[Funland] Dạo này thấy đồng chí "shark" này chịu khó lên game show phết nhỉ

Đại tướng Alo

Xe điện
Lên TV Show kiếm ác phết đới các cụ, 1 kỳ gameshow kiếm cả nửa tỷ ( lại được QC free, lại vẫn làm được việc cty vì quay TV show cũng không phải chiếm hết quỹ thời gian) , túm lại được nhiều chả mất gì thì ai chả ham. :D

haidongtay

Xe điện
Chủ nào cũng là chủ thôi, tui mở 1 tiệm hoa rồi bảo nhân viên mình gọi mình là chủ tịch còn được, chứ giám đốc hay tổng giám đốc đã là gì, Phải không cụ?
Chủ đấy thì làm hục hục như trâu là đúng rồi

haidongtay

Xe điện
Ồ, tưởng cái gì chứ lên sóng này em lên cách đây 7 năm rồi nhé.
Tòa tuyên án, 5s online.... Tại em xấu không đóng được nhiều vai không giờ cũng là Nam thần điển ảnh rồi.
“làm thuê mà vẫn rủng rỉnh thừa thời gian” , em còn lên hẳn chương trình Thời Sự, chứ ba cái chương trình cỏ của cụ ăn thua gì

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
“làm thuê mà vẫn rủng rỉnh thừa thời gian” , em còn lên hẳn chương trình Thời Sự, chứ ba cái chương trình cỏ của cụ ăn thua gì
Ồ, cỏ hay rác cũng được hết... Làm thuê mới cần đi mở rộng quan hệ làm chủ có quan hệ rồi thì cũng chẳng rảnh lên sóng mua vui cho kẻ khác đâu.

P/s : à, mà cái chương trình tòa tuyên án là VTV6 phối hợp cùng học viên tư pháp làm ra mà cụ bảo cỏ thì em chịu rồi.

Chỉnh sửa cuối:

haidongtay

Xe điện
Ồ, cỏ hay rác cũng được hết... Làm thuê mới cần đi mở rộng quan hệ làm chủ có quan hệ rồi thì cũng chẳng rảnh lên sóng mua vui cho kẻ khác đâu.
Ủa, thế hoá ra chương trình “Toà Tuyên Án” là mua vui cho kẻ khác?Em thấy chương trình đó nghiêm túc mà.
Còn chuyện lên sóng là chuyện cá nhân của từng người, mắc mớ gì mà bỉ bôi họ. Còn Chủ ngon lành họ tỷ phú thời gian vì họ đã có 1 đội ngũ làm thuê hùng hậu kiếm tiền về cho họ rồi, chỉ cần ra quyết sách, chỉ tay 5 ngón là răm rắp làm việc, đã lên đến tầm đó rồi thì việc của họ là chỉ đạo chứ không phải “Alo, chào anh/chị bên em có dự án…..”
Về quan hệ thì tầm cấp nào đó thôi, chứ cái tầm cấp để Tổng Giám Đốc, Giám Đốc làm là được rồi.
Bộ máy đã vận hành trơn tru thì Chủ nhàn tênh, ăn chơi nhậu nhẹt là chủ yếu

raisomoon

Xe tăng
Vậy cụ được làm Chủ rồi à?Chủ là phải làm như trâu như bò mới là Chủ??Vãi Chủ, Chủ đấy của cụ là Chủ cửa hàng, Chủ công ty Trách Nhiệm Hết Hạn thôi.
Đám chủ thực sự là 3-6 tháng nó tới vp 1 lần, có vp riêng mà ko ai dùng, lâu lâu tới họp cổ đông và ngồi ăn tiền cổ tức số lượng lớn và có quyền chọn CEO mới là chủ ngon 🤣

