[Funland] Đánh phóng viên ở Ô Chợ Dừa

FANVIST

Xe tăng
Ko biết có ra toà ko nhưng 2 anh về nhà từ hôm kia rồi. Cửa hàng sau hôm đấy đội liên ngành đến và bây giờ bán bình thường.
Ít ra cũng được một bài học nhớ đời rồi, tội đến mức xử lý đến đâu thì có PL rồi cụ

BMW X10

Xe điện
Ko biết có ra toà ko nhưng 2 anh về nhà từ hôm kia rồi. Cửa hàng sau hôm đấy đội liên ngành đến và bây giờ bán bình thường.
Khởi tố thì đành phải ra tòa rồi bác, dù mức án có khi chỉ là Nghiêm khắc khiển trách.

duongqua

Xe container
Chắc lấy cung xong cho về nhà,mà cũng phải chạy cả mớ mới về nhà. Về nhà chờ khởi tố ra toà, rồi lại chuẩn bị mớ nữa để theo toà, e dự thế có đúng ko cụ nhỉ :D

Txpt

Xe tải
Chắc lấy cung xong cho về nhà,mà cũng phải chạy cả mớ mới về nhà. Về nhà chờ khởi tố ra toà, rồi lại chuẩn bị mớ nữa để theo toà, e dự thế có đúng ko cụ nhỉ :D
Em ko biết chi tiết, nhà em gần đấy mấy bà hàng xóm bảo về rồi vợ đi làm cơm tẩy trần.
Còn vụ bị liên ngành đến kiểm tra thì đúng lúc em đi qua, vụ này chắc ko sao vì hôm sau bán lại luôn.

dpl

Xe lăn
Phố Nguyễn Lương Bằng ngày xưa (1990 đổ về trước) tên là Nam Đồng. Phố Đông Các xưa là ngõ Giếng trên phố Nam Đồng. Đoạn nút giao Khâm Thiên - Hàng Bột (nay là Tôn Đức Thắng) - Đê La Thành nhỏ - Đê La Thành to - Nam Đồng (nay là Nguyễn Lương Bằng) gọi là Ô Chợ Dừa. Hồi 200x, khi chưa mở đường Xã Đàn và nút giao thông to đùng ngã ngửa như hiện nay thì đoạn bán quạt là đầu phố Nguyễn Lương Bằng, bên số chẵn. Sau khi mở đường thì phố NLB bên chẵn bị giải toả tầm ba chục số nhà, đầu ngõ Giếng ra mặt tiền và lên đời thành phố Đông Các. Mấy hàng quạt trước ở đầu phố NLB dịch sang đầu phố ĐC.

Cụ Bastion.P quen gọi đoạn phố bán quạt theo tên cũ còn cụ Tom80 tưởng là phố Nam Đồng nối Xã Đàn với Đặng Văn Ngữ, (phố đó mới đặt tầm 2015 trở lại đây). Hai cụ chẳng chuộc hết mấy comment, thôi thì thêm cái comment của em nữa cho rõ.
Cường ngân nổi tiếng cũng đoạn này ạ

xuanha_ng

Xe điện
Ko biết 2 ông đánh có đi ăn cơm nhà nước ko