Đánh giá Đánh giá Suzuki XL7 sau gần 1 tuần sử dụng

SanHoBien

Xe container
E vừa đi 1 vòng từ SG về quê nội ở Nha Trang và quê ngoại ở Đà Lạt rồi về lại SG xong :P
Trước khi đi e có thay bi gầm cho nó sáng sủa.
Đoạn đi từ Nha Trang lên Đà Lạt phải leo đèo Khánh Lê e chỉ có nhận xét là nó ko thể tăng tốc tức thời như mấy loại e đã từng đi mà phải từ từ các cụ :P

thienphuchm

Xe đạp
E vừa đi 1 vòng từ SG về quê nội ở Nha Trang và quê ngoại ở Đà Lạt rồi về lại SG xong :P
Đoạn đi từ Nha Trang lên Đà Lạt phải leo đèo Khánh Lê e chỉ có nhận xét là nó ko thể tăng tốc tức thời như mấy loại e đã từng đi mà phải từ từ các cụ :P
Đi đèo mà muốn nhanh thì cứ để số 2 mà đi, thấy đuối thì về L luôn, không thấy yếu tí nào :D

SanHoBien

Xe container
Đi đèo mà muốn nhanh thì cứ để số 2 mà đi, thấy đuối thì về L luôn, không thấy yếu tí nào :D
He he ..., đúng rùi cụ :P
E chưa nói hết, nếu muốn vượt nhanh thì về số 2 là vượt, còn ko để D lên đèo để nó tự động về số từ từ rùi vượt :P

DanhNguyen2020

Xe đạp
Cụ cho review cái nâng cấp bi gầm nhé.
Đèo Khánh Lê đi có sương mù không vậy? Bi gầm sáng có hắt ngược ánh sáng về vị trí lái gây chóa không?
Em cũng tính nâng bi mà có người nói là dễ chóa khi đi trời sương mù hay mưa lớn.

SanHoBien

Xe container
Đèo Khánh Lê đi có sương mù không vậy? Bi gầm sáng có hắt ngược ánh sáng về vị trí lái gây chóa không?
Em cũng tính nâng bi mà có người nói là dễ chóa khi đi trời sương mù hay mưa lớn.
E đi vào lúc 9h sáng cụ àh, phải đi vào lúc chiều tối thì mới có sương mù :P
Có 2 loại bi gầm màu vàng và màu trắng, e lắp loại màu trắng luôn, đi rất sáng, ko tối như lúc trước nữa :P
Khi nào e đi trời tối e sẽ chụp cho cụ xem, e chỉ sợ đi Đăng kiểm ko biết có bị gì ko nữa :(

SanHoBien

Xe container
Ồh, sao e ko nghĩ là mình sử dụng nút OD-OFF nhỉ :P
E thì chưa sử dụng nó bao giờ, khi lên đèo thấy muốn vượt thì mình nhấn nút chứ chờ nó tự động lùi về số thì hơi lâu nhỉ các cụ :P

Dr Thanh Bùi

Xe điện
Ồh, sao e ko nghĩ là mình sử dụng nút OD-OFF nhỉ :P
E thì chưa sử dụng nó bao giờ, khi lên đèo thấy muốn vượt thì mình nhấn nút chứ chờ nó tự động lùi về số thì hơi lâu nhỉ các cụ :P
Cụ chưa dùng nút đấy thì thấy hơi phí ạ

catlo

Xe máy
Cụ lắp loại bóng có nhiệt màu từ 3500 trở xuống là phá sương vô tư. Em thì không lên bi, nhưng thay bóng led 2 màu trắng - vàng của Philip vào để tăng sáng cho đèn gầm, thấy cũng OK ra phết.

DanhNguyen2020

Xe đạp
Cụ lắp loại bóng có nhiệt màu từ 3500 trở xuống là phá sương vô tư. Em thì không lên bi, nhưng thay bóng led 2 màu trắng - vàng của Philip vào để tăng sáng cho đèn gầm, thấy cũng OK ra phết.
Cũng là 1 lựa chọn hay đó cụ. Cụ cho em thêm thông tin chi tiết nhé. Bóng là cụ tự mua về thay hay là đem ra garage vậy? 2 màu trăng-vàng là 2 bộ đèn khác nhau, khi cần thì mình tự tháo ra thay bóng phải ko?

poiuy

Xe container
Cũng là 1 lựa chọn hay đó cụ. Cụ cho em thêm thông tin chi tiết nhé. Bóng là cụ tự mua về thay hay là đem ra garage vậy? 2 màu trăng-vàng là 2 bộ đèn khác nhau, khi cần thì mình tự tháo ra thay bóng phải ko?
Nó là bóng 2 tim đèn, bật lần đầu lên trắng, tắt đi bật lại lên vàng. Nhưng sẽ có lúc bên trắng bên vàng :D

dragon001

Xe buýt
Nó là bóng 2 tim đèn, bật lần đầu lên trắng, tắt đi bật lại lên vàng. Nhưng sẽ có lúc bên trắng bên vàng :D
Em chưa hình dung ra bật 2 lần thì nó thế nào, so với đèn bi thì độ sáng nó thế nào, chi phí bao nhiêu cụ?

dragon001

Xe buýt
Cụ nào đi xe đông người, mở cả điều hòa sau mà thấy có hiện tượng điều hòa sau lúc thì chạy êm, lúc thì lại kêu ù ù như tăng tốc không nhỉ

so232425

Xe hơi
SanHoBien cụ lắp kinh phí thế nào, xung quanh đèn có cái viền đỏ là cái gì đó ạ

SanHoBien

Xe container
SanHoBien cụ lắp kinh phí thế nào, xung quanh đèn có cái viền đỏ là cái gì đó ạ
Tổng thiệt hại là 2tr5 cụ àh :(
Cái viền đỏ là của nó luôn đó
Nhưng mà đi đêm nó sáng quá làm e sợ sau này đi Đăng kiểm ko biết có bị gì ko nữa :P

poiuy

Xe container
Tổng thiệt hại là 2tr5 cụ àh :(
Cái viền đỏ là của nó luôn đó
Nhưng mà đi đêm nó sáng quá làm e sợ sau này đi Đăng kiểm ko biết có bị gì ko nữa :P
Ra đăng kiểm cụ cứ không cho nó sáng là chả ai nói gì đâu.

SanHoBien

Xe container
Chúc mừng cụ, cụ chụp cận cảnh cái đèn cho em xem với, xem cái viền đỏ quanh bi nó thế nào, của em lắp vẫn chưa có cái viền xung quanh
Để mai e chạy xe ban đêm chụp cái đèn nó chiếu sáng cho các cụ xem
Cái viền đỏ là theo đèn luôn đấy, e nghĩ cái đèn này của xe khác vì nó lắp vào ko khít, nhưng chổ quen biết với lại thấy nó sáng hẳn nên e để luôn :P

Chỉnh sửa cuối: