[Funland] Đánh si áo da mặc tết nguyên đán

money_talk

Xe tăng
Da lộn nếu biết cách thì còn dễ làm hơn da trơn cụ ạ vì nó có lớp lông xù che khuyết điểm, tự mình làm còn yên tâm hơn mang ra tiệm. Để vệ sinh thì chỉ cần xả qua nước lã (tuyệt đối không dùng kem đánh răng, nước rửa bát như trên YT dạy) rồi dùng bàn chải mềm hoặc khăn bông để chà nhẹ. Đôi nào bẩn quá thì mua cục tẩy da lộn, tẩy qua 1 lần rồi xả nước. Phơi khô xong rồi thì chỉ cần 1 lọ kem bôi da loại rẻ tiền, thậm chí đã hết hsd của chị em như Dove, Vaserline. Bôi lên da lộn rồi dùng khăn chà đều theo chiều của lớp lông. Là da lộn nó vừa mềm, vừa lên lại màu ngay.
Làm như cụ, lấy vải trà lên bề mặt da lộn sẽ dẫn đến:
Sau 2-3 lần da nó trọc hết. Có khi sẽ bị trơn bóng mất đi tính chất da lộn.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Làm như cụ, lấy vải trà lên bề mặt da lộn sẽ dẫn đến:
Sau 2-3 lần da nó trọc hết. Có khi sẽ bị trơn bóng mất đi tính chất da lộn.
Em lười nên không nói rõ, mua lấy mấy mảnh vải loại dùng để lau kính mắt ấy cụ. 1 cái để lau khi rửa nước (thực ra dùng tay lau cũng được), cái còn lại để thoa kem.
Em toàn tự vệ sinh đồ da lộn ở nhà, làm đơn giản thôi mà cái nào cũng ngon lành cụ ạ. Không phải mang ra hàng hay xài đồ xịn mấy.

redriver2918

Xe tải
Có cụ nào biết địa chỉ cửa hàng nào bán áo da mới ko thì mách em phát, Em định sắm cho mụ vợ một cái mà nhất định nó ko chịu dùng đồ cũ. Da thật các cụ nhé, chứ nó mua mấy cái áo da đểu ít tiền bị nổ hết rồi, nghĩ khổ thân.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]

tridaulau

Xe tăng
Em có cái áo da, muốn tìm chỗ đánh lại si đẹp để mặc tết :)) cccm có chỗ nào uy tín ơr HN báo em với ạ và giá dự kiến. E xin cám ơn
Cụ có thể tìm trên face. Nik: Ninh Quang Minh
Bạn em chuyên đồ áo da và có kèm chất dưỡng da ao. Đảm bảo hàng chất ạ

IP man

Tháo bánh

Em mua áo là được kèm chai này để tự dưỡng, còn nếu cần làm mới áo thì gửi lại chỗ bán để họ xử lý.
Thế thôi, ko thấy dặn là phải đánh xi áo da. Cụ chủ thử nghiên cứu xem.

IP man

Tháo bánh
Có cụ nào biết địa chỉ cửa hàng nào bán áo da mới ko thì mách em phát, Em định sắm cho mụ vợ một cái mà nhất định nó ko chịu dùng đồ cũ. Da thật các cụ nhé, chứ nó mua mấy cái áo da đểu ít tiền bị nổ hết rồi, nghĩ khổ thân.
Trước em có nghiên cứu xong chốt lại 2 thằng Butuni và FTT.
Butuni có vẻ xịn xò hơn nhưng sau khi thử cả 2 thì em chọn thằng FTT vì hợp form hơn.
Bọn này đều là nhãn hiệu VN, nhập da về may thôi. Tuy nhiên, đồ da nếu là túi, cặp thì em mua của Tây, chứ áo thì mua của VN nó vừa hơn. Áo da mà ko vừa form nhìn trông quê lắm…

