[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

Koka2015

Xe tăng
Các bác cho em hỏi:
+ Khu B Cienco5 chủ đầu tư đã đóng tiền sử dụng đất chưa? Hợp đồng góp vốn thì sau này người mua có phải đóng thêm tiền không?
+ Hiện giờ đã dc xây dựng chưa (cả hợp đồng góp vốn và sổ đỏ)

fine_thanks

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, những lô có sổ khu A xây lung tung k theo mẫu thì có gắn đc tài sản vào sổ không?

makemoneyk

Xe tải
Hi các anh,

Em năm nay 28t, sau một thời gian làm ăn cũng tích cóp được khoảng 900t, cũng muốn mua đất để tích lũy, mục đích của em khi mua đất là để lâu dài, không đầu cơ hay lướt, em cũng chưa từng mua bán đất lần nào (sắp tới có thể là lần đầu tiên) nên cũng không có nhiều kinh nghiệm.

Em có tham khảo đất cát khu vực quanh Hà Nội thì thấy đất Mê Linh đang có giá khá tốt, loanh quanh từ 8-13t/m2, diện tích cũng nhỏ tương đối phù hợp để bắt đầu việc đầu tư, tuy vậy rất phân vân một số câu hỏi sau:

1. Lí do gì để khiến đất ở đây giá thấp như vậy (trong khi về tiềm năng tương đối tốt), sang đến Đông Anh cách có chút xíu giá đã gấp đôi?
2. Em xem trên trang rao bán BĐS thì giá cả khá vô cùng chênh lệch nhau nhiều, vậy sự khác nhau ở đây lí do là gì ?
3. Khi mua đất ở đây cần để ý đến những gì (ví dụ pháp lý, quy hoạch ....), em có lội các pages trước trong topic này thì có bác nhắc đến việc đất ở mê linh không được sang tên đổi chủ nữa mà chỉ có thể mua bán hợp đồng ủy quyền? Việc này là sao ạ ?

Ví dụ như lô này khoảng 9t/m2 ở tổ 9 TT Quang Minh:: https://batdongsan.com.vn/ban-dat-thi-tran-quang-minh/to-9-minh-pr25495525
Nhưng lô này ở tổ 10 cũng TT Quang minh nhưng giá đến 13.5t/m2 ? : https://batdongsan.com.vn/ban-dat-thi-tran-quang-minh/chinh-chu-can-67m2-tai-me-linh-ha-noi-lh-0982-656-668-pr25659628

Em tham gia nhiều group fb, diễn đàn mạng ... và cũng đặt thắc mắc nhưng thực sự chưa có sự tư vấn nào đáng tin (hầu hết toàn môi giới vào pr bán đất), nay đọc đến topic này có nhiều anh hị có kinh nghiệm tại khu vực này nên mạn phép xin tư vấn, em cám ơn!
Nếu theo thời điểm này thì đất mê linh 4 năm cũng x3 x4 rồi đấy chứ cccm nhỉ. Nghĩa là tăng là vẫn tăng chung. Còn nền giá thấp là do hạ tầng kém thôi đúng k ạ. Tăng có khi còn hơn khối đất trong ngõ nội đô

Các bác cho em hỏi:
+ Khu B Cienco5 chủ đầu tư đã đóng tiền sử dụng đất chưa? Hợp đồng góp vốn thì sau này người mua có phải đóng thêm tiền không?
CÙng câu hỏi ạ. Các cụ nào biết không ạ?

Bossman

Xe hơi
Cụ nắm đc rõ khu Viíta Mê Linh city k ? Pháp lý ? Giá cả ?

laramadi

Xe đạp
Các bác cho em hỏi:
+Theo Em biết thì A, B Cienco 5 Mê Linh là đóng rồi, vì mặt bằng giải tỏa xong hết rồi, rất nhiều lô đã có biên bản bàn giao mặt bằng, thậm chí khu B cũng có lô đã ra sổ đỏ rồi Cụ ạ
+Hợp Đồng góp vốn nếu đã có biên bản bàn giao đất thì Cụ được xây (chưa thì cụ xem đã đóng hết vốn góp chưa để xin bàn giao đất). Sổ đỏ thì đương nhiên. Trước khi xây các cụ thiết kế nhà theo quy định Dự Án trình họ duyệt và cấp phép
Mời các cụ cho ý kiến thêm

laramadi

Xe đạp
trong bản đồ khu Hà phong nó đã thể hiện rõ ,cò nào cũng có cái bản đồ này ( nhưng lô bôi màu vàng) là lô đất thương phẩm ( đất mà chủ đầu tư trả lại cho huyện ) những lô này thì mua bán sang tên bình thường ( vẫn phải mất cho bọn dịch vụ vài chục tiền phí)
- Hà phong pháp lý ổn mua bán xây dựng sang tên ok
- Cenco 5 pháp lý lởm, chưa phê duyệt mẫu xây dựng nên có sổ rồi muốn xây để sang tên vẫn ko được
Cienco 5 cụ vào tham khảo chỗ Nhà Nghỉ Hoa Phượng liền kề 15 xây đã có sổ đỏ sang tên chính chủ ạ

ORIJEANS

Xe container

ORIJEANS

Xe container

nghiện TikTok

Xe đạp
Các bác cho em hỏi:
+Theo Em biết thì A, B Cienco 5 Mê Linh là đóng rồi, vì mặt bằng giải tỏa xong hết rồi, rất nhiều lô đã có biên bản bàn giao mặt bằng, thậm chí khu B cũng có lô đã ra sổ đỏ rồi Cụ ạ
+Hợp Đồng góp vốn nếu đã có biên bản bàn giao đất thì Cụ được xây (chưa thì cụ xem đã đóng hết vốn góp chưa để xin bàn giao đất). Sổ đỏ thì đương nhiên. Trước khi xây các cụ thiết kế nhà theo quy định Dự Án trình họ duyệt và cấp phép
Mời các cụ cho ý kiến thêm
Em đang ưng một lô khu B đã có sổ. Nghe môi giới họ nói được xây luôn, xây thô xong là sang tên chính chủ mình.
Nghe êm quá nên em cứ không tin. Nếu ngon thế sao nhiều người không mua rồi xây, giao dịch mãi không được 1 lô trong khi giá thì đang rẻ.
Nhân tiện, các cụ cho em hỏi, đất BT được xây bao nhiêu % đất và xây mấy tầng, có quy định xây theo mẫu thế nào không ạ?

laramadi

Xe đạp
Em đang ưng một lô khu B đã có sổ. Nghe môi giới họ nói được xây luôn, xây thô xong là sang tên chính chủ mình.
Nghe êm quá nên em cứ không tin. Nếu ngon thế sao nhiều người không mua rồi xây, giao dịch mãi không được 1 lô trong khi giá thì đang rẻ.
Nhân tiện, các cụ cho em hỏi, đất BT được xây bao nhiêu % đất và xây mấy tầng, có quy định xây theo mẫu thế nào không ạ?
- Các Cụ mua bán cứ hỏi thẳng Chủ Đầu Tư, đâu cần nghe hay tin ai, MG cũng chỉ làm tròn vai bán xong đất là thôi Cụ. Cụ nào không tin xây thô xong sang được tên inbox em gửi sổ có gắn tài sản cho xem nhé

- BT bên này được xây 60-65% cụ nhé, quy định 3 tầng, có giới hạn chiều cao quy chuẩn. Mẫu cụ thiết kế xin chủ đầu tư duyệt! còn nếu Cụ chỉ xây ở thì Cụ xây kiểu gì cug được.