[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

baogiomuaduocxe

Xe điện
Đất mê linh hiện đang rẻ nên còn tiềm năng để đầu tư. Còn như đất đông anh thì đang ảo rồi. Có những chỗ như nguyên khê mà giá 3-4x thì động vào là đứt tay như chơi.

mrland123

Xe máy
Có mảnh ở thị trấn quang minh ngõ 5m dt 75m giá 13 quất đc ko các cụ. Gia trung

cuudia

Xe tải
Đất mê linh hiện đang rẻ nên còn tiềm năng để đầu tư. Còn như đất đông anh thì đang ảo rồi. Có những chỗ như nguyên khê mà giá 3-4x thì động vào là đứt tay như chơi.
Em mới mua 1 lô ở khu đô thị Chi Đông, đã làm xong thủ tục sang tên sổ đỏ, diện tích 220m2, giá có hơn 6tr/m2 cụ à. Hiện em thấy đang nhiều nhà xây xong vào ở và kinh doanh, có quán dê khá đông khách. Thấy rất hài lòng. Ở đây có cụ nào hàng xóm của em vào giao lưu nhé.

littlebull

Xe buýt
Cụ mua năm nào. Em giờ còn chả biết chủ đầu tư nó trốn chỗ nào nữa rồi
Trốn đâu cụ, mấy tháng trước em mới lên cty ở Vũ Tông Phan, chính là tòa chung cư cđt xây ở đấy mà.
Mà đúng là ML rẻ thật, sát HN vậy mà có 10tr.

cuudia

Xe tải
Trốn đâu cụ, mấy tháng trước em mới lên cty ở Vũ Tông Phan, chính là tòa chung cư cđt xây ở đấy mà.
Mà đúng là ML rẻ thật, sát HN vậy mà có 10tr.
À chỗ Diamond park của cụ ngon quá, hôm trc em xuống Chi Đông, lượn qua chỗ cụ, thấy nó đang xây mấy tòa chung cư, sang năm dân mà chuyển đến ở kín chung cư thì quá ngon cụ ôi. Có tiền mà mua ở đây thì quá ngon, em nghĩ sang năm chung cư đi vào hoạt động thì giá tăng gấp đôi, gấp ba là chuyện quá bình thường.

Tuancap

Xe tải

vynguyen

Xe buýt
À chỗ Diamond park của cụ ngon quá, hôm trc em xuống Chi Đông, lượn qua chỗ cụ, thấy nó đang xây mấy tòa chung cư, sang năm dân mà chuyển đến ở kín chung cư thì quá ngon cụ ôi. Có tiền mà mua ở đây thì quá ngon, em nghĩ sang năm chung cư đi vào hoạt động thì giá tăng gấp đôi, gấp ba là chuyện quá bình thường.
Chỗ em.là Diamond Park New. Hic... Hình như ko phải Diamonk Park. Qua cầu vượt là đến...

vynguyen

Xe buýt
Em mua chỗ đấy từ 2011 hồi đang sốt vd. Chôn 7-8 năm rồi. Hồi lên gặp chủ đầu tư còn trốn mất

cuudia

Xe tải
Chỗ em.là Diamond Park New. Hic... Hình như ko phải Diamonk Park. Qua cầu vượt là đến...
Chắc chính là diamond park đấy cụ, chỗ cây xăng, rẽ vào đường trục chính Mê Linh, em có ông bạn ở Đông Anh bảo đất đấu giá đối diện cây xăng, đi vào trong là đã 27tr /m2. Nên xúi em sang Mê Linh mua đất, em quyết mua Chi Đông vì đã có sổ đỏ và nhà đang ở + kinh doanh. Mua xong sang chỗ diamond park của cụ lại thấy tiếc vì không còn xằng để mua. Em tin là độ 1 năm nữa, khi chung cư diamond park có cư dân về ở là tăng bằng vố giá đất Đông Anh hiện tại vì 2 vị trí cạnh nhau thì không thể cách nhau quá xa mãi thế đc.

hoànghà559

Xe máy
Có cụ nào quan tâm đấu giá khu đất hạ lôi ngay gần đường 100 ko nhỉ . 17 này đấu giá rồi.

