[CCCĐ] Đảo Cái Chiên - Chuyện giờ mới kể.

force 0334

Xe hơi
Cuộc đời là những chuyến đi .xac
Cano đến rồi lên đường thôi. Do bọn cháu không biết nên bao trọn cả chuyến Cano này hình như 600k thì phải tính ra đắt quá. Chạy có tầm 15p ra đến đảo, bình thường có 40k/vé hay có khi bọn cháu đi sớm nên phải chấp nhận giá đó thì phải.

Cái Chiên ở xa xa kia rồi

Xách ba lô lên thôi

hoatienthanh123

Xe hơi
Cái chiên có nhiều cái hay của sự tự nhiên và cũng còn quá nhiều cái dở. Cái chiên em đi khá nhiều, cả lúc chưa có điện lẫn có điện. ^^ Cụ mợ nào cần hỏi cái gì về cái chiên đa phần cháu có thể trả lời được, vì cháu có thằng bạn ngoài đảo :D

Mũm_Mĩm

Xe tải
Em đặt gạch hóng tiếp các cụ khác nữa ạ. Cụ chủ em hóng xong rồi :)
Năm nay có phà mang cả oto ra được rồi phải ko ạ?

hecvn

Xe tăng
Đi khi còn hoang sơ như thế này mới thoải mái, cảm nhận thiên nhiên sẽ thú vị hơn, mời cụ~o), rót rượu nhưng ko được

nhtutehy

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái chiên có nhiều cái hay của sự tự nhiên và cũng còn quá nhiều cái dở. Cái chiên em đi khá nhiều, cả lúc chưa có điện lẫn có điện. ^^ Cụ mợ nào cần hỏi cái gì về cái chiên đa phần cháu có thể trả lời được, vì cháu có thằng bạn ngoài đảo :D
Em vừa bấm vào chỗ kín của cụ đấy .

Tuan2911

Xe hơi
Vẫn hoang sơ quá, đảo lúc này chắc chưa bị thương mại hóa cụ à...

QuykhongphaiQuy

Xe hơi
Cháu thấy Cái Chiên cũng vui ạ :D mỗi tội dịch vụ chưa ok lắm. CỤ nào thích nghỉ dưỡng kiểu chảnh chảnh mà có bể bơi, nhà hàng,... thì không nên đến

Như Hồng

Xe hơi
Website
www.facebook.com

Mẫu đẹp, ảnh cũng đẹp cụ ạ

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu thấy Cái Chiên cũng vui ạ :D mỗi tội dịch vụ chưa ok lắm. CỤ nào thích nghỉ dưỡng kiểu chảnh chảnh mà có bể bơi, nhà hàng,... thì không nên đến
Mấy dịch vụ chảnh chảnh.. thì nhóm các đảo lớn của Qn vài năm tới sẽ ổn cụ ạ..
Còn rất nhiều đảo nữa.. loanh quanh cách bờ vài chục kg có nhiều đảo lắm. Có đảo không tên cũng có động ngầm,có công sự ngầm thời chiến tranh.. ngày xưa chúng em hè là thuê thuyền chài họ chở đi.. lên đó chả có gì nhưng sướng lắm.. đi nhặt ốc một lát thì đủ ăn.. bãi biển đẹp

Giờ các đại gia họ bỏ tiền thuê đất 50 năm.. xung quanh thả nuôi ốc,hải sản.. trên bờ trồng keo .. chỉ cần táp vô các đảo lớn lớn 1-2 hécta một chút là có người vác dao ra xua ngay

Về tiềm năng du lịch em nghĩ có đến hàng chục đảo của Quảng Ninh đủ diện tích,có bãi biển đẹp để tắm.. chưa kể các đảo Hải Quân đang đóng,ko cho người dân lên

QuykhongphaiQuy

Xe hơi
Mấy dịch vụ chảnh chảnh.. thì nhóm các đảo lớn của Qn vài năm tới sẽ ổn cụ ạ..
Còn rất nhiều đảo nữa.. loanh quanh cách bờ vài chục kg có nhiều đảo lắm. Có đảo không tên cũng có động ngầm,có công sự ngầm thời chiến tranh.. ngày xưa chúng em hè là thuê thuyền chài họ chở đi.. lên đó chả có gì nhưng sướng lắm.. đi nhặt ốc một lát thì đủ ăn.. bãi biển đẹp