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Ủa, thế hoá ra chương trình “Toà Tuyên Án” là mua vui cho kẻ khác?Em thấy chương trình đó nghiêm túc mà.
Còn chuyện lên sóng là chuyện cá nhân của từng người, mắc mớ gì mà bỉ bôi họ. Còn Chủ ngon lành họ tỷ phú thời gian vì họ đã có 1 đội ngũ làm thuê hùng hậu kiếm tiền về cho họ rồi, chỉ cần ra quyết sách, chỉ tay 5 ngón là răm rắp làm việc, đã lên đến tầm đó rồi thì việc của họ là chỉ đạo chứ không phải “Alo, chào anh/chị bên em có dự án…..”
Về quan hệ thì tầm cấp nào đó thôi, chứ cái tầm cấp để Tổng Giám Đốc, Giám Đốc làm là được rồi.
Bộ máy đã vận hành trơn tru thì Chủ nhàn tênh, ăn chơi nhậu nhẹt là chủ yếu
Cụ đừng đánh tráo khái niệm, em chưa hề nói Tòa Tuyên án là mua vui cho kẻ khác nhé. Chương trình đó phổ cập kiến thức pháp luật rất hữu ích chứ không phải mua vui như xắc chết.

haidongtay

Xe điện
Cụ đừng đánh tráo khái niệm, em chưa hề nói Tòa Tuyên án là mua vui cho kẻ khác nhé. Chương trình đó phổ cập kiến thức pháp luật rất hữu ích chứ không phải mua vui như xắc chết.
Với cụ là mua vui, với người khác không mua vui, cụ vừa nói “rảnh lên sóng mua vui cho kẻ khác” trong khi cụ vừa khoe cụ lên sóng “Toà tuyên án, 5s online….”
Vậy ý của cụ là cá nhân rảnh lên sóng mua vui,tức là cụ cũng rảnh lên sóng mua vui cho kẻ khác. Nếu đề cập đến cá nhân thì thôi, em với cụ có quyền đếch gì mà bỉ bôi quyền của 1 cá nhân khác nhỉ

AnhViVu

Xe điện
Em cũng chơi với 1 ông shark tầm tầm trung(đại loại thỉnh thoảng cũng thấy mặt trên TV, làm giám khảo, toạ đàm diện khách mời các thứ) mà lâu lâu nhắn tin gọi điện hỏi vay tiền xử lý hợp đồng gấp 😁
Đại loại cũng 2-3 lần trong mấy năm qua rùi, em toàn say Éo, rồi cũng dỗi, lại thấy viết về triết lý kinh doanh trên FB e lại vào like cho phát làm hoà 🤣
Em ngưỡng mộ cụ quá. Được shark hỏi vay tiền thì cụ phải là whale rồi.

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Với cụ là mua vui, với người khác không mua vui, cụ vừa nói “rảnh lên sóng mua vui cho kẻ khác” trong khi cụ vừa khoe cụ lên sóng “Toà tuyên án, 5s online….”
Vậy ý của cụ là cá nhân rảnh lên sóng mua vui,tức là cụ cũng rảnh lên sóng mua vui cho kẻ khác. Nếu đề cập đến cá nhân thì thôi, em với cụ có quyền đếch gì mà bỉ bôi quyền của 1 cá nhân khác nhỉ
Em chỉ lên chương trình nào có giá trị thực tế chứ em không bao giờ chọn 1 chương trình vớ vẩn trừ cái 5s online là bạn em nhờ diễn hộ 1 phân đoạn nhỏ chứ cái đó cũng chẳng giá trị bằng tòa tuyên án.

kenlort

Xe hơi
Thỉnh thoảng bật tivi lên cũng có xem 1 lúc, nhưng nói chung là em chỉ khoái gameshow giải trí, chứ mấy thể loại toàn tiền triệu đô là không liên quan đến mình rồi

lekimcuong

Xe tăng
Đến lúc khô rồi cũng vào kho củi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

BMW R60

Xe tăng
Có Shark Việt dân xây dựng gì đấy có cái bệnh viện Phương Đông, mấy cái thủy điện, chung cư, toà cho thuê văn phòng..Dịp này ko thấy xuất hiện nữa nhỉ.
Các cụ thấy shark này thế nào?

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Có mà xác chết. Các ông chủ thật người ta bận chết đi được.
Em quản lý quèn mà có lần còn phải từ phòng chờ sân bay phi ra ngoài ký tá rồi ngượng mặt, mở mồm xin lỗi liên tục để chen ngang qua cửa an ninh cho kịp chuyến bay.
Bận là do cụ quản lý thôi, hì!
Mở doanh nghiệp là để được tự do, có thời gian cho mình và gia đình. Mở ra để bận như cụ nghĩ thì mở làm gì?