Được gửi từ nokia 110i - Otofun

ncs67

Xe tăng
Em mới mua 1 lô ở khu đô thị Chi Đông, đã làm xong thủ tục sang tên sổ đỏ, diện tích 220m2, giá có hơn 6tr/m2 cụ à. Hiện em thấy đang nhiều nhà xây xong vào ở và kinh doanh, có quán dê khá đông khách. Thấy rất hài lòng. Ở đây có cụ nào hàng xóm của em vào giao lưu nhé.
Cụ mua dự án nào vậy,e cũng q tâm

baogiomuaduocxe

Xe điện
Vẫn quá rẻ. Quê em ở kiến thuỵ hải phòng mặt đường làng cũng dc giá như của cụ rồi. Mà hạ tầng ko có gì, kinh tế thuần nông

cuudia

Xe tải
Cụ mua dự án nào vậy,e cũng q tâm
Dự án Khu đô thị Chi Đông của Vinaconex 9, tại thị trấn Chi Đông, ở phía cổng sau khu công nghiệp Quang Minh. Hạ tầng đã hoàn thiện, có sổ đỏ rồi, có thể xây nhà được ngay, hiện có khoảng hơn chục nhà đang ở, có cả nhà hàng rồi cụ. Em thấy rẻ quá, rẻ hơn cả quên em Hưng yên, đất khu đô thị, đường nhựa to tướng mà giá có hơn 6 tr tẹo cụ à. Cụ ngâm cứu đi về làm hàng xóm em.

cuudia

Xe tải
Vẫn quá rẻ. Quê em ở kiến thuỵ hải phòng mặt đường làng cũng dc giá như của cụ rồi. Mà hạ tầng ko có gì, kinh tế thuần nông
Ừ chuẩn quá rẻ cụ à, vợ chồng em vốn là người cẩn trọng vô cùng, cả đời tích lũy đc tẹo xèng cộng vay mượn mà. Câu chuyện mua đất của vc em vô cùng ly kỳ. Em đã phải đi xe máy lượn lờ cả các khu dân cư bên cạnh, họ hàng nội ngoại thấy rẻ quá cứ phản đối, ko đến tận nơi xem cứ bảo em mua phải đất ruộng, vc em phải thuê hẳn con taxi 7 chỗ cho các cụ đến xem, chở hẳn các cụ lên trụ sở Vinaconex 9 để hỏi pháp lý,.... Chốt lại đúng là mọi thứ đều vô cùng hoàn hảo, từ pháp lý, sổ đỏ, hạ tầng đến giá cả.

baogiomuaduocxe

Xe điện
Ừ chuẩn quá rẻ cụ à, vợ chồng em vốn là người cẩn trọng vô cùng, cả đời tích lũy đc tẹo xèng cộng vay mượn mà. Câu chuyện mua đất của vc em vô cùng ly kỳ. Em đã phải đi xe máy lượn lờ cả các khu dân cư bên cạnh, họ hàng nội ngoại thấy rẻ quá cứ phản đối, ko đến tận nơi xem cứ bảo em mua phải đất ruộng, vc em phải thuê hẳn con taxi 7 chỗ cho các cụ đến xem, chở hẳn các cụ lên trụ sở Vinaconex 9 để hỏi pháp lý,.... Chốt lại đúng là mọi thứ đều vô cùng hoàn hảo, từ pháp lý, sổ đỏ, hạ tầng đến giá cả.
E nghĩ nếu vincom trien khai khu đô thị vin mê linh thì giá đất bên đó sẽ có sự biến động tăng. Loanh quanh 10-15 tr là có thể đạt được. Còn cao hơn e khó.

cuudia

Xe tải
E nghĩ nếu vincom trien khai khu đô thị vin mê linh thì giá đất bên đó sẽ có sự biến động tăng. Loanh quanh 10-15 tr là có thể đạt được. Còn cao hơn e khó.
Em đọc bản cáo bạch của Vinhomes thấy kế hoạch mở bán Vinhomes Làng hoa tiền phong năm 2019, thì chắc đầu 2019 phải khởi công rồi. Em cũng chỉ hy vọng tăng lên đc 10-15 tr là ngon rồi cụ à.