Pixel3XL

Xe tải
Tiện cho e hỏi, áo da e khử mùi hôi bằng cách lau dấm và nước ấm, treo lên thì bớt mùi thật, nhưng cứ mặc vào nửa buổi lại thấy mùi hôi, có cách nào hết hẳn mùi hôi ko ạ
e từng phải xử lý khi mua mới, phơi phóng + dùng baking soda nhưng ko hết. sau mua bộ sản phẩm saphir về làm là hết. đầu tiên dùng loại saphir cleaner để làm sạch bề mặt, nó có chất làm giãn nở các khe chân lông trên bề mặt áo da (nó giải thích thế), sau đó dùng kem dưỡng thoa lên, đánh đều. lớp kem này nó có mùi thơm dịu nhẹ. sau đó phơi khô (gió, thoáng, tránh ánh sáng trực tiếp) là ổn.
làm 2 công đoạn hơi cầu kỳ, về sau e làm 1 chai saphir lotion (2 trong 1) chỉ làm 1 lần là xong :D
Về áo da căn bản lớp da áo thì dễ sử lý nhưng phần lớp lót áo thì chả ai chú ý. Dùng lâu ngày lớp lót cũng bẩn và hôi mà không đem ra hàng giặt hấp thì làm sao mà sạch lớp lót đó được.
e cũng lăn tăn cái lớp lót đó, mang ra tiệm giặt khô riêng lớp lót đó chắc ổn cụ nhỉ

.Xukthal

Xe container
Lâu lắm rồi em ko mặc áo da, thấy cứ cồm cộm, vướng víu :D

TSTA

Xe container
Áo da mặc sướng ko các cụ. Có nặng, khó chịu có ấm ko.
Em toàn áo lông vũ trước giờ nên ko biết
Đang tính làm cái áo da vì thích và nhớ mùi áo da, thuở ngày xưa là 1 cái gì đó đaets tiền và sang chảnh lắm.

hanoipho79

Xe lăn
Đang tính làm cái áo da vì thích và nhớ mùi áo da, thuở ngày xưa là 1 cái gì đó đaets tiền và sang chảnh lắm.
Em nghĩ áo da hợp với các cụ tầm 45 đổ lên,trước thì đang đi học cấp 3 mặc cái áo da nhìn nó oai thế:D

IP man

Tháo bánh
Áo da (tại VN) bây giờ cũng có nhiều loại cụ nhé: da bò, da dê, da cừu thậm chí là da lạc đà.
Da bò thì nặng và cứng nhưng da dê, da cừu thì mềm nhé.
Đồ da trên bình diện thế giới thì vẫn là chất liệu cao cấp, thế nên tất nhiên là nó đắt và sang choảnh mọi lúc mọi nơi ;))
Nếu nói về độ ấm, kín gió thì chất liệu da đứng thứ 2, không ai dám làm chủ nhật ;)). Áo da có mấy form chính là form “bomber” mô phỏng mẫu quần áo của phi công lái máy bay bà già hồi thế chiến nhất ý, hồi đấy máy bay nó còn chưa có kính lái, phi công còn thò toàn bộ cơ thể ra ngoài.
Còn 1 form nữa gọi là “racer” chuyên dùng cho bọn đi mô tô khối phân lớn, bọn này cũng chẳng có gì che chắn ngoài cái áo da cả :D

Pumzen

Xe ba gác
Nói chung áo da là nặng rồi, chắc phải tầm 2-3 kí. Áo da loại bu dông 2-3 lớp mặc vào lúc đại hàn thì thấy ấm áp hơn các loại khác, không để ý đến trọng lượng lắm. Tuy nhiên mặc áo da vào lúc ra xuân trời nồm mới khó chịu, nhất là ra giêng hay đi du xuân leo núi lễ chùa, gặp hôm mưa phùn nó ngấm vào áo, lúc leo núi trời bắt đầu hửng nắng thì lúc đó chỉ muốn quẳng chiếc áo da đang có trọng lượng 4-5 ki trên người đi, nó chẳng khác mình cõng thêm 1 thèng cu con. :D
Nhà cháu có cái áo da 3 lớp, lớp ở giữa là lông vũ. Thực sự là đã trải nghiệm 1 vài lần như đã nêu ở trên. :D

IP man

Tháo bánh
Em nghĩ áo da hợp với các cụ tầm 45 đổ lên,trước thì đang đi học cấp 3 mặc cái áo da nhìn nó oai thế:D
Chắc cụ nói đến kiểu áo “bomber”. Chứ kiểu áo racer thì trẻ trâu nó vẫn mặc mà cụ…