Thảo luận Đánh giá Suzuki XL7 sau gần 1 tuần sử dụng

tieutruc

Xe buýt

Anhnt2299

Đi bộ
ra tết định lấy xe; ko biết giá bây giờ bao nhiêu + km gì không các cụ

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ thấy vài cụ bàn độ bốc. Đòi hỏi bốc gì với 1 cái xe 1.5. Em thì cứ để O/D, đừng đùa :).

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Cảm giác là thứ vô cùng, rất ảo và rất khó đánh giá, thế nên em mới bảo làm động tác ĐƠN GIẢN NHẤT là rửa xe thôi. Chứ Rửa xe xong, về mặt thông số kỹ thuật cái xe không thay đổi gì, chỉ giảm đi một vài lạng bùn đất, nhưng tạo ảo giác xe đi thích hơn, hôm sau lại thấy như cũ.
Tương tự khi các cụ say sưa độ, thay đổi, lắp thêm...một thứ gì đó đều tạo cái cảm giác như vậy. Có thứ thực sự hiệu quả thì cho cảm giác thật. Có thứ không cho hiệu quả thực như quảng cáo, cũng cho cảm giác ảo như là khá hơn, nhưng sau 1 thời gian ngắn thì lại ngậm ngùi...."hình như vẫn như cũ "!
Bên thớt KIA các cụ chủ xe cứ tự nghĩ xe mình "cỏ" và chỉ cần thay cái....bugi là thành Mẹc nên có khối "chuột bạch" rồi, các cụ cứ chịu khó sang đấy mà xem!!!
Khác nhiều.chứ cụ. Khoang xe thơm tho lên, bánh bám đường hơn. Máy thông thoáng bốc hơn. Điều hòa mát nhanh hơn...

tieutruc

Xe buýt

DanhNguyen2020

Xe máy
Tháng 1 XL7 không có xe mà bán thì lấy đâu doanh số lọt top được cụ, tháng 1 bán được có 292 xe thôi >:)
Hi vọng là tạm thời thiếu xe.
Chứ không lại lặp lại vòng lẩn quẩn: kích cầu, người dùng muốn mua, sau đó thì lại không có xe bán, người dùng lại tẩy chay

myname07

Xe hơi
Đúng là vấn đề cung - cầu của Su còn rất nhiều vấn đề.
Quả như lời đồn
Cứ thế này còn lẹt đẹt lâu ông su ạ.
Bao nhiêu cố gắng cải tiến dịch vụ với cả quảng cáo ầm ĩ mà ...không có xe bán thì cũng ...vứt hết nhá
Thật là stupid!

SanHoBien

Xe container
E vừa đi 1 vòng từ SG về quê nội ở Nha Trang và quê ngoại ở Đà Lạt rồi về lại SG xong :P
Trước khi đi e có thay bi gầm cho nó sáng sủa.
Đoạn đi từ Nha Trang lên Đà Lạt phải leo đèo Khánh Lê e chỉ có nhận xét là nó ko thể tăng tốc tức thời như mấy loại e đã từng đi mà phải từ từ các cụ :P

thienphuchm

Xe đạp
E vừa đi 1 vòng từ SG về quê nội ở Nha Trang và quê ngoại ở Đà Lạt rồi về lại SG xong :P
Đoạn đi từ Nha Trang lên Đà Lạt phải leo đèo Khánh Lê e chỉ có nhận xét là nó ko thể tăng tốc tức thời như mấy loại e đã từng đi mà phải từ từ các cụ :P
Đi đèo mà muốn nhanh thì cứ để số 2 mà đi, thấy đuối thì về L luôn, không thấy yếu tí nào :D

SanHoBien

Xe container
Đi đèo mà muốn nhanh thì cứ để số 2 mà đi, thấy đuối thì về L luôn, không thấy yếu tí nào :D
He he ..., đúng rùi cụ :P
E chưa nói hết, nếu muốn vượt nhanh thì về số 2 là vượt, còn ko để D lên đèo để nó tự động về số từ từ rùi vượt :P

DanhNguyen2020

Xe máy
Cụ cho review cái nâng cấp bi gầm nhé.
Đèo Khánh Lê đi có sương mù không vậy? Bi gầm sáng có hắt ngược ánh sáng về vị trí lái gây chóa không?
Em cũng tính nâng bi mà có người nói là dễ chóa khi đi trời sương mù hay mưa lớn.

SanHoBien

Xe container
Cụ cho review cái nâng cấp bi gầm nhé.
Đèo Khánh Lê đi có sương mù không vậy? Bi gầm sáng có hắt ngược ánh sáng về vị trí lái gây chóa không?
Em cũng tính nâng bi mà có người nói là dễ chóa khi đi trời sương mù hay mưa lớn.
E đi vào lúc 9h sáng cụ àh, phải đi vào lúc chiều tối thì mới có sương mù :P
Có 2 loại bi gầm màu vàng và màu trắng, e lắp loại màu trắng luôn, đi rất sáng, ko tối như lúc trước nữa :P
Khi nào e đi trời tối e sẽ chụp cho cụ xem, e chỉ sợ đi Đăng kiểm ko biết có bị gì ko nữa :(

SanHoBien

Xe container
Ồh, sao e ko nghĩ là mình sử dụng nút OD-OFF nhỉ :P
E thì chưa sử dụng nó bao giờ, khi lên đèo thấy muốn vượt thì mình nhấn nút chứ chờ nó tự động lùi về số thì hơi lâu nhỉ các cụ :P