Giờ các đại gia họ bỏ tiền thuê đất 50 năm.. xung quanh thả nuôi ốc,hải sản.. trên bờ trồng keo .. chỉ cần táp vô các đảo lớn lớn 1-2 hécta một chút là có người vác dao ra xua ngay

Về tiềm năng du lịch em nghĩ có đến hàng chục đảo của Quảng Ninh đủ diện tích,có bãi biển đẹp để tắm.. chưa kể các đảo Hải Quân đang đóng,ko cho người dân lên
VỤ thuê đất vs vác dao em mới nghe lần đầu nhé. e tưởng chỉ đc thuê 20 năm nhỉ. Chỗ e chỉ cho thuê 20 năm thôi ạ. sau đó là phải gia hạn tiếp

Kiều Hân

Xe hơi
Đảo Cái Chiên là ở đâu vậy cụ ơi

hoatienthanh123

Xe hơi
Có mấy câu em muốn hỏi cụ chỉ giúp em nhé , em ở Hải Dương và đang muốn ra Cái chiên .
1 . Mùa hè này nên ra vào thời gian nào hả cụ ?
2 . Nếu đi 2 người nên chuẩn bị những gì cụ ơi ?
3 . Nếu đi theo đoàn thì nên chuẩn bị gì nữa ạ ?
4 . Ăn uống trên ấy có dễ không ạ ?
5 . Chỗ nghỉ có nhiều không cụ ? Giá cả thế nào và có dễ tìm không ?
6 . Nên chuẩn bị bao nhiêu xèng cho chuyến đi từ tối t6 đến chiều cn hả cụ ?
1.nên đi ngay và luôn vì đang là những ngày cuối cùng còn mực trên đảo.
2. Nếu đi 2 người thì chuẩn bị tiền thôi cụ ạ :D
3. Đi theo đoàn thì cụ phải lên lịch trình sẵn, đặt phòng trước vì trên đảo giờ cuối tuần hay full phòng dù cho bây giờ ngòai đảo đã được nâng cấp khá nhiều nhà nghỉ.
4. Ăn uống trên đảo sẵn những món ngon như: gà râu, ốc rổ, cá song( cá mú), tôm, ghẹ. Cá song khá là rẻ, 2 món đầu tiên là món đặc sản của đảo cụ nhé
5. Chỗ nghỉ trên đảo giờ khoảng 15 hộ kinh doanh nhà nghỉ, nhà contener năm nay chính quyền không cho phép hoạt động nữa r cụ nhé. Cắm trại ngoài đảo cũng có cho thuê lều luôn nên không phải mang từ hà nội đi.
Tuỳ ngân sách cụ nhé. Thấp nhất tầm 900k-1 triệu/người/3 ngày
Còn gọi là ăn uống sang choảnh tí thì 2 triệu/ người cụ nhé. Maximum 3 triệu :D

P/s: đi 2 thì cụ nên đi xe khách ka long giường nằm(200k/chiều) chuyến 10h đêm, ngủ 1 giấc là tới nơi. Cảng xuồng bay ở hải hà đã bỏ nên bắt buộc phải thuê xe ôm or taxi ra cảng đại lai- 2 hình thức ra đảo chính: đi phà(20k/người), cano cao tốc(50k/người)
Trên đảo giờ có thêm quán tạp hoá nên khá đầy đủ rồi cụ ạ, điện thì có được hơn 1 năm rồi nên điện đóm cũng ổn r cụ ạ.
Ra đảo cụ thuê xe máy:150k/xe/ngày. Hoặc cháu cho pass: giảm 20% .
Cụ cần biết thêm gì cứ inbox cháu giải đáp thêm

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
VỤ thuê đất vs vác dao em mới nghe lần đầu nhé. e tưởng chỉ đc thuê 20 năm nhỉ. Chỗ e chỉ cho thuê 20 năm thôi ạ. sau đó là phải gia hạn tiếp
Mấy đồng chí đi hái thuốc,đào củ,bẫy ong gặp suốt.. có những đảo họ ko trồng keo.. vẫn là cây nguyên sinh.. nhưng vì đã thuê nên xung quanh họ nuôi thả.. ko cho lên đâu.. chỗ cụ ít đảo thì ít gặp.. chứ ra ngoài Vân Đồn gặp suốt