có bản dầu.
Bản dầu chạy ở xứ ôn đới mà đồng hồ báo toàn 100 độ C nhiệt độ máy

tvsh

Xe tải
Cùng với 1 số tiền bỏ ra thì Mazda đang mang lại nhiều thứ hơn, điều đó phản ánh đúng số lượng xe bán ra của hãng.
Tiếc là vn do điều kiện thời tiết quá nóng bức nên ko có bản dầu.
Bản dầu chạy ở xứ ôn đới mà đồng hồ báo toàn 100 độ C nhiệt độ máy
Thế mà các hãng khác bán bản máy dầu đầy ra cụ,

Spx6

Đi bộ
Lỗi này chỉ bảo dưỡng Ắc quy - châm thêm nước nhé. Không phải lỗi của cụ.
Cụ làm ơn chỉ giáo cụ thể hơn được không? Tiếng lục cục sao lại liên quan tới Acqui dc cụ?

Spx6

Đi bộ
Chào các cụ, các cụ cho em hỏi là em mới chạy CX8, pre 1 cầu được 100km, thì mỗi lần đang chạy chậm, đạp hơi sâu 1 phát là nghe thấy tiếng cục cục. Không phải 1 lần mà mấy lần vì vợ em ngồi cạnh cũng nghe thấy thế.

Lúc đầu cứ tưởng là đá ngoài đường văng vào nhưng chắc không phải vì em chạy con Civic mãi rồi mà chưa bao giờ nghe lục cục đá văng vào xe.

Em có thử đi chậm rồi đạp thốc vài lần nhưng không phải lúc nào cũng nghe tiếng lục cục ấy, chỉ thi thoảng mới bị.
Có bác nào chạy CX8 mà nghe giống vậy thì cho em biết với nha.
Em cảm ơn.
Em cũng bị lỗi y như cụ, cụ xử lý được vụ này chưa? cho em xin ít thông tin cập nhật với. Đa tạ cụ,

gocart

Xe cút kít
Cụ làm ơn chỉ giáo cụ thể hơn được không? Tiếng lục cục sao lại liên quan tới Acqui dc cụ?
Do ác quy thiếu điện nên xe tự cắt một số tính năng tiêu hao điện.
Ắc quy của Mazda là ắc quy nước nên ra tiệm để họ kiểm tra và bổ xung nước hoặc a xít chứ mình không tự làm đc.
Em có nói tiếng lục cục liên quan tới ắc quy đâu.

Em cũng bị lỗi y như cụ, cụ xử lý được vụ này chưa? cho em xin ít thông tin cập nhật với. Đa tạ cụ,
Em Chưa tìm ra lỗi hay là bị sao cụ nhé.
Vẫn cứ thỉnh thoảng lái xe là lại nghe thấy thôi.
Em mới lấy xe được 1 tháng, cụ lấy chạy được lâu chưa

Spx6

Đi bộ
Do ác quy thiếu điện nên xe tự cắt một số tính năng tiêu hao điện.
Ắc quy của Mazda là ắc quy nước nên ra tiệm để họ kiểm tra và bổ xung nước hoặc a xít chứ mình không tự làm đc.
Em có nói tiếng lục cục liên quan tới ắc quy đâu.
Cảm ơn cụ. Cụ đúng là chuyên gia về xe rồi. Giải thích của cụ cũng có lý ah, nhưng mà em thắc mắc là em mới chạy hết full 1 bình xăng trong 2 ngày về tầm 500km, mà sao sáng nay đi Acqui lại yếu dc?
Acqui em thay Atal xịn xò dc 1 năm, (em ko nhớ chính xác loại gì, nhưng loại acqui tôt nhất).
Mong cụ thông cảm và bớt chút thời gian cho em xin thêm cao kiến,

Spx6

Đi bộ
Em Chưa tìm ra lỗi hay là bị sao cụ nhé.
Vẫn cứ thỉnh thoảng lái xe là lại nghe thấy thôi.
Em mới lấy xe được 1 tháng, cụ lấy chạy được lâu chưa
Em chạy được 3 năm rồi cụ. Xe mới lấy nhưng Acqui lắm trước nên có thể bị yếu cũng là có lý cụ ah. Cụ kiểm tra Acqui như bác cụ trên forum mách chưa?

gocart

Xe cút kít
Cảm ơn cụ. Cụ đúng là chuyên gia về xe rồi. Giải thích của cụ cũng có lý ah, nhưng mà em thắc mắc là em mới chạy hết full 1 bình xăng trong 2 ngày về tầm 500km, mà sao sáng nay đi Acqui lại yếu dc?
Acqui em thay Atal xịn xò dc 1 năm, (em ko nhớ chính xác loại gì, nhưng loại acqui tôt nhất).
Mong cụ thông cảm và bớt chút thời gian cho em xin thêm cao kiến,
Cụ có dùng thiết bị nào cắm qua tẩu châm thuốc không?